
▷ แหล่งข้อมูล: Liverpool Echo
”ล้มเหลวเพราะตั้งเป้าไว้สูง ดีกว่าสำเร็จเพราะตั้งเป้าไว้ต่ำ”
Bill Nicholson, Tottenhamin valmentaja 1958–1974
ภาพรวมทีม
● ฤดูกาล 2026-27 · แผนการเล่นล่าสุด · นัดที่ 6
การตรวจสอบถัดไป
นัดที่แล้ว
Man Utd – Tottenham 1–1 (ครึ่งแรก 0–0) · ประตู: Solanke
พรีวิวย้อนหลัง
ไม่มีการเผยแพร่พรีวิวก่อนนัดนี้ พรีวิวด้านล่างสร้างขึ้นหลังจบนัดจากข้อมูลก่อนนัดเท่านั้น (จะได้บทอ่านเดียวกันหากทำก่อนนัด) และให้คะแนนเทียบกับสิ่งที่เกิดขึ้นจริง
ดูก่อน: แรงกดดันปะทะแนวรับ Tottenham ยิงฤดูกาลนี้เฉลี่ย 14.2 ครั้งต่อนัด (อันดับ 9 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 11.5 อันดับ 14) ส่วน Man Utd เสียการยิง 10.6 ครั้ง (อันดับ 3) จำนวนลูกยิงของนัดนี้จะบอกว่าตัวเลขไหนเป็นจริง
สิ่งที่เกิดขึ้น: อยู่ระหว่างค่าอ่าน: ยิง 12 ครั้ง (ฐาน 14.2 คู่แข่งเสียเฉลี่ย 10.6)
แล้วดู: การจบสกอร์ปะทะผู้รักษาประตู Tottenham ทำประตูฤดูกาลนี้จาก 2.8 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิง (อันดับ 19 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 11.0 อันดับ 10) ส่วน Man Utd เซฟได้ 65.2 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิงเข้ากรอบ (อันดับ 13) ในนัดนี้จะเห็นว่าจำนวนประตูสอดคล้องกับภัยคุกคามหรือไม่
สิ่งที่เกิดขึ้น: ผู้รักษาประตูและการจบสกอร์ชนะทั้งทีม: 1 ประตูจากที่คาด 1.68 (-0.68), 8 % ของลูกยิงเป็นประตู
อย่างที่สาม: ลูกตั้งเตะ Tottenham ได้เตะมุมฤดูกาลนี้เฉลี่ย 7.6 ครั้งต่อนัด (อันดับ 1 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 5.5 อันดับ 7) ส่วน Man Utd เสียเตะมุม 3.8 (อันดับ 18) ความคาดหมายคืออย่างน้อย 4 ลูก
สิ่งที่เกิดขึ้น: เป็นไปตามคาด: เตะมุม 4 (คาด 4), 1 ประตู
อย่างที่สี่: เกมรุกไม่คม 2 ประตูจากค่าคาด 4.82 (xG) ส่วนต่าง -2.82 อันดับ 17/20 ของลีก
สิ่งที่เกิดขึ้น: เกมรุกไม่คม เกิดซ้ำในนัดนี้: 1 ประตูจาก xG 1.68 (-0.68)
และอีกอย่าง: ลูกตั้งเตะไร้ผลผลิต เตะมุม 38 ครั้ง (อันดับ 1/20 ของลีก) และ 2 ประตู
สิ่งที่เกิดขึ้น: ลูกตั้งเตะไร้ผลผลิต พลิกในนัดนี้: เตะมุม 4 ครั้ง และ 1 ประตู
สุดท้าย: จังหวะ 58% ของประตูเกิดขึ้นในครึ่งหลัง เกมรุกคมขึ้นในช่วงท้าย
สิ่งที่เกิดขึ้น: คำกล่าวเรื่องจังหวะเป็นจริง (คมขึ้นช่วงท้าย): ประตูแยกครึ่ง 0+1.
และ: นักเตะที่เลือก Sávio คือผู้เล่นที่ดีที่สุดของทีมในการให้คะแนนรายนัดฤดูกาลนี้: เฉลี่ย 22.0 คะแนนใน 3 นัด ติดสามอันดับแรก 1 ครั้ง
สิ่งที่เกิดขึ้น: คำชูนักเตะยืนระยะ: Sávio อยู่กลุ่มท็อปของทีมในคะแนนรายนัด (3/16)
และ: สไตล์การเล่น ไลน์รับสูง: คู่แข่งล้ำหน้า 1.8 ครั้งต่อนัด (อันดับ 5. ของลีก)
สิ่งที่เกิดขึ้น: คำกล่าวเรื่องสไตล์เป็นจริง: ทำคู่แข่งล้ำหน้า 2 ครั้ง (ระดับลีก 1.5)
จากนัดนี้: ยืนระยะ 5/7
ผลอ่านจากข้อมูลรายนัด ● จะบันทึกทั้งที่เข้าเป้าและที่พลาดไว้ในผลงานที่ผ่านมา
มุมผู้จัดการทีม · แฟนตาซี

▷ แหล่งข้อมูล: Liverpool Echo

ระดับตั้งต้นของทีม
ทีมเข้าถึงกรอบได้: ยิงในกรอบ 8/11 (ส. 5.9. เยือน พบ Nottingham Forest)
นัดถัดไป · พบ Coventry: ความน่าจะเป็นของตลาด ▷ Tottenham 64 %, Coventry 16 % แม้ในตาราง Tottenham อยู่อันดับ 19 และ Coventry อันดับ 14
ทีมดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ซ้ำ ๆ
+ ส. 5.9. เยือน พบ Nottingham Forest: ยิงจากในกรอบ 8/11
ฤดูกาลที่แล้ว ยิง 11.5 ครั้งในนัดนี้ (ฤดูกาลก่อนไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ จึงเทียบด้วยจำนวนลูกยิง)
บททดสอบถัดไป การยิงในเขตโทษจะยังเกินแปดครั้งไหมเมื่อคู่แข่งตั้งรับลึกขึ้น?
สมมติฐานที่ 2 · เขตโทษของตัวเอง สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด
คู่แข่งดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ง่ายเกินไป
สนับสนุน
+ ส. 22.8. เยือน พบ Brentford: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 20 ครั้ง (รวม 26)
+ ส. 19.9. เหย้า พบ Aston Villa: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 9 ครั้ง (รวม 15)
+ ส. 12.9. เหย้า พบ Everton: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 9 ครั้ง (รวม 12)
+ ส. 10.10. เยือน พบ Manchester United: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 12)
แย้ง
− ส. 5.9. เยือน พบ Nottingham Forest: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 5 ครั้ง (รวม 12)
− ส. 29.8. เหย้า พบ Newcastle: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 7 ครั้ง (รวม 11)
ฤดูกาลที่แล้ว โดนยิง 12.2 ครั้งในนัดนี้ (ไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ)
บททดสอบถัดไป จำนวนการยิงที่เสียในเขตโทษจะลดลงต่ำกว่าแปดครั้งไหม?
สมมติฐานที่ 3 · การจบสกอร์ สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 4 นัด
การทำประตูอาจยังคงต่ำกว่าโอกาสที่สร้างได้
สนับสนุน
+ ส. 5.9. เยือน พบ Nottingham Forest: 0 ประตูจากค่าคาด 1.06 (-1.06)
+ ส. 29.8. เหย้า พบ Newcastle: 0 ประตูจากค่าคาด 1.04 (-1.04)
+ ส. 12.9. เหย้า พบ Everton: 0 ประตูจากค่าคาด 0.69 (-0.69)
+ ส. 10.10. เยือน พบ Manchester United: 1 ประตูจากค่าคาด 1.68 (-0.68)
แย้ง
ยังไม่มีหลักฐานแย้ง
ฤดูกาลที่แล้ว 1.3 ประตูจากการยิง 11.5 ครั้งในนัดนี้ คิดเป็น 11 % ของลูกยิง
บททดสอบถัดไป จำนวนประตูจะขยับเข้าใกล้ค่าคาดหวังในนัดหน้าไหม?
สมมติฐานที่ 4 · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด
ความอันตรายดูเหมือนเทไปที่ครึ่งหลัง
สนับสนุน
+ ส. 5.9. เยือน พบ Nottingham Forest: ภัยของตัวเอง 0.08 → 0.99 xG คู่แข่ง 0.49 → 0.43
+ ส. 29.8. เหย้า พบ Newcastle: ภัยของตัวเอง 0.50 → 0.54 xG คู่แข่ง 0.26 → 0.49
+ ส. 22.8. เยือน พบ Brentford: ภัยของตัวเอง 0.09 → 0.38 xG คู่แข่ง 1.48 → 2.48
+ ส. 19.9. เหย้า พบ Aston Villa: ภัยของตัวเอง 0.64 → 0.92 xG คู่แข่ง 0.82 → 0.35
แย้ง
− ส. 12.9. เหย้า พบ Everton: ภัยของตัวเอง 0.36 → 0.33 xG คู่แข่ง 0.15 → 0.96
− ส. 10.10. เยือน พบ Manchester United: ภัยของตัวเอง 0.99 → 0.69 xG คู่แข่ง 0.09 → 0.79
ฤดูกาลที่แล้ว 58 % ของประตูมาในครึ่งหลัง (28 / 48)
บททดสอบถัดไป ความอันตรายจะยังเพิ่มขึ้นจากครึ่งแรกไปครึ่งหลังไหม แม้ในเกมที่สูสี?
สมมติฐานที่ 5 · การครองบอลและการแย่งบอล สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด
อาจครองบอลได้โดยไม่ชนะการแย่งบอล
สนับสนุน
+ ส. 29.8. เหย้า พบ Newcastle: ครองบอล 58 % ดวล 47 %
+ ส. 22.8. เยือน พบ Brentford: ครองบอล 59 % ดวล 48 %
+ ส. 12.9. เหย้า พบ Everton: ครองบอล 62 % ดวล 43 %
+ ส. 10.10. เยือน พบ Manchester United: ครองบอล 55 % ดวล 45 %
แย้ง
− ส. 5.9. เยือน พบ Nottingham Forest: ครองบอล 59 % ดวล 52 %
− ส. 19.9. เหย้า พบ Aston Villa: ครองบอล 64 % ดวล 59 %
บททดสอบถัดไป สมดุลการแย่งบอลจะพลิกไหมเมื่อคู่แข่งเพรสซิ่งสูงขึ้น?
สมมติฐานที่ 6 · ลูกตั้งเตะ สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 5 นัด
ลูกตั้งเตะอาจยังไม่ให้ผล
สนับสนุน
+ ส. 5.9. เยือน พบ Nottingham Forest: เตะมุม 10 ครั้ง เสีย 2
+ ส. 29.8. เหย้า พบ Newcastle: เตะมุม 9 ครั้ง เสีย 7
+ ส. 12.9. เหย้า พบ Everton: เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 6
แย้ง
− ส. 19.9. เหย้า พบ Aston Villa: เตะมุม 11 ครั้ง เสีย 1
− ส. 10.10. เยือน พบ Manchester United: เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 4
ฤดูกาลที่แล้ว เตะมุม 5.5 ครั้งในนัดนี้ เสีย 4.7
บททดสอบถัดไป ลูกเตะมุมหรือฟรีคิกจะกลายเป็นประตูในนัดต่อ ๆ ไปไหม?
สมมติฐานที่ 7 · ความแม่นยำในการยิง สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด
การยิงดูเหมือนตรงกรอบไม่บ่อยเท่าที่ควร
สนับสนุน
+ ส. 5.9. เยือน พบ Nottingham Forest: ยิงตรงกรอบ 0/11 (0 %)
+ ส. 12.9. เหย้า พบ Everton: ยิงตรงกรอบ 2/14 (14 %)
+ ส. 10.10. เยือน พบ Manchester United: ยิงตรงกรอบ 3/12 (25 %)
แย้ง
− ส. 29.8. เหย้า พบ Newcastle: ยิงตรงกรอบ 6/17 (35 %)
− ส. 22.8. เยือน พบ Brentford: ยิงตรงกรอบ 4/9 (44 %)
− ส. 19.9. เหย้า พบ Aston Villa: ยิงตรงกรอบ 7/20 (35 %)
ฤดูกาลที่แล้ว 34 % ของลูกยิงตรงกรอบ (150 / 436)
บททดสอบถัดไป สัดส่วนการยิงตรงกรอบจะขึ้นเกินหนึ่งในสามไหม?
สมมติฐานที่ 8 · ไลน์รับ สถานะ · ใหม่ · 1 นัด
ไลน์รับดูเหมือนยืนสูง
สนับสนุน
+ ส. 22.8. เยือน พบ Brentford: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 3 ครั้ง
แย้ง
ยังไม่มีหลักฐานแย้ง
บททดสอบถัดไป กับดักล้ำหน้าจะยังทำงานไหมเมื่อเจอคู่แข่งที่เล่นตรงไปตรงมามากกว่า?
ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Nottingham Forest · การจบสกอร์ + 0 ประตูจากค่าคาด 1.06 (-1.06)
ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Nottingham Forest · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.08 → 0.99 xG คู่แข่ง 0.49 → 0.43
ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Nottingham Forest · ผู้รักษาประตู − เซฟ 1 ครั้ง
ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Nottingham Forest · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 0/11 (0 %)
ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Nottingham Forest · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 14 ครั้ง
ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Nottingham Forest · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 52 % (66/127)
ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Nottingham Forest · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 59 % ดวล 52 %
ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Nottingham Forest · ลูกตั้งเตะ + เตะมุม 10 ครั้ง เสีย 2
ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Nottingham Forest · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 5 ครั้ง (รวม 12)
ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Nottingham Forest · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 8/11
ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Newcastle · การจบสกอร์ + 0 ประตูจากค่าคาด 1.04 (-1.04)
ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Newcastle · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.50 → 0.54 xG คู่แข่ง 0.26 → 0.49
ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Newcastle · ผู้รักษาประตู − เซฟ 0 ครั้ง
ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Newcastle · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 6/17 (35 %)
ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Newcastle · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 15 ครั้ง
ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Newcastle · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 47 % (37/78)
ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Newcastle · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 58 % ดวล 47 %
ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Newcastle · ลูกตั้งเตะ + เตะมุม 9 ครั้ง เสีย 7
ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Newcastle · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 7 ครั้ง (รวม 11)
ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Newcastle · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 10/17
ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Brentford · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.09 → 0.38 xG คู่แข่ง 1.48 → 2.48
ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Brentford · ผู้รักษาประตู + เซฟ 5 ครั้ง
ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Brentford · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 4/9 (44 %)
ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Brentford · ไลน์รับ + จับล้ำหน้าคู่แข่ง 3 ครั้ง
ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Brentford · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 14 ครั้ง
ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Brentford · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 48 % (57/118)
ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Brentford · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 59 % ดวล 48 %
ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Brentford · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 20 ครั้ง (รวม 26)
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Aston Villa · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.64 → 0.92 xG คู่แข่ง 0.82 → 0.35
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Aston Villa · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Aston Villa · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 7/20 (35 %)
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Aston Villa · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 9 ครั้ง
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Aston Villa · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 59 % (65/111)
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Aston Villa · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 64 % ดวล 59 %
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Aston Villa · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 11 ครั้ง เสีย 1
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Aston Villa · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 9 ครั้ง (รวม 15)
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Aston Villa · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 12/20
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Everton · การจบสกอร์ + 0 ประตูจากค่าคาด 0.69 (-0.69)
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Everton · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 0.36 → 0.33 xG คู่แข่ง 0.15 → 0.96
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Everton · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Everton · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 2/14 (14 %)
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Everton · วินัย − โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 14 ครั้ง
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Everton · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 43 % (41/95)
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Everton · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 62 % ดวล 43 %
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Everton · ลูกตั้งเตะ + เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 6
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Everton · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 9 ครั้ง (รวม 12)
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Everton · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 8/14
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Manchester United · การจบสกอร์ + 1 ประตูจากค่าคาด 1.68 (-0.68)
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Manchester United · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 0.99 → 0.69 xG คู่แข่ง 0.09 → 0.79
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Manchester United · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Manchester United · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 3/12 (25 %)
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Manchester United · วินัย + โดนใบ 4 ใบ ฟาวล์ 16 ครั้ง
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Manchester United · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 45 % (50/111)
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Manchester United · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 55 % ดวล 45 %
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Manchester United · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 4
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Manchester United · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 12)
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Manchester United · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 8/12
สมมติฐานที่ 1 · การแย่งบอลตัวต่อตัว สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
การแย่งบอลตัวต่อตัวดูเหมือนเป็นตัวขับเคลื่อนเกมของทีม
สนับสนุน
+ ส. 5.9. เยือน พบ Nottingham Forest: ชนะดวล 52 % (66/127)
+ ส. 19.9. เหย้า พบ Aston Villa: ชนะดวล 59 % (65/111)
แย้ง
− ส. 29.8. เหย้า พบ Newcastle: ชนะดวล 47 % (37/78)
− ส. 22.8. เยือน พบ Brentford: ชนะดวล 48 % (57/118)
− ส. 12.9. เหย้า พบ Everton: ชนะดวล 43 % (41/95)
− ส. 10.10. เยือน พบ Manchester United: ชนะดวล 45 % (50/111)
บททดสอบถัดไป อัตราชนะการแย่งบอลจะยังเกินครึ่งไหม แม้เจอคู่แข่งที่ครองบอลเหนือกว่า?
สมมติฐานที่ 2 · วินัย สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
ราคาที่ต้องจ่ายเรื่องวินัยอาจแพงขึ้น
สนับสนุน
+ ส. 5.9. เยือน พบ Nottingham Forest: โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 14 ครั้ง
+ ส. 10.10. เยือน พบ Manchester United: โดนใบ 4 ใบ ฟาวล์ 16 ครั้ง
แย้ง
− ส. 29.8. เหย้า พบ Newcastle: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 15 ครั้ง
− ส. 22.8. เยือน พบ Brentford: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 14 ครั้ง
− ส. 19.9. เหย้า พบ Aston Villa: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 9 ครั้ง
− ส. 12.9. เหย้า พบ Everton: โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 14 ครั้ง
ฤดูกาลที่แล้ว ในนัดนี้โดนใบ 2.7 ใบ และฟาวล์ 12.2 ครั้ง
บททดสอบถัดไป ใบเหลืองจะสะสมจนโดนแบน หรือฟาวล์จะกลายเป็นการเสียประตูไหม?
สมมติฐานที่ 3 · ผู้รักษาประตู สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
ระดับของผู้รักษาประตูอาจกลายเป็นตัวชี้ขาดของทีม
สนับสนุน
+ ส. 22.8. เยือน พบ Brentford: เซฟ 5 ครั้ง
แย้ง
− ส. 5.9. เยือน พบ Nottingham Forest: เซฟ 1 ครั้ง
− ส. 29.8. เหย้า พบ Newcastle: เซฟ 0 ครั้ง
− ส. 19.9. เหย้า พบ Aston Villa: เซฟ 3 ครั้ง
− ส. 12.9. เหย้า พบ Everton: เซฟ 3 ครั้ง
− ส. 10.10. เยือน พบ Manchester United: เซฟ 3 ครั้ง
ฤดูกาลที่แล้ว ลูกยิงตรงกรอบถูกหยุดไว้ 63 % (เสีย 57 จาก 154)
บททดสอบถัดไป ระดับการเซฟจะคงอยู่ไหมเมื่อคุณภาพการยิงเปลี่ยนไป?
ไลน์รับ: ไลน์ระดับกลาง: คู่แข่งล้ำหน้า 11 ครั้ง
การขึ้นเกม: วิธีขึ้นเกมระดับกลาง: จ่าย 38.1 ครั้งต่อการยิงหนึ่งครั้ง ครองบอล 60 %
ลูกตั้งเตะ: เกมรุกได้เตะมุม 42 ครั้ง (อันดับ 1./20 ของลีก) ยังไม่มีประตูลูกโหม่ง; เกมรับเสียเตะมุม 27 ครั้ง (14./20) ยังไม่เสียประตูลูกโหม่ง
ครึ่งหลัง: ผลผลิตเทไปครึ่งหลัง (0+3 ประตู); แดนตัวเองรั่วช่วงท้าย (เสีย 2+8); ภัยคุกคามของตัวเองเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (2.66 → 3.85 xG); ภัยคุกคามของคู่แข่งเพิ่มขึ้น (3.29 → 5.50 xG); เปลี่ยนตัวแรกเฉลี่ยนาทีที่ 54 (ปฏิกิริยาที่ถูกบังคับ)
เกมรุกไม่คม: 3 ประตูจากค่าคาด 6.50 (xG) ส่วนต่าง -3.50 อันดับ 18/20 ของลีก
ติดตามว่าการจบสกอร์จะดีขึ้นหรือยังขาดต่อ: อ่านมิเตอร์เดิมหลังทุกนัด
ลูกตั้งเตะไร้ผลผลิต: เตะมุม 42 ครั้ง (อันดับ 1/20 ของลีก) และ 3 ประตู
ติดตามว่าลูกตั้งเตะจะเริ่มกลายเป็นประตูหรือแรงกดยังไร้ผล
ครึ่งหลังคมขึ้น: ภัยคุกคามเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (xG ครึ่งหลัง – ครึ่งแรก +1.19)
ติดตามว่าความคมในครึ่งหลังจะเกิดซ้ำหรือไม่: มาจากโครงสร้างหรือจากคู่แข่ง
| การจบสกอร์ ประตู เทียบ xG | การสร้างโอกาส แอสซิสต์ เทียบ xA | |
| กองหลัง | +4.4 | −5.6 |
| กองกลาง | +1.5 | +6.6 |
| กองหน้า | +1.8 | −1.3 |
เอกลักษณ์ของทีม
สนามเหย้า
สนามของท็อตแนมเปิดปี 2019 และเป็นแห่งแรกนอกสหรัฐฯ ที่ออกแบบเพื่อเกม NFL: สนามหญ้าจริงเลื่อนเก็บได้
แหล่ง: Populous (stadionin suunnittelija), Tottenham Hotspur Stadium hosts first NFL gamesความทรงจำของทีม
สนามท็อตแนม ฮ็อตสเปอร์เปิดใช้ในนัดพบคริสตัล พาเลซ
แหล่ง: Populous (stadionin suunnittelija)