○ แปลด้วยเครื่อง ยังไม่ได้ตรวจโดยเจ้าของภาษา
Signals.⚽การแข่งขัน← หน้าแรก

Tottenham

แท่นบูชาประจำสัปดาห์
”ล้มเหลวเพราะตั้งเป้าไว้สูง ดีกว่าสำเร็จเพราะตั้งเป้าไว้ต่ำ”

Bill Nicholson, Tottenhamin valmentaja 1958–1974

ภาพรวมทีม

GKKinsky
MIDGray
DEFHecke
DEFSenesi
DEFUdogie
MIDBergvall
MIDTonali
MIDKudus
MIDGallagher
MIDSávio
FWDSolanke

● ฤดูกาล 2026-27 · แผนการเล่นล่าสุด · นัดที่ 6

กังวลเรื่องความฟิตฟอร์มไม่มีความเบี่ยงเบนที่วัดได้
Mudryk16 นาที · ตัวจริง 0/6 · บาดเจ็บ (0 %)
ตัวสำรอง
MIDMaddisonMIDMudrykDEFTosin

การตรวจสอบถัดไป

นัดที่แล้ว

Man Utd – Tottenham 1–1 (ครึ่งแรก 0–0) · ประตู: Solanke ● ผล: ข้อมูลรายนัด

ส. 10 ต.ค.

พรีวิวย้อนหลัง

ไม่มีการเผยแพร่พรีวิวก่อนนัดนี้ พรีวิวด้านล่างสร้างขึ้นหลังจบนัดจากข้อมูลก่อนนัดเท่านั้น (จะได้บทอ่านเดียวกันหากทำก่อนนัด) และให้คะแนนเทียบกับสิ่งที่เกิดขึ้นจริง

  1. ดูก่อน: แรงกดดันปะทะแนวรับ Tottenham ยิงฤดูกาลนี้เฉลี่ย 14.2 ครั้งต่อนัด (อันดับ 9 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 11.5 อันดับ 14) ส่วน Man Utd เสียการยิง 10.6 ครั้ง (อันดับ 3) จำนวนลูกยิงของนัดนี้จะบอกว่าตัวเลขไหนเป็นจริง ● ฤดูกาล 2026-27 · 5 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

    สิ่งที่เกิดขึ้น: อยู่ระหว่างค่าอ่าน: ยิง 12 ครั้ง (ฐาน 14.2 คู่แข่งเสียเฉลี่ย 10.6) ○ ข้อมูลรายนัด

  2. แล้วดู: การจบสกอร์ปะทะผู้รักษาประตู Tottenham ทำประตูฤดูกาลนี้จาก 2.8 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิง (อันดับ 19 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 11.0 อันดับ 10) ส่วน Man Utd เซฟได้ 65.2 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิงเข้ากรอบ (อันดับ 13) ในนัดนี้จะเห็นว่าจำนวนประตูสอดคล้องกับภัยคุกคามหรือไม่ ● ฤดูกาล 2026-27 · 5 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

    สิ่งที่เกิดขึ้น: ผู้รักษาประตูและการจบสกอร์ชนะทั้งทีม: 1 ประตูจากที่คาด 1.68 (-0.68), 8 % ของลูกยิงเป็นประตู ● ข้อมูลรายนัด

  3. อย่างที่สาม: ลูกตั้งเตะ Tottenham ได้เตะมุมฤดูกาลนี้เฉลี่ย 7.6 ครั้งต่อนัด (อันดับ 1 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 5.5 อันดับ 7) ส่วน Man Utd เสียเตะมุม 3.8 (อันดับ 18) ความคาดหมายคืออย่างน้อย 4 ลูก ● ฤดูกาล 2026-27 · 5 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

    สิ่งที่เกิดขึ้น: เป็นไปตามคาด: เตะมุม 4 (คาด 4), 1 ประตู ● ข้อมูลรายนัด

  4. อย่างที่สี่: เกมรุกไม่คม 2 ประตูจากค่าคาด 4.82 (xG) ส่วนต่าง -2.82 อันดับ 17/20 ของลีก ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 5 นัด · สถิติการแข่งขัน

    สิ่งที่เกิดขึ้น: เกมรุกไม่คม เกิดซ้ำในนัดนี้: 1 ประตูจาก xG 1.68 (-0.68) ● ข้อมูลรายนัด

  5. และอีกอย่าง: ลูกตั้งเตะไร้ผลผลิต เตะมุม 38 ครั้ง (อันดับ 1/20 ของลีก) และ 2 ประตู ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 5 นัด · สถิติการแข่งขัน

    สิ่งที่เกิดขึ้น: ลูกตั้งเตะไร้ผลผลิต พลิกในนัดนี้: เตะมุม 4 ครั้ง และ 1 ประตู ● ข้อมูลรายนัด

  6. สุดท้าย: จังหวะ 58% ของประตูเกิดขึ้นในครึ่งหลัง เกมรุกคมขึ้นในช่วงท้าย ● ฤดูกาล 2025-26 · สถิติแยกครึ่งแรก-ครึ่งหลัง จากข้อมูลผลการแข่งขัน

    สิ่งที่เกิดขึ้น: คำกล่าวเรื่องจังหวะเป็นจริง (คมขึ้นช่วงท้าย): ประตูแยกครึ่ง 0+1. ● ข้อมูลรายนัด

  7. และ: นักเตะที่เลือก Sávio คือผู้เล่นที่ดีที่สุดของทีมในการให้คะแนนรายนัดฤดูกาลนี้: เฉลี่ย 22.0 คะแนนใน 3 นัด ติดสามอันดับแรก 1 ครั้ง ● ฤดูกาล 2026-27 · การให้คะแนนรายนัดก่อนรอบนี้

    สิ่งที่เกิดขึ้น: คำชูนักเตะยืนระยะ: Sávio อยู่กลุ่มท็อปของทีมในคะแนนรายนัด (3/16) ● ข้อมูลรายนัด

  8. และ: สไตล์การเล่น ไลน์รับสูง: คู่แข่งล้ำหน้า 1.8 ครั้งต่อนัด (อันดับ 5. ของลีก) ● ฤดูกาล 2025-26 · จากสถิติการแข่งขัน

    สิ่งที่เกิดขึ้น: คำกล่าวเรื่องสไตล์เป็นจริง: ทำคู่แข่งล้ำหน้า 2 ครั้ง (ระดับลีก 1.5) ● ข้อมูลรายนัด

จากนัดนี้: ยืนระยะ 5/7

ครึ่งแรก0.090.99ครึ่งหลัง0.790.69ภัยคุกคามรายครึ่ง (ประตูคาดหวัง สีทอง = Manchester United): ยิง 1/7 และ 11/5 การแบ่งสองครึ่ง ไม่ใช่เส้นรายนาที
73.92.เหตุการณ์ตามนาที: Man Utd แถวบน Tottenham แถวล่าง 2 ประตู 8 ใบ เส้นตั้งที่นาที 45 และ 90 ● เหตุการณ์นัด

ผลอ่านจากข้อมูลรายนัด ● จะบันทึกทั้งที่เข้าเป้าและที่พลาดไว้ในผลงานที่ผ่านมา

คำตัดสินของนัดนี้อยู่ในหน้าการแข่งขัน →

นัดต่อไป

Tottenham – Coventry

จ. 19.10. · 22:00 น. · ○ ข้อมูลโปรแกรม ณ 14.10.

พรีวิวของนัดนี้อยู่ในหน้าการแข่งขัน →

การอ่านเกมก่อนแข่ง

คำทำนายเหล่านี้จะถูกให้คะแนนเทียบกับผลจริงหลังจบเกม

แรงกดพบเกมรับ: Tottenham ยิงฤดูกาลนี้เฉลี่ย 13.8 ครั้งต่อนัด (อันดับ 8 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 11.5 อันดับ 14) ส่วน Coventry เสียการยิง 17.7 ครั้ง (อันดับ 18) จำนวนลูกยิงของนัดนี้จะบอกว่าตัวเลขไหนเป็นจริง ● ฤดูกาล 2026-27 · 6 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

การจบสกอร์พบผู้รักษาประตู: Tottenham ทำประตูฤดูกาลนี้จาก 3.6 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิง (อันดับ 20 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 11.0 อันดับ 10) ส่วน Coventry เซฟได้ 60.7 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิงเข้ากรอบ (อันดับ 18) ในนัดนี้จะเห็นว่าจำนวนประตูสอดคล้องกับภัยคุกคามหรือไม่ ● ฤดูกาล 2026-27 · 6 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

ลูกตั้งเตะ: Tottenham ได้เตะมุมฤดูกาลนี้เฉลี่ย 7.0 ครั้งต่อนัด (อันดับ 1 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 5.5 อันดับ 7) ส่วน Coventry เสียเตะมุม 4.8 (อันดับ 7) ความคาดหมายคืออย่างน้อย 5 ลูก ● ฤดูกาล 2026-27 · 6 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

เกมรุกไม่คม: 3 ประตูจากค่าคาด 6.50 (xG) ส่วนต่าง -3.50 อันดับ 18/20 ของลีก ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน

ลูกตั้งเตะไร้ผลผลิต: เตะมุม 42 ครั้ง (อันดับ 1/20 ของลีก) และ 3 ประตู ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน

Rytmi: 58% ของประตูเกิดขึ้นในครึ่งหลัง เกมรุกคมขึ้นในช่วงท้าย ● ฤดูกาล 2025-26 · สถิติแยกครึ่งแรก-ครึ่งหลัง จากข้อมูลผลการแข่งขัน

นักเตะที่เลือก: Sávio คือผู้เล่นที่ดีที่สุดของทีมในการให้คะแนนรายนัดฤดูกาลนี้: เฉลี่ย 21.0 คะแนนใน 4 นัด ติดสามอันดับแรก 2 ครั้ง ● ฤดูกาล 2026-27 · การให้คะแนนรายนัดก่อนรอบนี้

สไตล์การเล่น: ไลน์รับสูง: คู่แข่งล้ำหน้า 1.8 ครั้งต่อนัด (อันดับ 5. ของลีก) ● ฤดูกาล 2025-26 · จากสถิติการแข่งขัน

การยิง11.5ไม่มีการวัดเสียประตู12.2ไม่มีการวัดประตู1.3ไม่มีการวัดฐานต่อนัดจากฤดูกาลก่อน: แท่งบน Tottenham แท่งล่าง Coventry เส้นตั้งคือระดับลีก ● วัดจริง 2025-26

รายการสิ่งที่ต้องดูเผยแพร่แล้ว การ์ดคู่แข่งจะครบประมาณสองวันก่อนเริ่มเกม

มุมผู้จัดการทีม · แฟนตาซี

นักเตะในเรดาร์ ฤดูกาล 2025-26
Richarlison
Tottenham · FWD
ร้อนแรง · เหนือ xG
ระดับตั้งต้น 2025-26 ●
8.0เฉลี่ย 6.826-276.2
🔥 คุณภาพ ไม่ใช่โชค ● 1.66
ทำเกิน xG: 15 เทียบ xGI 10.1 จบสกอร์เฉียบ ● 2025-26
คะแนน 2026-27: 2 ● วัดแล้ว
ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้วมีส่วนกับประตู 15 ครั้ง เทียบ xGI 10.1 ในฤดูกาล 2025-26 ผลผลิตสูงกว่า xGI ● วัดแล้ว

▷ แหล่งข้อมูล: Liverpool Echo

นักเตะในเรดาร์ ฤดูกาล 2025-26
Mohammed Kudus
8.0เฉลี่ย 6.726-276.1● คะแนน 2025-26 → 2026-27
ค่าความพร้อมลงสนาม
ค่าความพร้อมลงสนามไม่ได้ลงเล่น (DNP) 19 นัด และถูกเปลี่ยนตัวเร็ว 2 ครั้งในฤดูกาล 2025-26. ความพร้อมไม่ต่อเนื่อง ● วัดแล้ว
ออกสตาร์ทฤดูกาล 2026-27: 0+1 ในช่วงเปิดฤดูกาล ● วัดแล้วคะแนน 2026-27: 1 · 1 · 1 · 4 · 3 = 10 ● วัดแล้ว
นักเตะในเรดาร์ ฤดูกาล 2025-26
João Gonçalves
ร้อนแรง · เหนือ xG
ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้วมีส่วนกับประตู 8 ครั้ง เทียบ xGI 3.4 ในฤดูกาล 2025-26 ผลผลิตสูงกว่า xGI ● วัดแล้ว
นักเตะทั้งลีก ฟอร์มและความเสี่ยง → นักเตะทั้งหมด

ระดับตั้งต้นของทีม

T
Tottenham
ตารางตอนนี้อันดับ 19 · 3 แต้ม ●
ฤดูกาลที่แล้ว 17 · ตามผลงาน 17
↗
เอกลักษณ์การเล่น ท็อตแนมตั้งรับไลน์สูง เกมรุกคมขึ้นในครึ่งหลัง ● ฤดูกาล 2025-26 · สถิตินัด: ครองบอล จ่ายบอล ยิง ล้ำหน้า · แบ่งครึ่งจากข้อมูลผล
อะไรเปลี่ยนไป?

ทีมเข้าถึงกรอบได้: ยิงในกรอบ 8/11 (ส. 5.9. เยือน พบ Nottingham Forest)

นัดถัดไป · พบ Coventry: ความน่าจะเป็นของตลาด ▷ Tottenham 64 %, Coventry 16 % แม้ในตาราง Tottenham อยู่อันดับ 19 และ Coventry อันดับ 14 ▷ ความน่าจะเป็นก่อนเกม · ● ตารางคะแนนฤดูกาล

สมมติฐานสัญญาณ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 5 นัด

ทีมดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ซ้ำ ๆ

+ ส. 5.9. เยือน พบ Nottingham Forest: ยิงจากในกรอบ 8/11

ฤดูกาลที่แล้ว ยิง 11.5 ครั้งในนัดนี้ (ฤดูกาลก่อนไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ จึงเทียบด้วยจำนวนลูกยิง) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป การยิงในเขตโทษจะยังเกินแปดครั้งไหมเมื่อคู่แข่งตั้งรับลึกขึ้น?

สมมติฐานอื่นที่ติดตาม (7)

สมมติฐานที่ 2 · เขตโทษของตัวเอง สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด

คู่แข่งดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ง่ายเกินไป

สนับสนุน

+ ส. 22.8. เยือน พบ Brentford: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 20 ครั้ง (รวม 26)

+ ส. 19.9. เหย้า พบ Aston Villa: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 9 ครั้ง (รวม 15)

+ ส. 12.9. เหย้า พบ Everton: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 9 ครั้ง (รวม 12)

+ ส. 10.10. เยือน พบ Manchester United: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 12)

แย้ง

− ส. 5.9. เยือน พบ Nottingham Forest: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 5 ครั้ง (รวม 12)

− ส. 29.8. เหย้า พบ Newcastle: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 7 ครั้ง (รวม 11)

ฤดูกาลที่แล้ว โดนยิง 12.2 ครั้งในนัดนี้ (ไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป จำนวนการยิงที่เสียในเขตโทษจะลดลงต่ำกว่าแปดครั้งไหม?

สมมติฐานที่ 3 · การจบสกอร์ สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 4 นัด

การทำประตูอาจยังคงต่ำกว่าโอกาสที่สร้างได้

สนับสนุน

+ ส. 5.9. เยือน พบ Nottingham Forest: 0 ประตูจากค่าคาด 1.06 (-1.06)

+ ส. 29.8. เหย้า พบ Newcastle: 0 ประตูจากค่าคาด 1.04 (-1.04)

+ ส. 12.9. เหย้า พบ Everton: 0 ประตูจากค่าคาด 0.69 (-0.69)

+ ส. 10.10. เยือน พบ Manchester United: 1 ประตูจากค่าคาด 1.68 (-0.68)

แย้ง

ยังไม่มีหลักฐานแย้ง

ฤดูกาลที่แล้ว 1.3 ประตูจากการยิง 11.5 ครั้งในนัดนี้ คิดเป็น 11 % ของลูกยิง ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป จำนวนประตูจะขยับเข้าใกล้ค่าคาดหวังในนัดหน้าไหม?

สมมติฐานที่ 4 · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด

ความอันตรายดูเหมือนเทไปที่ครึ่งหลัง

สนับสนุน

+ ส. 5.9. เยือน พบ Nottingham Forest: ภัยของตัวเอง 0.08 → 0.99 xG คู่แข่ง 0.49 → 0.43

+ ส. 29.8. เหย้า พบ Newcastle: ภัยของตัวเอง 0.50 → 0.54 xG คู่แข่ง 0.26 → 0.49

+ ส. 22.8. เยือน พบ Brentford: ภัยของตัวเอง 0.09 → 0.38 xG คู่แข่ง 1.48 → 2.48

+ ส. 19.9. เหย้า พบ Aston Villa: ภัยของตัวเอง 0.64 → 0.92 xG คู่แข่ง 0.82 → 0.35

แย้ง

− ส. 12.9. เหย้า พบ Everton: ภัยของตัวเอง 0.36 → 0.33 xG คู่แข่ง 0.15 → 0.96

− ส. 10.10. เยือน พบ Manchester United: ภัยของตัวเอง 0.99 → 0.69 xG คู่แข่ง 0.09 → 0.79

ฤดูกาลที่แล้ว 58 % ของประตูมาในครึ่งหลัง (28 / 48) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ความอันตรายจะยังเพิ่มขึ้นจากครึ่งแรกไปครึ่งหลังไหม แม้ในเกมที่สูสี?

สมมติฐานที่ 5 · การครองบอลและการแย่งบอล สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด

อาจครองบอลได้โดยไม่ชนะการแย่งบอล

สนับสนุน

+ ส. 29.8. เหย้า พบ Newcastle: ครองบอล 58 % ดวล 47 %

+ ส. 22.8. เยือน พบ Brentford: ครองบอล 59 % ดวล 48 %

+ ส. 12.9. เหย้า พบ Everton: ครองบอล 62 % ดวล 43 %

+ ส. 10.10. เยือน พบ Manchester United: ครองบอล 55 % ดวล 45 %

แย้ง

− ส. 5.9. เยือน พบ Nottingham Forest: ครองบอล 59 % ดวล 52 %

− ส. 19.9. เหย้า พบ Aston Villa: ครองบอล 64 % ดวล 59 %

บททดสอบถัดไป สมดุลการแย่งบอลจะพลิกไหมเมื่อคู่แข่งเพรสซิ่งสูงขึ้น?

สมมติฐานที่ 6 · ลูกตั้งเตะ สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 5 นัด

ลูกตั้งเตะอาจยังไม่ให้ผล

สนับสนุน

+ ส. 5.9. เยือน พบ Nottingham Forest: เตะมุม 10 ครั้ง เสีย 2

+ ส. 29.8. เหย้า พบ Newcastle: เตะมุม 9 ครั้ง เสีย 7

+ ส. 12.9. เหย้า พบ Everton: เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 6

แย้ง

− ส. 19.9. เหย้า พบ Aston Villa: เตะมุม 11 ครั้ง เสีย 1

− ส. 10.10. เยือน พบ Manchester United: เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 4

ฤดูกาลที่แล้ว เตะมุม 5.5 ครั้งในนัดนี้ เสีย 4.7 ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ลูกเตะมุมหรือฟรีคิกจะกลายเป็นประตูในนัดต่อ ๆ ไปไหม?

สมมติฐานที่ 7 · ความแม่นยำในการยิง สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด

การยิงดูเหมือนตรงกรอบไม่บ่อยเท่าที่ควร

สนับสนุน

+ ส. 5.9. เยือน พบ Nottingham Forest: ยิงตรงกรอบ 0/11 (0 %)

+ ส. 12.9. เหย้า พบ Everton: ยิงตรงกรอบ 2/14 (14 %)

+ ส. 10.10. เยือน พบ Manchester United: ยิงตรงกรอบ 3/12 (25 %)

แย้ง

− ส. 29.8. เหย้า พบ Newcastle: ยิงตรงกรอบ 6/17 (35 %)

− ส. 22.8. เยือน พบ Brentford: ยิงตรงกรอบ 4/9 (44 %)

− ส. 19.9. เหย้า พบ Aston Villa: ยิงตรงกรอบ 7/20 (35 %)

ฤดูกาลที่แล้ว 34 % ของลูกยิงตรงกรอบ (150 / 436) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป สัดส่วนการยิงตรงกรอบจะขึ้นเกินหนึ่งในสามไหม?

สมมติฐานที่ 8 · ไลน์รับ สถานะ · ใหม่ · 1 นัด

ไลน์รับดูเหมือนยืนสูง

สนับสนุน

+ ส. 22.8. เยือน พบ Brentford: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 3 ครั้ง

แย้ง

ยังไม่มีหลักฐานแย้ง

บททดสอบถัดไป กับดักล้ำหน้าจะยังทำงานไหมเมื่อเจอคู่แข่งที่เล่นตรงไปตรงมามากกว่า?

แสดง 57 ข้อค้นพบ

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Nottingham Forest · การจบสกอร์ + 0 ประตูจากค่าคาด 1.06 (-1.06)

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Nottingham Forest · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.08 → 0.99 xG คู่แข่ง 0.49 → 0.43

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Nottingham Forest · ผู้รักษาประตู − เซฟ 1 ครั้ง

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Nottingham Forest · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 0/11 (0 %)

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Nottingham Forest · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 14 ครั้ง

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Nottingham Forest · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 52 % (66/127)

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Nottingham Forest · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 59 % ดวล 52 %

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Nottingham Forest · ลูกตั้งเตะ + เตะมุม 10 ครั้ง เสีย 2

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Nottingham Forest · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 5 ครั้ง (รวม 12)

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Nottingham Forest · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 8/11

ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Newcastle · การจบสกอร์ + 0 ประตูจากค่าคาด 1.04 (-1.04)

ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Newcastle · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.50 → 0.54 xG คู่แข่ง 0.26 → 0.49

ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Newcastle · ผู้รักษาประตู − เซฟ 0 ครั้ง

ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Newcastle · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 6/17 (35 %)

ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Newcastle · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 15 ครั้ง

ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Newcastle · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 47 % (37/78)

ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Newcastle · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 58 % ดวล 47 %

ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Newcastle · ลูกตั้งเตะ + เตะมุม 9 ครั้ง เสีย 7

ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Newcastle · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 7 ครั้ง (รวม 11)

ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Newcastle · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 10/17

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Brentford · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.09 → 0.38 xG คู่แข่ง 1.48 → 2.48

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Brentford · ผู้รักษาประตู + เซฟ 5 ครั้ง

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Brentford · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 4/9 (44 %)

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Brentford · ไลน์รับ + จับล้ำหน้าคู่แข่ง 3 ครั้ง

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Brentford · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 14 ครั้ง

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Brentford · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 48 % (57/118)

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Brentford · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 59 % ดวล 48 %

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Brentford · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 20 ครั้ง (รวม 26)

ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Aston Villa · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.64 → 0.92 xG คู่แข่ง 0.82 → 0.35

ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Aston Villa · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง

ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Aston Villa · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 7/20 (35 %)

ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Aston Villa · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 9 ครั้ง

ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Aston Villa · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 59 % (65/111)

ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Aston Villa · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 64 % ดวล 59 %

ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Aston Villa · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 11 ครั้ง เสีย 1

ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Aston Villa · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 9 ครั้ง (รวม 15)

ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Aston Villa · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 12/20

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Everton · การจบสกอร์ + 0 ประตูจากค่าคาด 0.69 (-0.69)

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Everton · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 0.36 → 0.33 xG คู่แข่ง 0.15 → 0.96

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Everton · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Everton · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 2/14 (14 %)

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Everton · วินัย − โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 14 ครั้ง

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Everton · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 43 % (41/95)

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Everton · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 62 % ดวล 43 %

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Everton · ลูกตั้งเตะ + เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 6

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Everton · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 9 ครั้ง (รวม 12)

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Everton · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 8/14

ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Manchester United · การจบสกอร์ + 1 ประตูจากค่าคาด 1.68 (-0.68)

ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Manchester United · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 0.99 → 0.69 xG คู่แข่ง 0.09 → 0.79

ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Manchester United · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง

ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Manchester United · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 3/12 (25 %)

ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Manchester United · วินัย + โดนใบ 4 ใบ ฟาวล์ 16 ครั้ง

ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Manchester United · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 45 % (50/111)

ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Manchester United · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 55 % ดวล 45 %

ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Manchester United · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 4

ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Manchester United · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 12)

ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Manchester United · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 8/12

ข้อค้นพบคือสิ่งที่วัดได้หนึ่งอย่างจากหนึ่งนัด เครื่องหมาย + สนับสนุนแนวโน้ม ส่วน − แย้ง

Suljetut hypoteesit (3)

สิ่งที่ปิดแล้วจะไม่ถูกลบ: มันบอกว่าเราคิดอะไรและทำไมความเห็นจึงเปลี่ยน

สมมติฐานที่ 1 · การแย่งบอลตัวต่อตัว สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

การแย่งบอลตัวต่อตัวดูเหมือนเป็นตัวขับเคลื่อนเกมของทีม

สนับสนุน

+ ส. 5.9. เยือน พบ Nottingham Forest: ชนะดวล 52 % (66/127)

+ ส. 19.9. เหย้า พบ Aston Villa: ชนะดวล 59 % (65/111)

แย้ง

− ส. 29.8. เหย้า พบ Newcastle: ชนะดวล 47 % (37/78)

− ส. 22.8. เยือน พบ Brentford: ชนะดวล 48 % (57/118)

− ส. 12.9. เหย้า พบ Everton: ชนะดวล 43 % (41/95)

− ส. 10.10. เยือน พบ Manchester United: ชนะดวล 45 % (50/111)

บททดสอบถัดไป อัตราชนะการแย่งบอลจะยังเกินครึ่งไหม แม้เจอคู่แข่งที่ครองบอลเหนือกว่า?

สมมติฐานที่ 2 · วินัย สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

ราคาที่ต้องจ่ายเรื่องวินัยอาจแพงขึ้น

สนับสนุน

+ ส. 5.9. เยือน พบ Nottingham Forest: โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 14 ครั้ง

+ ส. 10.10. เยือน พบ Manchester United: โดนใบ 4 ใบ ฟาวล์ 16 ครั้ง

แย้ง

− ส. 29.8. เหย้า พบ Newcastle: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 15 ครั้ง

− ส. 22.8. เยือน พบ Brentford: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 14 ครั้ง

− ส. 19.9. เหย้า พบ Aston Villa: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 9 ครั้ง

− ส. 12.9. เหย้า พบ Everton: โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 14 ครั้ง

ฤดูกาลที่แล้ว ในนัดนี้โดนใบ 2.7 ใบ และฟาวล์ 12.2 ครั้ง ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ใบเหลืองจะสะสมจนโดนแบน หรือฟาวล์จะกลายเป็นการเสียประตูไหม?

สมมติฐานที่ 3 · ผู้รักษาประตู สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

ระดับของผู้รักษาประตูอาจกลายเป็นตัวชี้ขาดของทีม

สนับสนุน

+ ส. 22.8. เยือน พบ Brentford: เซฟ 5 ครั้ง

แย้ง

− ส. 5.9. เยือน พบ Nottingham Forest: เซฟ 1 ครั้ง

− ส. 29.8. เหย้า พบ Newcastle: เซฟ 0 ครั้ง

− ส. 19.9. เหย้า พบ Aston Villa: เซฟ 3 ครั้ง

− ส. 12.9. เหย้า พบ Everton: เซฟ 3 ครั้ง

− ส. 10.10. เยือน พบ Manchester United: เซฟ 3 ครั้ง

ฤดูกาลที่แล้ว ลูกยิงตรงกรอบถูกหยุดไว้ 63 % (เสีย 57 จาก 154) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ระดับการเซฟจะคงอยู่ไหมเมื่อคุณภาพการยิงเปลี่ยนไป?

● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน

ตัวเลขที่วัดได้ของฤดูกาล
สไตล์การเล่น · ฤดูกาล 2026-27

ไลน์รับ: ไลน์ระดับกลาง: คู่แข่งล้ำหน้า 11 ครั้ง ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ล้ำหน้าและตำแหน่งการยิง

การขึ้นเกม: วิธีขึ้นเกมระดับกลาง: จ่าย 38.1 ครั้งต่อการยิงหนึ่งครั้ง ครองบอล 60 % ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · การจ่ายบอลและการยิง

ลูกตั้งเตะ: เกมรุกได้เตะมุม 42 ครั้ง (อันดับ 1./20 ของลีก) ยังไม่มีประตูลูกโหม่ง; เกมรับเสียเตะมุม 27 ครั้ง (14./20) ยังไม่เสียประตูลูกโหม่ง ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ลูกเตะมุมและประเภทประตู

ครึ่งหลัง: ผลผลิตเทไปครึ่งหลัง (0+3 ประตู); แดนตัวเองรั่วช่วงท้าย (เสีย 2+8); ภัยคุกคามของตัวเองเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (2.66 → 3.85 xG); ภัยคุกคามของคู่แข่งเพิ่มขึ้น (3.29 → 5.50 xG); เปลี่ยนตัวแรกเฉลี่ยนาทีที่ 54 (ปฏิกิริยาที่ถูกบังคับ) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ประตูและการเปลี่ยนตัวตามนาที

ครึ่งแรก0.440.55ครึ่งหลัง0.640.92

ภัยคุกคามรายครึ่งจาก 6 นัด (สีทอง = Tottenham): ภัยคุกคามของตัวเองเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (+1.19 xG) ของคู่แข่งเพิ่มขึ้น (+2.21) การแบ่งสองครึ่ง ไม่ใช่เส้นรายนาที

กำลังติดตาม · ฤดูกาล 2026-27

เกมรุกไม่คม: 3 ประตูจากค่าคาด 6.50 (xG) ส่วนต่าง -3.50 อันดับ 18/20 ของลีก ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน
ติดตามว่าการจบสกอร์จะดีขึ้นหรือยังขาดต่อ: อ่านมิเตอร์เดิมหลังทุกนัด

ลูกตั้งเตะไร้ผลผลิต: เตะมุม 42 ครั้ง (อันดับ 1/20 ของลีก) และ 3 ประตู ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน
ติดตามว่าลูกตั้งเตะจะเริ่มกลายเป็นประตูหรือแรงกดยังไร้ผล

ครึ่งหลังคมขึ้น: ภัยคุกคามเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (xG ครึ่งหลัง – ครึ่งแรก +1.19) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน
ติดตามว่าความคมในครึ่งหลังจะเกิดซ้ำหรือไม่: มาจากโครงสร้างหรือจากคู่แข่ง

หนึ่งนัดยังไม่ใช่แนวโน้ม แต่ละแถวจึงบอกว่าเราจะติดตามอะไรต่อไป

ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้ว
มุมมองนักวิเคราะห์
อันดับตารางและระดับผลงานของ Tottenham ใกล้เคียงกัน
ทีมจบฤดูกาลอันดับ 17 อันดับตามผลงานคือ 17 ในช่วงมีนาคมทีมแพ้ติดกัน 5 นัด
บทสรุปเชิงวิเคราะห์ ม้านั่งคืออาวุธจริง ไม่ใช่โกดัง: Richarlison มีส่วนกับประตู 4 ครั้งหลังถูกเปลี่ยนลง และ 58 % ของประตูทีมมาในครึ่งหลัง การเปลี่ยนตัวคือแผน จับตาว่าใครลงสนามช่วงชั่วโมงการแข่ง ○ การตีความ · ตัวเลขทุกตัวคำนวณจากฤดูกาล 2025-26 ●
● Tottenham ลงตัวไร้ดราม่า: อันดับ 17 ตรงกับอันดับ 17 ตามผลงาน
● ช่วงเดียวทำฤดูกาลพัง: แพ้ติดกัน 5 นัดในเดือนกุมภาพันธ์–มีนาคม
● แนวหลังรั่ว: เสีย 57 ประตูทั้งที่ปล่อยโอกาสมีค่าแค่ 54.2
แนวรุก: ใครทำประตูและแอสซิสต์
การจบสกอร์
ประตู เทียบ xG
การสร้างโอกาส
แอสซิสต์ เทียบ xA
กองหลัง+4.4−5.6
กองกลาง+1.5+6.6
กองหน้า+1.8−1.3
แนวรับ ระดับทีม
การสกัดโอกาส
อันตรายน้อย
+0.1
การเซฟ
เสียประตู เทียบ โอกาส
−4.8
โปรไฟล์ข้อมูล · สไตล์ ลักษณะ ผลงาน ●
สไตล์การเล่น ไลน์รับสูง: คู่แข่งล้ำหน้า 1.8 ครั้งต่อนัด (อันดับ 5. ของลีก). 58% ของประตูเกิดขึ้นในครึ่งหลัง เกมรุกคมขึ้นในช่วงท้าย. การหมุนเวียน 2.7 การเปลี่ยนตัวจริงต่อนัด. ● ฤดูกาล 2025-26 · แบ่งครึ่งจากข้อมูลผล · การหมุนเวียนจากข้อมูลรายนัด · สไตล์จากสถิตินัด (ครองบอล จ่ายบอล ล้ำหน้า)
ลักษณะ ไล่ตีเสมอ/แซงคิดเป็น 4 แต้ม (4 นัด) และทิ้งแต้มจากที่นำ 2 แต้ม (1 นัด) นัดต่างกันลูกเดียว 5–11 ทีมสายเยือน: 26 แต้มนอกบ้าน 15 ในบ้าน ● ฤดูกาล 2025-26 · การพลิกสถานการณ์ HT–FT จากข้อมูลผลการแข่งขัน
ผลงาน ลูกยิงตรงกรอบเข้าประตู 32 % ส่วนที่โดนยิงเข้า 37 % เตะมุม 5.5 ต่อ 4.7 ต่อนัด · เหลือง 101 + แดง 3 ตลอดฤดูกาล ● ฤดูกาล 2025-26 · ยิงตรงกรอบ ลูกเตะมุม และใบเหลืองใบแดง จากข้อมูลผลการแข่งขัน
อ่านฟอร์มนักเตะ · 1
● Richarlison ผลิต 59 % ของ xGI ในหมู่ผู้เล่นที่จัดเป็นกองหน้าในทะเบียนของ Tottenham (4 ผู้เล่นที่เทียบได้)
เปลี่ยนแผนการเล่น · เบื้องต้น
● ● 4-3-3 → 4-2-3-1 · แต้ม 2.0 → 1.3 ต่อนัด · xGD 0.0 → -0.7 · ก่อน 5 นัด หลัง 6 นัด
สัญญาณ โปรไฟล์อยู่ตัวแล้ว ฤดูกาล 2026-27 ●
สิ่งที่เรายังไม่รู้
ไม่มีสมมติฐานที่ใช้งานอยู่

เอกลักษณ์ของทีม

T

สนามเหย้า

Tottenham Hotspur Stadium

สนามของท็อตแนมเปิดปี 2019 และเป็นแห่งแรกนอกสหรัฐฯ ที่ออกแบบเพื่อเกม NFL: สนามหญ้าจริงเลื่อนเก็บได้

แหล่ง: Populous (stadionin suunnittelija), Tottenham Hotspur Stadium hosts first NFL games

ความทรงจำของทีม

03.04 · 2019

Uusi stadion avautuu

สนามท็อตแนม ฮ็อตสเปอร์เปิดใช้ในนัดพบคริสตัล พาเลซ

แหล่ง: Populous (stadionin suunnittelija)