○ แปลด้วยเครื่อง ยังไม่ได้ตรวจโดยเจ้าของภาษา
Signals.⚽การแข่งขัน← หน้าแรก

ทีมของฉัน

Sunderland

”Ha'way the Lads”, เดินหน้าเลยหนุ่มๆ

ภาพรวมทีม

GKRoefs
DEFHume
DEFMukiele
DEFDanso
DEFReinildo
MIDXhaka
MIDSadiki
DEFMeunier
MIDFée
MIDAngulo
FWDIsidor

● ฤดูกาล 2026-27 · แผนการเล่นล่าสุด · นัดที่ 6

กังวลเรื่องความฟิตฟอร์มไม่มีความเบี่ยงเบนที่วัดได้
Meunier429 นาที · ตัวจริง 6/6 · ไม่แน่ (75 %)
Diarra28 นาที · ตัวจริง 0/6 · บาดเจ็บ (0 %)
ตัวสำรอง
MIDFofanaMIDTalbiMIDDiarraDEFAldereteMIDRigg

การตรวจสอบถัดไป

นัดที่แล้ว

Sunderland – Brighton 0–2 (puoliaika 0–0) ● ผล: ข้อมูลรายนัด

ส. 10 ต.ค.

พรีวิวย้อนหลัง

ไม่มีการเผยแพร่พรีวิวก่อนนัดนี้ พรีวิวด้านล่างสร้างขึ้นหลังจบนัดจากข้อมูลก่อนนัดเท่านั้น (จะได้บทอ่านเดียวกันหากทำก่อนนัด) และให้คะแนนเทียบกับสิ่งที่เกิดขึ้นจริง

  1. ดูก่อน: แรงกดดันปะทะแนวรับ Sunderland ยิงฤดูกาลนี้เฉลี่ย 13.2 ครั้งต่อนัด (อันดับ 12 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 10.4 อันดับ 18) ส่วน Brighton เสียการยิง 11.6 ครั้ง (อันดับ 5) จำนวนลูกยิงของนัดนี้จะบอกว่าตัวเลขไหนเป็นจริง ● ฤดูกาล 2026-27 · 5 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

    สิ่งที่เกิดขึ้น: อยู่ระหว่างค่าอ่าน: ยิง 12 ครั้ง (ฐาน 13.2 คู่แข่งเสียเฉลี่ย 11.6) ○ ข้อมูลรายนัด

  2. แล้วดู: การจบสกอร์ปะทะผู้รักษาประตู Sunderland ทำประตูฤดูกาลนี้จาก 9.1 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิง (อันดับ 12 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 10.6 อันดับ 14) ส่วน Brighton เซฟได้ 73.7 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิงเข้ากรอบ (อันดับ 7) ในนัดนี้จะเห็นว่าจำนวนประตูสอดคล้องกับภัยคุกคามหรือไม่ ● ฤดูกาล 2026-27 · 5 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

    สิ่งที่เกิดขึ้น: ผู้รักษาประตูและการจบสกอร์ชนะทั้งทีม: 0 ประตูจากที่คาด 0.68 (-0.68), 0 % ของลูกยิงเป็นประตู ● ข้อมูลรายนัด

  3. อย่างที่สาม: จังหวะเกมของแต่ละครึ่ง ฤดูกาลที่แล้ว Sunderland ทำ 69 เปอร์เซ็นต์ของประตูในครึ่งหลัง ส่วน Brighton ทำ 62 เปอร์เซ็นต์ ถ้าส่วนต่างนี้คงอยู่ ภัยคุกคามช่วงท้ายจะเทไปทาง Sunderland ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด/ทีม

    สิ่งที่เกิดขึ้น: ครึ่งหลังแผ่วลง: ภัยคุกคาม 0.43 → 0.25 xG ยิง 4 → 8. ● ข้อมูลรายนัด

  4. อย่างที่สี่: เกมรุกไม่คม 6 ประตูจากค่าคาด 9.59 (xG) ส่วนต่าง -3.59 อันดับ 19/20 ของลีก ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 5 นัด · สถิติการแข่งขัน

    สิ่งที่เกิดขึ้น: เกมรุกไม่คม เกิดซ้ำในนัดนี้: 0 ประตูจาก xG 0.68 (-0.68) ● ข้อมูลรายนัด

  5. และอีกอย่าง: ครึ่งหลังคมขึ้น. ภัยคุกคามเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (xG ครึ่งหลัง – ครึ่งแรก +3.99) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 5 นัด · สถิติการแข่งขัน

    สิ่งที่เกิดขึ้น: ครึ่งหลังคมขึ้น พลิกในนัดนี้: ภัยคุกคาม 0.43 → 0.25 xG ● ข้อมูลรายนัด

  6. สุดท้าย: นักเตะที่เลือก Granit Xhaka คือผู้เล่นที่ดีที่สุดของทีมในการให้คะแนนรายนัดฤดูกาลนี้: เฉลี่ย 23.2 คะแนนใน 5 นัด ติดสามอันดับแรก 4 ครั้ง ● ฤดูกาล 2026-27 · การให้คะแนนรายนัดก่อนรอบนี้

    สิ่งที่เกิดขึ้น: ตัวชูไม่เป็นจริง: Granit Xhaka อยู่อันดับ 5/14 ของทีมในคะแนนนัด ● ข้อมูลรายนัด

  7. และ: สไตล์การเล่น บล็อกต่ำ: 36 % ของลูกยิงที่เสียมาจากนอกกรอบ บีบให้คู่แข่งยิงไกล ● ฤดูกาล 2025-26 · จากสถิติการแข่งขัน

    สิ่งที่เกิดขึ้น: คำกล่าวเรื่องสไตล์เป็นจริง: 54 % ของลูกยิงที่เสียมาจากนอกกรอบ (ระดับลีก 32 %) ● ข้อมูลรายนัด

จากนัดนี้: ยืนระยะ 2/6

ครึ่งแรก0.430.47ครึ่งหลัง0.250.67ภัยคุกคามรายครึ่ง (ประตูคาดหวัง สีทอง = Sunderland): ยิง 4/6 และ 8/7 การแบ่งสองครึ่ง ไม่ใช่เส้นรายนาที
53.93.เหตุการณ์ตามนาที: Sunderland แถวบน Brighton แถวล่าง 2 ประตู 2 ใบ เส้นตั้งที่นาที 45 และ 90 ● เหตุการณ์นัด

ผลอ่านจากข้อมูลรายนัด ● จะบันทึกทั้งที่เข้าเป้าและที่พลาดไว้ในผลงานที่ผ่านมา

คำตัดสินของนัดนี้อยู่ในหน้าการแข่งขัน →

สิ่งที่เราจับตา

ซันเดอร์แลนด์อยู่อันดับ 7 ระดับผลงานอันดับ 18 บร็อบบีย์ผลิตเกือบครึ่งของ xGI กลุ่มกองหน้า จับตาว่าช่องว่างจะแคบลงหรือไม่

เราไม่ให้ค่าอ่านจากนัดอุ่นเครื่อง ผลคือผล เราไม่อ้างว่ามันบอกอะไรเกี่ยวกับฤดูกาล

นัดต่อไป

Bournemouth – Sunderland

อา. 18.10. · 16:00 น. · ○ ข้อมูลโปรแกรม ณ 14.10.

พรีวิวของนัดนี้อยู่ในหน้าการแข่งขัน →

การอ่านเกมก่อนแข่ง

คำทำนายเหล่านี้จะถูกให้คะแนนเทียบกับผลจริงหลังจบเกม

แรงกดพบเกมรับ: Sunderland ยิงฤดูกาลนี้เฉลี่ย 13.0 ครั้งต่อนัด (อันดับ 12 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 10.4 อันดับ 18) ส่วน Bournemouth เสียการยิง 10.7 ครั้ง (อันดับ 2) จำนวนลูกยิงของนัดนี้จะบอกว่าตัวเลขไหนเป็นจริง ● ฤดูกาล 2026-27 · 6 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

การจบสกอร์พบผู้รักษาประตู: Sunderland ทำประตูฤดูกาลนี้จาก 7.7 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิง (อันดับ 16 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 10.6 อันดับ 14) ส่วน Bournemouth เซฟได้ 50.0 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิงเข้ากรอบ (อันดับ 19) ในนัดนี้จะเห็นว่าจำนวนประตูสอดคล้องกับภัยคุกคามหรือไม่ ● ฤดูกาล 2026-27 · 6 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

จังหวะของสองครึ่ง: ฤดูกาลที่แล้ว Sunderland ทำ 69 เปอร์เซ็นต์ของประตูในครึ่งหลัง ส่วน Bournemouth ทำ 55 เปอร์เซ็นต์ ถ้าส่วนต่างนี้คงอยู่ ภัยคุกคามช่วงท้ายจะเทไปทาง Sunderland ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด/ทีม

เกมรุกไม่คม: 6 ประตูจากค่าคาด 10.27 (xG) ส่วนต่าง -4.27 อันดับ 19/20 ของลีก ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน

ครึ่งหลังคมขึ้น: ภัยคุกคามเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (xG ครึ่งหลัง – ครึ่งแรก +3.81) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน

นักเตะที่เลือก: Brian Brobbey คือผู้เล่นที่ดีที่สุดของทีมในการให้คะแนนรายนัดฤดูกาลนี้: เฉลี่ย 22.6 คะแนนใน 5 นัด ติดสามอันดับแรก 1 ครั้ง ● ฤดูกาล 2026-27 · การให้คะแนนรายนัดก่อนรอบนี้

สไตล์การเล่น: บล็อกต่ำ: 36 % ของลูกยิงที่เสียมาจากนอกกรอบ บีบให้คู่แข่งยิงไกล ● ฤดูกาล 2025-26 · จากสถิติการแข่งขัน

การยิง10.413.8เสียประตู14.312.6ประตู1.11.5ฐานต่อนัดจากฤดูกาลก่อน: แท่งบน Sunderland แท่งล่าง Bournemouth เส้นตั้งคือระดับลีก ● วัดจริง 2025-26

รายการสิ่งที่ต้องดูเผยแพร่แล้ว การ์ดคู่แข่งจะครบประมาณสองวันก่อนเริ่มเกม

มุมผู้จัดการทีม · แฟนตาซี

นักเตะในเรดาร์ ฤดูกาล 2025-26
Chris Rigg
Sunderland · MID
กังวลเรื่องความฟิต
ระดับตั้งต้น 2025-26 ●
8.0เฉลี่ย 6.526-276.3
⤵POISSAOLORISKI ● 3.6×
⚠ เส้นทางความฟิต · ถูกเปลี่ยนตัวเร็ว 4 ครั้ง
ถูกเปลี่ยนตัวเร็ว 4 ครั้ง · DNP 20 นัด ฤดูกาลไม่ต่อเนื่อง ● 2025-26
คะแนน 2026-27: 1 · 1 = 2 ● วัดแล้ว
ค่าความพร้อมลงสนามไม่ได้ลงเล่น (DNP) 20 นัด และถูกเปลี่ยนตัวเร็ว 4 ครั้งในฤดูกาล 2025-26. ความพร้อมไม่ต่อเนื่อง ● วัดแล้ว
นักเตะในเรดาร์ ฤดูกาล 2025-26
Wilson Isidor
8.0เฉลี่ย 6.726-276.1● คะแนน 2025-26 → 2026-27
สม่ำเสมอ
ผลงานจากตัวสำรองมีส่วนกับประตู 5 ครั้งหลังถูกเปลี่ยนลง (21 นัดจากม้านั่ง) ในฤดูกาล 2025-26. ผลงานจากม้านั่งเป็นค่าวัดจริง ไม่ใช่การประเมิน ● วัดแล้ว
ออกสตาร์ทฤดูกาล 2026-27: 1+1 ในช่วงเปิดฤดูกาล ● วัดแล้วคะแนน 2026-27: 1 · 8 · 4 · 1 · 1 · 2 = 17 ● วัดแล้ว
นักเตะทั้งลีก ฟอร์มและความเสี่ยง → นักเตะทั้งหมด

ระดับตั้งต้นของทีม

S
Sunderland
ตารางตอนนี้อันดับ 17 · 4 แต้ม ●
ฤดูกาลที่แล้ว 7 · ตามผลงาน 18
↗railo +11
เอกลักษณ์การเล่น ซันเดอร์แลนด์ปิดกรอบด้วยบล็อกต่ำ เล่นแบบไม่ครองบอลและชกสวนจังหวะเปลี่ยน เกมรุกคมขึ้นในครึ่งหลัง ● ฤดูกาล 2025-26 · สถิตินัด: ครองบอล จ่ายบอล ยิง ล้ำหน้า · แบ่งครึ่งจากข้อมูลผล
อะไรเปลี่ยนไป?

ประตูไม่ตามจำนวนโอกาส: 1 ประตูจากที่คาด 1.75 (-0.75) (อา. 30.8. เหย้า พบ Fulham)

สมมติฐานสัญญาณ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 5 นัด

การทำประตูอาจยังคงต่ำกว่าโอกาสที่สร้างได้

+ อา. 30.8. เหย้า พบ Fulham: 1 ประตูจากค่าคาด 1.75 (-0.75)

ฤดูกาลที่แล้ว 1.1 ประตูจากการยิง 10.4 ครั้งในนัดนี้ คิดเป็น 11 % ของลูกยิง ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป จำนวนประตูจะขยับเข้าใกล้ค่าคาดหวังในนัดหน้าไหม?

สมมติฐานอื่นที่ติดตาม (6)

สมมติฐานที่ 2 · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด

ความอันตรายดูเหมือนเทไปที่ครึ่งหลัง

สนับสนุน

+ อา. 30.8. เหย้า พบ Fulham: ภัยของตัวเอง 0.07 → 1.69 xG คู่แข่ง 0.46 → 0.32

+ อา. 20.9. เยือน พบ Manchester City: ภัยของตัวเอง 1.57 → 2.00 xG คู่แข่ง 0.67 → 2.14

+ ส. 5.9. เยือน พบ Brentford: ภัยของตัวเอง 0.35 → 1.36 xG คู่แข่ง 0.35 → 0.85

+ ส. 12.9. เหย้า พบ Arsenal: ภัยของตัวเอง 0.23 → 1.57 xG คู่แข่ง 0.77 → 1.11

แย้ง

− ส. 22.8. เยือน พบ Ipswich: ภัยของตัวเอง 0.58 → 0.17 xG คู่แข่ง 0.95 → 0.79

− ส. 10.10. เหย้า พบ Brighton: ภัยของตัวเอง 0.43 → 0.25 xG คู่แข่ง 0.47 → 0.67

ฤดูกาลที่แล้ว 69 % ของประตูมาในครึ่งหลัง (29 / 42) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ความอันตรายจะยังเพิ่มขึ้นจากครึ่งแรกไปครึ่งหลังไหม แม้ในเกมที่สูสี?

สมมติฐานที่ 3 · แรงกดดันในเขตโทษ สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 3 นัด

ทีมดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ซ้ำ ๆ

สนับสนุน

+ อา. 30.8. เหย้า พบ Fulham: ยิงจากในกรอบ 9/12

+ อา. 20.9. เยือน พบ Manchester City: ยิงจากในกรอบ 14/17

+ ส. 5.9. เยือน พบ Brentford: ยิงจากในกรอบ 10/14

แย้ง

ยังไม่มีหลักฐานแย้ง

ฤดูกาลที่แล้ว ยิง 10.4 ครั้งในนัดนี้ (ฤดูกาลก่อนไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ จึงเทียบด้วยจำนวนลูกยิง) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป การยิงในเขตโทษจะยังเกินแปดครั้งไหมเมื่อคู่แข่งตั้งรับลึกขึ้น?

สมมติฐานที่ 4 · การแย่งบอลตัวต่อตัว สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด

การแย่งบอลตัวต่อตัวดูเหมือนเป็นตัวขับเคลื่อนเกมของทีม

สนับสนุน

+ อา. 30.8. เหย้า พบ Fulham: ชนะดวล 57 % (57/100)

+ อา. 20.9. เยือน พบ Manchester City: ชนะดวล 59 % (57/96)

+ ส. 5.9. เยือน พบ Brentford: ชนะดวล 59 % (73/123)

แย้ง

− ส. 22.8. เยือน พบ Ipswich: ชนะดวล 46 % (52/114)

− ส. 12.9. เหย้า พบ Arsenal: ชนะดวล 41 % (37/90)

− ส. 10.10. เหย้า พบ Brighton: ชนะดวล 50 % (52/104)

บททดสอบถัดไป อัตราชนะการแย่งบอลจะยังเกินครึ่งไหม แม้เจอคู่แข่งที่ครองบอลเหนือกว่า?

สมมติฐานที่ 5 · เขตโทษของตัวเอง สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด

คู่แข่งดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ง่ายเกินไป

สนับสนุน

+ อา. 20.9. เยือน พบ Manchester City: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 12 ครั้ง (รวม 16)

+ ส. 22.8. เยือน พบ Ipswich: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 10)

+ ส. 12.9. เหย้า พบ Arsenal: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 11)

แย้ง

− อา. 30.8. เหย้า พบ Fulham: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 5 ครั้ง (รวม 9)

− ส. 5.9. เยือน พบ Brentford: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 7 ครั้ง (รวม 12)

− ส. 10.10. เหย้า พบ Brighton: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 13)

ฤดูกาลที่แล้ว โดนยิง 14.3 ครั้งในนัดนี้ (ไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป จำนวนการยิงที่เสียในเขตโทษจะลดลงต่ำกว่าแปดครั้งไหม?

สมมติฐานที่ 6 · วินัย สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด

ราคาที่ต้องจ่ายเรื่องวินัยอาจแพงขึ้น

สนับสนุน

+ ส. 5.9. เยือน พบ Brentford: โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 9 ครั้ง

+ ส. 22.8. เยือน พบ Ipswich: โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 14 ครั้ง

+ ส. 12.9. เหย้า พบ Arsenal: โดนใบ 7 ใบ ฟาวล์ 18 ครั้ง

แย้ง

− อา. 30.8. เหย้า พบ Fulham: โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 10 ครั้ง

− อา. 20.9. เยือน พบ Manchester City: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 14 ครั้ง

− ส. 10.10. เหย้า พบ Brighton: โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 8 ครั้ง

ฤดูกาลที่แล้ว ในนัดนี้โดนใบ 2.2 ใบ และฟาวล์ 10.7 ครั้ง ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ใบเหลืองจะสะสมจนโดนแบน หรือฟาวล์จะกลายเป็นการเสียประตูไหม?

สมมติฐานที่ 7 · ไลน์รับ สถานะ · กำลังแย่ลง · 2 นัด

ไลน์รับดูเหมือนยืนสูง

สนับสนุน

ไม่มีหลักฐานสนับสนุนอีกต่อไป

แย้ง

− ส. 5.9. เยือน พบ Brentford: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง

− ส. 10.10. เหย้า พบ Brighton: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง

บททดสอบถัดไป กับดักล้ำหน้าจะยังทำงานไหมเมื่อเจอคู่แข่งที่เล่นตรงไปตรงมามากกว่า?

แสดง 57 ข้อค้นพบ

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Fulham · การจบสกอร์ + 1 ประตูจากค่าคาด 1.75 (-0.75)

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Fulham · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.07 → 1.69 xG คู่แข่ง 0.46 → 0.32

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Fulham · ผู้รักษาประตู − เซฟ 0 ครั้ง

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Fulham · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 4/12 (33 %)

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Fulham · วินัย − โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 10 ครั้ง

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Fulham · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 57 % (57/100)

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Fulham · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 42 % ดวล 57 %

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Fulham · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 3 ครั้ง เสีย 4

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Fulham · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 5 ครั้ง (รวม 9)

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Fulham · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 9/12

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Manchester City · การจบสกอร์ + 3 ประตูจากค่าคาด 3.57 (-0.57)

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Manchester City · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 1.57 → 2.00 xG คู่แข่ง 0.67 → 2.14

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Manchester City · ผู้รักษาประตู − เซฟ 1 ครั้ง

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Manchester City · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 9/17 (53 %)

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Manchester City · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 14 ครั้ง

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Manchester City · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 59 % (57/96)

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Manchester City · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 45 % ดวล 59 %

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Manchester City · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 6

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Manchester City · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 12 ครั้ง (รวม 16)

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Manchester City · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 14/17

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Brentford · การจบสกอร์ + 1 ประตูจากค่าคาด 1.71 (-0.71)

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Brentford · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.35 → 1.36 xG คู่แข่ง 0.35 → 0.85

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Brentford · ผู้รักษาประตู − เซฟ 1 ครั้ง

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Brentford · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 5/14 (36 %)

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Brentford · ไลน์รับ − จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Brentford · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 9 ครั้ง

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Brentford · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 59 % (73/123)

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Brentford · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 51 % ดวล 59 %

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Brentford · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 3 ครั้ง เสีย 4

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Brentford · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 7 ครั้ง (รวม 12)

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Brentford · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 10/14

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Ipswich · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 0.58 → 0.17 xG คู่แข่ง 0.95 → 0.79

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Ipswich · ผู้รักษาประตู − เซฟ 1 ครั้ง

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Ipswich · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 4/11 (36 %)

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Ipswich · วินัย + โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 14 ครั้ง

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Ipswich · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 46 % (52/114)

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Ipswich · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 62 % ดวล 46 %

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Ipswich · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 3

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Ipswich · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 10)

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Arsenal · การจบสกอร์ + 0 ประตูจากค่าคาด 1.80 (-1.80)

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Arsenal · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.23 → 1.57 xG คู่แข่ง 0.77 → 1.11

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Arsenal · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Arsenal · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 3/12 (25 %)

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Arsenal · วินัย + โดนใบ 7 ใบ ฟาวล์ 18 ครั้ง

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Arsenal · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 41 % (37/90)

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Arsenal · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 43 % ดวล 41 %

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Arsenal · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 11)

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Brighton · การจบสกอร์ + 0 ประตูจากค่าคาด 0.68 (-0.68)

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Brighton · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 0.43 → 0.25 xG คู่แข่ง 0.47 → 0.67

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Brighton · ผู้รักษาประตู − เซฟ 2 ครั้ง

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Brighton · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 3/12 (25 %)

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Brighton · ไลน์รับ − จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Brighton · วินัย − โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 8 ครั้ง

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Brighton · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 50 % (52/104)

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Brighton · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 62 % ดวล 50 %

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Brighton · ลูกตั้งเตะ + เตะมุม 7 ครั้ง เสีย 5

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Brighton · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 13)

ข้อค้นพบคือสิ่งที่วัดได้หนึ่งอย่างจากหนึ่งนัด เครื่องหมาย + สนับสนุนแนวโน้ม ส่วน − แย้ง

Suljetut hypoteesit (4)

สิ่งที่ปิดแล้วจะไม่ถูกลบ: มันบอกว่าเราคิดอะไรและทำไมความเห็นจึงเปลี่ยน

สมมติฐานที่ 1 · ความแม่นยำในการยิง สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

การยิงดูเหมือนตรงกรอบไม่บ่อยเท่าที่ควร

สนับสนุน

+ ส. 12.9. เหย้า พบ Arsenal: ยิงตรงกรอบ 3/12 (25 %)

+ ส. 10.10. เหย้า พบ Brighton: ยิงตรงกรอบ 3/12 (25 %)

แย้ง

− อา. 30.8. เหย้า พบ Fulham: ยิงตรงกรอบ 4/12 (33 %)

− อา. 20.9. เยือน พบ Manchester City: ยิงตรงกรอบ 9/17 (53 %)

− ส. 5.9. เยือน พบ Brentford: ยิงตรงกรอบ 5/14 (36 %)

− ส. 22.8. เยือน พบ Ipswich: ยิงตรงกรอบ 4/11 (36 %)

ฤดูกาลที่แล้ว 32 % ของลูกยิงตรงกรอบ (126 / 395) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป สัดส่วนการยิงตรงกรอบจะขึ้นเกินหนึ่งในสามไหม?

สมมติฐานที่ 2 · ลูกตั้งเตะ สถานะ · ปิดแล้ว · 5 นัด

ลูกตั้งเตะอาจยังไม่ให้ผล

สนับสนุน

+ ส. 10.10. เหย้า พบ Brighton: เตะมุม 7 ครั้ง เสีย 5

แย้ง

− อา. 30.8. เหย้า พบ Fulham: เตะมุม 3 ครั้ง เสีย 4

− อา. 20.9. เยือน พบ Manchester City: เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 6

− ส. 5.9. เยือน พบ Brentford: เตะมุม 3 ครั้ง เสีย 4

− ส. 22.8. เยือน พบ Ipswich: เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 3

ฤดูกาลที่แล้ว เตะมุม 3.7 ครั้งในนัดนี้ เสีย 5.3 ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ลูกเตะมุมหรือฟรีคิกจะกลายเป็นประตูในนัดต่อ ๆ ไปไหม?

สมมติฐานที่ 3 · การครองบอลและการแย่งบอล สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

อาจครองบอลได้โดยไม่ชนะการแย่งบอล

สนับสนุน

+ ส. 22.8. เยือน พบ Ipswich: ครองบอล 62 % ดวล 46 %

แย้ง

− อา. 30.8. เหย้า พบ Fulham: ครองบอล 42 % ดวล 57 %

− อา. 20.9. เยือน พบ Manchester City: ครองบอล 45 % ดวล 59 %

− ส. 5.9. เยือน พบ Brentford: ครองบอล 51 % ดวล 59 %

− ส. 12.9. เหย้า พบ Arsenal: ครองบอล 43 % ดวล 41 %

− ส. 10.10. เหย้า พบ Brighton: ครองบอล 62 % ดวล 50 %

บททดสอบถัดไป สมดุลการแย่งบอลจะพลิกไหมเมื่อคู่แข่งเพรสซิ่งสูงขึ้น?

สมมติฐานที่ 4 · ผู้รักษาประตู สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

ระดับของผู้รักษาประตูอาจกลายเป็นตัวชี้ขาดของทีม

สนับสนุน

ไม่มีหลักฐานสนับสนุนอีกต่อไป

แย้ง

− อา. 30.8. เหย้า พบ Fulham: เซฟ 0 ครั้ง

− อา. 20.9. เยือน พบ Manchester City: เซฟ 1 ครั้ง

− ส. 5.9. เยือน พบ Brentford: เซฟ 1 ครั้ง

− ส. 22.8. เยือน พบ Ipswich: เซฟ 1 ครั้ง

− ส. 12.9. เหย้า พบ Arsenal: เซฟ 3 ครั้ง

− ส. 10.10. เหย้า พบ Brighton: เซฟ 2 ครั้ง

ฤดูกาลที่แล้ว ลูกยิงตรงกรอบถูกหยุดไว้ 71 % (เสีย 48 จาก 167) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ระดับการเซฟจะคงอยู่ไหมเมื่อคุณภาพการยิงเปลี่ยนไป?

● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน

ตัวเลขที่วัดได้ของฤดูกาล
สไตล์การเล่น · ฤดูกาล 2026-27

ไลน์รับ: ไลน์ลึก: กับดักล้ำหน้าทำงานแค่ 4 ครั้ง (19./20) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ล้ำหน้าและตำแหน่งการยิง

การขึ้นเกม: วิธีขึ้นเกมระดับกลาง: จ่าย 32.0 ครั้งต่อการยิงหนึ่งครั้ง ครองบอล 51 % ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · การจ่ายบอลและการยิง

ลูกตั้งเตะ: เกมรุกได้เตะมุม 27 ครั้ง (อันดับ 11./20 ของลีก) ยังไม่มีประตูลูกโหม่ง; เกมรับเสียเตะมุม 24 ครั้ง (17./20) ยังไม่เสียประตูลูกโหม่ง ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ลูกเตะมุมและประเภทประตู

ครึ่งหลัง: ผลผลิตเทไปครึ่งหลัง (3+4 ประตู); แดนตัวเองรั่วช่วงท้าย (เสีย 4+8); ภัยคุกคามของตัวเองเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (3.23 → 7.04 xG); ภัยคุกคามของคู่แข่งเพิ่มขึ้น (3.67 → 5.88 xG); เปลี่ยนตัวแรกเฉลี่ยนาทีที่ 58 ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ประตูและการเปลี่ยนตัวตามนาที

ครึ่งแรก0.540.61ครึ่งหลัง1.170.98

ภัยคุกคามรายครึ่งจาก 6 นัด (สีทอง = Sunderland): ภัยคุกคามของตัวเองเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (+3.81 xG) ของคู่แข่งเพิ่มขึ้น (+2.21) การแบ่งสองครึ่ง ไม่ใช่เส้นรายนาที

กำลังติดตาม · ฤดูกาล 2026-27

เกมรุกไม่คม: 6 ประตูจากค่าคาด 10.27 (xG) ส่วนต่าง -4.27 อันดับ 19/20 ของลีก ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน
ติดตามว่าการจบสกอร์จะดีขึ้นหรือยังขาดต่อ: อ่านมิเตอร์เดิมหลังทุกนัด

ครึ่งหลังคมขึ้น: ภัยคุกคามเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (xG ครึ่งหลัง – ครึ่งแรก +3.81) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน
ติดตามว่าความคมในครึ่งหลังจะเกิดซ้ำหรือไม่: มาจากโครงสร้างหรือจากคู่แข่ง

หนึ่งนัดยังไม่ใช่แนวโน้ม แต่ละแถวจึงบอกว่าเราจะติดตามอะไรต่อไป

ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้ว
มุมมองนักวิเคราะห์
Sunderland sijoittui 7:nneksi, vaikka ansiotaso vastasi 18. sijaa.
ทิศทางเดียวกันเห็นในเกมรับ: ทีมเสีย 48 ประตูขณะที่คุณภาพโอกาสชี้ว่า 55.3
บทสรุปเชิงวิเคราะห์ การกลับมาจากสถานะตามหลัง (กู้ 11 แต้ม) ไม่ใช่โชค: 69 % ของประตูมาในครึ่งหลัง ทีมนี้เล่นเกมด้วยเส้นโค้งยาว สกอร์ครึ่งแรกบอกอะไรเกี่ยวกับทีมนี้ได้น้อยกว่าทีมอื่น ○ การตีความ · ตัวเลขทุกตัวคำนวณจากฤดูกาล 2025-26 ●
ข้อค้นพบ
Nordi Mukiele ผลิตผลงานเกินมาตรฐานกองหลัง: มีส่วนกับประตู 8 ครั้ง
● ฤดูกาล 2025-26 · การมีส่วนร่วมกับประตูจากข้อมูลรายนัดทั้งฤดูกาล
● อันดับ 7 ของ Sunderland อิงผลลัพธ์ ไม่ใช่ฟอร์ม โดยผลงานจริงอยู่แค่อันดับ 18 ช่องว่างกว้างสุดของลีก
● ช่วงเดียวทำฤดูกาลพัง: แพ้ติดกัน 3 นัดในช่วงกุมภาพันธ์
● ตัวจริง 2 คนมีอาการกระทบกระเทือน อาจมีการเปลี่ยนแปลงผู้เล่น
แนวรุก: ใครทำประตูและแอสซิสต์
การจบสกอร์
ประตู เทียบ xG
การสร้างโอกาส
แอสซิสต์ เทียบ xA
กองหลัง+1.0+1.4
กองกลาง−0.9+2.1
กองหน้า+2.6−1.1
แนวรับ ระดับทีม
การสกัดโอกาส
อันตรายน้อย
−1.1
การเซฟ
เสียประตู เทียบ โอกาส
+5.3
โปรไฟล์ข้อมูล · สไตล์ ลักษณะ ผลงาน ●
สไตล์การเล่น บล็อกต่ำ: 36 % ของลูกยิงที่เสียมาจากนอกกรอบ บีบให้คู่แข่งยิงไกล. เล่นแบบไม่ครองบอล: ครองบอล 45 % (น้อยอันดับ 5 ของลีก) พื้นที่มาจากจังหวะเปลี่ยน. 69% ของประตูเกิดขึ้นในครึ่งหลัง เกมรุกคมขึ้นในช่วงท้าย. การหมุนเวียน 1.7 การเปลี่ยนตัวจริงต่อนัด. ● ฤดูกาล 2025-26 · แบ่งครึ่งจากข้อมูลผล · การหมุนเวียนจากข้อมูลรายนัด · สไตล์จากสถิตินัด (ครองบอล จ่ายบอล ล้ำหน้า)
ลักษณะ กู้คืน 11 แต้มจากสถานะตามหลัง (5 นัด) และเสีย 8 แต้มจากสถานะนำ (4 นัด) นัดที่ห่างกันหนึ่งประตู 10–4. ป้อมปราการเหย้า: 33 แต้มในบ้าน 21 นอกบ้าน ● ฤดูกาล 2025-26 · การพลิกสถานการณ์ HT–FT จากข้อมูลผลการแข่งขัน
ผลงาน ลูกยิงตรงกรอบเข้าประตู 33 % ส่วนที่โดนยิงเข้า 29 % เตะมุม 3.7 ต่อ 5.3 ต่อนัด · เหลือง 80 + แดง 3 ตลอดฤดูกาล ● ฤดูกาล 2025-26 · ยิงตรงกรอบ ลูกเตะมุม และใบเหลืองใบแดง จากข้อมูลผลการแข่งขัน
อ่านฟอร์มนักเตะ · 1
● Brian Brobbey ผลิต 47 % ของ xGI ในหมู่ผู้เล่นที่จัดเป็นกองหน้าในทะเบียนของ Sunderland (3 ผู้เล่นที่เทียบได้)
เปลี่ยนแผนการเล่น · เบื้องต้น
● ● 4-3-3 → 4-2-3-1 · แต้ม 1.6 → 2.0 ต่อนัด · xGD -0.2 → -0.4 · ก่อน 5 นัด หลัง 3 นัด
สัญญาณ โปรไฟล์อยู่ตัวแล้ว ฤดูกาล 2026-27 ●
สิ่งที่เรายังไม่รู้
ไม่มีสมมติฐานที่ใช้งานอยู่

เอกลักษณ์ของทีม

S

สนามเหย้า

Stadium of Light

สเตเดียมออฟไลต์เปิดเมื่อ 30.7.1997 แทนโรเกอร์ พาร์กที่เป็นบ้านมา 99 ปี

แหล่ง: Wikipedia, Stadium of Light

ความทรงจำของทีม

1879

ก่อตั้ง Sunderland

กลุ่มครูก่อตั้งสโมสรในชื่อ Sunderland and District Teachers' Association Football Club

แหล่ง: Sunderland AFC (safc.com), 1879 Beginnings