○ แปลด้วยเครื่อง ยังไม่ได้ตรวจโดยเจ้าของภาษา
Signals.⚽การแข่งขัน← หน้าแรก

Nott'm Forest

แท่นบูชาประจำสัปดาห์
”ผมไม่ได้บอกว่าผมเป็นผู้จัดการทีมที่ดีที่สุดในวงการ แต่ผมอยู่ในอันดับหนึ่ง”

Brian Clough

ภาพรวมทีม

GKSels
DEFAina
DEFDiomande
DEFMurillo
DEFMuñoz
MIDSchlager
MIDMcAtee
DEFN.Williams
MIDGibbs-White
MIDNdoye
FWDDelap

● ฤดูกาล 2026-27 · แผนการเล่นล่าสุด · นัดที่ 6

กังวลเรื่องความฟิตฟอร์มไม่มีความเบี่ยงเบนที่วัดได้
ไม่มีความเบี่ยงเบนที่วัดได้ในผู้เล่นชุดหลักตอนนี้
ตัวสำรอง
FWDWoodDEFNetzMIDHudson-OdoiFWDKalimuendoMIDDominguez

การตรวจสอบถัดไป

นัดที่แล้ว

Crystal Palace – Nott'm Forest 3–1 (ครึ่งแรก 2–1) · ประตู: Ndoye ● ผล: ข้อมูลรายนัด

อา. 11 ต.ค.

พรีวิวย้อนหลัง

ไม่มีการเผยแพร่พรีวิวก่อนนัดนี้ พรีวิวด้านล่างสร้างขึ้นหลังจบนัดจากข้อมูลก่อนนัดเท่านั้น (จะได้บทอ่านเดียวกันหากทำก่อนนัด) และให้คะแนนเทียบกับสิ่งที่เกิดขึ้นจริง

  1. ดูก่อน: แรงกดดันปะทะแนวรับ Nott'm Forest ยิงฤดูกาลนี้เฉลี่ย 16.4 ครั้งต่อนัด (อันดับ 3 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 12.5 อันดับ 12) ส่วน Crystal Palace เสียการยิง 16.8 ครั้ง (อันดับ 17) จำนวนลูกยิงของนัดนี้จะบอกว่าตัวเลขไหนเป็นจริง ● ฤดูกาล 2026-27 · 5 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

    สิ่งที่เกิดขึ้น: แรงกดยังอยู่: ยิง 24 ครั้ง (ฐาน 16.4 คู่แข่งเสียเฉลี่ย 16.8) ● ข้อมูลรายนัด

  2. แล้วดู: การจบสกอร์ปะทะผู้รักษาประตู Nott'm Forest ทำประตูฤดูกาลนี้จาก 4.9 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิง (อันดับ 18 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 10.1 อันดับ 17) ส่วน Crystal Palace เซฟได้ 60.7 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิงเข้ากรอบ (อันดับ 16) ในนัดนี้จะเห็นว่าจำนวนประตูสอดคล้องกับภัยคุกคามหรือไม่ ● ฤดูกาล 2026-27 · 5 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

    สิ่งที่เกิดขึ้น: ผู้รักษาประตูและการจบสกอร์ชนะทั้งทีม: 1 ประตูจากที่คาด 2.98 (-1.98), 4 % ของลูกยิงเป็นประตู ● ข้อมูลรายนัด

  3. อย่างที่สาม: จังหวะเกมของแต่ละครึ่ง ฤดูกาลที่แล้ว Nott'm Forest ทำ 60 เปอร์เซ็นต์ของประตูในครึ่งหลัง ส่วน Crystal Palace ทำ 51 เปอร์เซ็นต์ ถ้าส่วนต่างนี้คงอยู่ ภัยคุกคามช่วงท้ายจะเทไปทาง Nottingham Forest ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด/ทีม

    สิ่งที่เกิดขึ้น: ครึ่งหลังแผ่วลง: ภัยคุกคาม 2.18 → 0.80 xG ยิง 16 → 8. ● ข้อมูลรายนัด

  4. อย่างที่สี่: เกมรุกไม่คม 4 ประตูจากค่าคาด 7.25 (xG) ส่วนต่าง -3.25 อันดับ 18/20 ของลีก ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 5 นัด · สถิติการแข่งขัน

    สิ่งที่เกิดขึ้น: เกมรุกไม่คม เกิดซ้ำในนัดนี้: 1 ประตูจาก xG 2.98 (-1.98) ● ข้อมูลรายนัด

  5. และอีกอย่าง: ลูกยิงไม่ตรงกรอบ ยิงตรงกรอบ 17/82 คิดเป็น 21 % (อันดับ 20/20 ของลีก) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 5 นัด · สถิติการแข่งขัน

    สิ่งที่เกิดขึ้น: ลูกยิงไม่ตรงกรอบ เกิดซ้ำในนัดนี้: ตรงกรอบ 6/24 (25 %) ● ข้อมูลรายนัด

  6. สุดท้าย: นักเตะที่เลือก Morgan Gibbs-White คือผู้เล่นที่ดีที่สุดของทีมในการให้คะแนนรายนัดฤดูกาลนี้: เฉลี่ย 23.2 คะแนนใน 5 นัด ติดสามอันดับแรก 3 ครั้ง ● ฤดูกาล 2026-27 · การให้คะแนนรายนัดก่อนรอบนี้

    สิ่งที่เกิดขึ้น: คำชูนักเตะยืนระยะ: Morgan Gibbs-White อยู่กลุ่มท็อปของทีมในคะแนนรายนัด (2/15) ● ข้อมูลรายนัด

  7. และ: สไตล์การเล่น ไลน์ลึก: กับดักล้ำหน้าทำงานน้อย (0.9 ต่อนัด) ● ฤดูกาล 2025-26 · จากสถิติการแข่งขัน

    สิ่งที่เกิดขึ้น: คำกล่าวเรื่องสไตล์ไม่เป็นจริง: ทำคู่แข่งล้ำหน้า 2 ครั้ง (ระดับลีก 1.5) ● ข้อมูลรายนัด

จากนัดนี้: ยืนระยะ 4/7

ครึ่งแรก1.412.18ครึ่งหลัง1.010.80ภัยคุกคามรายครึ่ง (ประตูคาดหวัง สีทอง = Crystal Palace): ยิง 7/16 และ 6/8 การแบ่งสองครึ่ง ไม่ใช่เส้นรายนาที
3.41.49.59.เหตุการณ์ตามนาที: Crystal Palace แถวบน Nott'm Forest แถวล่าง 4 ประตู 4 ใบ เส้นตั้งที่นาที 45 และ 90 ● เหตุการณ์นัด

ผลอ่านจากข้อมูลรายนัด ● จะบันทึกทั้งที่เข้าเป้าและที่พลาดไว้ในผลงานที่ผ่านมา

คำตัดสินของนัดนี้อยู่ในหน้าการแข่งขัน →

นัดต่อไป

Nott'm Forest – Arsenal

อา. 18.10. · 18:30 น. · ○ ข้อมูลโปรแกรม ณ 14.10.

พรีวิวของนัดนี้อยู่ในหน้าการแข่งขัน →

การอ่านเกมก่อนแข่ง

คำทำนายเหล่านี้จะถูกให้คะแนนเทียบกับผลจริงหลังจบเกม

แรงกดพบเกมรับ: Nott'm Forest ยิงฤดูกาลนี้เฉลี่ย 17.7 ครั้งต่อนัด (อันดับ 3 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 12.5 อันดับ 12) ส่วน Arsenal เสียการยิง 10.7 ครั้ง (อันดับ 1) จำนวนลูกยิงของนัดนี้จะบอกว่าตัวเลขไหนเป็นจริง ● ฤดูกาล 2026-27 · 6 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

การจบสกอร์พบผู้รักษาประตู: Nott'm Forest ทำประตูฤดูกาลนี้จาก 4.7 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิง (อันดับ 19 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 10.1 อันดับ 17) ส่วน Arsenal เซฟได้ 73.7 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิงเข้ากรอบ (อันดับ 7) ในนัดนี้จะเห็นว่าจำนวนประตูสอดคล้องกับภัยคุกคามหรือไม่ ● ฤดูกาล 2026-27 · 6 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

ลูกตั้งเตะ: Nott'm Forest ได้เตะมุมฤดูกาลนี้เฉลี่ย 4.2 ครั้งต่อนัด (อันดับ 13 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 5.2 อันดับ 9) ส่วน Arsenal เสียเตะมุม 3.3 (อันดับ 20) ความคาดหมายคืออย่างน้อย 3 ลูก ● ฤดูกาล 2026-27 · 6 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

เกมรุกไม่คม: 5 ประตูจากค่าคาด 10.23 (xG) ส่วนต่าง -5.23 อันดับ 20/20 ของลีก ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน

แรงกดในกรอบให้ผล: ยิงในกรอบ 64 ครั้ง (อันดับ 5./20 ของลีก) ได้ 5 ประตู ยิงรวม 106 (3./20) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน

Rytmi: 60% ของประตูเกิดขึ้นในครึ่งหลัง เกมรุกคมขึ้นในช่วงท้าย ● ฤดูกาล 2025-26 · สถิติแยกครึ่งแรก-ครึ่งหลัง จากข้อมูลผลการแข่งขัน

นักเตะที่เลือก: Morgan Gibbs-White คือผู้เล่นที่ดีที่สุดของทีมในการให้คะแนนรายนัดฤดูกาลนี้: เฉลี่ย 23.2 คะแนนใน 6 นัด ติดสามอันดับแรก 4 ครั้ง ● ฤดูกาล 2026-27 · การให้คะแนนรายนัดก่อนรอบนี้

สไตล์การเล่น: ไลน์ลึก: กับดักล้ำหน้าทำงานน้อย (0.9 ต่อนัด) ● ฤดูกาล 2025-26 · จากสถิติการแข่งขัน

การยิง12.514.5เสียประตู13.38.2ประตู1.31.9ฐานต่อนัดจากฤดูกาลก่อน: แท่งบน Nott'm Forest แท่งล่าง Arsenal เส้นตั้งคือระดับลีก ● วัดจริง 2025-26

รายการสิ่งที่ต้องดูเผยแพร่แล้ว การ์ดคู่แข่งจะครบประมาณสองวันก่อนเริ่มเกม

มุมผู้จัดการทีม · แฟนตาซี

นักเตะในเรดาร์ ฤดูกาล 2025-26
Morgan Gibbs-White
Nott'm Forest · MID
ร้อนแรง · เหนือ xG
ระดับตั้งต้น 2025-26 ●
8.0เฉลี่ย 7.426-276.5
🔥 คุณภาพ ไม่ใช่โชค ● 1.66
ทำเกิน xG: 19 เทียบ xGI 13.7 จบสกอร์เฉียบ ● 2025-26
ออกสตาร์ทฤดูกาล 2026-27: 1+2 ในช่วงเปิดฤดูกาล ● วัดแล้วคะแนน 2026-27: 2 · 13 · 3 · 8 · 2 · 2 = 30 ● วัดแล้ว
ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้วมีส่วนกับประตู 19 ครั้ง เทียบ xGI 13.7 ในฤดูกาล 2025-26 ผลผลิตสูงกว่า xGI ● วัดแล้ว
นักเตะในเรดาร์ ฤดูกาล 2025-26
Chris Wood
8.0เฉลี่ย 6.126-276.2● คะแนน 2025-26 → 2026-27
ค่าความพร้อมลงสนาม
ค่าความพร้อมลงสนามไม่ได้ลงเล่น (DNP) 23 นัด และถูกเปลี่ยนตัวเร็ว 1 ครั้งในฤดูกาล 2025-26. ความพร้อมไม่ต่อเนื่อง ● วัดแล้ว
คะแนน 2026-27: 1 · 1 · 1 · 1 · 1 = 5 ● วัดแล้ว
นักเตะในเรดาร์ ฤดูกาล 2025-26
Omari Hutchinson
สม่ำเสมอ
ผลงานจากตัวสำรองมีส่วนกับประตู 4 ครั้งหลังถูกเปลี่ยนลง (14 นัดจากม้านั่ง) ในฤดูกาล 2025-26. ผลงานจากม้านั่งเป็นค่าวัดจริง ไม่ใช่การประเมิน ● วัดแล้ว
นักเตะทั้งลีก ฟอร์มและความเสี่ยง → นักเตะทั้งหมด

ระดับตั้งต้นของทีม

NF
Nott'm Forest
ตารางตอนนี้อันดับ 15 · 5 แต้ม ●
ฤดูกาลที่แล้ว 16 · ตามผลงาน 15
↘
เอกลักษณ์การเล่น Nott'm Forest ตั้งรับลึก ขึ้นเกมเร็วสู่ประตู เกมรุกคมขึ้นในครึ่งหลัง ● ฤดูกาล 2025-26 · สถิตินัด: ครองบอล จ่ายบอล ยิง ล้ำหน้า · แบ่งครึ่งจากข้อมูลผล
อะไรเปลี่ยนไป?

ต้นทุนของการขาดวินัยเพิ่มขึ้น: โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 10 ครั้ง (อา. 11.10. เยือน พบ Crystal Palace)

สมมติฐานสัญญาณ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด

ราคาที่ต้องจ่ายเรื่องวินัยอาจแพงขึ้น

+ อา. 11.10. เยือน พบ Crystal Palace: โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 10 ครั้ง

ฤดูกาลที่แล้ว ในนัดนี้โดนใบ 1.6 ใบ และฟาวล์ 10.7 ครั้ง ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ใบเหลืองจะสะสมจนโดนแบน หรือฟาวล์จะกลายเป็นการเสียประตูไหม?

สมมติฐานอื่นที่ติดตาม (7)

สมมติฐานที่ 2 · ความแม่นยำในการยิง สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด

การยิงดูเหมือนตรงกรอบไม่บ่อยเท่าที่ควร

สนับสนุน

+ อา. 11.10. เยือน พบ Crystal Palace: ยิงตรงกรอบ 6/24 (25 %)

+ ส. 5.9. เหย้า พบ Tottenham: ยิงตรงกรอบ 2/12 (17 %)

+ ส. 29.8. เยือน พบ Liverpool: ยิงตรงกรอบ 3/12 (25 %)

+ ส. 22.8. เหย้า พบ Leeds: ยิงตรงกรอบ 2/12 (17 %)

+ ส. 19.9. เหย้า พบ Coventry: ยิงตรงกรอบ 3/24 (12 %)

แย้ง

− ส. 12.9. เยือน พบ Aston Villa: ยิงตรงกรอบ 7/22 (32 %)

ฤดูกาลที่แล้ว 33 % ของลูกยิงตรงกรอบ (156 / 476) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป สัดส่วนการยิงตรงกรอบจะขึ้นเกินหนึ่งในสามไหม?

สมมติฐานที่ 3 · การจบสกอร์ สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 4 นัด

การทำประตูอาจยังคงต่ำกว่าโอกาสที่สร้างได้

สนับสนุน

+ อา. 11.10. เยือน พบ Crystal Palace: 1 ประตูจากค่าคาด 2.98 (-1.98)

+ ส. 5.9. เหย้า พบ Tottenham: 0 ประตูจากค่าคาด 0.92 (-0.92)

+ ส. 22.8. เหย้า พบ Leeds: 0 ประตูจากค่าคาด 0.65 (-0.65)

+ ส. 19.9. เหย้า พบ Coventry: 0 ประตูจากค่าคาด 1.10 (-1.10)

แย้ง

ยังไม่มีหลักฐานแย้ง

ฤดูกาลที่แล้ว 1.3 ประตูจากการยิง 12.5 ครั้งในนัดนี้ คิดเป็น 10 % ของลูกยิง ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป จำนวนประตูจะขยับเข้าใกล้ค่าคาดหวังในนัดหน้าไหม?

สมมติฐานที่ 4 · แรงกดดันในเขตโทษ สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 4 นัด

ทีมดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ซ้ำ ๆ

สนับสนุน

+ อา. 11.10. เยือน พบ Crystal Palace: ยิงจากในกรอบ 16/24

+ ส. 29.8. เยือน พบ Liverpool: ยิงจากในกรอบ 11/12

+ ส. 19.9. เหย้า พบ Coventry: ยิงจากในกรอบ 12/24

+ ส. 12.9. เยือน พบ Aston Villa: ยิงจากในกรอบ 14/22

แย้ง

ยังไม่มีหลักฐานแย้ง

ฤดูกาลที่แล้ว ยิง 12.5 ครั้งในนัดนี้ (ฤดูกาลก่อนไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ จึงเทียบด้วยจำนวนลูกยิง) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป การยิงในเขตโทษจะยังเกินแปดครั้งไหมเมื่อคู่แข่งตั้งรับลึกขึ้น?

สมมติฐานที่ 5 · เขตโทษของตัวเอง สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด

คู่แข่งดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ง่ายเกินไป

สนับสนุน

+ อา. 11.10. เยือน พบ Crystal Palace: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 11 ครั้ง (รวม 13)

+ ส. 5.9. เหย้า พบ Tottenham: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 11)

+ ส. 29.8. เยือน พบ Liverpool: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 13)

แย้ง

− ส. 22.8. เหย้า พบ Leeds: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 11)

− ส. 19.9. เหย้า พบ Coventry: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 5 ครั้ง (รวม 10)

− ส. 12.9. เยือน พบ Aston Villa: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 7)

ฤดูกาลที่แล้ว โดนยิง 13.3 ครั้งในนัดนี้ (ไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป จำนวนการยิงที่เสียในเขตโทษจะลดลงต่ำกว่าแปดครั้งไหม?

สมมติฐานที่ 6 · การครองบอลและการแย่งบอล สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด

อาจครองบอลได้โดยไม่ชนะการแย่งบอล

สนับสนุน

+ อา. 11.10. เยือน พบ Crystal Palace: ครองบอล 57 % ดวล 49 %

+ ส. 22.8. เหย้า พบ Leeds: ครองบอล 55 % ดวล 48 %

+ ส. 19.9. เหย้า พบ Coventry: ครองบอล 62 % ดวล 49 %

แย้ง

− ส. 5.9. เหย้า พบ Tottenham: ครองบอล 41 % ดวล 48 %

− ส. 29.8. เยือน พบ Liverpool: ครองบอล 30 % ดวล 54 %

− ส. 12.9. เยือน พบ Aston Villa: ครองบอล 46 % ดวล 52 %

บททดสอบถัดไป สมดุลการแย่งบอลจะพลิกไหมเมื่อคู่แข่งเพรสซิ่งสูงขึ้น?

สมมติฐานที่ 7 · ไลน์รับ สถานะ · ขัดแย้งกัน · 3 นัด

ไลน์รับดูเหมือนยืนสูง

สนับสนุน

+ ส. 29.8. เยือน พบ Liverpool: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 3 ครั้ง

+ ส. 22.8. เหย้า พบ Leeds: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 3 ครั้ง

แย้ง

− ส. 12.9. เยือน พบ Aston Villa: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง

บททดสอบถัดไป กับดักล้ำหน้าจะยังทำงานไหมเมื่อเจอคู่แข่งที่เล่นตรงไปตรงมามากกว่า?

สมมติฐานที่ 8 · ลูกตั้งเตะ สถานะ · กำลังแย่ลง · 3 นัด

ลูกตั้งเตะอาจยังไม่ให้ผล

สนับสนุน

+ ส. 19.9. เหย้า พบ Coventry: เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 2

แย้ง

− อา. 11.10. เยือน พบ Crystal Palace: เตะมุม 8 ครั้ง เสีย 5

− ส. 29.8. เยือน พบ Liverpool: เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 3

ฤดูกาลที่แล้ว เตะมุม 5.2 ครั้งในนัดนี้ เสีย 4.8 ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ลูกเตะมุมหรือฟรีคิกจะกลายเป็นประตูในนัดต่อ ๆ ไปไหม?

แสดง 56 ข้อค้นพบ

อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Crystal Palace · การจบสกอร์ + 1 ประตูจากค่าคาด 2.98 (-1.98)

อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Crystal Palace · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 2.18 → 0.80 xG คู่แข่ง 1.41 → 1.01

อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Crystal Palace · ผู้รักษาประตู + เซฟ 4 ครั้ง

อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Crystal Palace · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 6/24 (25 %)

อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Crystal Palace · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 10 ครั้ง

อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Crystal Palace · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 49 % (48/98)

อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Crystal Palace · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 57 % ดวล 49 %

อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Crystal Palace · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 8 ครั้ง เสีย 5

อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Crystal Palace · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 11 ครั้ง (รวม 13)

อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Crystal Palace · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 16/24

ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Tottenham · การจบสกอร์ + 0 ประตูจากค่าคาด 0.92 (-0.92)

ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Tottenham · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 0.49 → 0.43 xG คู่แข่ง 0.08 → 0.99

ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Tottenham · ผู้รักษาประตู − เซฟ 0 ครั้ง

ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Tottenham · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 2/12 (17 %)

ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Tottenham · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 22 ครั้ง

ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Tottenham · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 48 % (61/127)

ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Tottenham · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 41 % ดวล 48 %

ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Tottenham · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 11)

ส. 29 ส.ค. เยือน พบ Liverpool · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 1.31 → 0.99 xG คู่แข่ง 0.25 → 1.36

ส. 29 ส.ค. เยือน พบ Liverpool · ผู้รักษาประตู − เซฟ 2 ครั้ง

ส. 29 ส.ค. เยือน พบ Liverpool · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 3/12 (25 %)

ส. 29 ส.ค. เยือน พบ Liverpool · ไลน์รับ + จับล้ำหน้าคู่แข่ง 3 ครั้ง

ส. 29 ส.ค. เยือน พบ Liverpool · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 10 ครั้ง

ส. 29 ส.ค. เยือน พบ Liverpool · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 54 % (60/111)

ส. 29 ส.ค. เยือน พบ Liverpool · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 30 % ดวล 54 %

ส. 29 ส.ค. เยือน พบ Liverpool · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 3

ส. 29 ส.ค. เยือน พบ Liverpool · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 13)

ส. 29 ส.ค. เยือน พบ Liverpool · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 11/12

ส. 22 ส.ค. เหย้า พบ Leeds · การจบสกอร์ + 0 ประตูจากค่าคาด 0.65 (-0.65)

ส. 22 ส.ค. เหย้า พบ Leeds · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.19 → 0.46 xG คู่แข่ง 0.18 → 0.31

ส. 22 ส.ค. เหย้า พบ Leeds · ผู้รักษาประตู − เซฟ 2 ครั้ง

ส. 22 ส.ค. เหย้า พบ Leeds · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 2/12 (17 %)

ส. 22 ส.ค. เหย้า พบ Leeds · ไลน์รับ + จับล้ำหน้าคู่แข่ง 3 ครั้ง

ส. 22 ส.ค. เหย้า พบ Leeds · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 15 ครั้ง

ส. 22 ส.ค. เหย้า พบ Leeds · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 48 % (59/124)

ส. 22 ส.ค. เหย้า พบ Leeds · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 55 % ดวล 48 %

ส. 22 ส.ค. เหย้า พบ Leeds · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 11)

ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Coventry · การจบสกอร์ + 0 ประตูจากค่าคาด 1.10 (-1.10)

ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Coventry · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 0.60 → 0.50 xG คู่แข่ง 0.25 → 0.43

ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Coventry · ผู้รักษาประตู − เซฟ 2 ครั้ง

ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Coventry · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 3/24 (12 %)

ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Coventry · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 12 ครั้ง

ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Coventry · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 49 % (52/106)

ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Coventry · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 62 % ดวล 49 %

ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Coventry · ลูกตั้งเตะ + เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 2

ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Coventry · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 5 ครั้ง (รวม 10)

ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Coventry · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 12/24

ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Aston Villa · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.39 → 1.89 xG คู่แข่ง 0.65 → 0.17

ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Aston Villa · ผู้รักษาประตู + เซฟ 5 ครั้ง

ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Aston Villa · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 7/22 (32 %)

ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Aston Villa · ไลน์รับ − จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง

ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Aston Villa · วินัย + โดนใบ 5 ใบ ฟาวล์ 16 ครั้ง

ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Aston Villa · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 52 % (50/97)

ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Aston Villa · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 46 % ดวล 52 %

ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Aston Villa · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 7)

ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Aston Villa · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 14/22

ข้อค้นพบคือสิ่งที่วัดได้หนึ่งอย่างจากหนึ่งนัด เครื่องหมาย + สนับสนุนแนวโน้ม ส่วน − แย้ง

Suljetut hypoteesit (3)

สิ่งที่ปิดแล้วจะไม่ถูกลบ: มันบอกว่าเราคิดอะไรและทำไมความเห็นจึงเปลี่ยน

สมมติฐานที่ 1 · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

ความอันตรายดูเหมือนเทไปที่ครึ่งหลัง

สนับสนุน

+ ส. 22.8. เหย้า พบ Leeds: ภัยของตัวเอง 0.19 → 0.46 xG คู่แข่ง 0.18 → 0.31

+ ส. 12.9. เยือน พบ Aston Villa: ภัยของตัวเอง 0.39 → 1.89 xG คู่แข่ง 0.65 → 0.17

แย้ง

− อา. 11.10. เยือน พบ Crystal Palace: ภัยของตัวเอง 2.18 → 0.80 xG คู่แข่ง 1.41 → 1.01

− ส. 5.9. เหย้า พบ Tottenham: ภัยของตัวเอง 0.49 → 0.43 xG คู่แข่ง 0.08 → 0.99

− ส. 29.8. เยือน พบ Liverpool: ภัยของตัวเอง 1.31 → 0.99 xG คู่แข่ง 0.25 → 1.36

− ส. 19.9. เหย้า พบ Coventry: ภัยของตัวเอง 0.60 → 0.50 xG คู่แข่ง 0.25 → 0.43

ฤดูกาลที่แล้ว 60 % ของประตูมาในครึ่งหลัง (29 / 48) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ความอันตรายจะยังเพิ่มขึ้นจากครึ่งแรกไปครึ่งหลังไหม แม้ในเกมที่สูสี?

สมมติฐานที่ 2 · ผู้รักษาประตู สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

ระดับของผู้รักษาประตูอาจกลายเป็นตัวชี้ขาดของทีม

สนับสนุน

+ อา. 11.10. เยือน พบ Crystal Palace: เซฟ 4 ครั้ง

+ ส. 12.9. เยือน พบ Aston Villa: เซฟ 5 ครั้ง

แย้ง

− ส. 5.9. เหย้า พบ Tottenham: เซฟ 0 ครั้ง

− ส. 29.8. เยือน พบ Liverpool: เซฟ 2 ครั้ง

− ส. 22.8. เหย้า พบ Leeds: เซฟ 2 ครั้ง

− ส. 19.9. เหย้า พบ Coventry: เซฟ 2 ครั้ง

ฤดูกาลที่แล้ว ลูกยิงตรงกรอบถูกหยุดไว้ 69 % (เสีย 51 จาก 162) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ระดับการเซฟจะคงอยู่ไหมเมื่อคุณภาพการยิงเปลี่ยนไป?

สมมติฐานที่ 3 · การแย่งบอลตัวต่อตัว สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

การแย่งบอลตัวต่อตัวดูเหมือนเป็นตัวขับเคลื่อนเกมของทีม

สนับสนุน

+ ส. 29.8. เยือน พบ Liverpool: ชนะดวล 54 % (60/111)

+ ส. 12.9. เยือน พบ Aston Villa: ชนะดวล 52 % (50/97)

แย้ง

− อา. 11.10. เยือน พบ Crystal Palace: ชนะดวล 49 % (48/98)

− ส. 5.9. เหย้า พบ Tottenham: ชนะดวล 48 % (61/127)

− ส. 22.8. เหย้า พบ Leeds: ชนะดวล 48 % (59/124)

− ส. 19.9. เหย้า พบ Coventry: ชนะดวล 49 % (52/106)

บททดสอบถัดไป อัตราชนะการแย่งบอลจะยังเกินครึ่งไหม แม้เจอคู่แข่งที่ครองบอลเหนือกว่า?

● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน

ตัวเลขที่วัดได้ของฤดูกาล
สไตล์การเล่น · ฤดูกาล 2026-27

ไลน์รับ: ไลน์ระดับกลาง: คู่แข่งล้ำหน้า 11 ครั้ง ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ล้ำหน้าและตำแหน่งการยิง

การขึ้นเกม: ขึ้นเกมตรงไปตรงมา: จ่าย 22.2 ครั้งต่อการยิง (ตรงที่สุดอันดับ 1./20 ของลีก) ครองบอล 48 % ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · การจ่ายบอลและการยิง

ลูกตั้งเตะ: เกมรุกได้เตะมุม 25 ครั้ง (อันดับ 13./20 ของลีก) ยังไม่มีประตูลูกโหม่ง; เกมรับเสียเตะมุม 28 ครั้ง (9./20) ยังไม่เสียประตูลูกโหม่ง ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ลูกเตะมุมและประเภทประตู

ครึ่งหลัง: ผลผลิตเทไปครึ่งหลัง (2+3 ประตู); แดนตัวเองรั่วช่วงท้าย (เสีย 1+7); ภัยคุกคามของตัวเองคงที่ในครึ่งหลัง (5.16 → 5.07 xG); ภัยคุกคามของคู่แข่งเพิ่มขึ้น (2.82 → 4.27 xG); เปลี่ยนตัวแรกเฉลี่ยนาทีที่ 64 ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ประตูและการเปลี่ยนตัวตามนาที

เมื่อขึ้นนำ: สถานะนำพัง: นำ 1 ครั้งเมื่อจบครึ่งแรก แต่ผลไม่อยู่ (xG คู่แข่ง 2.82 → 4.27) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง

ครึ่งแรก0.860.47ครึ่งหลัง0.840.71

ภัยคุกคามรายครึ่งจาก 6 นัด (สีทอง = Nott'm Forest): ภัยคุกคามของตัวเองลดลงในครึ่งหลัง (-0.09 xG) ของคู่แข่งเพิ่มขึ้น (+1.45) การแบ่งสองครึ่ง ไม่ใช่เส้นรายนาที

กำลังติดตาม · ฤดูกาล 2026-27

เกมรุกไม่คม: 5 ประตูจากค่าคาด 10.23 (xG) ส่วนต่าง -5.23 อันดับ 20/20 ของลีก ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน
ติดตามว่าการจบสกอร์จะดีขึ้นหรือยังขาดต่อ: อ่านมิเตอร์เดิมหลังทุกนัด

แรงกดในกรอบให้ผล: ยิงในกรอบ 64 ครั้ง (อันดับ 5./20 ของลีก) ได้ 5 ประตู ยิงรวม 106 (3./20) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน
ติดตามว่าแรงกดในกรอบจะอยู่ไหมเมื่อคู่แข่งตั้งรับลึกขึ้น: ปริมาณที่ไร้ประตูถูกบันทึกเป็นความไร้ประสิทธิภาพ

ลูกยิงไม่ตรงกรอบ: ยิงตรงกรอบ 23/106 คิดเป็น 22 % (อันดับ 20/20 ของลีก) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน
ติดตามว่าความแม่นจะไต่ขึ้นไหมเมื่อโอกาสดีขึ้น: ปริมาณที่ไร้ลูกตรงกรอบไม่ผลิตประตู

หนึ่งนัดยังไม่ใช่แนวโน้ม แต่ละแถวจึงบอกว่าเราจะติดตามอะไรต่อไป

ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้ว
มุมมองนักวิเคราะห์
เกมรับและผลการเซฟของ Nottingham Forest ดึงไปคนละทาง
ผลการเซฟอยู่อันดับ 2 ของลีก ทั้งที่การป้องกันโอกาสอยู่อันดับ 18
บทสรุปเชิงวิเคราะห์ การกลับมาจากสถานะตามหลัง (กู้ 9 แต้ม) ไม่ใช่โชค: 60 % ของประตูมาในครึ่งหลัง ทีมนี้เล่นเกมด้วยเส้นโค้งยาว สกอร์ครึ่งแรกบอกอะไรเกี่ยวกับทีมนี้ได้น้อยกว่าทีมอื่น ○ การตีความ · ตัวเลขทุกตัวคำนวณจากฤดูกาล 2025-26 ●
● Nott'm Forest จบตรงที่ควรอยู่ เกมรุกเวิร์ก เกมรับไม่เวิร์ก
● เกมตรงเป็นข้อดีของทีมนี้: เมื่อคู่แข่งไม่เซ็ตบอล การเสียประตูลดลง −0.8 ต่อนัด
● ช่วงเดียวทำฤดูกาลพัง: แพ้ติดกัน 4 นัดในเดือนกันยายน–ตุลาคม
แนวรุก: ใครทำประตูและแอสซิสต์
การจบสกอร์
ประตู เทียบ xG
การสร้างโอกาส
แอสซิสต์ เทียบ xA
กองหลัง+1.2−4.1
กองกลาง+4.1+2.3
กองหน้า−1.2+2.8
แนวรับ ระดับทีม
การสกัดโอกาส
อันตรายน้อย
−4.5
การเซฟ
เสียประตู เทียบ โอกาส
+5.7
โปรไฟล์ข้อมูล · สไตล์ ลักษณะ ผลงาน ●
สไตล์การเล่น ไลน์ลึก: กับดักล้ำหน้าทำงานน้อย (0.9 ต่อนัด). ขึ้นเกมเร็ว: จ่าย 33 ครั้งต่อการยิง ตรงที่สุดอันดับ 5. ของลีก. จับตาว่า Nott'm Forest ทำอะไรเมื่อเกมไม่เปิด: เล่นบอลยาวน้อยกว่าคู่แข่ง และเมื่อทำ xG ที่เสียต่ำกว่า 0.75. 60% ของประตูเกิดขึ้นในครึ่งหลัง เกมรุกคมขึ้นในช่วงท้าย. การหมุนเวียน 1.7 การเปลี่ยนตัวจริงต่อนัด. ● วัดจริง · ฤดูกาล 2025-26 · ความตรงเทียบกับคู่แข่ง · แบ่งครึ่งจากข้อมูลผล · การหมุนเวียนจากข้อมูลรายนัด · สไตล์จากสถิตินัด (ครองบอล จ่ายบอล ล้ำหน้า)
ลักษณะ กู้คืน 9 แต้มจากสถานะตามหลัง (5 นัด) และเสีย 2 แต้มจากสถานะนำ (1 นัด) นัดที่ห่างกันหนึ่งประตู 2–6. เหย้ากับเยือนสมดุล: 20 / 24 แต้ม ● ฤดูกาล 2025-26 · การพลิกสถานการณ์ HT–FT จากข้อมูลผลการแข่งขัน
ผลงาน ลูกยิงตรงกรอบเข้าประตู 31 % ส่วนที่โดนยิงเข้า 31 % เตะมุม 5.2 ต่อ 4.8 ต่อนัด · เหลือง 60 ตลอดฤดูกาล ● ฤดูกาล 2025-26 · ยิงตรงกรอบ ลูกเตะมุม และใบเหลืองใบแดง จากข้อมูลผลการแข่งขัน
สัญญาณ ข้อตกลงกลไกของสไตล์การเล่น ● · โปรไฟล์อยู่ตัวแล้ว ฤดูกาล 2026-27 ●
สิ่งที่เรายังไม่รู้
ไม่มีสมมติฐานที่ใช้งานอยู่

เอกลักษณ์ของทีม

NF

สนามเหย้า

City Ground

ซิตี้กราวด์เป็นบ้านของฟอเรสต์ตั้งแต่ปี 1898 ริมแม่น้ำเทรนต์ และเป็นสนามยูโร 1996

แหล่ง: Nottingham Forest FC (nottinghamforest.co.uk), History of The City Ground

ความทรงจำของทีม

28.05 · 1980

แชมป์ยูโรเปียนคัพสมัยที่สอง

ฟอเรสต์คว้ายูโรเปียนคัพอีกครั้งด้วยการชนะฮัมบูร์กที่มาดริด

แหล่ง: Wikipedia, 1980 European Cup final