○ แปลด้วยเครื่อง ยังไม่ได้ตรวจโดยเจ้าของภาษา
Signals.⚽การแข่งขัน← หน้าแรก

ทีมของฉัน

Man City

”Superbia in Proelio”, ylpeys taistelussa

ภาพรวมทีม

GKDonnarumma
DEFN.
DEFRúben
DEFGuéhi
DEFO'Reilly
MIDAnderson
MIDEnzo
MIDNdiaye
MIDCherki
MIDSemenyo
FWDHaaland

● ฤดูกาล 2026-27 · แผนการเล่นล่าสุด · นัดที่ 6

กังวลเรื่องความฟิตฟอร์มไม่มีความเบี่ยงเบนที่วัดได้
ไม่มีความเบี่ยงเบนที่วัดได้ในผู้เล่นชุดหลักตอนนี้
ตัวสำรอง
MIDDokuMIDKovačićMIDBouaddiMIDMcAidooMIDAllan

การตรวจสอบถัดไป

นัดที่แล้ว

Liverpool – Man City 0–3 (ครึ่งแรก 0–0) · ประตู: Doku, Cherki, Haaland ● ผล: ข้อมูลรายนัด

อา. 11 ต.ค.

พรีวิวย้อนหลัง

ไม่มีการเผยแพร่พรีวิวก่อนนัดนี้ พรีวิวด้านล่างสร้างขึ้นหลังจบนัดจากข้อมูลก่อนนัดเท่านั้น (จะได้บทอ่านเดียวกันหากทำก่อนนัด) และให้คะแนนเทียบกับสิ่งที่เกิดขึ้นจริง

  1. ดูก่อน: แรงกดดันปะทะแนวรับ Man City ยิงฤดูกาลนี้เฉลี่ย 13.6 ครั้งต่อนัด (อันดับ 10 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 15.7 อันดับ 2) ส่วน Liverpool เสียการยิง 11.6 ครั้ง (อันดับ 6) จำนวนลูกยิงของนัดนี้จะบอกว่าตัวเลขไหนเป็นจริง ● ฤดูกาล 2026-27 · 5 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

    สิ่งที่เกิดขึ้น: แรงกดยังอยู่: ยิง 15 ครั้ง (ฐาน 13.6 คู่แข่งเสียเฉลี่ย 11.6) ● ข้อมูลรายนัด

  2. แล้วดู: การจบสกอร์ปะทะผู้รักษาประตู Man City ทำประตูฤดูกาลนี้จาก 19.1 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิง (อันดับ 1 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 12.9 อันดับ 2) ส่วน Liverpool เซฟได้ 77.8 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิงเข้ากรอบ (อันดับ 5) ในนัดนี้จะเห็นว่าจำนวนประตูสอดคล้องกับภัยคุกคามหรือไม่ ● ฤดูกาล 2026-27 · 5 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

    สิ่งที่เกิดขึ้น: การจบสกอร์ยืนระยะ: 3 ประตูจากค่าคาด 1.35 (+1.65) ยิงเข้า 20 % ของลูกยิง ● ข้อมูลรายนัด

  3. อย่างที่สาม: ลูกตั้งเตะ Man City ได้เตะมุมฤดูกาลนี้เฉลี่ย 6.2 ครั้งต่อนัด (อันดับ 4 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 6.5 อันดับ 1) ส่วน Liverpool เสียเตะมุม 4.4 (อันดับ 16) ความคาดหมายคืออย่างน้อย 4 ลูก ● ฤดูกาล 2026-27 · 5 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

    สิ่งที่เกิดขึ้น: เป็นไปตามคาด: เตะมุม 6 (คาด 4), 3 ประตู ● ข้อมูลรายนัด

  4. อย่างที่สี่: ครึ่งหลังคมขึ้น. ภัยคุกคามเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (xG ครึ่งหลัง – ครึ่งแรก +3.49) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 5 นัด · สถิติการแข่งขัน

    สิ่งที่เกิดขึ้น: ครึ่งหลังคมขึ้น เกิดซ้ำในนัดนี้: ภัยคุกคาม 0.11 → 1.24 xG ● ข้อมูลรายนัด

  5. และอีกอย่าง: นักเตะที่เลือก Erling Haaland คือผู้เล่นที่ดีที่สุดของทีมในการให้คะแนนรายนัดฤดูกาลนี้: เฉลี่ย 33.4 คะแนนใน 5 นัด ติดสามอันดับแรก 3 ครั้ง ● ฤดูกาล 2026-27 · การให้คะแนนรายนัดก่อนรอบนี้

    สิ่งที่เกิดขึ้น: ตัวชูไม่เป็นจริง: Erling Haaland อยู่อันดับ 5/14 ของทีมในคะแนนนัด และทำ 1+0. ● ข้อมูลรายนัด

  6. สุดท้าย: สไตล์การเล่น เก็บบอล: ครองบอล 60 % และจ่าย 587 ครั้งต่อนัด (อันดับ 1. ของลีก) ● ฤดูกาล 2025-26 · จากสถิติการแข่งขัน

    สิ่งที่เกิดขึ้น: คำกล่าวเรื่องสไตล์เป็นจริง: ครองบอล 65 % (ระดับลีก 50 %) ● ข้อมูลรายนัด

จากนัดนี้: ยืนระยะ 5/6

ครึ่งแรก0.510.11ครึ่งหลัง0.511.24ภัยคุกคามรายครึ่ง (ประตูคาดหวัง สีทอง = Liverpool): ยิง 5/3 และ 8/12 การแบ่งสองครึ่ง ไม่ใช่เส้นรายนาที
65.68.78.เหตุการณ์ตามนาที: Liverpool แถวบน Man City แถวล่าง 3 ประตู 6 ใบ เส้นตั้งที่นาที 45 และ 90 ● เหตุการณ์นัด

ผลอ่านจากข้อมูลรายนัด ● จะบันทึกทั้งที่เข้าเป้าและที่พลาดไว้ในผลงานที่ผ่านมา

คำตัดสินของนัดนี้อยู่ในหน้าการแข่งขัน →

นัดต่อไป

Man City – Ipswich

ส. 17.10. · 17:00 น. · ○ ข้อมูลโปรแกรม ณ 14.10.

พรีวิวของนัดนี้อยู่ในหน้าการแข่งขัน →

การอ่านเกมก่อนแข่ง

คำทำนายเหล่านี้จะถูกให้คะแนนเทียบกับผลจริงหลังจบเกม

แรงกดพบเกมรับ: Man City ยิงฤดูกาลนี้เฉลี่ย 13.8 ครั้งต่อนัด (อันดับ 9 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 15.7 อันดับ 2) ส่วน Ipswich เสียการยิง 16.5 ครั้ง (อันดับ 17) จำนวนลูกยิงของนัดนี้จะบอกว่าตัวเลขไหนเป็นจริง ● ฤดูกาล 2026-27 · 6 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

การจบสกอร์พบผู้รักษาประตู: Man City ทำประตูฤดูกาลนี้จาก 19.3 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิง (อันดับ 1 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 12.9 อันดับ 2) ส่วน Ipswich เซฟได้ 63.6 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิงเข้ากรอบ (อันดับ 14) ในนัดนี้จะเห็นว่าจำนวนประตูสอดคล้องกับภัยคุกคามหรือไม่ ● ฤดูกาล 2026-27 · 6 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

ลูกตั้งเตะ: Man City ได้เตะมุมฤดูกาลนี้เฉลี่ย 6.2 ครั้งต่อนัด (อันดับ 3 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 6.5 อันดับ 1) ส่วน Ipswich เสียเตะมุม 5.2 (อันดับ 5) ความคาดหมายคืออย่างน้อย 5 ลูก ● ฤดูกาล 2026-27 · 6 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

ครึ่งหลังคมขึ้น: ภัยคุกคามเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (xG ครึ่งหลัง – ครึ่งแรก +4.62) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน

นักเตะที่เลือก: Erling Haaland คือผู้เล่นที่ดีที่สุดของทีมในการให้คะแนนรายนัดฤดูกาลนี้: เฉลี่ย 32.8 คะแนนใน 6 นัด ติดสามอันดับแรก 3 ครั้ง ● ฤดูกาล 2026-27 · การให้คะแนนรายนัดก่อนรอบนี้

สไตล์การเล่น: เก็บบอล: ครองบอล 60 % และจ่าย 587 ครั้งต่อนัด (อันดับ 1. ของลีก) ● ฤดูกาล 2025-26 · จากสถิติการแข่งขัน

การยิง15.7ไม่มีการวัดเสียประตู9.7ไม่มีการวัดประตู2.0ไม่มีการวัดฐานต่อนัดจากฤดูกาลก่อน: แท่งบน Man City แท่งล่าง Ipswich เส้นตั้งคือระดับลีก ● วัดจริง 2025-26

รายการสิ่งที่ต้องดูเผยแพร่แล้ว การ์ดคู่แข่งจะครบประมาณสองวันก่อนเริ่มเกม

มุมผู้จัดการทีม · แฟนตาซี

นักเตะในเรดาร์ ฤดูกาล 2025-26
Erling Haaland
Man City · FWD
ร้อนแรง · เหนือ xG
ระดับตั้งต้น 2025-26 ●
6.0เฉลี่ย 7.226-277.5
🔥 คุณภาพ ไม่ใช่โชค ● 1.66
ทำเกิน xG: 35 เทียบ xGI 28.2 จบสกอร์เฉียบ ● 2025-26
ออกสตาร์ทฤดูกาล 2026-27: 6+0 ในช่วงเปิดฤดูกาล ● วัดแล้วคะแนน 2026-27: 2 · 13 · 9 · 9 · 6 · 6 = 45 ● วัดแล้ว
ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้วมีส่วนกับประตู 35 ครั้ง เทียบ xGI 28.2 ในฤดูกาล 2025-26 ผลผลิตสูงกว่า xGI ● วัดแล้ว
นักเตะในเรดาร์ ฤดูกาล 2025-26
Joško Gvardiol
6.0เฉลี่ย 7.126-277.4● คะแนน 2025-26 → 2026-27
ค่าความพร้อมลงสนาม
ค่าความพร้อมลงสนามไม่ได้ลงเล่น (DNP) 20 นัด และถูกเปลี่ยนตัวเร็ว 2 ครั้งในฤดูกาล 2025-26. ความพร้อมไม่ต่อเนื่อง ● วัดแล้ว
ออกสตาร์ทฤดูกาล 2026-27: 1+4 ในช่วงเปิดฤดูกาล ● วัดแล้วคะแนน 2026-27: 9 · 5 · 8 · 11 · 4 · 4 = 41 ● วัดแล้ว
นักเตะในเรดาร์ ฤดูกาล 2025-26
Antoine Semenyo
เฉลี่ย 7.026-277.2● คะแนน 2025-26 → 2026-27
ร้อนแรง · เหนือ xG
ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้วมีส่วนกับประตู 23 ครั้ง เทียบ xGI 14.2 ในฤดูกาล 2025-26 ผลผลิตสูงกว่า xGI ● วัดแล้ว
ออกสตาร์ทฤดูกาล 2026-27: 2+3 ในช่วงเปิดฤดูกาล ● วัดแล้วคะแนน 2026-27: 2 · 5 · 6 · 3 · 17 · 3 = 36 ● วัดแล้ว
นักเตะในเรดาร์ ฤดูกาล 2025-26
Rayan Cherki
6.0เฉลี่ย 7.426-278.2● คะแนน 2025-26 → 2026-27
กังวลเรื่องความฟิต
ผลงานจากตัวสำรองมีส่วนกับประตู 3 ครั้งหลังถูกเปลี่ยนลง (14 นัดจากม้านั่ง) ในฤดูกาล 2025-26. ผลงานจากม้านั่งเป็นค่าวัดจริง ไม่ใช่การประเมิน ● วัดแล้ว
ออกสตาร์ทฤดูกาล 2026-27: 4+2 ในช่วงเปิดฤดูกาล ● วัดแล้วคะแนน 2026-27: 8 · 14 · 3 · 1 · 8 · 10 = 44 ● วัดแล้ว
นักเตะทั้งลีก ฟอร์มและความเสี่ยง → นักเตะทั้งหมด

ระดับตั้งต้นของทีม

MC
Man City
ตารางตอนนี้อันดับ 1 · 18 แต้ม ●
ฤดูกาลที่แล้ว 2 · ตามผลงาน 1
↗
เอกลักษณ์การเล่น แมนซิตี้เก็บบอลและสร้างผ่านการครองบอล ตั้งรับไลน์สูง สถานะนำยังเปราะ ● ฤดูกาล 2025-26 · สถิตินัด: ครองบอล จ่ายบอล ยิง ล้ำหน้า · แบ่งครึ่งจากข้อมูลผล
อะไรเปลี่ยนไป?

ทีมเข้าถึงกรอบได้: ยิงในกรอบ 11/13 (อา. 23.8. เหย้า พบ Bournemouth)

15 นาทีสุดท้าย · Man City ได้ 3 คะแนนหลังนาทีที่ 75 ● เหตุการณ์ในเกม 2026-27 · 60 นัด

สมมติฐานสัญญาณ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด

ทีมดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ซ้ำ ๆ

+ อา. 23.8. เหย้า พบ Bournemouth: ยิงจากในกรอบ 11/13

− อา. 13.9. เยือน พบ Manchester United: ยิงจากในกรอบ 2/6

ฤดูกาลที่แล้ว ยิง 15.7 ครั้งในนัดนี้ (ฤดูกาลก่อนไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ จึงเทียบด้วยจำนวนลูกยิง) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป การยิงในเขตโทษจะยังเกินแปดครั้งไหมเมื่อคู่แข่งตั้งรับลึกขึ้น?

สมมติฐานอื่นที่ติดตาม (5)

สมมติฐานที่ 2 · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด

ความอันตรายดูเหมือนเทไปที่ครึ่งหลัง

สนับสนุน

+ อา. 23.8. เหย้า พบ Bournemouth: ภัยของตัวเอง 0.49 → 1.87 xG คู่แข่ง 0.55 → 0.08

+ อา. 20.9. เหย้า พบ Sunderland: ภัยของตัวเอง 0.67 → 2.14 xG คู่แข่ง 1.57 → 2.00

+ อา. 13.9. เยือน พบ Manchester United: ภัยของตัวเอง 0.09 → 1.01 xG คู่แข่ง 0.20 → 0.80

+ อา. 11.10. เยือน พบ Liverpool: ภัยของตัวเอง 0.11 → 1.24 xG คู่แข่ง 0.51 → 0.51

แย้ง

− ศ. 28.8. เยือน พบ Crystal Palace: ภัยของตัวเอง 0.85 → 0.61 xG คู่แข่ง 0.30 → 0.27

− ส. 5.9. เหย้า พบ Coventry: ภัยของตัวเอง 1.08 → 1.04 xG คู่แข่ง 0.73 → 0.64

ฤดูกาลที่แล้ว 47 % ของประตูมาในครึ่งหลัง (36 / 77) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ความอันตรายจะยังเพิ่มขึ้นจากครึ่งแรกไปครึ่งหลังไหม แม้ในเกมที่สูสี?

สมมติฐานที่ 3 · การแย่งบอลตัวต่อตัว สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด

การแย่งบอลตัวต่อตัวดูเหมือนเป็นตัวขับเคลื่อนเกมของทีม

สนับสนุน

+ อา. 23.8. เหย้า พบ Bournemouth: ชนะดวล 54 % (46/85)

+ อา. 13.9. เยือน พบ Manchester United: ชนะดวล 53 % (53/100)

+ อา. 11.10. เยือน พบ Liverpool: ชนะดวล 54 % (54/100)

+ ส. 5.9. เหย้า พบ Coventry: ชนะดวล 59 % (63/107)

แย้ง

− อา. 20.9. เหย้า พบ Sunderland: ชนะดวล 41 % (39/96)

− ศ. 28.8. เยือน พบ Crystal Palace: ชนะดวล 49 % (52/107)

บททดสอบถัดไป อัตราชนะการแย่งบอลจะยังเกินครึ่งไหม แม้เจอคู่แข่งที่ครองบอลเหนือกว่า?

สมมติฐานที่ 4 · วินัย สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด

ราคาที่ต้องจ่ายเรื่องวินัยอาจแพงขึ้น

สนับสนุน

+ อา. 13.9. เยือน พบ Manchester United: โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 10 ครั้ง

+ อา. 11.10. เยือน พบ Liverpool: โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 14 ครั้ง

+ ศ. 28.8. เยือน พบ Crystal Palace: โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 10 ครั้ง

แย้ง

− อา. 23.8. เหย้า พบ Bournemouth: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 11 ครั้ง

− อา. 20.9. เหย้า พบ Sunderland: โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 14 ครั้ง

− ส. 5.9. เหย้า พบ Coventry: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 7 ครั้ง

ฤดูกาลที่แล้ว ในนัดนี้โดนใบ 1.8 ใบ และฟาวล์ 9.7 ครั้ง ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ใบเหลืองจะสะสมจนโดนแบน หรือฟาวล์จะกลายเป็นการเสียประตูไหม?

สมมติฐานที่ 5 · ไลน์รับ สถานะ · ใหม่ · 2 นัด

ไลน์รับดูเหมือนยืนสูง

สนับสนุน

+ อา. 13.9. เยือน พบ Manchester United: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 4 ครั้ง

+ ศ. 28.8. เยือน พบ Crystal Palace: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 3 ครั้ง

แย้ง

ยังไม่มีหลักฐานแย้ง

บททดสอบถัดไป กับดักล้ำหน้าจะยังทำงานไหมเมื่อเจอคู่แข่งที่เล่นตรงไปตรงมามากกว่า?

สมมติฐานที่ 6 · การจบสกอร์ สถานะ · กำลังแย่ลง · 4 นัด

การทำประตูอาจยังคงต่ำกว่าโอกาสที่สร้างได้

สนับสนุน

+ ส. 5.9. เหย้า พบ Coventry: 1 ประตูจากค่าคาด 2.12 (-1.12)

แย้ง

− อา. 20.9. เหย้า พบ Sunderland: 5 ประตูจากค่าคาด 2.82 (+2.18)

− อา. 11.10. เยือน พบ Liverpool: 3 ประตูจากค่าคาด 1.35 (+1.65)

− ศ. 28.8. เยือน พบ Crystal Palace: 4 ประตูจากค่าคาด 1.45 (+2.55)

ฤดูกาลที่แล้ว 2.0 ประตูจากการยิง 15.7 ครั้งในนัดนี้ คิดเป็น 13 % ของลูกยิง ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป จำนวนประตูจะขยับเข้าใกล้ค่าคาดหวังในนัดหน้าไหม?

แสดง 60 ข้อค้นพบ

อา. 23 ส.ค. เหย้า พบ Bournemouth · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.49 → 1.87 xG คู่แข่ง 0.55 → 0.08

อา. 23 ส.ค. เหย้า พบ Bournemouth · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง

อา. 23 ส.ค. เหย้า พบ Bournemouth · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 6/13 (46 %)

อา. 23 ส.ค. เหย้า พบ Bournemouth · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 11 ครั้ง

อา. 23 ส.ค. เหย้า พบ Bournemouth · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 54 % (46/85)

อา. 23 ส.ค. เหย้า พบ Bournemouth · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 66 % ดวล 54 %

อา. 23 ส.ค. เหย้า พบ Bournemouth · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 8 ครั้ง เสีย 3

อา. 23 ส.ค. เหย้า พบ Bournemouth · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 4 ครั้ง (รวม 5)

อา. 23 ส.ค. เหย้า พบ Bournemouth · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 11/13

อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Sunderland · การจบสกอร์ − 5 ประตูจากค่าคาด 2.82 (+2.18)

อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Sunderland · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.67 → 2.14 xG คู่แข่ง 1.57 → 2.00

อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Sunderland · ผู้รักษาประตู + เซฟ 4 ครั้ง

อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Sunderland · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 6/16 (38 %)

อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Sunderland · วินัย − โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 14 ครั้ง

อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Sunderland · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 41 % (39/96)

อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Sunderland · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 55 % ดวล 41 %

อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Sunderland · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 5

อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Sunderland · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 14 ครั้ง (รวม 17)

อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Sunderland · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 12/16

อา. 13 ก.ย. เยือน พบ Manchester United · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.09 → 1.01 xG คู่แข่ง 0.20 → 0.80

อา. 13 ก.ย. เยือน พบ Manchester United · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง

อา. 13 ก.ย. เยือน พบ Manchester United · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 2/6 (33 %)

อา. 13 ก.ย. เยือน พบ Manchester United · ไลน์รับ + จับล้ำหน้าคู่แข่ง 4 ครั้ง

อา. 13 ก.ย. เยือน พบ Manchester United · วินัย + โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 10 ครั้ง

อา. 13 ก.ย. เยือน พบ Manchester United · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 53 % (53/100)

อา. 13 ก.ย. เยือน พบ Manchester United · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 45 % ดวล 53 %

อา. 13 ก.ย. เยือน พบ Manchester United · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 7 ครั้ง เสีย 6

อา. 13 ก.ย. เยือน พบ Manchester United · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 16)

อา. 13 ก.ย. เยือน พบ Manchester United · แรงกดดันในเขตโทษ − ยิงจากในกรอบ 2/6

อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Liverpool · การจบสกอร์ − 3 ประตูจากค่าคาด 1.35 (+1.65)

อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Liverpool · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.11 → 1.24 xG คู่แข่ง 0.51 → 0.51

อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Liverpool · ผู้รักษาประตู + เซฟ 6 ครั้ง

อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Liverpool · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 4/15 (27 %)

อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Liverpool · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 14 ครั้ง

อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Liverpool · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 54 % (54/100)

อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Liverpool · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 65 % ดวล 54 %

อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Liverpool · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 5

อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Liverpool · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 13)

อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Liverpool · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 8/15

ศ. 28 ส.ค. เยือน พบ Crystal Palace · การจบสกอร์ − 4 ประตูจากค่าคาด 1.45 (+2.55)

ศ. 28 ส.ค. เยือน พบ Crystal Palace · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 0.85 → 0.61 xG คู่แข่ง 0.30 → 0.27

ศ. 28 ส.ค. เยือน พบ Crystal Palace · ผู้รักษาประตู − เซฟ 1 ครั้ง

ศ. 28 ส.ค. เยือน พบ Crystal Palace · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 9/18 (50 %)

ศ. 28 ส.ค. เยือน พบ Crystal Palace · ไลน์รับ + จับล้ำหน้าคู่แข่ง 3 ครั้ง

ศ. 28 ส.ค. เยือน พบ Crystal Palace · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 10 ครั้ง

ศ. 28 ส.ค. เยือน พบ Crystal Palace · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 49 % (52/107)

ศ. 28 ส.ค. เยือน พบ Crystal Palace · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 72 % ดวล 49 %

ศ. 28 ส.ค. เยือน พบ Crystal Palace · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 2

ศ. 28 ส.ค. เยือน พบ Crystal Palace · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 9)

ศ. 28 ส.ค. เยือน พบ Crystal Palace · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 12/18

ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Coventry · การจบสกอร์ + 1 ประตูจากค่าคาด 2.12 (-1.12)

ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Coventry · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 1.08 → 1.04 xG คู่แข่ง 0.73 → 0.64

ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Coventry · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง

ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Coventry · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 4/15 (27 %)

ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Coventry · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 7 ครั้ง

ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Coventry · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 59 % (63/107)

ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Coventry · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 78 % ดวล 59 %

ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Coventry · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 5

ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Coventry · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 12)

ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Coventry · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 14/15

ข้อค้นพบคือสิ่งที่วัดได้หนึ่งอย่างจากหนึ่งนัด เครื่องหมาย + สนับสนุนแนวโน้ม ส่วน − แย้ง

Suljetut hypoteesit (5)

สิ่งที่ปิดแล้วจะไม่ถูกลบ: มันบอกว่าเราคิดอะไรและทำไมความเห็นจึงเปลี่ยน

สมมติฐานที่ 1 · เขตโทษของตัวเอง สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

คู่แข่งดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ง่ายเกินไป

สนับสนุน

+ อา. 20.9. เหย้า พบ Sunderland: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 14 ครั้ง (รวม 17)

+ ส. 5.9. เหย้า พบ Coventry: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 12)

แย้ง

− อา. 23.8. เหย้า พบ Bournemouth: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 4 ครั้ง (รวม 5)

− อา. 13.9. เยือน พบ Manchester United: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 16)

− อา. 11.10. เยือน พบ Liverpool: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 13)

− ศ. 28.8. เยือน พบ Crystal Palace: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 9)

ฤดูกาลที่แล้ว โดนยิง 9.7 ครั้งในนัดนี้ (ไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป จำนวนการยิงที่เสียในเขตโทษจะลดลงต่ำกว่าแปดครั้งไหม?

สมมติฐานที่ 2 · การครองบอลและการแย่งบอล สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

อาจครองบอลได้โดยไม่ชนะการแย่งบอล

สนับสนุน

+ อา. 20.9. เหย้า พบ Sunderland: ครองบอล 55 % ดวล 41 %

+ ศ. 28.8. เยือน พบ Crystal Palace: ครองบอล 72 % ดวล 49 %

แย้ง

− อา. 23.8. เหย้า พบ Bournemouth: ครองบอล 66 % ดวล 54 %

− อา. 13.9. เยือน พบ Manchester United: ครองบอล 45 % ดวล 53 %

− อา. 11.10. เยือน พบ Liverpool: ครองบอล 65 % ดวล 54 %

− ส. 5.9. เหย้า พบ Coventry: ครองบอล 78 % ดวล 59 %

บททดสอบถัดไป สมดุลการแย่งบอลจะพลิกไหมเมื่อคู่แข่งเพรสซิ่งสูงขึ้น?

สมมติฐานที่ 3 · ผู้รักษาประตู สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

ระดับของผู้รักษาประตูอาจกลายเป็นตัวชี้ขาดของทีม

สนับสนุน

+ อา. 20.9. เหย้า พบ Sunderland: เซฟ 4 ครั้ง

+ อา. 11.10. เยือน พบ Liverpool: เซฟ 6 ครั้ง

แย้ง

− อา. 23.8. เหย้า พบ Bournemouth: เซฟ 3 ครั้ง

− อา. 13.9. เยือน พบ Manchester United: เซฟ 3 ครั้ง

− ศ. 28.8. เยือน พบ Crystal Palace: เซฟ 1 ครั้ง

− ส. 5.9. เหย้า พบ Coventry: เซฟ 3 ครั้ง

ฤดูกาลที่แล้ว ลูกยิงตรงกรอบถูกหยุดไว้ 72 % (เสีย 35 จาก 127) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ระดับการเซฟจะคงอยู่ไหมเมื่อคุณภาพการยิงเปลี่ยนไป?

สมมติฐานที่ 4 · ความแม่นยำในการยิง สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

การยิงดูเหมือนตรงกรอบไม่บ่อยเท่าที่ควร

สนับสนุน

+ อา. 11.10. เยือน พบ Liverpool: ยิงตรงกรอบ 4/15 (27 %)

+ ส. 5.9. เหย้า พบ Coventry: ยิงตรงกรอบ 4/15 (27 %)

แย้ง

− อา. 23.8. เหย้า พบ Bournemouth: ยิงตรงกรอบ 6/13 (46 %)

− อา. 20.9. เหย้า พบ Sunderland: ยิงตรงกรอบ 6/16 (38 %)

− อา. 13.9. เยือน พบ Manchester United: ยิงตรงกรอบ 2/6 (33 %)

− ศ. 28.8. เยือน พบ Crystal Palace: ยิงตรงกรอบ 9/18 (50 %)

ฤดูกาลที่แล้ว 34 % ของลูกยิงตรงกรอบ (205 / 595) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป สัดส่วนการยิงตรงกรอบจะขึ้นเกินหนึ่งในสามไหม?

สมมติฐานที่ 5 · ลูกตั้งเตะ สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

ลูกตั้งเตะอาจยังไม่ให้ผล

สนับสนุน

ไม่มีหลักฐานสนับสนุนอีกต่อไป

แย้ง

− อา. 23.8. เหย้า พบ Bournemouth: เตะมุม 8 ครั้ง เสีย 3

− อา. 20.9. เหย้า พบ Sunderland: เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 5

− อา. 13.9. เยือน พบ Manchester United: เตะมุม 7 ครั้ง เสีย 6

− อา. 11.10. เยือน พบ Liverpool: เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 5

− ศ. 28.8. เยือน พบ Crystal Palace: เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 2

− ส. 5.9. เหย้า พบ Coventry: เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 5

ฤดูกาลที่แล้ว เตะมุม 6.5 ครั้งในนัดนี้ เสีย 3.8 ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ลูกเตะมุมหรือฟรีคิกจะกลายเป็นประตูในนัดต่อ ๆ ไปไหม?

● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน

ตัวเลขที่วัดได้ของฤดูกาล
สไตล์การเล่น · ฤดูกาล 2026-27

ไลน์รับ: ไลน์ระดับกลาง: คู่แข่งล้ำหน้า 12 ครั้ง ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ล้ำหน้าและตำแหน่งการยิง

การขึ้นเกม: ขึ้นเกมแบบคุมจังหวะ: จ่าย 44.3 ครั้งต่อการยิง (มากอันดับ 1./20 ของลีก) ครองบอล 64 % ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · การจ่ายบอลและการยิง

ลูกตั้งเตะ: เกมรุกได้เตะมุม 37 ครั้ง (อันดับ 3./20 ของลีก) ยังไม่มีประตูลูกโหม่ง; เกมรับเสียเตะมุม 26 ครั้ง (15./20) ยังไม่เสียประตูลูกโหม่ง ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ลูกเตะมุมและประเภทประตู

ครึ่งหลัง: ผลผลิตเทไปครึ่งหลัง (5+11 ประตู); แดนตัวเองแน่นขึ้นช่วงท้าย (เสีย 3+2); ภัยคุกคามของตัวเองเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (3.29 → 7.91 xG); ภัยคุกคามของคู่แข่งคงที่ (3.86 → 4.30 xG); เปลี่ยนตัวแรกเฉลี่ยนาทีที่ 62 ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ประตูและการเปลี่ยนตัวตามนาที

เมื่อขึ้นนำ: สถานะนำพัง: นำ 3 ครั้งเมื่อจบครึ่งแรก แต่ผลไม่อยู่ (xG คู่แข่ง 3.86 → 4.30) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง

ครึ่งแรก0.550.64ครึ่งหลัง1.320.72

ภัยคุกคามรายครึ่งจาก 6 นัด (สีทอง = Man City): ภัยคุกคามของตัวเองเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (+4.62 xG) ของคู่แข่งเพิ่มขึ้น (+0.44) การแบ่งสองครึ่ง ไม่ใช่เส้นรายนาที

กำลังติดตาม · ฤดูกาล 2026-27

ครึ่งหลังคมขึ้น: ภัยคุกคามเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (xG ครึ่งหลัง – ครึ่งแรก +4.62) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน
ติดตามว่าความคมในครึ่งหลังจะเกิดซ้ำหรือไม่: มาจากโครงสร้างหรือจากคู่แข่ง

หนึ่งนัดยังไม่ใช่แนวโน้ม แต่ละแถวจึงบอกว่าเราจะติดตามอะไรต่อไป

ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้ว
มุมมองนักวิเคราะห์
อัตราลดลงของ Man City ในช่วง 4-1-4-1
ก่อนเปลี่ยน 5 นัด อัตราแต้มและ xGD ของ Man City คือ 2.6 และ +0.9 ต่อนัด ในช่วง 4-1-4-1 จำนวน 5 นัด อัตราลดลง: 1.2 แต้ม และ xGD +0.0 ต่อนัด การเปลี่ยนแผนเกิดขึ้นตรงกับจุดเปลี่ยน แต่ไม่ได้อธิบายได้ด้วยตัวเองทั้งหมด
บทสรุปเชิงวิเคราะห์ การเสียสถานะนำ (18 แต้มใน 8 นัด) และการเสียประตูที่เทไปครึ่งหลัง (71 %) เป็นสองมาตรวัดของปรากฏการณ์เดียว: เกมหลุดมือช่วงท้าย นี่ไม่ใช่เรื่องฝีมือเกมรับแต่คือความอึด ให้ดูจังหวะการเปลี่ยนตัว ไม่ใช่แผนเริ่มต้น ○ การตีความ · ตัวเลขทุกตัวคำนวณจากฤดูกาล 2025-26 ●
ข้อค้นพบ
Matheus Nunes ผลิตผลงานเกินมาตรฐานกองหลัง: มีส่วนกับประตู 9 ครั้ง
Antoine Semenyo ทำเกินคาดชัดเจน: มีส่วนกับประตู 23 ครั้ง เทียบ xGI 14.2
● ฤดูกาล 2025-26 · การมีส่วนร่วมกับประตูจากข้อมูลรายนัดทั้งฤดูกาล
● ฤดูกาลของ Man City ลงเอยตรงที่ผลงานชี้: อันดับ 2 และ 1
● เจอแมนซิตี้เกมจ่ายบอลสะดุด: คู่แข่งจ่ายต่ำกว่าระดับตัวเอง 54 ครั้ง ระดับท็อป 7
● รักษาระดับได้ทั้งฤดูกาล: จาก 10 เดือน มีเพียง 1 เดือนที่ติดลบ
แนวรุก: ใครทำประตูและแอสซิสต์
การจบสกอร์
ประตู เทียบ xG
การสร้างโอกาส
แอสซิสต์ เทียบ xA
กองหลัง−0.5+5.4
กองกลาง+7.7+3.1
กองหน้า+1.9+2.5
แนวรับ ระดับทีม
การสกัดโอกาส
อันตรายน้อย
+9.5
การเซฟ
เสียประตู เทียบ โอกาส
+7.7
โปรไฟล์ข้อมูล · สไตล์ ลักษณะ ผลงาน ●
สไตล์การเล่น เก็บบอล: ครองบอล 60 % และจ่าย 587 ครั้งต่อนัด (อันดับ 1. ของลีก). ไลน์รับสูง: คู่แข่งล้ำหน้า 2.9 ครั้งต่อนัด (อันดับ 1. ของลีก). การทำประตูกระจายทั้งสองครึ่ง (47 % ในครึ่งหลัง). การหมุนเวียน 2.4 การเปลี่ยนตัวจริงต่อนัด. ● ฤดูกาล 2025-26 · แบ่งครึ่งจากข้อมูลผล · การหมุนเวียนจากข้อมูลรายนัด · สไตล์จากสถิตินัด (ครองบอล จ่ายบอล ล้ำหน้า)
ลักษณะ กู้คืน 1 แต้มจากสถานะตามหลัง (1 นัด) และเสีย 18 แต้มจากสถานะนำ (8 นัด) นัดที่ห่างกันหนึ่งประตู 9–4. เหย้ากับเยือนสมดุล: 45 / 33 แต้ม ● ฤดูกาล 2025-26 · การพลิกสถานการณ์ HT–FT จากข้อมูลผลการแข่งขัน
ผลงาน ลูกยิงตรงกรอบเข้าประตู 38 % ส่วนที่โดนยิงเข้า 28 % เตะมุม 6.5 ต่อ 3.8 ต่อนัด · เหลือง 67 ตลอดฤดูกาล ● ฤดูกาล 2025-26 · ยิงตรงกรอบ ลูกเตะมุม และใบเหลืองใบแดง จากข้อมูลผลการแข่งขัน
เปลี่ยนแผนการเล่น · เบื้องต้น
● ● 4-3-2-1 → 4-1-4-1 · แต้ม 2.6 → 1.2 ต่อนัด · xGD 0.9 → 0.0 · ก่อน 5 นัด หลัง 5 นัด
สัญญาณ โปรไฟล์อยู่ตัวแล้ว ฤดูกาล 2026-27 ●
สิ่งที่เรายังไม่รู้
ไม่มีสมมติฐานที่ใช้งานอยู่

เอกลักษณ์ของทีม

MC

สนามเหย้า

Etihad Stadium

เอทิฮัดสเตเดียมสร้างเพื่อคอมมอนเวลธ์เกมส์ 2002 และซิตี้ย้ายจากเมนโร้ดปี 2003

แหล่ง: Manchester City FC (mancity.com), 2002 Commonwealth Games legacy

ความทรงจำของทีม

10.06 · 2023

แชมป์ Champions League

แมนซิตี้ชนะอินเตอร์ 1-0 ในนัดชิงแชมเปียนส์ลีกที่อิสตันบูล คว้าทริปเปิลแชมป์

แหล่ง: UEFA (uefa.com), Manchester City vs Inter, Mestarien liigan finaali 10.6.2023