
ทีมของฉัน
Man City
”Superbia in Proelio”, ylpeys taistelussa
ภาพรวมทีม
● ฤดูกาล 2026-27 · แผนการเล่นล่าสุด · นัดที่ 6
การตรวจสอบถัดไป
นัดที่แล้ว
Liverpool – Man City 0–3 (ครึ่งแรก 0–0) · ประตู: Doku, Cherki, Haaland
พรีวิวย้อนหลัง
ไม่มีการเผยแพร่พรีวิวก่อนนัดนี้ พรีวิวด้านล่างสร้างขึ้นหลังจบนัดจากข้อมูลก่อนนัดเท่านั้น (จะได้บทอ่านเดียวกันหากทำก่อนนัด) และให้คะแนนเทียบกับสิ่งที่เกิดขึ้นจริง
ดูก่อน: แรงกดดันปะทะแนวรับ Man City ยิงฤดูกาลนี้เฉลี่ย 13.6 ครั้งต่อนัด (อันดับ 10 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 15.7 อันดับ 2) ส่วน Liverpool เสียการยิง 11.6 ครั้ง (อันดับ 6) จำนวนลูกยิงของนัดนี้จะบอกว่าตัวเลขไหนเป็นจริง
สิ่งที่เกิดขึ้น: แรงกดยังอยู่: ยิง 15 ครั้ง (ฐาน 13.6 คู่แข่งเสียเฉลี่ย 11.6)
แล้วดู: การจบสกอร์ปะทะผู้รักษาประตู Man City ทำประตูฤดูกาลนี้จาก 19.1 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิง (อันดับ 1 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 12.9 อันดับ 2) ส่วน Liverpool เซฟได้ 77.8 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิงเข้ากรอบ (อันดับ 5) ในนัดนี้จะเห็นว่าจำนวนประตูสอดคล้องกับภัยคุกคามหรือไม่
สิ่งที่เกิดขึ้น: การจบสกอร์ยืนระยะ: 3 ประตูจากค่าคาด 1.35 (+1.65) ยิงเข้า 20 % ของลูกยิง
อย่างที่สาม: ลูกตั้งเตะ Man City ได้เตะมุมฤดูกาลนี้เฉลี่ย 6.2 ครั้งต่อนัด (อันดับ 4 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 6.5 อันดับ 1) ส่วน Liverpool เสียเตะมุม 4.4 (อันดับ 16) ความคาดหมายคืออย่างน้อย 4 ลูก
สิ่งที่เกิดขึ้น: เป็นไปตามคาด: เตะมุม 6 (คาด 4), 3 ประตู
อย่างที่สี่: ครึ่งหลังคมขึ้น. ภัยคุกคามเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (xG ครึ่งหลัง – ครึ่งแรก +3.49)
สิ่งที่เกิดขึ้น: ครึ่งหลังคมขึ้น เกิดซ้ำในนัดนี้: ภัยคุกคาม 0.11 → 1.24 xG
และอีกอย่าง: นักเตะที่เลือก Erling Haaland คือผู้เล่นที่ดีที่สุดของทีมในการให้คะแนนรายนัดฤดูกาลนี้: เฉลี่ย 33.4 คะแนนใน 5 นัด ติดสามอันดับแรก 3 ครั้ง
สิ่งที่เกิดขึ้น: ตัวชูไม่เป็นจริง: Erling Haaland อยู่อันดับ 5/14 ของทีมในคะแนนนัด และทำ 1+0.
สุดท้าย: สไตล์การเล่น เก็บบอล: ครองบอล 60 % และจ่าย 587 ครั้งต่อนัด (อันดับ 1. ของลีก)
สิ่งที่เกิดขึ้น: คำกล่าวเรื่องสไตล์เป็นจริง: ครองบอล 65 % (ระดับลีก 50 %)
จากนัดนี้: ยืนระยะ 5/6
ผลอ่านจากข้อมูลรายนัด ● จะบันทึกทั้งที่เข้าเป้าและที่พลาดไว้ในผลงานที่ผ่านมา
มุมผู้จัดการทีม · แฟนตาซี




ระดับตั้งต้นของทีม
ทีมเข้าถึงกรอบได้: ยิงในกรอบ 11/13 (อา. 23.8. เหย้า พบ Bournemouth)
15 นาทีสุดท้าย · Man City ได้ 3 คะแนนหลังนาทีที่ 75
ทีมดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ซ้ำ ๆ
+ อา. 23.8. เหย้า พบ Bournemouth: ยิงจากในกรอบ 11/13
− อา. 13.9. เยือน พบ Manchester United: ยิงจากในกรอบ 2/6
ฤดูกาลที่แล้ว ยิง 15.7 ครั้งในนัดนี้ (ฤดูกาลก่อนไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ จึงเทียบด้วยจำนวนลูกยิง)
บททดสอบถัดไป การยิงในเขตโทษจะยังเกินแปดครั้งไหมเมื่อคู่แข่งตั้งรับลึกขึ้น?
สมมติฐานอื่นที่ติดตาม (5)
สมมติฐานที่ 2 · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด
ความอันตรายดูเหมือนเทไปที่ครึ่งหลัง
สนับสนุน
+ อา. 23.8. เหย้า พบ Bournemouth: ภัยของตัวเอง 0.49 → 1.87 xG คู่แข่ง 0.55 → 0.08
+ อา. 20.9. เหย้า พบ Sunderland: ภัยของตัวเอง 0.67 → 2.14 xG คู่แข่ง 1.57 → 2.00
+ อา. 13.9. เยือน พบ Manchester United: ภัยของตัวเอง 0.09 → 1.01 xG คู่แข่ง 0.20 → 0.80
+ อา. 11.10. เยือน พบ Liverpool: ภัยของตัวเอง 0.11 → 1.24 xG คู่แข่ง 0.51 → 0.51
แย้ง
− ศ. 28.8. เยือน พบ Crystal Palace: ภัยของตัวเอง 0.85 → 0.61 xG คู่แข่ง 0.30 → 0.27
− ส. 5.9. เหย้า พบ Coventry: ภัยของตัวเอง 1.08 → 1.04 xG คู่แข่ง 0.73 → 0.64
ฤดูกาลที่แล้ว 47 % ของประตูมาในครึ่งหลัง (36 / 77)
บททดสอบถัดไป ความอันตรายจะยังเพิ่มขึ้นจากครึ่งแรกไปครึ่งหลังไหม แม้ในเกมที่สูสี?
สมมติฐานที่ 3 · การแย่งบอลตัวต่อตัว สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด
การแย่งบอลตัวต่อตัวดูเหมือนเป็นตัวขับเคลื่อนเกมของทีม
สนับสนุน
+ อา. 23.8. เหย้า พบ Bournemouth: ชนะดวล 54 % (46/85)
+ อา. 13.9. เยือน พบ Manchester United: ชนะดวล 53 % (53/100)
+ อา. 11.10. เยือน พบ Liverpool: ชนะดวล 54 % (54/100)
+ ส. 5.9. เหย้า พบ Coventry: ชนะดวล 59 % (63/107)
แย้ง
− อา. 20.9. เหย้า พบ Sunderland: ชนะดวล 41 % (39/96)
− ศ. 28.8. เยือน พบ Crystal Palace: ชนะดวล 49 % (52/107)
บททดสอบถัดไป อัตราชนะการแย่งบอลจะยังเกินครึ่งไหม แม้เจอคู่แข่งที่ครองบอลเหนือกว่า?
สมมติฐานที่ 4 · วินัย สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด
ราคาที่ต้องจ่ายเรื่องวินัยอาจแพงขึ้น
สนับสนุน
+ อา. 13.9. เยือน พบ Manchester United: โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 10 ครั้ง
+ อา. 11.10. เยือน พบ Liverpool: โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 14 ครั้ง
+ ศ. 28.8. เยือน พบ Crystal Palace: โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 10 ครั้ง
แย้ง
− อา. 23.8. เหย้า พบ Bournemouth: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 11 ครั้ง
− อา. 20.9. เหย้า พบ Sunderland: โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 14 ครั้ง
− ส. 5.9. เหย้า พบ Coventry: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 7 ครั้ง
ฤดูกาลที่แล้ว ในนัดนี้โดนใบ 1.8 ใบ และฟาวล์ 9.7 ครั้ง
บททดสอบถัดไป ใบเหลืองจะสะสมจนโดนแบน หรือฟาวล์จะกลายเป็นการเสียประตูไหม?
สมมติฐานที่ 5 · ไลน์รับ สถานะ · ใหม่ · 2 นัด
ไลน์รับดูเหมือนยืนสูง
สนับสนุน
+ อา. 13.9. เยือน พบ Manchester United: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 4 ครั้ง
+ ศ. 28.8. เยือน พบ Crystal Palace: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 3 ครั้ง
แย้ง
ยังไม่มีหลักฐานแย้ง
บททดสอบถัดไป กับดักล้ำหน้าจะยังทำงานไหมเมื่อเจอคู่แข่งที่เล่นตรงไปตรงมามากกว่า?
สมมติฐานที่ 6 · การจบสกอร์ สถานะ · กำลังแย่ลง · 4 นัด
การทำประตูอาจยังคงต่ำกว่าโอกาสที่สร้างได้
สนับสนุน
+ ส. 5.9. เหย้า พบ Coventry: 1 ประตูจากค่าคาด 2.12 (-1.12)
แย้ง
− อา. 20.9. เหย้า พบ Sunderland: 5 ประตูจากค่าคาด 2.82 (+2.18)
− อา. 11.10. เยือน พบ Liverpool: 3 ประตูจากค่าคาด 1.35 (+1.65)
− ศ. 28.8. เยือน พบ Crystal Palace: 4 ประตูจากค่าคาด 1.45 (+2.55)
ฤดูกาลที่แล้ว 2.0 ประตูจากการยิง 15.7 ครั้งในนัดนี้ คิดเป็น 13 % ของลูกยิง
บททดสอบถัดไป จำนวนประตูจะขยับเข้าใกล้ค่าคาดหวังในนัดหน้าไหม?
แสดง 60 ข้อค้นพบ
อา. 23 ส.ค. เหย้า พบ Bournemouth · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.49 → 1.87 xG คู่แข่ง 0.55 → 0.08
อา. 23 ส.ค. เหย้า พบ Bournemouth · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง
อา. 23 ส.ค. เหย้า พบ Bournemouth · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 6/13 (46 %)
อา. 23 ส.ค. เหย้า พบ Bournemouth · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 11 ครั้ง
อา. 23 ส.ค. เหย้า พบ Bournemouth · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 54 % (46/85)
อา. 23 ส.ค. เหย้า พบ Bournemouth · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 66 % ดวล 54 %
อา. 23 ส.ค. เหย้า พบ Bournemouth · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 8 ครั้ง เสีย 3
อา. 23 ส.ค. เหย้า พบ Bournemouth · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 4 ครั้ง (รวม 5)
อา. 23 ส.ค. เหย้า พบ Bournemouth · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 11/13
อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Sunderland · การจบสกอร์ − 5 ประตูจากค่าคาด 2.82 (+2.18)
อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Sunderland · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.67 → 2.14 xG คู่แข่ง 1.57 → 2.00
อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Sunderland · ผู้รักษาประตู + เซฟ 4 ครั้ง
อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Sunderland · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 6/16 (38 %)
อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Sunderland · วินัย − โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 14 ครั้ง
อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Sunderland · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 41 % (39/96)
อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Sunderland · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 55 % ดวล 41 %
อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Sunderland · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 5
อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Sunderland · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 14 ครั้ง (รวม 17)
อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Sunderland · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 12/16
อา. 13 ก.ย. เยือน พบ Manchester United · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.09 → 1.01 xG คู่แข่ง 0.20 → 0.80
อา. 13 ก.ย. เยือน พบ Manchester United · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง
อา. 13 ก.ย. เยือน พบ Manchester United · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 2/6 (33 %)
อา. 13 ก.ย. เยือน พบ Manchester United · ไลน์รับ + จับล้ำหน้าคู่แข่ง 4 ครั้ง
อา. 13 ก.ย. เยือน พบ Manchester United · วินัย + โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 10 ครั้ง
อา. 13 ก.ย. เยือน พบ Manchester United · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 53 % (53/100)
อา. 13 ก.ย. เยือน พบ Manchester United · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 45 % ดวล 53 %
อา. 13 ก.ย. เยือน พบ Manchester United · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 7 ครั้ง เสีย 6
อา. 13 ก.ย. เยือน พบ Manchester United · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 16)
อา. 13 ก.ย. เยือน พบ Manchester United · แรงกดดันในเขตโทษ − ยิงจากในกรอบ 2/6
อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Liverpool · การจบสกอร์ − 3 ประตูจากค่าคาด 1.35 (+1.65)
อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Liverpool · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.11 → 1.24 xG คู่แข่ง 0.51 → 0.51
อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Liverpool · ผู้รักษาประตู + เซฟ 6 ครั้ง
อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Liverpool · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 4/15 (27 %)
อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Liverpool · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 14 ครั้ง
อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Liverpool · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 54 % (54/100)
อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Liverpool · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 65 % ดวล 54 %
อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Liverpool · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 5
อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Liverpool · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 13)
อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Liverpool · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 8/15
ศ. 28 ส.ค. เยือน พบ Crystal Palace · การจบสกอร์ − 4 ประตูจากค่าคาด 1.45 (+2.55)
ศ. 28 ส.ค. เยือน พบ Crystal Palace · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 0.85 → 0.61 xG คู่แข่ง 0.30 → 0.27
ศ. 28 ส.ค. เยือน พบ Crystal Palace · ผู้รักษาประตู − เซฟ 1 ครั้ง
ศ. 28 ส.ค. เยือน พบ Crystal Palace · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 9/18 (50 %)
ศ. 28 ส.ค. เยือน พบ Crystal Palace · ไลน์รับ + จับล้ำหน้าคู่แข่ง 3 ครั้ง
ศ. 28 ส.ค. เยือน พบ Crystal Palace · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 10 ครั้ง
ศ. 28 ส.ค. เยือน พบ Crystal Palace · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 49 % (52/107)
ศ. 28 ส.ค. เยือน พบ Crystal Palace · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 72 % ดวล 49 %
ศ. 28 ส.ค. เยือน พบ Crystal Palace · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 2
ศ. 28 ส.ค. เยือน พบ Crystal Palace · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 9)
ศ. 28 ส.ค. เยือน พบ Crystal Palace · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 12/18
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Coventry · การจบสกอร์ + 1 ประตูจากค่าคาด 2.12 (-1.12)
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Coventry · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 1.08 → 1.04 xG คู่แข่ง 0.73 → 0.64
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Coventry · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Coventry · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 4/15 (27 %)
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Coventry · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 7 ครั้ง
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Coventry · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 59 % (63/107)
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Coventry · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 78 % ดวล 59 %
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Coventry · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 5
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Coventry · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 12)
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Coventry · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 14/15
Suljetut hypoteesit (5)
สมมติฐานที่ 1 · เขตโทษของตัวเอง สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
คู่แข่งดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ง่ายเกินไป
สนับสนุน
+ อา. 20.9. เหย้า พบ Sunderland: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 14 ครั้ง (รวม 17)
+ ส. 5.9. เหย้า พบ Coventry: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 12)
แย้ง
− อา. 23.8. เหย้า พบ Bournemouth: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 4 ครั้ง (รวม 5)
− อา. 13.9. เยือน พบ Manchester United: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 16)
− อา. 11.10. เยือน พบ Liverpool: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 13)
− ศ. 28.8. เยือน พบ Crystal Palace: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 9)
ฤดูกาลที่แล้ว โดนยิง 9.7 ครั้งในนัดนี้ (ไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ)
บททดสอบถัดไป จำนวนการยิงที่เสียในเขตโทษจะลดลงต่ำกว่าแปดครั้งไหม?
สมมติฐานที่ 2 · การครองบอลและการแย่งบอล สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
อาจครองบอลได้โดยไม่ชนะการแย่งบอล
สนับสนุน
+ อา. 20.9. เหย้า พบ Sunderland: ครองบอล 55 % ดวล 41 %
+ ศ. 28.8. เยือน พบ Crystal Palace: ครองบอล 72 % ดวล 49 %
แย้ง
− อา. 23.8. เหย้า พบ Bournemouth: ครองบอล 66 % ดวล 54 %
− อา. 13.9. เยือน พบ Manchester United: ครองบอล 45 % ดวล 53 %
− อา. 11.10. เยือน พบ Liverpool: ครองบอล 65 % ดวล 54 %
− ส. 5.9. เหย้า พบ Coventry: ครองบอล 78 % ดวล 59 %
บททดสอบถัดไป สมดุลการแย่งบอลจะพลิกไหมเมื่อคู่แข่งเพรสซิ่งสูงขึ้น?
สมมติฐานที่ 3 · ผู้รักษาประตู สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
ระดับของผู้รักษาประตูอาจกลายเป็นตัวชี้ขาดของทีม
สนับสนุน
+ อา. 20.9. เหย้า พบ Sunderland: เซฟ 4 ครั้ง
+ อา. 11.10. เยือน พบ Liverpool: เซฟ 6 ครั้ง
แย้ง
− อา. 23.8. เหย้า พบ Bournemouth: เซฟ 3 ครั้ง
− อา. 13.9. เยือน พบ Manchester United: เซฟ 3 ครั้ง
− ศ. 28.8. เยือน พบ Crystal Palace: เซฟ 1 ครั้ง
− ส. 5.9. เหย้า พบ Coventry: เซฟ 3 ครั้ง
ฤดูกาลที่แล้ว ลูกยิงตรงกรอบถูกหยุดไว้ 72 % (เสีย 35 จาก 127)
บททดสอบถัดไป ระดับการเซฟจะคงอยู่ไหมเมื่อคุณภาพการยิงเปลี่ยนไป?
สมมติฐานที่ 4 · ความแม่นยำในการยิง สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
การยิงดูเหมือนตรงกรอบไม่บ่อยเท่าที่ควร
สนับสนุน
+ อา. 11.10. เยือน พบ Liverpool: ยิงตรงกรอบ 4/15 (27 %)
+ ส. 5.9. เหย้า พบ Coventry: ยิงตรงกรอบ 4/15 (27 %)
แย้ง
− อา. 23.8. เหย้า พบ Bournemouth: ยิงตรงกรอบ 6/13 (46 %)
− อา. 20.9. เหย้า พบ Sunderland: ยิงตรงกรอบ 6/16 (38 %)
− อา. 13.9. เยือน พบ Manchester United: ยิงตรงกรอบ 2/6 (33 %)
− ศ. 28.8. เยือน พบ Crystal Palace: ยิงตรงกรอบ 9/18 (50 %)
ฤดูกาลที่แล้ว 34 % ของลูกยิงตรงกรอบ (205 / 595)
บททดสอบถัดไป สัดส่วนการยิงตรงกรอบจะขึ้นเกินหนึ่งในสามไหม?
สมมติฐานที่ 5 · ลูกตั้งเตะ สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
ลูกตั้งเตะอาจยังไม่ให้ผล
สนับสนุน
ไม่มีหลักฐานสนับสนุนอีกต่อไป
แย้ง
− อา. 23.8. เหย้า พบ Bournemouth: เตะมุม 8 ครั้ง เสีย 3
− อา. 20.9. เหย้า พบ Sunderland: เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 5
− อา. 13.9. เยือน พบ Manchester United: เตะมุม 7 ครั้ง เสีย 6
− อา. 11.10. เยือน พบ Liverpool: เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 5
− ศ. 28.8. เยือน พบ Crystal Palace: เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 2
− ส. 5.9. เหย้า พบ Coventry: เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 5
ฤดูกาลที่แล้ว เตะมุม 6.5 ครั้งในนัดนี้ เสีย 3.8
บททดสอบถัดไป ลูกเตะมุมหรือฟรีคิกจะกลายเป็นประตูในนัดต่อ ๆ ไปไหม?
ตัวเลขที่วัดได้ของฤดูกาล
ไลน์รับ: ไลน์ระดับกลาง: คู่แข่งล้ำหน้า 12 ครั้ง
การขึ้นเกม: ขึ้นเกมแบบคุมจังหวะ: จ่าย 44.3 ครั้งต่อการยิง (มากอันดับ 1./20 ของลีก) ครองบอล 64 %
ลูกตั้งเตะ: เกมรุกได้เตะมุม 37 ครั้ง (อันดับ 3./20 ของลีก) ยังไม่มีประตูลูกโหม่ง; เกมรับเสียเตะมุม 26 ครั้ง (15./20) ยังไม่เสียประตูลูกโหม่ง
ครึ่งหลัง: ผลผลิตเทไปครึ่งหลัง (5+11 ประตู); แดนตัวเองแน่นขึ้นช่วงท้าย (เสีย 3+2); ภัยคุกคามของตัวเองเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (3.29 → 7.91 xG); ภัยคุกคามของคู่แข่งคงที่ (3.86 → 4.30 xG); เปลี่ยนตัวแรกเฉลี่ยนาทีที่ 62
เมื่อขึ้นนำ: สถานะนำพัง: นำ 3 ครั้งเมื่อจบครึ่งแรก แต่ผลไม่อยู่ (xG คู่แข่ง 3.86 → 4.30)
ครึ่งหลังคมขึ้น: ภัยคุกคามเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (xG ครึ่งหลัง – ครึ่งแรก +4.62)
ติดตามว่าความคมในครึ่งหลังจะเกิดซ้ำหรือไม่: มาจากโครงสร้างหรือจากคู่แข่ง
ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้ว
| การจบสกอร์ ประตู เทียบ xG | การสร้างโอกาส แอสซิสต์ เทียบ xA | |
| กองหลัง | −0.5 | +5.4 |
| กองกลาง | +7.7 | +3.1 |
| กองหน้า | +1.9 | +2.5 |
อันตรายน้อย
เสียประตู เทียบ โอกาส
โปรไฟล์ข้อมูล · สไตล์ ลักษณะ ผลงาน ●
เอกลักษณ์ของทีม
สนามเหย้า
Etihad Stadium
เอทิฮัดสเตเดียมสร้างเพื่อคอมมอนเวลธ์เกมส์ 2002 และซิตี้ย้ายจากเมนโร้ดปี 2003
แหล่ง: Manchester City FC (mancity.com), 2002 Commonwealth Games legacyความทรงจำของทีม
แชมป์ Champions League
แมนซิตี้ชนะอินเตอร์ 1-0 ในนัดชิงแชมเปียนส์ลีกที่อิสตันบูล คว้าทริปเปิลแชมป์
แหล่ง: UEFA (uefa.com), Manchester City vs Inter, Mestarien liigan finaali 10.6.2023