
ทีมของฉัน
Fulham
West London. Calm football. Patient support.
ภาพรวมทีม
● ฤดูกาล 2026-27 · แผนการเล่นล่าสุด · นัดที่ 6
การตรวจสอบถัดไป
นัดที่แล้ว
Ipswich – Fulham 2–1 (ครึ่งแรก 0–0) · ประตู: Sessegnon
พรีวิวย้อนหลัง
ไม่มีการเผยแพร่พรีวิวก่อนนัดนี้ พรีวิวด้านล่างสร้างขึ้นหลังจบนัดจากข้อมูลก่อนนัดเท่านั้น (จะได้บทอ่านเดียวกันหากทำก่อนนัด) และให้คะแนนเทียบกับสิ่งที่เกิดขึ้นจริง
ดูก่อน: แรงกดดันปะทะแนวรับ Fulham ยิงฤดูกาลนี้เฉลี่ย 14.4 ครั้งต่อนัด (อันดับ 7 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 12.7 อันดับ 10) ส่วน Ipswich เสียการยิง 17.2 ครั้ง (อันดับ 18) จำนวนลูกยิงของนัดนี้จะบอกว่าตัวเลขไหนเป็นจริง
สิ่งที่เกิดขึ้น: เกมรับชนะ: ยิง 13 ครั้ง (ฐาน 14.4 คู่แข่งเสียเฉลี่ย 17.2)
แล้วดู: การจบสกอร์ปะทะผู้รักษาประตู Fulham ทำประตูฤดูกาลนี้จาก 6.9 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิง (อันดับ 17 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 9.8 อันดับ 18) ส่วน Ipswich เซฟได้ 60.7 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิงเข้ากรอบ (อันดับ 17) ในนัดนี้จะเห็นว่าจำนวนประตูสอดคล้องกับภัยคุกคามหรือไม่
สิ่งที่เกิดขึ้น: ผู้รักษาประตูและการจบสกอร์ชนะทั้งทีม: 1 ประตูจากที่คาด 1.87 (-0.87), 8 % ของลูกยิงเป็นประตู
อย่างที่สาม: จังหวะเกมของแต่ละครึ่ง ฤดูกาลที่แล้ว Fulham ทำ 62 เปอร์เซ็นต์ของประตูในครึ่งหลัง ส่วน liigan taso ทำ 57 เปอร์เซ็นต์ ถ้าส่วนต่างนี้คงอยู่ ภัยคุกคามช่วงท้ายจะเทไปทาง Fulham
สิ่งที่เกิดขึ้น: ครึ่งหลังคมกว่า: ภัยคุกคาม 0.48 → 1.39 xG ยิง 7 → 6.
อย่างที่สี่: ลูกตั้งเตะไร้ผลผลิต เตะมุม 28 ครั้ง (อันดับ 5/20 ของลีก) และ 5 ประตู
สิ่งที่เกิดขึ้น: ลูกตั้งเตะไร้ผลผลิต พลิกในนัดนี้: เตะมุม 5 ครั้ง และ 1 ประตู
และอีกอย่าง: แรงกดในกรอบให้ผล. ยิงในกรอบ 53 ครั้ง (อันดับ 5./20 ของลีก) ได้ 5 ประตู ยิงรวม 70 (9./20)
สิ่งที่เกิดขึ้น: แรงกดในกรอบให้ผล พลิกในนัดนี้: ยิงในกรอบ 9 ครั้ง 1 ประตู โดนยิง 11 ครั้ง
สุดท้าย: นักเตะที่เลือก Josh King คือผู้เล่นที่ดีที่สุดของทีมในการให้คะแนนรายนัดฤดูกาลนี้: เฉลี่ย 21.8 คะแนนใน 5 นัด ติดสามอันดับแรก 2 ครั้ง
สิ่งที่เกิดขึ้น: ตัวชูไม่เป็นจริง: Josh King อยู่อันดับ 5/16 ของทีมในคะแนนนัด
และ: สไตล์การเล่น ไลน์รับสูง: คู่แข่งล้ำหน้า 2.6 ครั้งต่อนัด (อันดับ 3. ของลีก)
สิ่งที่เกิดขึ้น: คำกล่าวเรื่องสไตล์ไม่เป็นจริง: ทำคู่แข่งล้ำหน้า 0 ครั้ง (ระดับลีก 1.5)
จากนัดนี้: ยืนระยะ 1/7
ผลอ่านจากข้อมูลรายนัด ● จะบันทึกทั้งที่เข้าเป้าและที่พลาดไว้ในผลงานที่ผ่านมา
มุมผู้จัดการทีม · แฟนตาซี


▷ แหล่งข้อมูล: Evening Standard

ระดับตั้งต้นของทีม
ประตูไม่ตามจำนวนโอกาส: 0 ประตูจากที่คาด 0.79 (-0.79) (อา. 30.8. เยือน พบ Sunderland)
15 นาทีสุดท้าย · Fulham เสีย 6 คะแนนหลังนาทีที่ 75
นัดถัดไป · พบ Hull City: ความน่าจะเป็นของตลาด ▷ Fulham 56 %, Hull City 20 % แม้ในตาราง Fulham อยู่อันดับ 20 และ Hull City อันดับ 8
การทำประตูอาจยังคงต่ำกว่าโอกาสที่สร้างได้
+ อา. 30.8. เยือน พบ Sunderland: 0 ประตูจากค่าคาด 0.79 (-0.79)
− จ. 24.8. เหย้า พบ Chelsea: 2 ประตูจากค่าคาด 1.35 (+0.65)
ฤดูกาลที่แล้ว 1.2 ประตูจากการยิง 12.7 ครั้งในนัดนี้ คิดเป็น 10 % ของลูกยิง
บททดสอบถัดไป จำนวนประตูจะขยับเข้าใกล้ค่าคาดหวังในนัดหน้าไหม?
สมมติฐานอื่นที่ติดตาม (5)
สมมติฐานที่ 2 · เขตโทษของตัวเอง สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด
คู่แข่งดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ง่ายเกินไป
สนับสนุน
+ อา. 30.8. เยือน พบ Sunderland: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 9 ครั้ง (รวม 12)
+ อา. 20.9. เหย้า พบ Manchester United: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 17 ครั้ง (รวม 29)
+ จ. 24.8. เหย้า พบ Chelsea: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 13 ครั้ง (รวม 18)
+ ส. 12.9. เยือน พบ Liverpool: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 9 ครั้ง (รวม 14)
แย้ง
− ส. 5.9. เหย้า พบ Crystal Palace: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 7 ครั้ง (รวม 10)
− ส. 10.10. เยือน พบ Ipswich: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 7 ครั้ง (รวม 11)
ฤดูกาลที่แล้ว โดนยิง 11.8 ครั้งในนัดนี้ (ไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ)
บททดสอบถัดไป จำนวนการยิงที่เสียในเขตโทษจะลดลงต่ำกว่าแปดครั้งไหม?
สมมติฐานที่ 3 · แรงกดดันในเขตโทษ สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 4 นัด
ทีมดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ซ้ำ ๆ
สนับสนุน
+ อา. 20.9. เหย้า พบ Manchester United: ยิงจากในกรอบ 11/12
+ ส. 5.9. เหย้า พบ Crystal Palace: ยิงจากในกรอบ 22/25
+ ส. 12.9. เยือน พบ Liverpool: ยิงจากในกรอบ 8/10
+ ส. 10.10. เยือน พบ Ipswich: ยิงจากในกรอบ 9/13
แย้ง
ยังไม่มีหลักฐานแย้ง
ฤดูกาลที่แล้ว ยิง 12.7 ครั้งในนัดนี้ (ฤดูกาลก่อนไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ จึงเทียบด้วยจำนวนลูกยิง)
บททดสอบถัดไป การยิงในเขตโทษจะยังเกินแปดครั้งไหมเมื่อคู่แข่งตั้งรับลึกขึ้น?
สมมติฐานที่ 4 · การครองบอลและการแย่งบอล สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด
อาจครองบอลได้โดยไม่ชนะการแย่งบอล
สนับสนุน
+ อา. 30.8. เยือน พบ Sunderland: ครองบอล 58 % ดวล 43 %
+ จ. 24.8. เหย้า พบ Chelsea: ครองบอล 61 % ดวล 47 %
+ ส. 5.9. เหย้า พบ Crystal Palace: ครองบอล 64 % ดวล 45 %
+ ส. 10.10. เยือน พบ Ipswich: ครองบอล 52 % ดวล 49 %
แย้ง
− อา. 20.9. เหย้า พบ Manchester United: ครองบอล 42 % ดวล 49 %
− ส. 12.9. เยือน พบ Liverpool: ครองบอล 44 % ดวล 48 %
บททดสอบถัดไป สมดุลการแย่งบอลจะพลิกไหมเมื่อคู่แข่งเพรสซิ่งสูงขึ้น?
สมมติฐานที่ 5 · วินัย สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 5 นัด
ราคาที่ต้องจ่ายเรื่องวินัยอาจแพงขึ้น
สนับสนุน
+ อา. 30.8. เยือน พบ Sunderland: โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 15 ครั้ง
+ อา. 20.9. เหย้า พบ Manchester United: โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 9 ครั้ง
+ จ. 24.8. เหย้า พบ Chelsea: โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 12 ครั้ง
+ ส. 10.10. เยือน พบ Ipswich: โดนใบ 4 ใบ ฟาวล์ 10 ครั้ง
แย้ง
− ส. 12.9. เยือน พบ Liverpool: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 8 ครั้ง
ฤดูกาลที่แล้ว ในนัดนี้โดนใบ 2.0 ใบ และฟาวล์ 10.9 ครั้ง
บททดสอบถัดไป ใบเหลืองจะสะสมจนโดนแบน หรือฟาวล์จะกลายเป็นการเสียประตูไหม?
สมมติฐานที่ 6 · ไลน์รับ สถานะ · ขัดแย้งกัน · 3 นัด
ไลน์รับดูเหมือนยืนสูง
สนับสนุน
+ จ. 24.8. เหย้า พบ Chelsea: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 3 ครั้ง
+ ส. 5.9. เหย้า พบ Crystal Palace: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 6 ครั้ง
แย้ง
− ส. 10.10. เยือน พบ Ipswich: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง
บททดสอบถัดไป กับดักล้ำหน้าจะยังทำงานไหมเมื่อเจอคู่แข่งที่เล่นตรงไปตรงมามากกว่า?
แสดง 59 ข้อค้นพบ
อา. 30 ส.ค. เยือน พบ Sunderland · การจบสกอร์ + 0 ประตูจากค่าคาด 0.79 (-0.79)
อา. 30 ส.ค. เยือน พบ Sunderland · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 0.46 → 0.32 xG คู่แข่ง 0.07 → 1.69
อา. 30 ส.ค. เยือน พบ Sunderland · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง
อา. 30 ส.ค. เยือน พบ Sunderland · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 0/9 (0 %)
อา. 30 ส.ค. เยือน พบ Sunderland · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 15 ครั้ง
อา. 30 ส.ค. เยือน พบ Sunderland · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 43 % (42/97)
อา. 30 ส.ค. เยือน พบ Sunderland · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 58 % ดวล 43 %
อา. 30 ส.ค. เยือน พบ Sunderland · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 9 ครั้ง (รวม 12)
อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Manchester United · การจบสกอร์ + 1 ประตูจากค่าคาด 1.62 (-0.62)
อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Manchester United · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 1.49 → 0.13 xG คู่แข่ง 1.06 → 0.54
อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Manchester United · ผู้รักษาประตู + เซฟ 5 ครั้ง
อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Manchester United · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 6/12 (50 %)
อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Manchester United · วินัย + โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 9 ครั้ง
อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Manchester United · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 49 % (34/69)
อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Manchester United · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 42 % ดวล 49 %
อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Manchester United · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 3 ครั้ง เสีย 13
อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Manchester United · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 17 ครั้ง (รวม 29)
อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Manchester United · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 11/12
จ. 24 ส.ค. เหย้า พบ Chelsea · การจบสกอร์ − 2 ประตูจากค่าคาด 1.35 (+0.65)
จ. 24 ส.ค. เหย้า พบ Chelsea · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.44 → 0.92 xG คู่แข่ง 1.46 → 0.24
จ. 24 ส.ค. เหย้า พบ Chelsea · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง
จ. 24 ส.ค. เหย้า พบ Chelsea · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 6/14 (43 %)
จ. 24 ส.ค. เหย้า พบ Chelsea · ไลน์รับ + จับล้ำหน้าคู่แข่ง 3 ครั้ง
จ. 24 ส.ค. เหย้า พบ Chelsea · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 12 ครั้ง
จ. 24 ส.ค. เหย้า พบ Chelsea · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 47 % (49/104)
จ. 24 ส.ค. เหย้า พบ Chelsea · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 61 % ดวล 47 %
จ. 24 ส.ค. เหย้า พบ Chelsea · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 4
จ. 24 ส.ค. เหย้า พบ Chelsea · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 13 ครั้ง (รวม 18)
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Crystal Palace · การจบสกอร์ + 2 ประตูจากค่าคาด 3.14 (-1.14)
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Crystal Palace · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 1.60 → 1.54 xG คู่แข่ง 0.30 → 1.67
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Crystal Palace · ผู้รักษาประตู − เซฟ 2 ครั้ง
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Crystal Palace · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 6/25 (24 %)
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Crystal Palace · ไลน์รับ + จับล้ำหน้าคู่แข่ง 6 ครั้ง
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Crystal Palace · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 45 % (36/80)
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Crystal Palace · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 64 % ดวล 45 %
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Crystal Palace · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 7 ครั้ง เสีย 1
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Crystal Palace · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 7 ครั้ง (รวม 10)
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Crystal Palace · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 22/25
ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Liverpool · การจบสกอร์ + 0 ประตูจากค่าคาด 0.70 (-0.70)
ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Liverpool · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 0.40 → 0.30 xG คู่แข่ง 0.52 → 0.76
ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Liverpool · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง
ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Liverpool · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 4/10 (40 %)
ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Liverpool · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 8 ครั้ง
ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Liverpool · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 48 % (35/73)
ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Liverpool · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 44 % ดวล 48 %
ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Liverpool · ลูกตั้งเตะ + เตะมุม 8 ครั้ง เสีย 5
ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Liverpool · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 9 ครั้ง (รวม 14)
ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Liverpool · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 8/10
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Ipswich · การจบสกอร์ + 1 ประตูจากค่าคาด 1.87 (-0.87)
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Ipswich · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.48 → 1.39 xG คู่แข่ง 0.11 → 1.11
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Ipswich · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Ipswich · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 5/13 (38 %)
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Ipswich · ไลน์รับ − จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Ipswich · วินัย + โดนใบ 4 ใบ ฟาวล์ 10 ครั้ง
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Ipswich · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 49 % (44/89)
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Ipswich · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 52 % ดวล 49 %
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Ipswich · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 2
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Ipswich · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 7 ครั้ง (รวม 11)
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Ipswich · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 9/13
Suljetut hypoteesit (5)
สมมติฐานที่ 1 · ความแม่นยำในการยิง สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
การยิงดูเหมือนตรงกรอบไม่บ่อยเท่าที่ควร
สนับสนุน
+ อา. 30.8. เยือน พบ Sunderland: ยิงตรงกรอบ 0/9 (0 %)
+ ส. 5.9. เหย้า พบ Crystal Palace: ยิงตรงกรอบ 6/25 (24 %)
แย้ง
− อา. 20.9. เหย้า พบ Manchester United: ยิงตรงกรอบ 6/12 (50 %)
− จ. 24.8. เหย้า พบ Chelsea: ยิงตรงกรอบ 6/14 (43 %)
− ส. 12.9. เยือน พบ Liverpool: ยิงตรงกรอบ 4/10 (40 %)
− ส. 10.10. เยือน พบ Ipswich: ยิงตรงกรอบ 5/13 (38 %)
ฤดูกาลที่แล้ว 29 % ของลูกยิงตรงกรอบ (138 / 481)
บททดสอบถัดไป สัดส่วนการยิงตรงกรอบจะขึ้นเกินหนึ่งในสามไหม?
สมมติฐานที่ 2 · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
ความอันตรายดูเหมือนเทไปที่ครึ่งหลัง
สนับสนุน
+ จ. 24.8. เหย้า พบ Chelsea: ภัยของตัวเอง 0.44 → 0.92 xG คู่แข่ง 1.46 → 0.24
+ ส. 10.10. เยือน พบ Ipswich: ภัยของตัวเอง 0.48 → 1.39 xG คู่แข่ง 0.11 → 1.11
แย้ง
− อา. 30.8. เยือน พบ Sunderland: ภัยของตัวเอง 0.46 → 0.32 xG คู่แข่ง 0.07 → 1.69
− อา. 20.9. เหย้า พบ Manchester United: ภัยของตัวเอง 1.49 → 0.13 xG คู่แข่ง 1.06 → 0.54
− ส. 5.9. เหย้า พบ Crystal Palace: ภัยของตัวเอง 1.60 → 1.54 xG คู่แข่ง 0.30 → 1.67
− ส. 12.9. เยือน พบ Liverpool: ภัยของตัวเอง 0.40 → 0.30 xG คู่แข่ง 0.52 → 0.76
ฤดูกาลที่แล้ว 62 % ของประตูมาในครึ่งหลัง (29 / 47)
บททดสอบถัดไป ความอันตรายจะยังเพิ่มขึ้นจากครึ่งแรกไปครึ่งหลังไหม แม้ในเกมที่สูสี?
สมมติฐานที่ 3 · ลูกตั้งเตะ สถานะ · ปิดแล้ว · 5 นัด
ลูกตั้งเตะอาจยังไม่ให้ผล
สนับสนุน
+ ส. 12.9. เยือน พบ Liverpool: เตะมุม 8 ครั้ง เสีย 5
แย้ง
− อา. 20.9. เหย้า พบ Manchester United: เตะมุม 3 ครั้ง เสีย 13
− จ. 24.8. เหย้า พบ Chelsea: เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 4
− ส. 5.9. เหย้า พบ Crystal Palace: เตะมุม 7 ครั้ง เสีย 1
− ส. 10.10. เยือน พบ Ipswich: เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 2
ฤดูกาลที่แล้ว เตะมุม 4.9 ครั้งในนัดนี้ เสีย 5.5
บททดสอบถัดไป ลูกเตะมุมหรือฟรีคิกจะกลายเป็นประตูในนัดต่อ ๆ ไปไหม?
สมมติฐานที่ 4 · ผู้รักษาประตู สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
ระดับของผู้รักษาประตูอาจกลายเป็นตัวชี้ขาดของทีม
สนับสนุน
+ อา. 20.9. เหย้า พบ Manchester United: เซฟ 5 ครั้ง
แย้ง
− อา. 30.8. เยือน พบ Sunderland: เซฟ 3 ครั้ง
− จ. 24.8. เหย้า พบ Chelsea: เซฟ 3 ครั้ง
− ส. 5.9. เหย้า พบ Crystal Palace: เซฟ 2 ครั้ง
− ส. 12.9. เยือน พบ Liverpool: เซฟ 3 ครั้ง
− ส. 10.10. เยือน พบ Ipswich: เซฟ 3 ครั้ง
ฤดูกาลที่แล้ว ลูกยิงตรงกรอบถูกหยุดไว้ 66 % (เสีย 51 จาก 149)
บททดสอบถัดไป ระดับการเซฟจะคงอยู่ไหมเมื่อคุณภาพการยิงเปลี่ยนไป?
สมมติฐานที่ 5 · การแย่งบอลตัวต่อตัว สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
การแย่งบอลตัวต่อตัวดูเหมือนเป็นตัวขับเคลื่อนเกมของทีม
สนับสนุน
ไม่มีหลักฐานสนับสนุนอีกต่อไป
แย้ง
− อา. 30.8. เยือน พบ Sunderland: ชนะดวล 43 % (42/97)
− อา. 20.9. เหย้า พบ Manchester United: ชนะดวล 49 % (34/69)
− จ. 24.8. เหย้า พบ Chelsea: ชนะดวล 47 % (49/104)
− ส. 5.9. เหย้า พบ Crystal Palace: ชนะดวล 45 % (36/80)
− ส. 12.9. เยือน พบ Liverpool: ชนะดวล 48 % (35/73)
− ส. 10.10. เยือน พบ Ipswich: ชนะดวล 49 % (44/89)
บททดสอบถัดไป อัตราชนะการแย่งบอลจะยังเกินครึ่งไหม แม้เจอคู่แข่งที่ครองบอลเหนือกว่า?
ตัวเลขที่วัดได้ของฤดูกาล
ไลน์รับ: ไลน์ระดับกลาง: คู่แข่งล้ำหน้า 13 ครั้ง
การขึ้นเกม: ยิงไม่ออก: จ่าย 38.8 ครั้งต่อการยิง (มากอันดับ 2/20 ของลีก) โดยไม่ได้ครองบอล ครองบอล 54 %
ลูกตั้งเตะ: เกมรุกได้เตะมุม 33 ครั้ง (อันดับ 5./20 ของลีก) ยังไม่มีประตูลูกโหม่ง; เกมรับเสียเตะมุม 28 ครั้ง (11./20) ยังไม่เสียประตูลูกโหม่ง
ครึ่งหลัง: แดนตัวเองรั่วช่วงท้าย (เสีย 3+7); ภัยคุกคามของตัวเองคงที่ครึ่งหลัง (4.87 → 4.60 xG); ของคู่แข่งเพิ่ม (3.52 → 6.01 xG); เปลี่ยนตัวแรกเฉลี่ยนาทีที่ 67.
เมื่อขึ้นนำ: สถานะนำพัง: นำ 1 ครั้งเมื่อจบครึ่งแรก แต่ผลไม่อยู่ (xG คู่แข่ง 3.52 → 6.01)
เกมรุกไม่คม: 6 ประตูจากค่าคาด 9.47 (xG) ส่วนต่าง -3.47 อันดับ 17/20 ของลีก
ติดตามว่าการจบสกอร์จะดีขึ้นหรือยังขาดต่อ: อ่านมิเตอร์เดิมหลังทุกนัด
ลูกตั้งเตะไร้ผลผลิต: เตะมุม 33 ครั้ง (อันดับ 5/20 ของลีก) และ 6 ประตู
ติดตามว่าลูกตั้งเตะจะเริ่มกลายเป็นประตูหรือแรงกดยังไร้ผล
ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้ว
| การจบสกอร์ ประตู เทียบ xG | การสร้างโอกาส แอสซิสต์ เทียบ xA | |
| กองหลัง | −1.3 | −5.9 |
| กองกลาง | +3.0 | +3.1 |
| กองหน้า | −4.4 | +2.1 |
อันตรายน้อย
เสียประตู เทียบ โอกาส
โปรไฟล์ข้อมูล · สไตล์ ลักษณะ ผลงาน ●
อ่านฟอร์มนักเตะ · 1
เอกลักษณ์ของทีม
สนามเหย้า
Craven Cottage
ฟูแลมลงเล่นนัดทางการนัดแรกที่คราเวน คอตเทจเมื่อ 10.10.1896
แหล่ง: Wikipedia, Craven Cottageวัฒนธรรมทีม
Klassinen Fulham
Quiet confidence.Signals · ผ่านการอนุมัติของกองบรรณาธิการ
ความทรงจำของทีม
ก่อตั้ง Fulham
Fulham St Andrew's Church Sunday School ก่อตั้งสโมสร
แหล่ง: Fulham FC (fulhamfc.com), club history