
ทีมของฉัน
Everton
”Nil Satis Nisi Optimum”, ดีที่สุดเท่านั้นที่ดีพอ
ภาพรวมทีม
● ฤดูกาล 2026-27 · แผนการเล่นล่าสุด · นัดที่ 6
การตรวจสอบถัดไป
นัดที่แล้ว
Hull City – Everton 2–2 (ครึ่งแรก 0–0) · ประตู: Dewsbury-Hall, Barry
พรีวิวย้อนหลัง
ไม่มีการเผยแพร่พรีวิวก่อนนัดนี้ พรีวิวด้านล่างสร้างขึ้นหลังจบนัดจากข้อมูลก่อนนัดเท่านั้น (จะได้บทอ่านเดียวกันหากทำก่อนนัด) และให้คะแนนเทียบกับสิ่งที่เกิดขึ้นจริง
ดูก่อน: แรงกดดันปะทะแนวรับ Everton ยิงฤดูกาลนี้เฉลี่ย 16.0 ครั้งต่อนัด (อันดับ 5 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 11.1 อันดับ 15) ส่วน Hull City เสียการยิง 13.8 ครั้ง (อันดับ 10) จำนวนลูกยิงของนัดนี้จะบอกว่าตัวเลขไหนเป็นจริง
สิ่งที่เกิดขึ้น: อยู่ระหว่างค่าอ่าน: ยิง 15 ครั้ง (ฐาน 16.0 คู่แข่งเสียเฉลี่ย 13.8)
แล้วดู: การจบสกอร์ปะทะผู้รักษาประตู Everton ทำประตูฤดูกาลนี้จาก 7.5 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิง (อันดับ 15 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 11.2 อันดับ 8) ส่วน Hull City เซฟได้ 81.0 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิงเข้ากรอบ (อันดับ 4) ในนัดนี้จะเห็นว่าจำนวนประตูสอดคล้องกับภัยคุกคามหรือไม่
สิ่งที่เกิดขึ้น: การจบสกอร์ยืนระยะ: 2 ประตูจากค่าคาด 1.73 (+0.27) ยิงเข้า 13 % ของลูกยิง
อย่างที่สาม: ลูกตั้งเตะ Everton ได้เตะมุมฤดูกาลนี้เฉลี่ย 5.0 ครั้งต่อนัด (อันดับ 8 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 4.3 อันดับ 16) ส่วน Hull City เสียเตะมุม 6.0 (อันดับ 1) ความคาดหมายคืออย่างน้อย 5 ลูก
สิ่งที่เกิดขึ้น: เป็นไปตามคาด: เตะมุม 6 (คาด 5), 2 ประตู
อย่างที่สี่: แรงกดในกรอบให้ผล. ยิงในกรอบ 54 ครั้ง (อันดับ 4./20 ของลีก) ได้ 6 ประตู ยิงรวม 80 (5./20)
สิ่งที่เกิดขึ้น: แรงกดในกรอบให้ผล เกิดซ้ำในนัดนี้: ยิงในกรอบ 11 ครั้ง 2 ประตู โดนยิง 9
และอีกอย่าง: รักษาความนำจนจบ. รักษาความนำได้บ่อยกว่าเสียไป และภัยคุกคามของคู่แข่งลดลงในครึ่งหลัง (xG ครึ่งหลังต่ำกว่าครึ่งแรก)
สิ่งที่เกิดขึ้น: รักษาความนำจนจบ ยังค้างอยู่ในนัดนี้: ไม่ได้นำตอนพักครึ่งในนัดนี้
สุดท้าย: จังหวะ 60% ของประตูเกิดขึ้นในครึ่งหลัง เกมรุกคมขึ้นในช่วงท้าย
สิ่งที่เกิดขึ้น: คำกล่าวเรื่องจังหวะเป็นจริง (คมขึ้นช่วงท้าย): ประตูแยกครึ่ง 0+2.
และ: นักเตะที่เลือก James Tarkowski คือผู้เล่นที่ดีที่สุดของทีมในการให้คะแนนรายนัดฤดูกาลนี้: เฉลี่ย 27.6 คะแนนใน 5 นัด ติดสามอันดับแรก 3 ครั้ง
สิ่งที่เกิดขึ้น: ตัวชูไม่เป็นจริง: James Tarkowski อยู่อันดับ 4/16 ของทีมในคะแนนนัด
และ: สไตล์การเล่น เล่นแบบไม่ครองบอล: ครองบอล 44 % (น้อยอันดับ 4 ของลีก) พื้นที่มาจากจังหวะเปลี่ยน
สิ่งที่เกิดขึ้น: คำกล่าวเรื่องสไตล์ไม่เป็นจริง: ครองบอล 65 % (ระดับลีก 50 %)
จากนัดนี้: ยืนระยะ 4/6
ผลอ่านจากข้อมูลรายนัด ● จะบันทึกทั้งที่เข้าเป้าและที่พลาดไว้ในผลงานที่ผ่านมา
สิ่งที่เราจับตา
เกมรับของ Everton อยู่อันดับ 7 ของลีก เกมรุกอันดับ 15 จับตาว่าการเทียบทั้งสองจะเข้าใกล้กันหรือไม่
มุมผู้จัดการทีม · แฟนตาซี


ระดับตั้งต้นของทีม
เกมดวลเป็นของทีม: ชนะดวล 56 % (51/91) (อา. 6.9. เหย้า พบ Manchester United)
การแย่งบอลตัวต่อตัวดูเหมือนเป็นตัวขับเคลื่อนเกมของทีม
+ อา. 6.9. เหย้า พบ Manchester United: ชนะดวล 56 % (51/91)
− ส. 29.8. เยือน พบ Bournemouth: ชนะดวล 44 % (45/103)
บททดสอบถัดไป อัตราชนะการแย่งบอลจะยังเกินครึ่งไหม แม้เจอคู่แข่งที่ครองบอลเหนือกว่า?
สมมติฐานอื่นที่ติดตาม (6)
สมมติฐานที่ 2 · แรงกดดันในเขตโทษ สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 5 นัด
ทีมดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ซ้ำ ๆ
สนับสนุน
+ อา. 6.9. เหย้า พบ Manchester United: ยิงจากในกรอบ 14/18
+ อา. 11.10. เยือน พบ Hull City: ยิงจากในกรอบ 11/15
+ ส. 22.8. เหย้า พบ Crystal Palace: ยิงจากในกรอบ 11/16
+ ส. 19.9. เหย้า พบ Ipswich: ยิงจากในกรอบ 13/21
+ ส. 12.9. เยือน พบ Tottenham: ยิงจากในกรอบ 9/12
แย้ง
ยังไม่มีหลักฐานแย้ง
ฤดูกาลที่แล้ว ยิง 11.1 ครั้งในนัดนี้ (ฤดูกาลก่อนไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ จึงเทียบด้วยจำนวนลูกยิง)
บททดสอบถัดไป การยิงในเขตโทษจะยังเกินแปดครั้งไหมเมื่อคู่แข่งตั้งรับลึกขึ้น?
สมมติฐานที่ 3 · เขตโทษของตัวเอง สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด
คู่แข่งดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ง่ายเกินไป
สนับสนุน
+ อา. 11.10. เยือน พบ Hull City: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 9 ครั้ง (รวม 9)
+ ส. 29.8. เยือน พบ Bournemouth: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 13 ครั้ง (รวม 17)
+ ส. 22.8. เหย้า พบ Crystal Palace: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 11)
+ ส. 19.9. เหย้า พบ Ipswich: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 9 ครั้ง (รวม 13)
+ ส. 12.9. เยือน พบ Tottenham: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 14)
แย้ง
− อา. 6.9. เหย้า พบ Manchester United: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 14)
ฤดูกาลที่แล้ว โดนยิง 14.0 ครั้งในนัดนี้ (ไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ)
บททดสอบถัดไป จำนวนการยิงที่เสียในเขตโทษจะลดลงต่ำกว่าแปดครั้งไหม?
สมมติฐานที่ 4 · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด
ความอันตรายดูเหมือนเทไปที่ครึ่งหลัง
สนับสนุน
+ อา. 6.9. เหย้า พบ Manchester United: ภัยของตัวเอง 0.34 → 0.67 xG คู่แข่ง 0.29 → 0.40
+ อา. 11.10. เยือน พบ Hull City: ภัยของตัวเอง 0.86 → 0.87 xG คู่แข่ง 0.57 → 0.80
+ ส. 22.8. เหย้า พบ Crystal Palace: ภัยของตัวเอง 0.31 → 0.85 xG คู่แข่ง 1.65 → 0.39
+ ส. 12.9. เยือน พบ Tottenham: ภัยของตัวเอง 0.15 → 0.96 xG คู่แข่ง 0.36 → 0.33
แย้ง
− ส. 29.8. เยือน พบ Bournemouth: ภัยของตัวเอง 1.06 → 0.66 xG คู่แข่ง 0.48 → 1.66
− ส. 19.9. เหย้า พบ Ipswich: ภัยของตัวเอง 1.30 → 0.93 xG คู่แข่ง 0.86 → 0.58
ฤดูกาลที่แล้ว 60 % ของประตูมาในครึ่งหลัง (28 / 47)
บททดสอบถัดไป ความอันตรายจะยังเพิ่มขึ้นจากครึ่งแรกไปครึ่งหลังไหม แม้ในเกมที่สูสี?
สมมติฐานที่ 5 · วินัย สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด
ราคาที่ต้องจ่ายเรื่องวินัยอาจแพงขึ้น
สนับสนุน
+ อา. 6.9. เหย้า พบ Manchester United: โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 7 ครั้ง
+ ส. 29.8. เยือน พบ Bournemouth: โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 14 ครั้ง
+ ส. 19.9. เหย้า พบ Ipswich: โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 6 ครั้ง
+ ส. 12.9. เยือน พบ Tottenham: โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 8 ครั้ง
แย้ง
− อา. 11.10. เยือน พบ Hull City: โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 4 ครั้ง
− ส. 22.8. เหย้า พบ Crystal Palace: โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 5 ครั้ง
ฤดูกาลที่แล้ว ในนัดนี้โดนใบ 2.1 ใบ และฟาวล์ 10.7 ครั้ง
บททดสอบถัดไป ใบเหลืองจะสะสมจนโดนแบน หรือฟาวล์จะกลายเป็นการเสียประตูไหม?
สมมติฐานที่ 6 · การจบสกอร์ สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 5 นัด
การทำประตูอาจยังคงต่ำกว่าโอกาสที่สร้างได้
สนับสนุน
+ ส. 29.8. เยือน พบ Bournemouth: 1 ประตูจากค่าคาด 1.72 (-0.72)
+ ส. 19.9. เหย้า พบ Ipswich: 1 ประตูจากค่าคาด 2.24 (-1.24)
+ ส. 12.9. เยือน พบ Tottenham: 0 ประตูจากค่าคาด 1.11 (-1.11)
แย้ง
− อา. 6.9. เหย้า พบ Manchester United: 2 ประตูจากค่าคาด 1.01 (+0.99)
− ส. 22.8. เหย้า พบ Crystal Palace: 2 ประตูจากค่าคาด 1.16 (+0.84)
ฤดูกาลที่แล้ว 1.2 ประตูจากการยิง 11.1 ครั้งในนัดนี้ คิดเป็น 11 % ของลูกยิง
บททดสอบถัดไป จำนวนประตูจะขยับเข้าใกล้ค่าคาดหวังในนัดหน้าไหม?
สมมติฐานที่ 7 · ผู้รักษาประตู สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด
ระดับของผู้รักษาประตูอาจกลายเป็นตัวชี้ขาดของทีม
สนับสนุน
+ ส. 29.8. เยือน พบ Bournemouth: เซฟ 4 ครั้ง
+ ส. 22.8. เหย้า พบ Crystal Palace: เซฟ 4 ครั้ง
+ ส. 19.9. เหย้า พบ Ipswich: เซฟ 4 ครั้ง
แย้ง
− อา. 6.9. เหย้า พบ Manchester United: เซฟ 1 ครั้ง
− อา. 11.10. เยือน พบ Hull City: เซฟ 2 ครั้ง
− ส. 12.9. เยือน พบ Tottenham: เซฟ 2 ครั้ง
ฤดูกาลที่แล้ว ลูกยิงตรงกรอบถูกหยุดไว้ 69 % (เสีย 50 จาก 162)
บททดสอบถัดไป ระดับการเซฟจะคงอยู่ไหมเมื่อคุณภาพการยิงเปลี่ยนไป?
แสดง 61 ข้อค้นพบ
อา. 6 ก.ย. เหย้า พบ Manchester United · การจบสกอร์ − 2 ประตูจากค่าคาด 1.01 (+0.99)
อา. 6 ก.ย. เหย้า พบ Manchester United · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.34 → 0.67 xG คู่แข่ง 0.29 → 0.40
อา. 6 ก.ย. เหย้า พบ Manchester United · ผู้รักษาประตู − เซฟ 1 ครั้ง
อา. 6 ก.ย. เหย้า พบ Manchester United · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 6/18 (33 %)
อา. 6 ก.ย. เหย้า พบ Manchester United · วินัย + โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 7 ครั้ง
อา. 6 ก.ย. เหย้า พบ Manchester United · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 56 % (51/91)
อา. 6 ก.ย. เหย้า พบ Manchester United · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 45 % ดวล 56 %
อา. 6 ก.ย. เหย้า พบ Manchester United · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 3
อา. 6 ก.ย. เหย้า พบ Manchester United · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 14)
อา. 6 ก.ย. เหย้า พบ Manchester United · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 14/18
อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Hull City · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.86 → 0.87 xG คู่แข่ง 0.57 → 0.80
อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Hull City · ผู้รักษาประตู − เซฟ 2 ครั้ง
อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Hull City · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 7/15 (47 %)
อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Hull City · วินัย − โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 4 ครั้ง
อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Hull City · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 61 % (57/93)
อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Hull City · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 65 % ดวล 61 %
อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Hull City · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 7
อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Hull City · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 9 ครั้ง (รวม 9)
อา. 11 ต.ค. เยือน พบ Hull City · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 11/15
ส. 29 ส.ค. เยือน พบ Bournemouth · การจบสกอร์ + 1 ประตูจากค่าคาด 1.72 (-0.72)
ส. 29 ส.ค. เยือน พบ Bournemouth · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 1.06 → 0.66 xG คู่แข่ง 0.48 → 1.66
ส. 29 ส.ค. เยือน พบ Bournemouth · ผู้รักษาประตู + เซฟ 4 ครั้ง
ส. 29 ส.ค. เยือน พบ Bournemouth · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 7/13 (54 %)
ส. 29 ส.ค. เยือน พบ Bournemouth · ไลน์รับ − จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง
ส. 29 ส.ค. เยือน พบ Bournemouth · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 14 ครั้ง
ส. 29 ส.ค. เยือน พบ Bournemouth · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 44 % (45/103)
ส. 29 ส.ค. เยือน พบ Bournemouth · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 42 % ดวล 44 %
ส. 29 ส.ค. เยือน พบ Bournemouth · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 7 ครั้ง เสีย 10
ส. 29 ส.ค. เยือน พบ Bournemouth · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 13 ครั้ง (รวม 17)
ส. 22 ส.ค. เหย้า พบ Crystal Palace · การจบสกอร์ − 2 ประตูจากค่าคาด 1.16 (+0.84)
ส. 22 ส.ค. เหย้า พบ Crystal Palace · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.31 → 0.85 xG คู่แข่ง 1.65 → 0.39
ส. 22 ส.ค. เหย้า พบ Crystal Palace · ผู้รักษาประตู + เซฟ 4 ครั้ง
ส. 22 ส.ค. เหย้า พบ Crystal Palace · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 5/16 (31 %)
ส. 22 ส.ค. เหย้า พบ Crystal Palace · ไลน์รับ − จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง
ส. 22 ส.ค. เหย้า พบ Crystal Palace · วินัย − โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 5 ครั้ง
ส. 22 ส.ค. เหย้า พบ Crystal Palace · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 54 % (53/99)
ส. 22 ส.ค. เหย้า พบ Crystal Palace · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 42 % ดวล 54 %
ส. 22 ส.ค. เหย้า พบ Crystal Palace · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 0
ส. 22 ส.ค. เหย้า พบ Crystal Palace · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 11)
ส. 22 ส.ค. เหย้า พบ Crystal Palace · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 11/16
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Ipswich · การจบสกอร์ + 1 ประตูจากค่าคาด 2.24 (-1.24)
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Ipswich · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 1.30 → 0.93 xG คู่แข่ง 0.86 → 0.58
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Ipswich · ผู้รักษาประตู + เซฟ 4 ครั้ง
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Ipswich · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 2/21 (10 %)
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Ipswich · ไลน์รับ − จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Ipswich · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 6 ครั้ง
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Ipswich · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 53 % (46/87)
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Ipswich · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 52 % ดวล 53 %
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Ipswich · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 4
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Ipswich · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 9 ครั้ง (รวม 13)
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Ipswich · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 13/21
ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Tottenham · การจบสกอร์ + 0 ประตูจากค่าคาด 1.11 (-1.11)
ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Tottenham · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.15 → 0.96 xG คู่แข่ง 0.36 → 0.33
ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Tottenham · ผู้รักษาประตู − เซฟ 2 ครั้ง
ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Tottenham · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 3/12 (25 %)
ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Tottenham · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 8 ครั้ง
ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Tottenham · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 57 % (54/95)
ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Tottenham · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 38 % ดวล 57 %
ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Tottenham · ลูกตั้งเตะ + เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 5
ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Tottenham · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 14)
ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Tottenham · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 9/12
Suljetut hypoteesit (4)
สมมติฐานที่ 1 · ความแม่นยำในการยิง สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
การยิงดูเหมือนตรงกรอบไม่บ่อยเท่าที่ควร
สนับสนุน
+ ส. 19.9. เหย้า พบ Ipswich: ยิงตรงกรอบ 2/21 (10 %)
+ ส. 12.9. เยือน พบ Tottenham: ยิงตรงกรอบ 3/12 (25 %)
แย้ง
− อา. 6.9. เหย้า พบ Manchester United: ยิงตรงกรอบ 6/18 (33 %)
− อา. 11.10. เยือน พบ Hull City: ยิงตรงกรอบ 7/15 (47 %)
− ส. 29.8. เยือน พบ Bournemouth: ยิงตรงกรอบ 7/13 (54 %)
− ส. 22.8. เหย้า พบ Crystal Palace: ยิงตรงกรอบ 5/16 (31 %)
ฤดูกาลที่แล้ว 34 % ของลูกยิงตรงกรอบ (144 / 420)
บททดสอบถัดไป สัดส่วนการยิงตรงกรอบจะขึ้นเกินหนึ่งในสามไหม?
สมมติฐานที่ 2 · ลูกตั้งเตะ สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
ลูกตั้งเตะอาจยังไม่ให้ผล
สนับสนุน
+ ส. 12.9. เยือน พบ Tottenham: เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 5
แย้ง
− อา. 6.9. เหย้า พบ Manchester United: เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 3
− อา. 11.10. เยือน พบ Hull City: เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 7
− ส. 29.8. เยือน พบ Bournemouth: เตะมุม 7 ครั้ง เสีย 10
− ส. 22.8. เหย้า พบ Crystal Palace: เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 0
− ส. 19.9. เหย้า พบ Ipswich: เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 4
ฤดูกาลที่แล้ว เตะมุม 4.3 ครั้งในนัดนี้ เสีย 5.1
บททดสอบถัดไป ลูกเตะมุมหรือฟรีคิกจะกลายเป็นประตูในนัดต่อ ๆ ไปไหม?
สมมติฐานที่ 3 · การครองบอลและการแย่งบอล สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
อาจครองบอลได้โดยไม่ชนะการแย่งบอล
สนับสนุน
ไม่มีหลักฐานสนับสนุนอีกต่อไป
แย้ง
− อา. 6.9. เหย้า พบ Manchester United: ครองบอล 45 % ดวล 56 %
− อา. 11.10. เยือน พบ Hull City: ครองบอล 65 % ดวล 61 %
− ส. 29.8. เยือน พบ Bournemouth: ครองบอล 42 % ดวล 44 %
− ส. 22.8. เหย้า พบ Crystal Palace: ครองบอล 42 % ดวล 54 %
− ส. 19.9. เหย้า พบ Ipswich: ครองบอล 52 % ดวล 53 %
− ส. 12.9. เยือน พบ Tottenham: ครองบอล 38 % ดวล 57 %
บททดสอบถัดไป สมดุลการแย่งบอลจะพลิกไหมเมื่อคู่แข่งเพรสซิ่งสูงขึ้น?
สมมติฐานที่ 4 · ไลน์รับ สถานะ · ปิดแล้ว · 3 นัด
ไลน์รับดูเหมือนยืนสูง
สนับสนุน
ไม่มีหลักฐานสนับสนุนอีกต่อไป
แย้ง
− ส. 29.8. เยือน พบ Bournemouth: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง
− ส. 22.8. เหย้า พบ Crystal Palace: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง
− ส. 19.9. เหย้า พบ Ipswich: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง
บททดสอบถัดไป กับดักล้ำหน้าจะยังทำงานไหมเมื่อเจอคู่แข่งที่เล่นตรงไปตรงมามากกว่า?
ตัวเลขที่วัดได้ของฤดูกาล
ไลน์รับ: ไลน์ลึก: กับดักล้ำหน้าทำงานแค่ 4 ครั้ง (20./20)
การขึ้นเกม: วิธีขึ้นเกมระดับกลาง: จ่าย 27.7 ครั้งต่อการยิงหนึ่งครั้ง ครองบอล 47 %
ลูกตั้งเตะ: เกมรุกได้เตะมุม 31 ครั้ง (อันดับ 7./20 ของลีก) ยังไม่มีประตูลูกโหม่ง; เกมรับเสียเตะมุม 29 ครั้ง (8./20) ยังไม่เสียประตูลูกโหม่ง
ครึ่งหลัง: ผลผลิตเทไปครึ่งหลัง (2+6 ประตู); แดนตัวเองรั่วช่วงท้าย (เสีย 1+4); ภัยคุกคามของตัวเองคงที่ในครึ่งหลัง (4.02 → 4.94 xG); ภัยคุกคามของคู่แข่งคงที่ (4.21 → 4.16 xG); เปลี่ยนตัวแรกเฉลี่ยนาทีที่ 67
เมื่อขึ้นนำ: รักษาความนำได้นิ่ง: นำครึ่งแรก 2 ครั้ง ภัยของคู่แข่งคงที่และความนำไม่เคยถูกคุกคาม (xG คู่แข่ง 4.21 → 4.16)
ดวลคือจุดแข็ง: ชนะดวล 54 % (306/568) อันดับ 2/20 ของลีก
ติดตามว่าการชนะดวลจะคงเดิมไหมเมื่อคู่แข่งปรับวิธีเล่น
แรงกดในกรอบให้ผล: ยิงในกรอบ 65 ครั้ง (อันดับ 4./20 ของลีก) ได้ 8 ประตู ยิงรวม 95 (4./20)
ติดตามว่าแรงกดในกรอบจะอยู่ไหมเมื่อคู่แข่งตั้งรับลึกขึ้น: ปริมาณที่ไร้ประตูถูกบันทึกเป็นความไร้ประสิทธิภาพ
รักษาความนำจนจบ: รักษาความนำได้บ่อยกว่าเสียไป และภัยคุกคามของคู่แข่งลดลงในครึ่งหลัง (xG ครึ่งหลังต่ำกว่าครึ่งแรก)
ติดตามว่าความนำจะอยู่รอดเมื่อเจอคู่แข่งที่แข็งกว่าหรือไม่ และภัยของคู่แข่งจะยังลดลงในครึ่งหลังต่อไปหรือไม่
ครึ่งหลังคมขึ้น: ภัยคุกคามเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (xG ครึ่งหลัง – ครึ่งแรก +0.92)
ติดตามว่าความคมในครึ่งหลังจะเกิดซ้ำหรือไม่: มาจากโครงสร้างหรือจากคู่แข่ง
ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้ว
| การจบสกอร์ ประตู เทียบ xG | การสร้างโอกาส แอสซิสต์ เทียบ xA | |
| กองหลัง | +2.1 | 0 |
| กองกลาง | −1.0 | +0.5 |
| กองหน้า | +0.4 | −2.5 |
อันตรายน้อย
เสียประตู เทียบ โอกาส
โปรไฟล์ข้อมูล · สไตล์ ลักษณะ ผลงาน ●
อ่านฟอร์มนักเตะ · 1
เอกลักษณ์ของทีม
สนามเหย้า
Goodison Park
กูดิสัน พาร์กสร้างปี 1892 เป็นสนามแห่งแรกของอังกฤษที่สร้างเพื่อฟุตบอลโดยเฉพาะ
แหล่ง: Everton FC (evertonfc.com), History of Goodison Parkความทรงจำของทีม
แชมป์ Cup Winners' Cup
Everton voittaa Cup Winners' Cupin Rotterdamissa 3-1 Rapid Wienista.
แหล่ง: Everton FC (evertonfc.com), Kendall's Everton Claim Cup Winners' Cup