
Chelsea
”ผมเป็นแชมป์ยุโรป ผมไม่ได้โผล่มาจากขวด ผมคิดว่าผมเป็นคนพิเศษ”
โชเซ มูรินโญ แถลงเปิดตัวที่สแตมฟอร์ดบริดจ์ 2.6.2004
ภาพรวมทีม
● ฤดูกาล 2026-27 · แผนการเล่นล่าสุด · นัดที่ 6
การตรวจสอบถัดไป
นัดที่แล้ว
Chelsea – Bournemouth 5–1 (ครึ่งแรก 2–0) · ประตู: Henderson 2, João Pedro 2, Rogers
พรีวิวย้อนหลัง
ไม่มีการเผยแพร่พรีวิวก่อนนัดนี้ พรีวิวด้านล่างสร้างขึ้นหลังจบนัดจากข้อมูลก่อนนัดเท่านั้น (จะได้บทอ่านเดียวกันหากทำก่อนนัด) และให้คะแนนเทียบกับสิ่งที่เกิดขึ้นจริง
ดูก่อน: แรงกดดันปะทะแนวรับ Chelsea ยิงฤดูกาลนี้เฉลี่ย 14.4 ครั้งต่อนัด (อันดับ 8 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 13.4 อันดับ 6) ส่วน Bournemouth เสียการยิง 10.8 ครั้ง (อันดับ 4) จำนวนลูกยิงของนัดนี้จะบอกว่าตัวเลขไหนเป็นจริง
สิ่งที่เกิดขึ้น: เกมรับชนะ: ยิง 10 ครั้ง (ฐาน 14.4 คู่แข่งเสียเฉลี่ย 10.8)
แล้วดู: การจบสกอร์ปะทะผู้รักษาประตู Chelsea ทำประตูฤดูกาลนี้จาก 13.9 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิง (อันดับ 4 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 11.3 อันดับ 7) ส่วน Bournemouth เซฟได้ 60.0 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิงเข้ากรอบ (อันดับ 18) ในนัดนี้จะเห็นว่าจำนวนประตูสอดคล้องกับภัยคุกคามหรือไม่
สิ่งที่เกิดขึ้น: การจบสกอร์ยืนระยะ: 5 ประตูจากค่าคาด 1.16 (+3.84) ยิงเข้า 50 % ของลูกยิง
อย่างที่สาม: ลูกตั้งเตะ Chelsea ได้เตะมุมฤดูกาลนี้เฉลี่ย 6.6 ครั้งต่อนัด (อันดับ 3 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 6.1 อันดับ 4) ส่วน Bournemouth เสียเตะมุม 4.6 (อันดับ 14) ความคาดหมายคืออย่างน้อย 5 ลูก
สิ่งที่เกิดขึ้น: ต่ำกว่าคาด: เตะมุม 1 (คาด 5), 5 ประตู
อย่างที่สี่: ดวลคือจุดแข็ง ชนะดวล 54 % (243/451) อันดับ 2/20 ของลีก
สิ่งที่เกิดขึ้น: เกมกายภาพแบกทีม เกิดซ้ำในนัดนี้: ชนะดวล 55 %
และอีกอย่าง: ระดับผู้รักษาประตูโชว์ชัด เซฟ 22 ครั้ง (อันดับ 1./20 ของลีก) เจอ xG 1.80
สิ่งที่เกิดขึ้น: ระดับผู้รักษาประตูโชว์ พลิกในนัดนี้: เซฟ 3 ครั้ง
สุดท้าย: นักเตะที่เลือก João Pedro คือผู้เล่นที่ดีที่สุดของทีมในการให้คะแนนรายนัดฤดูกาลนี้: เฉลี่ย 35.2 คะแนนใน 4 นัด ติดสามอันดับแรก 3 ครั้ง
สิ่งที่เกิดขึ้น: ตัวชูเป็นจริง: João Pedro ติดกลุ่มดีสุดของทีมในคะแนนนัด (2/16) และทำ 2+0.
และ: สไตล์การเล่น เซ็ตเกมอดทน: จ่าย 40 ครั้งต่อการยิง (มากอันดับ 2 ของลีก)
สิ่งที่เกิดขึ้น: คำกล่าวเรื่องสไตล์เป็นจริง: จ่าย 48.8 ครั้งต่อการยิง (ระดับลีก 35.1)
จากนัดนี้: ยืนระยะ 4/7
ผลอ่านจากข้อมูลรายนัด ● จะบันทึกทั้งที่เข้าเป้าและที่พลาดไว้ในผลงานที่ผ่านมา
มุมผู้จัดการทีม · แฟนตาซี



ระดับตั้งต้นของทีม
เกมดวลเป็นของทีม: ชนะดวล 54 % (43/79) (อา. 30.8. เหย้า พบ Brighton)
การแย่งบอลตัวต่อตัวดูเหมือนเป็นตัวขับเคลื่อนเกมของทีม
+ อา. 30.8. เหย้า พบ Brighton: ชนะดวล 54 % (43/79)
− อา. 6.9. เยือน พบ Arsenal: ชนะดวล 51 % (43/85)
บททดสอบถัดไป อัตราชนะการแย่งบอลจะยังเกินครึ่งไหม แม้เจอคู่แข่งที่ครองบอลเหนือกว่า?
สมมติฐานอื่นที่ติดตาม (5)
สมมติฐานที่ 2 · เขตโทษของตัวเอง สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด
คู่แข่งดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ง่ายเกินไป
สนับสนุน
+ อา. 6.9. เยือน พบ Arsenal: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 13 ครั้ง (รวม 16)
+ อา. 30.8. เหย้า พบ Brighton: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 13 ครั้ง (รวม 15)
+ ศ. 18.9. เยือน พบ Brentford: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 9 ครั้ง (รวม 13)
+ ส. 12.9. เหย้า พบ Hull City: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 9 ครั้ง (รวม 14)
แย้ง
− จ. 24.8. เยือน พบ Fulham: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 7 ครั้ง (รวม 14)
− ส. 10.10. เหย้า พบ Bournemouth: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 9)
ฤดูกาลที่แล้ว โดนยิง 10.9 ครั้งในนัดนี้ (ไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ)
บททดสอบถัดไป จำนวนการยิงที่เสียในเขตโทษจะลดลงต่ำกว่าแปดครั้งไหม?
สมมติฐานที่ 3 · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด
ความอันตรายดูเหมือนเทไปที่ครึ่งหลัง
สนับสนุน
+ อา. 6.9. เยือน พบ Arsenal: ภัยของตัวเอง 0.15 → 0.24 xG คู่แข่ง 1.17 → 0.88
+ ศ. 18.9. เยือน พบ Brentford: ภัยของตัวเอง 0.39 → 0.44 xG คู่แข่ง 0.39 → 2.26
+ ส. 12.9. เหย้า พบ Hull City: ภัยของตัวเอง 0.18 → 0.72 xG คู่แข่ง 0.44 → 0.94
+ ส. 10.10. เหย้า พบ Bournemouth: ภัยของตัวเอง 0.50 → 0.66 xG คู่แข่ง 0.37 → 1.15
แย้ง
− อา. 30.8. เหย้า พบ Brighton: ภัยของตัวเอง 1.93 → 1.04 xG คู่แข่ง 1.06 → 0.50
− จ. 24.8. เยือน พบ Fulham: ภัยของตัวเอง 1.46 → 0.24 xG คู่แข่ง 0.44 → 0.92
ฤดูกาลที่แล้ว 55 % ของประตูมาในครึ่งหลัง (32 / 58)
บททดสอบถัดไป ความอันตรายจะยังเพิ่มขึ้นจากครึ่งแรกไปครึ่งหลังไหม แม้ในเกมที่สูสี?
สมมติฐานที่ 4 · แรงกดดันในเขตโทษ สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 3 นัด
ทีมดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ซ้ำ ๆ
สนับสนุน
+ อา. 30.8. เหย้า พบ Brighton: ยิงจากในกรอบ 15/17
+ ศ. 18.9. เยือน พบ Brentford: ยิงจากในกรอบ 8/12
+ จ. 24.8. เยือน พบ Fulham: ยิงจากในกรอบ 13/18
แย้ง
ยังไม่มีหลักฐานแย้ง
ฤดูกาลที่แล้ว ยิง 13.4 ครั้งในนัดนี้ (ฤดูกาลก่อนไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ จึงเทียบด้วยจำนวนลูกยิง)
บททดสอบถัดไป การยิงในเขตโทษจะยังเกินแปดครั้งไหมเมื่อคู่แข่งตั้งรับลึกขึ้น?
สมมติฐานที่ 5 · ผู้รักษาประตู สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด
ระดับของผู้รักษาประตูอาจกลายเป็นตัวชี้ขาดของทีม
สนับสนุน
+ อา. 6.9. เยือน พบ Arsenal: เซฟ 8 ครั้ง
+ อา. 30.8. เหย้า พบ Brighton: เซฟ 4 ครั้ง
+ จ. 24.8. เยือน พบ Fulham: เซฟ 4 ครั้ง
แย้ง
− ศ. 18.9. เยือน พบ Brentford: เซฟ 3 ครั้ง
− ส. 12.9. เหย้า พบ Hull City: เซฟ 3 ครั้ง
− ส. 10.10. เหย้า พบ Bournemouth: เซฟ 3 ครั้ง
ฤดูกาลที่แล้ว ลูกยิงตรงกรอบถูกหยุดไว้ 67 % (เสีย 52 จาก 156)
บททดสอบถัดไป ระดับการเซฟจะคงอยู่ไหมเมื่อคุณภาพการยิงเปลี่ยนไป?
สมมติฐานที่ 6 · ไลน์รับ สถานะ · กำลังแย่ลง · 3 นัด
ไลน์รับดูเหมือนยืนสูง
สนับสนุน
+ อา. 6.9. เยือน พบ Arsenal: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 3 ครั้ง
แย้ง
− จ. 24.8. เยือน พบ Fulham: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง
− ส. 10.10. เหย้า พบ Bournemouth: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง
บททดสอบถัดไป กับดักล้ำหน้าจะยังทำงานไหมเมื่อเจอคู่แข่งที่เล่นตรงไปตรงมามากกว่า?
แสดง 59 ข้อค้นพบ
อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Arsenal · การจบสกอร์ − 1 ประตูจากค่าคาด 0.39 (+0.61)
อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Arsenal · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.15 → 0.24 xG คู่แข่ง 1.17 → 0.88
อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Arsenal · ผู้รักษาประตู + เซฟ 8 ครั้ง
อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Arsenal · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 5/13 (38 %)
อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Arsenal · ไลน์รับ + จับล้ำหน้าคู่แข่ง 3 ครั้ง
อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Arsenal · วินัย + โดนใบ 4 ใบ ฟาวล์ 16 ครั้ง
อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Arsenal · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 51 % (43/85)
อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Arsenal · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 45 % ดวล 51 %
อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Arsenal · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 3 ครั้ง เสีย 5
อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Arsenal · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 13 ครั้ง (รวม 16)
อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Brighton · การจบสกอร์ − 4 ประตูจากค่าคาด 2.97 (+1.03)
อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Brighton · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 1.93 → 1.04 xG คู่แข่ง 1.06 → 0.50
อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Brighton · ผู้รักษาประตู + เซฟ 4 ครั้ง
อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Brighton · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 6/17 (35 %)
อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Brighton · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 6 ครั้ง
อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Brighton · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 54 % (43/79)
อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Brighton · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 26 % ดวล 54 %
อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Brighton · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 7
อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Brighton · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 13 ครั้ง (รวม 15)
อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Brighton · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 15/17
ศ. 18 ก.ย. เยือน พบ Brentford · การจบสกอร์ + 0 ประตูจากค่าคาด 0.83 (-0.83)
ศ. 18 ก.ย. เยือน พบ Brentford · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.39 → 0.44 xG คู่แข่ง 0.39 → 2.26
ศ. 18 ก.ย. เยือน พบ Brentford · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง
ศ. 18 ก.ย. เยือน พบ Brentford · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 2/12 (17 %)
ศ. 18 ก.ย. เยือน พบ Brentford · วินัย − โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 7 ครั้ง
ศ. 18 ก.ย. เยือน พบ Brentford · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 57 % (55/96)
ศ. 18 ก.ย. เยือน พบ Brentford · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 60 % ดวล 57 %
ศ. 18 ก.ย. เยือน พบ Brentford · ลูกตั้งเตะ + เตะมุม 12 ครั้ง เสีย 4
ศ. 18 ก.ย. เยือน พบ Brentford · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 9 ครั้ง (รวม 13)
ศ. 18 ก.ย. เยือน พบ Brentford · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 8/12
จ. 24 ส.ค. เยือน พบ Fulham · การจบสกอร์ − 3 ประตูจากค่าคาด 1.70 (+1.30)
จ. 24 ส.ค. เยือน พบ Fulham · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 1.46 → 0.24 xG คู่แข่ง 0.44 → 0.92
จ. 24 ส.ค. เยือน พบ Fulham · ผู้รักษาประตู + เซฟ 4 ครั้ง
จ. 24 ส.ค. เยือน พบ Fulham · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 6/18 (33 %)
จ. 24 ส.ค. เยือน พบ Fulham · ไลน์รับ − จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง
จ. 24 ส.ค. เยือน พบ Fulham · วินัย + โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 7 ครั้ง
จ. 24 ส.ค. เยือน พบ Fulham · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 53 % (55/103)
จ. 24 ส.ค. เยือน พบ Fulham · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 39 % ดวล 53 %
จ. 24 ส.ค. เยือน พบ Fulham · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 6
จ. 24 ส.ค. เยือน พบ Fulham · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 7 ครั้ง (รวม 14)
จ. 24 ส.ค. เยือน พบ Fulham · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 13/18
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Hull City · การจบสกอร์ − 2 ประตูจากค่าคาด 0.91 (+1.09)
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Hull City · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.18 → 0.72 xG คู่แข่ง 0.44 → 0.94
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Hull City · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Hull City · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 7/12 (58 %)
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Hull City · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 7 ครั้ง
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Hull City · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 53 % (47/88)
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Hull City · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 68 % ดวล 53 %
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Hull City · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 10 ครั้ง เสีย 4
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Hull City · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 9 ครั้ง (รวม 14)
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Bournemouth · การจบสกอร์ − 5 ประตูจากค่าคาด 1.16 (+3.84)
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Bournemouth · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.50 → 0.66 xG คู่แข่ง 0.37 → 1.15
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Bournemouth · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Bournemouth · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 6/10 (60 %)
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Bournemouth · ไลน์รับ − จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Bournemouth · วินัย − โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 7 ครั้ง
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Bournemouth · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 55 % (57/104)
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Bournemouth · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 40 % ดวล 55 %
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Bournemouth · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 9)
Suljetut hypoteesit (5)
สมมติฐานที่ 1 · วินัย สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
ราคาที่ต้องจ่ายเรื่องวินัยอาจแพงขึ้น
สนับสนุน
+ อา. 6.9. เยือน พบ Arsenal: โดนใบ 4 ใบ ฟาวล์ 16 ครั้ง
+ จ. 24.8. เยือน พบ Fulham: โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 7 ครั้ง
แย้ง
− อา. 30.8. เหย้า พบ Brighton: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 6 ครั้ง
− ศ. 18.9. เยือน พบ Brentford: โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 7 ครั้ง
− ส. 12.9. เหย้า พบ Hull City: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 7 ครั้ง
− ส. 10.10. เหย้า พบ Bournemouth: โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 7 ครั้ง
ฤดูกาลที่แล้ว ในนัดนี้โดนใบ 2.5 ใบ และฟาวล์ 11.2 ครั้ง
บททดสอบถัดไป ใบเหลืองจะสะสมจนโดนแบน หรือฟาวล์จะกลายเป็นการเสียประตูไหม?
สมมติฐานที่ 2 · ลูกตั้งเตะ สถานะ · ปิดแล้ว · 5 นัด
ลูกตั้งเตะอาจยังไม่ให้ผล
สนับสนุน
+ ศ. 18.9. เยือน พบ Brentford: เตะมุม 12 ครั้ง เสีย 4
แย้ง
− อา. 6.9. เยือน พบ Arsenal: เตะมุม 3 ครั้ง เสีย 5
− อา. 30.8. เหย้า พบ Brighton: เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 7
− จ. 24.8. เยือน พบ Fulham: เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 6
− ส. 12.9. เหย้า พบ Hull City: เตะมุม 10 ครั้ง เสีย 4
ฤดูกาลที่แล้ว เตะมุม 6.1 ครั้งในนัดนี้ เสีย 4.3
บททดสอบถัดไป ลูกเตะมุมหรือฟรีคิกจะกลายเป็นประตูในนัดต่อ ๆ ไปไหม?
สมมติฐานที่ 3 · การจบสกอร์ สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
การทำประตูอาจยังคงต่ำกว่าโอกาสที่สร้างได้
สนับสนุน
+ ศ. 18.9. เยือน พบ Brentford: 0 ประตูจากค่าคาด 0.83 (-0.83)
แย้ง
− อา. 6.9. เยือน พบ Arsenal: 1 ประตูจากค่าคาด 0.39 (+0.61)
− อา. 30.8. เหย้า พบ Brighton: 4 ประตูจากค่าคาด 2.97 (+1.03)
− จ. 24.8. เยือน พบ Fulham: 3 ประตูจากค่าคาด 1.70 (+1.30)
− ส. 12.9. เหย้า พบ Hull City: 2 ประตูจากค่าคาด 0.91 (+1.09)
− ส. 10.10. เหย้า พบ Bournemouth: 5 ประตูจากค่าคาด 1.16 (+3.84)
ฤดูกาลที่แล้ว 1.5 ประตูจากการยิง 13.4 ครั้งในนัดนี้ คิดเป็น 11 % ของลูกยิง
บททดสอบถัดไป จำนวนประตูจะขยับเข้าใกล้ค่าคาดหวังในนัดหน้าไหม?
สมมติฐานที่ 4 · ความแม่นยำในการยิง สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
การยิงดูเหมือนตรงกรอบไม่บ่อยเท่าที่ควร
สนับสนุน
+ ศ. 18.9. เยือน พบ Brentford: ยิงตรงกรอบ 2/12 (17 %)
แย้ง
− อา. 6.9. เยือน พบ Arsenal: ยิงตรงกรอบ 5/13 (38 %)
− อา. 30.8. เหย้า พบ Brighton: ยิงตรงกรอบ 6/17 (35 %)
− จ. 24.8. เยือน พบ Fulham: ยิงตรงกรอบ 6/18 (33 %)
− ส. 12.9. เหย้า พบ Hull City: ยิงตรงกรอบ 7/12 (58 %)
− ส. 10.10. เหย้า พบ Bournemouth: ยิงตรงกรอบ 6/10 (60 %)
ฤดูกาลที่แล้ว 32 % ของลูกยิงตรงกรอบ (164 / 511)
บททดสอบถัดไป สัดส่วนการยิงตรงกรอบจะขึ้นเกินหนึ่งในสามไหม?
สมมติฐานที่ 5 · การครองบอลและการแย่งบอล สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
อาจครองบอลได้โดยไม่ชนะการแย่งบอล
สนับสนุน
ไม่มีหลักฐานสนับสนุนอีกต่อไป
แย้ง
− อา. 6.9. เยือน พบ Arsenal: ครองบอล 45 % ดวล 51 %
− อา. 30.8. เหย้า พบ Brighton: ครองบอล 26 % ดวล 54 %
− ศ. 18.9. เยือน พบ Brentford: ครองบอล 60 % ดวล 57 %
− จ. 24.8. เยือน พบ Fulham: ครองบอล 39 % ดวล 53 %
− ส. 12.9. เหย้า พบ Hull City: ครองบอล 68 % ดวล 53 %
− ส. 10.10. เหย้า พบ Bournemouth: ครองบอล 40 % ดวล 55 %
บททดสอบถัดไป สมดุลการแย่งบอลจะพลิกไหมเมื่อคู่แข่งเพรสซิ่งสูงขึ้น?
ตัวเลขที่วัดได้ของฤดูกาล
ไลน์รับ: ไลน์รับระดับกลาง: ทำคู่แข่งล้ำหน้า 6 ครั้ง; กรอบเปิด: 70 % ของลูกยิงที่เสียมาจากในกรอบ
การขึ้นเกม: วิธีขึ้นเกมระดับกลาง: จ่าย 31.4 ครั้งต่อการยิงหนึ่งครั้ง ครองบอล 46 %
ลูกตั้งเตะ: เกมรุกได้เตะมุม 34 ครั้ง (อันดับ 4./20 ของลีก) ยังไม่มีประตูลูกโหม่ง; เกมรับเสียเตะมุม 33 ครั้ง (2./20) ยังไม่เสียประตูลูกโหม่ง
ครึ่งหลัง: ผลผลิตเทไปครึ่งแรก (9+6 ประตู); แดนตัวเองรั่วช่วงท้าย (เสีย 5+8); ภัยคุกคามของตัวเองลดลงในครึ่งหลัง (4.61 → 3.34 xG); ภัยคุกคามของคู่แข่งเพิ่มขึ้น (3.87 → 6.65 xG); เปลี่ยนตัวแรกเฉลี่ยนาทีที่ 64
เมื่อขึ้นนำ: สถานะนำพัง: นำ 3 ครั้งเมื่อจบครึ่งแรก แต่ผลไม่อยู่ (xG คู่แข่ง 3.87 → 6.65)
ดวลคือจุดแข็ง: ชนะดวล 54 % (300/555) อันดับ 3/20 ของลีก
ติดตามว่าการชนะดวลจะคงเดิมไหมเมื่อคู่แข่งปรับวิธีเล่น
ระดับผู้รักษาประตูโชว์ชัด: เซฟ 25 ครั้ง (อันดับ 1./20 ของลีก) เจอ xG 1.75
ติดตามว่าระดับการเซฟจะคงอยู่ไหมเมื่อคุณภาพลูกยิงเปลี่ยน: นัดเดียวแยกฝีมือกับดวงไม่ได้
ครึ่งหลังแผ่วลง: ภัยคุกคามลดลงในครึ่งหลัง (xG ครึ่งหลัง – ครึ่งแรก -1.27)
ติดตามว่าการแผ่วลงในครึ่งหลังจะพลิกกลับหรือไม่: จังหวะชี้ขาดเกิดขึ้นท่ามกลางภัยคุกคามที่น้อยลงเรื่อย ๆ หรือไม่
ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้ว
| การจบสกอร์ ประตู เทียบ xG | การสร้างโอกาส แอสซิสต์ เทียบ xA | |
| กองหลัง | +2.7 | +1.0 |
| กองกลาง | −4.8 | −8.5 |
| กองหน้า | −4.5 | +6.7 |
อันตรายน้อย
เสียประตู เทียบ โอกาส
โปรไฟล์ข้อมูล · สไตล์ ลักษณะ ผลงาน ●
อ่านฟอร์มนักเตะ · 1
เอกลักษณ์ของทีม
สนามเหย้า
Stamford Bridge
สแตมฟอร์ดบริดจ์เปิดเมื่อ 28.4.1877 เป็นสนามกรีฑา เชลซีก่อตั้งปี 1905 เพื่อเล่นที่นั่น
แหล่ง: Wikipedia, Stamford Bridgeความทรงจำของทีม
แชมป์ Europa League
Chelsea voittaa Eurooppa-liigan finaalin Amsterdamissa 2-1 Benficasta.
แหล่ง: UEFA (uefa.com), Benfica 1-2 Chelsea, Eurooppa-liigan finaali 15.5.2013