○ แปลด้วยเครื่อง ยังไม่ได้ตรวจโดยเจ้าของภาษา
Signals.⚽การแข่งขัน← หน้าแรก

Chelsea

แท่นบูชาประจำสัปดาห์
”ผมเป็นแชมป์ยุโรป ผมไม่ได้โผล่มาจากขวด ผมคิดว่าผมเป็นคนพิเศษ”

โชเซ มูรินโญ แถลงเปิดตัวที่สแตมฟอร์ดบริดจ์ 2.6.2004

ภาพรวมทีม

GKMartinez
DEFAcheampong
DEFLacroix
DEFColwill
MIDNeto
MIDHenderson
MIDCaicedo
DEFChavarria
MIDPalmer
FWDPedro
MIDRogers

● ฤดูกาล 2026-27 · แผนการเล่นล่าสุด · นัดที่ 6

กังวลเรื่องความฟิตฟอร์มไม่มีความเบี่ยงเบนที่วัดได้
ไม่มีความเบี่ยงเบนที่วัดได้ในผู้เล่นชุดหลักตอนนี้
ตัวสำรอง
MIDEstêvãoMIDQuendaDEFPalestraMIDNicoll-Jazuli

การตรวจสอบถัดไป

นัดที่แล้ว

Chelsea – Bournemouth 5–1 (ครึ่งแรก 2–0) · ประตู: Henderson 2, João Pedro 2, Rogers ● ผล: ข้อมูลรายนัด

ส. 10 ต.ค.

พรีวิวย้อนหลัง

ไม่มีการเผยแพร่พรีวิวก่อนนัดนี้ พรีวิวด้านล่างสร้างขึ้นหลังจบนัดจากข้อมูลก่อนนัดเท่านั้น (จะได้บทอ่านเดียวกันหากทำก่อนนัด) และให้คะแนนเทียบกับสิ่งที่เกิดขึ้นจริง

  1. ดูก่อน: แรงกดดันปะทะแนวรับ Chelsea ยิงฤดูกาลนี้เฉลี่ย 14.4 ครั้งต่อนัด (อันดับ 8 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 13.4 อันดับ 6) ส่วน Bournemouth เสียการยิง 10.8 ครั้ง (อันดับ 4) จำนวนลูกยิงของนัดนี้จะบอกว่าตัวเลขไหนเป็นจริง ● ฤดูกาล 2026-27 · 5 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

    สิ่งที่เกิดขึ้น: เกมรับชนะ: ยิง 10 ครั้ง (ฐาน 14.4 คู่แข่งเสียเฉลี่ย 10.8) ● ข้อมูลรายนัด

  2. แล้วดู: การจบสกอร์ปะทะผู้รักษาประตู Chelsea ทำประตูฤดูกาลนี้จาก 13.9 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิง (อันดับ 4 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 11.3 อันดับ 7) ส่วน Bournemouth เซฟได้ 60.0 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิงเข้ากรอบ (อันดับ 18) ในนัดนี้จะเห็นว่าจำนวนประตูสอดคล้องกับภัยคุกคามหรือไม่ ● ฤดูกาล 2026-27 · 5 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

    สิ่งที่เกิดขึ้น: การจบสกอร์ยืนระยะ: 5 ประตูจากค่าคาด 1.16 (+3.84) ยิงเข้า 50 % ของลูกยิง ● ข้อมูลรายนัด

  3. อย่างที่สาม: ลูกตั้งเตะ Chelsea ได้เตะมุมฤดูกาลนี้เฉลี่ย 6.6 ครั้งต่อนัด (อันดับ 3 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 6.1 อันดับ 4) ส่วน Bournemouth เสียเตะมุม 4.6 (อันดับ 14) ความคาดหมายคืออย่างน้อย 5 ลูก ● ฤดูกาล 2026-27 · 5 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

    สิ่งที่เกิดขึ้น: ต่ำกว่าคาด: เตะมุม 1 (คาด 5), 5 ประตู ● ข้อมูลรายนัด

  4. อย่างที่สี่: ดวลคือจุดแข็ง ชนะดวล 54 % (243/451) อันดับ 2/20 ของลีก ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 5 นัด · สถิติการแข่งขัน

    สิ่งที่เกิดขึ้น: เกมกายภาพแบกทีม เกิดซ้ำในนัดนี้: ชนะดวล 55 % ● ข้อมูลรายนัด

  5. และอีกอย่าง: ระดับผู้รักษาประตูโชว์ชัด เซฟ 22 ครั้ง (อันดับ 1./20 ของลีก) เจอ xG 1.80 ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 5 นัด · สถิติการแข่งขัน

    สิ่งที่เกิดขึ้น: ระดับผู้รักษาประตูโชว์ พลิกในนัดนี้: เซฟ 3 ครั้ง ● ข้อมูลรายนัด

  6. สุดท้าย: นักเตะที่เลือก João Pedro คือผู้เล่นที่ดีที่สุดของทีมในการให้คะแนนรายนัดฤดูกาลนี้: เฉลี่ย 35.2 คะแนนใน 4 นัด ติดสามอันดับแรก 3 ครั้ง ● ฤดูกาล 2026-27 · การให้คะแนนรายนัดก่อนรอบนี้

    สิ่งที่เกิดขึ้น: ตัวชูเป็นจริง: João Pedro ติดกลุ่มดีสุดของทีมในคะแนนนัด (2/16) และทำ 2+0. ● ข้อมูลรายนัด

  7. และ: สไตล์การเล่น เซ็ตเกมอดทน: จ่าย 40 ครั้งต่อการยิง (มากอันดับ 2 ของลีก) ● ฤดูกาล 2025-26 · จากสถิติการแข่งขัน

    สิ่งที่เกิดขึ้น: คำกล่าวเรื่องสไตล์เป็นจริง: จ่าย 48.8 ครั้งต่อการยิง (ระดับลีก 35.1) ● ข้อมูลรายนัด

จากนัดนี้: ยืนระยะ 4/7

ครึ่งแรก0.500.37ครึ่งหลัง0.661.15ภัยคุกคามรายครึ่ง (ประตูคาดหวัง สีทอง = Chelsea): ยิง 7/4 และ 3/5 การแบ่งสองครึ่ง ไม่ใช่เส้นรายนาที
2.3.46.51.67.70.เหตุการณ์ตามนาที: Chelsea แถวบน Bournemouth แถวล่าง 6 ประตู 4 ใบ เส้นตั้งที่นาที 45 และ 90 ● เหตุการณ์นัด

ผลอ่านจากข้อมูลรายนัด ● จะบันทึกทั้งที่เข้าเป้าและที่พลาดไว้ในผลงานที่ผ่านมา

คำตัดสินของนัดนี้อยู่ในหน้าการแข่งขัน →

นัดต่อไป

Everton – Chelsea

ส. 17.10. · 14:30 น. · ○ ข้อมูลโปรแกรม ณ 14.10.

พรีวิวของนัดนี้อยู่ในหน้าการแข่งขัน →

การอ่านเกมก่อนแข่ง

คำทำนายเหล่านี้จะถูกให้คะแนนเทียบกับผลจริงหลังจบเกม

แรงกดพบเกมรับ: Chelsea ยิงฤดูกาลนี้เฉลี่ย 13.7 ครั้งต่อนัด (อันดับ 10 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 13.4 อันดับ 6) ส่วน Everton เสียการยิง 13.0 ครั้ง (อันดับ 9) จำนวนลูกยิงของนัดนี้จะบอกว่าตัวเลขไหนเป็นจริง ● ฤดูกาล 2026-27 · 6 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

การจบสกอร์พบผู้รักษาประตู: Chelsea ทำประตูฤดูกาลนี้จาก 18.3 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิง (อันดับ 2 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 11.3 อันดับ 7) ส่วน Everton เซฟได้ 78.3 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิงเข้ากรอบ (อันดับ 5) ในนัดนี้จะเห็นว่าจำนวนประตูสอดคล้องกับภัยคุกคามหรือไม่ ● ฤดูกาล 2026-27 · 6 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

ลูกตั้งเตะ: Chelsea ได้เตะมุมฤดูกาลนี้เฉลี่ย 5.7 ครั้งต่อนัด (อันดับ 4 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 6.1 อันดับ 4) ส่วน Everton เสียเตะมุม 4.8 (อันดับ 8) ความคาดหมายคืออย่างน้อย 5 ลูก ● ฤดูกาล 2026-27 · 6 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

ดวลคือจุดแข็ง: ชนะดวล 54 % (300/555) อันดับ 3/20 ของลีก ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน

ระดับผู้รักษาประตูโชว์ชัด: เซฟ 25 ครั้ง (อันดับ 1./20 ของลีก) เจอ xG 1.75 ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน

นักเตะที่เลือก: João Pedro คือผู้เล่นที่ดีที่สุดของทีมในการให้คะแนนรายนัดฤดูกาลนี้: เฉลี่ย 40.4 คะแนนใน 5 นัด ติดสามอันดับแรก 4 ครั้ง ● ฤดูกาล 2026-27 · การให้คะแนนรายนัดก่อนรอบนี้

สไตล์การเล่น: เซ็ตเกมอดทน: จ่าย 40 ครั้งต่อการยิง (มากอันดับ 2 ของลีก) ● ฤดูกาล 2025-26 · จากสถิติการแข่งขัน

การยิง13.411.1เสียประตู10.914.0ประตู1.51.2ฐานต่อนัดจากฤดูกาลก่อน: แท่งบน Chelsea แท่งล่าง Everton เส้นตั้งคือระดับลีก ● วัดจริง 2025-26

รายการสิ่งที่ต้องดูเผยแพร่แล้ว การ์ดคู่แข่งจะครบประมาณสองวันก่อนเริ่มเกม

มุมผู้จัดการทีม · แฟนตาซี

นักเตะในเรดาร์ ฤดูกาล 2025-26
João Pedro
Chelsea · FWD
ร้อนแรง · เหนือ xG
ระดับตั้งต้น 2025-26 ●
6.07.0เฉลี่ย 7.426-278.8
🔥 คุณภาพ ไม่ใช่โชค ● 1.66
ทำเกิน xG: 24 เทียบ xGI 16.9 จบสกอร์เฉียบ ● 2025-26
ออกสตาร์ทฤดูกาล 2026-27: 5+3 ในช่วงเปิดฤดูกาล ● วัดแล้วคะแนน 2026-27: 11 · 9 · 1 · 12 · 12 = 45 ● วัดแล้ว
ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้วมีส่วนกับประตู 24 ครั้ง เทียบ xGI 16.9 ในฤดูกาล 2025-26 ผลผลิตสูงกว่า xGI ● วัดแล้ว
นักเตะในเรดาร์ ฤดูกาล 2025-26
Estêvão
8.0เฉลี่ย 6.726-276.4● คะแนน 2025-26 → 2026-27
ค่าความพร้อมลงสนาม
ค่าความพร้อมลงสนามไม่ได้ลงเล่น (DNP) 16 นัด และถูกเปลี่ยนตัวเร็ว 5 ครั้งในฤดูกาล 2025-26. ความพร้อมไม่ต่อเนื่อง ● วัดแล้ว
คะแนน 2026-27: 1 · 1 · 1 · 1 · 1 = 5 ● วัดแล้ว
นักเตะในเรดาร์ ฤดูกาล 2025-26
Enzo
เฉลี่ย 7.126-277.0● คะแนน 2025-26 → 2026-27
จ่อระเบิดฟอร์ม · breakout
ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้วมีส่วนกับประตู 15 ครั้ง เทียบ xGI 18.5 ในฤดูกาล 2025-26 ผลผลิตต่ำกว่า xGI ● วัดแล้ว
ออกสตาร์ทฤดูกาล 2026-27: 1+0 ในช่วงเปิดฤดูกาล ● วัดแล้วคะแนน 2026-27: 1 · 3 · 2 · 7 · 3 = 16 ● วัดแล้ว
นักเตะทั้งลีก ฟอร์มและความเสี่ยง → นักเตะทั้งหมด

ระดับตั้งต้นของทีม

C
Chelsea
ตารางตอนนี้อันดับ 6 · 10 แต้ม ●
ฤดูกาลที่แล้ว 10 · ตามผลงาน 4
→railo -6
เอกลักษณ์การเล่น เชลซีสร้างเกมรุกอย่างอดทน เก็บบอลและสร้างผ่านการครองบอล สถานะนำยังเปราะ ● ฤดูกาล 2025-26 · สถิตินัด: ครองบอล จ่ายบอล ยิง ล้ำหน้า · แบ่งครึ่งจากข้อมูลผล
อะไรเปลี่ยนไป?

เกมดวลเป็นของทีม: ชนะดวล 54 % (43/79) (อา. 30.8. เหย้า พบ Brighton)

สมมติฐานสัญญาณ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด

การแย่งบอลตัวต่อตัวดูเหมือนเป็นตัวขับเคลื่อนเกมของทีม

+ อา. 30.8. เหย้า พบ Brighton: ชนะดวล 54 % (43/79)

− อา. 6.9. เยือน พบ Arsenal: ชนะดวล 51 % (43/85)

บททดสอบถัดไป อัตราชนะการแย่งบอลจะยังเกินครึ่งไหม แม้เจอคู่แข่งที่ครองบอลเหนือกว่า?

สมมติฐานอื่นที่ติดตาม (5)

สมมติฐานที่ 2 · เขตโทษของตัวเอง สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด

คู่แข่งดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ง่ายเกินไป

สนับสนุน

+ อา. 6.9. เยือน พบ Arsenal: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 13 ครั้ง (รวม 16)

+ อา. 30.8. เหย้า พบ Brighton: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 13 ครั้ง (รวม 15)

+ ศ. 18.9. เยือน พบ Brentford: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 9 ครั้ง (รวม 13)

+ ส. 12.9. เหย้า พบ Hull City: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 9 ครั้ง (รวม 14)

แย้ง

− จ. 24.8. เยือน พบ Fulham: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 7 ครั้ง (รวม 14)

− ส. 10.10. เหย้า พบ Bournemouth: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 9)

ฤดูกาลที่แล้ว โดนยิง 10.9 ครั้งในนัดนี้ (ไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป จำนวนการยิงที่เสียในเขตโทษจะลดลงต่ำกว่าแปดครั้งไหม?

สมมติฐานที่ 3 · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด

ความอันตรายดูเหมือนเทไปที่ครึ่งหลัง

สนับสนุน

+ อา. 6.9. เยือน พบ Arsenal: ภัยของตัวเอง 0.15 → 0.24 xG คู่แข่ง 1.17 → 0.88

+ ศ. 18.9. เยือน พบ Brentford: ภัยของตัวเอง 0.39 → 0.44 xG คู่แข่ง 0.39 → 2.26

+ ส. 12.9. เหย้า พบ Hull City: ภัยของตัวเอง 0.18 → 0.72 xG คู่แข่ง 0.44 → 0.94

+ ส. 10.10. เหย้า พบ Bournemouth: ภัยของตัวเอง 0.50 → 0.66 xG คู่แข่ง 0.37 → 1.15

แย้ง

− อา. 30.8. เหย้า พบ Brighton: ภัยของตัวเอง 1.93 → 1.04 xG คู่แข่ง 1.06 → 0.50

− จ. 24.8. เยือน พบ Fulham: ภัยของตัวเอง 1.46 → 0.24 xG คู่แข่ง 0.44 → 0.92

ฤดูกาลที่แล้ว 55 % ของประตูมาในครึ่งหลัง (32 / 58) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ความอันตรายจะยังเพิ่มขึ้นจากครึ่งแรกไปครึ่งหลังไหม แม้ในเกมที่สูสี?

สมมติฐานที่ 4 · แรงกดดันในเขตโทษ สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 3 นัด

ทีมดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ซ้ำ ๆ

สนับสนุน

+ อา. 30.8. เหย้า พบ Brighton: ยิงจากในกรอบ 15/17

+ ศ. 18.9. เยือน พบ Brentford: ยิงจากในกรอบ 8/12

+ จ. 24.8. เยือน พบ Fulham: ยิงจากในกรอบ 13/18

แย้ง

ยังไม่มีหลักฐานแย้ง

ฤดูกาลที่แล้ว ยิง 13.4 ครั้งในนัดนี้ (ฤดูกาลก่อนไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ จึงเทียบด้วยจำนวนลูกยิง) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป การยิงในเขตโทษจะยังเกินแปดครั้งไหมเมื่อคู่แข่งตั้งรับลึกขึ้น?

สมมติฐานที่ 5 · ผู้รักษาประตู สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด

ระดับของผู้รักษาประตูอาจกลายเป็นตัวชี้ขาดของทีม

สนับสนุน

+ อา. 6.9. เยือน พบ Arsenal: เซฟ 8 ครั้ง

+ อา. 30.8. เหย้า พบ Brighton: เซฟ 4 ครั้ง

+ จ. 24.8. เยือน พบ Fulham: เซฟ 4 ครั้ง

แย้ง

− ศ. 18.9. เยือน พบ Brentford: เซฟ 3 ครั้ง

− ส. 12.9. เหย้า พบ Hull City: เซฟ 3 ครั้ง

− ส. 10.10. เหย้า พบ Bournemouth: เซฟ 3 ครั้ง

ฤดูกาลที่แล้ว ลูกยิงตรงกรอบถูกหยุดไว้ 67 % (เสีย 52 จาก 156) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ระดับการเซฟจะคงอยู่ไหมเมื่อคุณภาพการยิงเปลี่ยนไป?

สมมติฐานที่ 6 · ไลน์รับ สถานะ · กำลังแย่ลง · 3 นัด

ไลน์รับดูเหมือนยืนสูง

สนับสนุน

+ อา. 6.9. เยือน พบ Arsenal: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 3 ครั้ง

แย้ง

− จ. 24.8. เยือน พบ Fulham: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง

− ส. 10.10. เหย้า พบ Bournemouth: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง

บททดสอบถัดไป กับดักล้ำหน้าจะยังทำงานไหมเมื่อเจอคู่แข่งที่เล่นตรงไปตรงมามากกว่า?

แสดง 59 ข้อค้นพบ

อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Arsenal · การจบสกอร์ − 1 ประตูจากค่าคาด 0.39 (+0.61)

อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Arsenal · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.15 → 0.24 xG คู่แข่ง 1.17 → 0.88

อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Arsenal · ผู้รักษาประตู + เซฟ 8 ครั้ง

อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Arsenal · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 5/13 (38 %)

อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Arsenal · ไลน์รับ + จับล้ำหน้าคู่แข่ง 3 ครั้ง

อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Arsenal · วินัย + โดนใบ 4 ใบ ฟาวล์ 16 ครั้ง

อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Arsenal · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 51 % (43/85)

อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Arsenal · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 45 % ดวล 51 %

อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Arsenal · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 3 ครั้ง เสีย 5

อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Arsenal · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 13 ครั้ง (รวม 16)

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Brighton · การจบสกอร์ − 4 ประตูจากค่าคาด 2.97 (+1.03)

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Brighton · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 1.93 → 1.04 xG คู่แข่ง 1.06 → 0.50

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Brighton · ผู้รักษาประตู + เซฟ 4 ครั้ง

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Brighton · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 6/17 (35 %)

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Brighton · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 6 ครั้ง

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Brighton · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 54 % (43/79)

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Brighton · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 26 % ดวล 54 %

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Brighton · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 7

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Brighton · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 13 ครั้ง (รวม 15)

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Brighton · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 15/17

ศ. 18 ก.ย. เยือน พบ Brentford · การจบสกอร์ + 0 ประตูจากค่าคาด 0.83 (-0.83)

ศ. 18 ก.ย. เยือน พบ Brentford · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.39 → 0.44 xG คู่แข่ง 0.39 → 2.26

ศ. 18 ก.ย. เยือน พบ Brentford · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง

ศ. 18 ก.ย. เยือน พบ Brentford · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 2/12 (17 %)

ศ. 18 ก.ย. เยือน พบ Brentford · วินัย − โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 7 ครั้ง

ศ. 18 ก.ย. เยือน พบ Brentford · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 57 % (55/96)

ศ. 18 ก.ย. เยือน พบ Brentford · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 60 % ดวล 57 %

ศ. 18 ก.ย. เยือน พบ Brentford · ลูกตั้งเตะ + เตะมุม 12 ครั้ง เสีย 4

ศ. 18 ก.ย. เยือน พบ Brentford · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 9 ครั้ง (รวม 13)

ศ. 18 ก.ย. เยือน พบ Brentford · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 8/12

จ. 24 ส.ค. เยือน พบ Fulham · การจบสกอร์ − 3 ประตูจากค่าคาด 1.70 (+1.30)

จ. 24 ส.ค. เยือน พบ Fulham · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 1.46 → 0.24 xG คู่แข่ง 0.44 → 0.92

จ. 24 ส.ค. เยือน พบ Fulham · ผู้รักษาประตู + เซฟ 4 ครั้ง

จ. 24 ส.ค. เยือน พบ Fulham · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 6/18 (33 %)

จ. 24 ส.ค. เยือน พบ Fulham · ไลน์รับ − จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง

จ. 24 ส.ค. เยือน พบ Fulham · วินัย + โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 7 ครั้ง

จ. 24 ส.ค. เยือน พบ Fulham · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 53 % (55/103)

จ. 24 ส.ค. เยือน พบ Fulham · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 39 % ดวล 53 %

จ. 24 ส.ค. เยือน พบ Fulham · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 6

จ. 24 ส.ค. เยือน พบ Fulham · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 7 ครั้ง (รวม 14)

จ. 24 ส.ค. เยือน พบ Fulham · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 13/18

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Hull City · การจบสกอร์ − 2 ประตูจากค่าคาด 0.91 (+1.09)

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Hull City · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.18 → 0.72 xG คู่แข่ง 0.44 → 0.94

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Hull City · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Hull City · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 7/12 (58 %)

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Hull City · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 7 ครั้ง

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Hull City · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 53 % (47/88)

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Hull City · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 68 % ดวล 53 %

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Hull City · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 10 ครั้ง เสีย 4

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Hull City · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 9 ครั้ง (รวม 14)

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Bournemouth · การจบสกอร์ − 5 ประตูจากค่าคาด 1.16 (+3.84)

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Bournemouth · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.50 → 0.66 xG คู่แข่ง 0.37 → 1.15

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Bournemouth · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Bournemouth · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 6/10 (60 %)

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Bournemouth · ไลน์รับ − จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Bournemouth · วินัย − โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 7 ครั้ง

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Bournemouth · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 55 % (57/104)

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Bournemouth · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 40 % ดวล 55 %

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Bournemouth · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 9)

ข้อค้นพบคือสิ่งที่วัดได้หนึ่งอย่างจากหนึ่งนัด เครื่องหมาย + สนับสนุนแนวโน้ม ส่วน − แย้ง

Suljetut hypoteesit (5)

สิ่งที่ปิดแล้วจะไม่ถูกลบ: มันบอกว่าเราคิดอะไรและทำไมความเห็นจึงเปลี่ยน

สมมติฐานที่ 1 · วินัย สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

ราคาที่ต้องจ่ายเรื่องวินัยอาจแพงขึ้น

สนับสนุน

+ อา. 6.9. เยือน พบ Arsenal: โดนใบ 4 ใบ ฟาวล์ 16 ครั้ง

+ จ. 24.8. เยือน พบ Fulham: โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 7 ครั้ง

แย้ง

− อา. 30.8. เหย้า พบ Brighton: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 6 ครั้ง

− ศ. 18.9. เยือน พบ Brentford: โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 7 ครั้ง

− ส. 12.9. เหย้า พบ Hull City: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 7 ครั้ง

− ส. 10.10. เหย้า พบ Bournemouth: โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 7 ครั้ง

ฤดูกาลที่แล้ว ในนัดนี้โดนใบ 2.5 ใบ และฟาวล์ 11.2 ครั้ง ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ใบเหลืองจะสะสมจนโดนแบน หรือฟาวล์จะกลายเป็นการเสียประตูไหม?

สมมติฐานที่ 2 · ลูกตั้งเตะ สถานะ · ปิดแล้ว · 5 นัด

ลูกตั้งเตะอาจยังไม่ให้ผล

สนับสนุน

+ ศ. 18.9. เยือน พบ Brentford: เตะมุม 12 ครั้ง เสีย 4

แย้ง

− อา. 6.9. เยือน พบ Arsenal: เตะมุม 3 ครั้ง เสีย 5

− อา. 30.8. เหย้า พบ Brighton: เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 7

− จ. 24.8. เยือน พบ Fulham: เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 6

− ส. 12.9. เหย้า พบ Hull City: เตะมุม 10 ครั้ง เสีย 4

ฤดูกาลที่แล้ว เตะมุม 6.1 ครั้งในนัดนี้ เสีย 4.3 ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ลูกเตะมุมหรือฟรีคิกจะกลายเป็นประตูในนัดต่อ ๆ ไปไหม?

สมมติฐานที่ 3 · การจบสกอร์ สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

การทำประตูอาจยังคงต่ำกว่าโอกาสที่สร้างได้

สนับสนุน

+ ศ. 18.9. เยือน พบ Brentford: 0 ประตูจากค่าคาด 0.83 (-0.83)

แย้ง

− อา. 6.9. เยือน พบ Arsenal: 1 ประตูจากค่าคาด 0.39 (+0.61)

− อา. 30.8. เหย้า พบ Brighton: 4 ประตูจากค่าคาด 2.97 (+1.03)

− จ. 24.8. เยือน พบ Fulham: 3 ประตูจากค่าคาด 1.70 (+1.30)

− ส. 12.9. เหย้า พบ Hull City: 2 ประตูจากค่าคาด 0.91 (+1.09)

− ส. 10.10. เหย้า พบ Bournemouth: 5 ประตูจากค่าคาด 1.16 (+3.84)

ฤดูกาลที่แล้ว 1.5 ประตูจากการยิง 13.4 ครั้งในนัดนี้ คิดเป็น 11 % ของลูกยิง ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป จำนวนประตูจะขยับเข้าใกล้ค่าคาดหวังในนัดหน้าไหม?

สมมติฐานที่ 4 · ความแม่นยำในการยิง สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

การยิงดูเหมือนตรงกรอบไม่บ่อยเท่าที่ควร

สนับสนุน

+ ศ. 18.9. เยือน พบ Brentford: ยิงตรงกรอบ 2/12 (17 %)

แย้ง

− อา. 6.9. เยือน พบ Arsenal: ยิงตรงกรอบ 5/13 (38 %)

− อา. 30.8. เหย้า พบ Brighton: ยิงตรงกรอบ 6/17 (35 %)

− จ. 24.8. เยือน พบ Fulham: ยิงตรงกรอบ 6/18 (33 %)

− ส. 12.9. เหย้า พบ Hull City: ยิงตรงกรอบ 7/12 (58 %)

− ส. 10.10. เหย้า พบ Bournemouth: ยิงตรงกรอบ 6/10 (60 %)

ฤดูกาลที่แล้ว 32 % ของลูกยิงตรงกรอบ (164 / 511) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป สัดส่วนการยิงตรงกรอบจะขึ้นเกินหนึ่งในสามไหม?

สมมติฐานที่ 5 · การครองบอลและการแย่งบอล สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

อาจครองบอลได้โดยไม่ชนะการแย่งบอล

สนับสนุน

ไม่มีหลักฐานสนับสนุนอีกต่อไป

แย้ง

− อา. 6.9. เยือน พบ Arsenal: ครองบอล 45 % ดวล 51 %

− อา. 30.8. เหย้า พบ Brighton: ครองบอล 26 % ดวล 54 %

− ศ. 18.9. เยือน พบ Brentford: ครองบอล 60 % ดวล 57 %

− จ. 24.8. เยือน พบ Fulham: ครองบอล 39 % ดวล 53 %

− ส. 12.9. เหย้า พบ Hull City: ครองบอล 68 % ดวล 53 %

− ส. 10.10. เหย้า พบ Bournemouth: ครองบอล 40 % ดวล 55 %

บททดสอบถัดไป สมดุลการแย่งบอลจะพลิกไหมเมื่อคู่แข่งเพรสซิ่งสูงขึ้น?

● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน

ตัวเลขที่วัดได้ของฤดูกาล
สไตล์การเล่น · ฤดูกาล 2026-27

ไลน์รับ: ไลน์รับระดับกลาง: ทำคู่แข่งล้ำหน้า 6 ครั้ง; กรอบเปิด: 70 % ของลูกยิงที่เสียมาจากในกรอบ ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ล้ำหน้าและตำแหน่งการยิง

การขึ้นเกม: วิธีขึ้นเกมระดับกลาง: จ่าย 31.4 ครั้งต่อการยิงหนึ่งครั้ง ครองบอล 46 % ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · การจ่ายบอลและการยิง

ลูกตั้งเตะ: เกมรุกได้เตะมุม 34 ครั้ง (อันดับ 4./20 ของลีก) ยังไม่มีประตูลูกโหม่ง; เกมรับเสียเตะมุม 33 ครั้ง (2./20) ยังไม่เสียประตูลูกโหม่ง ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ลูกเตะมุมและประเภทประตู

ครึ่งหลัง: ผลผลิตเทไปครึ่งแรก (9+6 ประตู); แดนตัวเองรั่วช่วงท้าย (เสีย 5+8); ภัยคุกคามของตัวเองลดลงในครึ่งหลัง (4.61 → 3.34 xG); ภัยคุกคามของคู่แข่งเพิ่มขึ้น (3.87 → 6.65 xG); เปลี่ยนตัวแรกเฉลี่ยนาทีที่ 64 ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ประตูและการเปลี่ยนตัวตามนาที

เมื่อขึ้นนำ: สถานะนำพัง: นำ 3 ครั้งเมื่อจบครึ่งแรก แต่ผลไม่อยู่ (xG คู่แข่ง 3.87 → 6.65) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง

ครึ่งแรก0.770.65ครึ่งหลัง0.561.11

ภัยคุกคามรายครึ่งจาก 6 นัด (สีทอง = Chelsea): ภัยคุกคามของตัวเองลดลงในครึ่งหลัง (-1.27 xG) ของคู่แข่งเพิ่มขึ้น (+2.78) การแบ่งสองครึ่ง ไม่ใช่เส้นรายนาที

กำลังติดตาม · ฤดูกาล 2026-27

ดวลคือจุดแข็ง: ชนะดวล 54 % (300/555) อันดับ 3/20 ของลีก ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน
ติดตามว่าการชนะดวลจะคงเดิมไหมเมื่อคู่แข่งปรับวิธีเล่น

ระดับผู้รักษาประตูโชว์ชัด: เซฟ 25 ครั้ง (อันดับ 1./20 ของลีก) เจอ xG 1.75 ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน
ติดตามว่าระดับการเซฟจะคงอยู่ไหมเมื่อคุณภาพลูกยิงเปลี่ยน: นัดเดียวแยกฝีมือกับดวงไม่ได้

ครึ่งหลังแผ่วลง: ภัยคุกคามลดลงในครึ่งหลัง (xG ครึ่งหลัง – ครึ่งแรก -1.27) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน
ติดตามว่าการแผ่วลงในครึ่งหลังจะพลิกกลับหรือไม่: จังหวะชี้ขาดเกิดขึ้นท่ามกลางภัยคุกคามที่น้อยลงเรื่อย ๆ หรือไม่

หนึ่งนัดยังไม่ใช่แนวโน้ม แต่ละแถวจึงบอกว่าเราจะติดตามอะไรต่อไป

ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้ว
มุมมองนักวิเคราะห์
Chelsea sijoittui 10:nneksi, vaikka ansiotaso vastasi 4. sijaa.
ช่องว่างเห็นในการจบสกอร์ด้วย: ได้ประตูน้อยกว่าคาด 8.8
ข้อค้นพบ
Reece James ผลิตผลงานเกินมาตรฐานกองหลัง: มีส่วนกับประตู 8 ครั้ง
● ฤดูกาล 2025-26 · การมีส่วนร่วมกับประตูจากข้อมูลรายนัดทั้งฤดูกาล
● เชลซีสร้างโอกาสติดท็อปสามของลีก แต่ไม่ใช้มัน การจบสกอร์อยู่กลุ่มแย่สุดสามทีม
● ช่วงเดียวทำฤดูกาลพัง: แพ้ติดกัน 6 นัดในช่วงมีนาคม–พฤษภาคม
● การจบสกอร์อยู่ในสามทีมที่อ่อนที่สุดของลีก: 58 ประตู แม้โอกาสจะบ่งว่า 66.8
แนวรุก: ใครทำประตูและแอสซิสต์
การจบสกอร์
ประตู เทียบ xG
การสร้างโอกาส
แอสซิสต์ เทียบ xA
กองหลัง+2.7+1.0
กองกลาง−4.8−8.5
กองหน้า−4.5+6.7
แนวรับ ระดับทีม
การสกัดโอกาส
อันตรายน้อย
+0.3
การเซฟ
เสียประตู เทียบ โอกาส
−0.1
โปรไฟล์ข้อมูล · สไตล์ ลักษณะ ผลงาน ●
สไตล์การเล่น เซ็ตเกมอดทน: จ่าย 40 ครั้งต่อการยิง (มากอันดับ 2 ของลีก). เก็บบอล: ครองบอล 58 % และจ่าย 540 ครั้งต่อนัด (อันดับ 3. ของลีก). การทำประตูกระจายทั้งสองครึ่ง (55 % ในครึ่งหลัง). หมุนเวียนหนัก: 3.3 การเปลี่ยนตัวจริงต่อนัด. ● ฤดูกาล 2025-26 · แบ่งครึ่งจากข้อมูลผล · การหมุนเวียนจากข้อมูลรายนัด · สไตล์จากสถิตินัด (ครองบอล จ่ายบอล ล้ำหน้า)
ลักษณะ กู้คืน 6 แต้มจากสถานะตามหลัง (4 นัด) และเสีย 10 แต้มจากสถานะนำ (4 นัด) นัดที่ห่างกันหนึ่งประตู 4–8. เหย้ากับเยือนสมดุล: 26 / 26 แต้ม ● ฤดูกาล 2025-26 · การพลิกสถานการณ์ HT–FT จากข้อมูลผลการแข่งขัน
ผลงาน ลูกยิงตรงกรอบเข้าประตู 35 % ส่วนที่โดนยิงเข้า 33 % เตะมุม 6.1 ต่อ 4.3 ต่อนัด · เหลือง 89 + แดง 7 ตลอดฤดูกาล ● ฤดูกาล 2025-26 · ยิงตรงกรอบ ลูกเตะมุม และใบเหลืองใบแดง จากข้อมูลผลการแข่งขัน
อ่านฟอร์มนักเตะ · 1
● João Pedro ผลิต 72 % ของ xGI ในหมู่ผู้เล่นที่จัดเป็นกองหน้าในทะเบียนของ Chelsea (4 ผู้เล่นที่เทียบได้)
สัญญาณ โปรไฟล์อยู่ตัวแล้ว ฤดูกาล 2026-27 ●
สิ่งที่เรายังไม่รู้
ไม่มีสมมติฐานที่ใช้งานอยู่

เอกลักษณ์ของทีม

C

สนามเหย้า

Stamford Bridge

สแตมฟอร์ดบริดจ์เปิดเมื่อ 28.4.1877 เป็นสนามกรีฑา เชลซีก่อตั้งปี 1905 เพื่อเล่นที่นั่น

แหล่ง: Wikipedia, Stamford Bridge

ความทรงจำของทีม

15.05 · 2013

แชมป์ Europa League

Chelsea voittaa Eurooppa-liigan finaalin Amsterdamissa 2-1 Benficasta.

แหล่ง: UEFA (uefa.com), Benfica 1-2 Chelsea, Eurooppa-liigan finaali 15.5.2013