
ทีมของฉัน
Brighton
ภาพรวมทีม
● ฤดูกาล 2026-27 · แผนการเล่นล่าสุด · นัดที่ 6
การตรวจสอบถัดไป
นัดที่แล้ว
Sunderland – Brighton 0–2 (ครึ่งแรก 0–0) · ประตู: De Cuyper, Hadjam
พรีวิวย้อนหลัง
ไม่มีการเผยแพร่พรีวิวก่อนนัดนี้ พรีวิวด้านล่างสร้างขึ้นหลังจบนัดจากข้อมูลก่อนนัดเท่านั้น (จะได้บทอ่านเดียวกันหากทำก่อนนัด) และให้คะแนนเทียบกับสิ่งที่เกิดขึ้นจริง
ดูก่อน: แรงกดดันปะทะแนวรับ Brighton ยิงฤดูกาลนี้เฉลี่ย 19.0 ครั้งต่อนัด (อันดับ 2 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 13.0 อันดับ 7) ส่วน Sunderland เสียการยิง 12.0 ครั้ง (อันดับ 8) จำนวนลูกยิงของนัดนี้จะบอกว่าตัวเลขไหนเป็นจริง
สิ่งที่เกิดขึ้น: อยู่ระหว่างค่าอ่าน: ยิง 13 ครั้ง (ฐาน 19.0 คู่แข่งเสียเฉลี่ย 12.0)
แล้วดู: การจบสกอร์ปะทะผู้รักษาประตู Brighton ทำประตูฤดูกาลนี้จาก 16.8 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิง (อันดับ 3 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 10.5 อันดับ 15) ส่วน Sunderland เซฟได้ 37.5 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิงเข้ากรอบ (อันดับ 20) ในนัดนี้จะเห็นว่าจำนวนประตูสอดคล้องกับภัยคุกคามหรือไม่
สิ่งที่เกิดขึ้น: การจบสกอร์ยืนระยะ: 2 ประตูจากค่าคาด 1.14 (+0.86) ยิงเข้า 15 % ของลูกยิง
อย่างที่สาม: ลูกตั้งเตะ Brighton ได้เตะมุมฤดูกาลนี้เฉลี่ย 5.4 ครั้งต่อนัด (อันดับ 6 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 4.9 อันดับ 12) ส่วน Sunderland เสียเตะมุม 3.8 (อันดับ 19) ความคาดหมายคืออย่างน้อย 4 ลูก
สิ่งที่เกิดขึ้น: เป็นไปตามคาด: เตะมุม 5 (คาด 4), 2 ประตู
อย่างที่สี่: แรงกดในกรอบให้ผล. ยิงในกรอบ 63 ครั้ง (อันดับ 2./20 ของลีก) ได้ 16 ประตู ยิงรวม 95 (2./20)
สิ่งที่เกิดขึ้น: แรงกดในกรอบให้ผล เกิดซ้ำในนัดนี้: ยิงในกรอบ 6 ครั้ง 2 ประตู โดนยิง 12
และอีกอย่าง: ต้นทุนของการขาดวินัยเพิ่มขึ้น. โดนใบ 12 ใบ (อันดับ 2./20 ของลีก) ฟาวล์ 65 ครั้ง (5./20)
สิ่งที่เกิดขึ้น: ต้นทุนของการขาดวินัยเพิ่มขึ้น เกิดซ้ำในนัดนี้: โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 12 ครั้ง
สุดท้าย: จังหวะ 62% ของประตูเกิดขึ้นในครึ่งหลัง เกมรุกคมขึ้นในช่วงท้าย
สิ่งที่เกิดขึ้น: คำกล่าวเรื่องจังหวะเป็นจริง (คมขึ้นช่วงท้าย): ประตูแยกครึ่ง 0+2.
และ: นักเตะที่เลือก Pascal Groß คือผู้เล่นที่ดีที่สุดของทีมในการให้คะแนนรายนัดฤดูกาลนี้: เฉลี่ย 33.2 คะแนนใน 5 นัด ติดสามอันดับแรก 3 ครั้ง
สิ่งที่เกิดขึ้น: ตัวชูไม่เป็นจริง: Pascal Groß อยู่อันดับ 4/16 ของทีมในคะแนนนัด และทำ 0+1.
และ: สไตล์การเล่น เก็บบอล: ครองบอล 54 % และจ่าย 476 ครั้งต่อนัด (อันดับ 5. ของลีก)
สิ่งที่เกิดขึ้น: คำกล่าวเรื่องสไตล์ไม่เป็นจริง: ครองบอล 38 % (ระดับลีก 50 %)
จากนัดนี้: ยืนระยะ 5/7
ผลอ่านจากข้อมูลรายนัด ● จะบันทึกทั้งที่เข้าเป้าและที่พลาดไว้ในผลงานที่ผ่านมา
มุมผู้จัดการทีม · แฟนตาซี


ระดับตั้งต้นของทีม
ทีมเข้าถึงกรอบได้: ยิงในกรอบ 13/15 (อา. 30.8. เยือน พบ Chelsea)
ทีมดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ซ้ำ ๆ
+ อา. 30.8. เยือน พบ Chelsea: ยิงจากในกรอบ 13/15
ฤดูกาลที่แล้ว ยิง 13.0 ครั้งในนัดนี้ (ฤดูกาลก่อนไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ จึงเทียบด้วยจำนวนลูกยิง)
บททดสอบถัดไป การยิงในเขตโทษจะยังเกินแปดครั้งไหมเมื่อคู่แข่งตั้งรับลึกขึ้น?
สมมติฐานอื่นที่ติดตาม (6)
สมมติฐานที่ 2 · วินัย สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 5 นัด
ราคาที่ต้องจ่ายเรื่องวินัยอาจแพงขึ้น
สนับสนุน
+ อา. 30.8. เยือน พบ Chelsea: โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 12 ครั้ง
+ อา. 23.8. เหย้า พบ Aston Villa: โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 12 ครั้ง
+ ส. 5.9. เหย้า พบ Leeds: โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 13 ครั้ง
+ ส. 19.9. เหย้า พบ Arsenal: โดนใบ 4 ใบ ฟาวล์ 13 ครั้ง
+ ส. 10.10. เยือน พบ Sunderland: โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 12 ครั้ง
แย้ง
ยังไม่มีหลักฐานแย้ง
ฤดูกาลที่แล้ว ในนัดนี้โดนใบ 2.3 ใบ และฟาวล์ 11.9 ครั้ง
บททดสอบถัดไป ใบเหลืองจะสะสมจนโดนแบน หรือฟาวล์จะกลายเป็นการเสียประตูไหม?
สมมติฐานที่ 3 · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด
ความอันตรายดูเหมือนเทไปที่ครึ่งหลัง
สนับสนุน
+ อา. 13.9. เยือน พบ Coventry: ภัยของตัวเอง 0.97 → 1.83 xG คู่แข่ง 0.97 → 0.37
+ ส. 5.9. เหย้า พบ Leeds: ภัยของตัวเอง 0.06 → 2.14 xG คู่แข่ง 1.90 → 0.60
+ ส. 19.9. เหย้า พบ Arsenal: ภัยของตัวเอง 0.36 → 0.95 xG คู่แข่ง 0.39 → 1.24
+ ส. 10.10. เยือน พบ Sunderland: ภัยของตัวเอง 0.47 → 0.67 xG คู่แข่ง 0.43 → 0.25
แย้ง
− อา. 30.8. เยือน พบ Chelsea: ภัยของตัวเอง 1.06 → 0.50 xG คู่แข่ง 1.93 → 1.04
− อา. 23.8. เหย้า พบ Aston Villa: ภัยของตัวเอง 2.96 → 0.71 xG คู่แข่ง 0.18 → 0.13
ฤดูกาลที่แล้ว 62 % ของประตูมาในครึ่งหลัง (32 / 52)
บททดสอบถัดไป ความอันตรายจะยังเพิ่มขึ้นจากครึ่งแรกไปครึ่งหลังไหม แม้ในเกมที่สูสี?
สมมติฐานที่ 4 · เขตโทษของตัวเอง สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด
คู่แข่งดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ง่ายเกินไป
สนับสนุน
+ อา. 30.8. เยือน พบ Chelsea: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 15 ครั้ง (รวม 17)
+ อา. 13.9. เยือน พบ Coventry: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 12 ครั้ง (รวม 14)
+ ส. 5.9. เหย้า พบ Leeds: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 10 ครั้ง (รวม 10)
+ ส. 19.9. เหย้า พบ Arsenal: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 10 ครั้ง (รวม 11)
แย้ง
− อา. 23.8. เหย้า พบ Aston Villa: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 2 ครั้ง (รวม 6)
− ส. 10.10. เยือน พบ Sunderland: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 4 ครั้ง (รวม 12)
ฤดูกาลที่แล้ว โดนยิง 11.7 ครั้งในนัดนี้ (ไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ)
บททดสอบถัดไป จำนวนการยิงที่เสียในเขตโทษจะลดลงต่ำกว่าแปดครั้งไหม?
สมมติฐานที่ 5 · การครองบอลและการแย่งบอล สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด
อาจครองบอลได้โดยไม่ชนะการแย่งบอล
สนับสนุน
+ อา. 30.8. เยือน พบ Chelsea: ครองบอล 74 % ดวล 46 %
+ อา. 13.9. เยือน พบ Coventry: ครองบอล 69 % ดวล 43 %
+ ส. 5.9. เหย้า พบ Leeds: ครองบอล 67 % ดวล 48 %
แย้ง
− อา. 23.8. เหย้า พบ Aston Villa: ครองบอล 73 % ดวล 52 %
− ส. 19.9. เหย้า พบ Arsenal: ครองบอล 40 % ดวล 50 %
− ส. 10.10. เยือน พบ Sunderland: ครองบอล 38 % ดวล 50 %
บททดสอบถัดไป สมดุลการแย่งบอลจะพลิกไหมเมื่อคู่แข่งเพรสซิ่งสูงขึ้น?
สมมติฐานที่ 6 · ความแม่นยำในการยิง สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด
การยิงดูเหมือนตรงกรอบไม่บ่อยเท่าที่ควร
สนับสนุน
+ อา. 23.8. เหย้า พบ Aston Villa: ยิงตรงกรอบ 6/21 (29 %)
+ ส. 5.9. เหย้า พบ Leeds: ยิงตรงกรอบ 5/20 (25 %)
+ ส. 19.9. เหย้า พบ Arsenal: ยิงตรงกรอบ 5/17 (29 %)
แย้ง
− อา. 30.8. เยือน พบ Chelsea: ยิงตรงกรอบ 6/15 (40 %)
− อา. 13.9. เยือน พบ Coventry: ยิงตรงกรอบ 7/22 (32 %)
− ส. 10.10. เยือน พบ Sunderland: ยิงตรงกรอบ 4/13 (31 %)
ฤดูกาลที่แล้ว 36 % ของลูกยิงตรงกรอบ (176 / 495)
บททดสอบถัดไป สัดส่วนการยิงตรงกรอบจะขึ้นเกินหนึ่งในสามไหม?
สมมติฐานที่ 7 · ไลน์รับ สถานะ · ใหม่ · 1 นัด
ไลน์รับดูเหมือนยืนสูง
สนับสนุน
+ ส. 10.10. เยือน พบ Sunderland: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 5 ครั้ง
แย้ง
ยังไม่มีหลักฐานแย้ง
บททดสอบถัดไป กับดักล้ำหน้าจะยังทำงานไหมเมื่อเจอคู่แข่งที่เล่นตรงไปตรงมามากกว่า?
แสดง 58 ข้อค้นพบ
อา. 30 ส.ค. เยือน พบ Chelsea · การจบสกอร์ − 3 ประตูจากค่าคาด 1.56 (+1.44)
อา. 30 ส.ค. เยือน พบ Chelsea · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 1.06 → 0.50 xG คู่แข่ง 1.93 → 1.04
อา. 30 ส.ค. เยือน พบ Chelsea · ผู้รักษาประตู − เซฟ 1 ครั้ง
อา. 30 ส.ค. เยือน พบ Chelsea · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 6/15 (40 %)
อา. 30 ส.ค. เยือน พบ Chelsea · วินัย + โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 12 ครั้ง
อา. 30 ส.ค. เยือน พบ Chelsea · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 46 % (36/79)
อา. 30 ส.ค. เยือน พบ Chelsea · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 74 % ดวล 46 %
อา. 30 ส.ค. เยือน พบ Chelsea · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 7 ครั้ง เสีย 4
อา. 30 ส.ค. เยือน พบ Chelsea · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 15 ครั้ง (รวม 17)
อา. 30 ส.ค. เยือน พบ Chelsea · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 13/15
อา. 23 ส.ค. เหย้า พบ Aston Villa · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 2.96 → 0.71 xG คู่แข่ง 0.18 → 0.13
อา. 23 ส.ค. เหย้า พบ Aston Villa · ผู้รักษาประตู − เซฟ 0 ครั้ง
อา. 23 ส.ค. เหย้า พบ Aston Villa · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 6/21 (29 %)
อา. 23 ส.ค. เหย้า พบ Aston Villa · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 12 ครั้ง
อา. 23 ส.ค. เหย้า พบ Aston Villa · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 52 % (50/96)
อา. 23 ส.ค. เหย้า พบ Aston Villa · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 73 % ดวล 52 %
อา. 23 ส.ค. เหย้า พบ Aston Villa · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 2
อา. 23 ส.ค. เหย้า พบ Aston Villa · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 2 ครั้ง (รวม 6)
อา. 23 ส.ค. เหย้า พบ Aston Villa · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 15/21
อา. 13 ก.ย. เยือน พบ Coventry · การจบสกอร์ − 5 ประตูจากค่าคาด 2.81 (+2.19)
อา. 13 ก.ย. เยือน พบ Coventry · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.97 → 1.83 xG คู่แข่ง 0.97 → 0.37
อา. 13 ก.ย. เยือน พบ Coventry · ผู้รักษาประตู + เซฟ 6 ครั้ง
อา. 13 ก.ย. เยือน พบ Coventry · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 7/22 (32 %)
อา. 13 ก.ย. เยือน พบ Coventry · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 43 % (41/96)
อา. 13 ก.ย. เยือน พบ Coventry · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 69 % ดวล 43 %
อา. 13 ก.ย. เยือน พบ Coventry · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 3 ครั้ง เสีย 5
อา. 13 ก.ย. เยือน พบ Coventry · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 12 ครั้ง (รวม 14)
อา. 13 ก.ย. เยือน พบ Coventry · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 14/22
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Leeds · การจบสกอร์ + 1 ประตูจากค่าคาด 2.19 (-1.19)
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Leeds · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.06 → 2.14 xG คู่แข่ง 1.90 → 0.60
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Leeds · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Leeds · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 5/20 (25 %)
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Leeds · วินัย + โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 13 ครั้ง
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Leeds · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 48 % (54/112)
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Leeds · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 67 % ดวล 48 %
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Leeds · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 7 ครั้ง เสีย 6
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Leeds · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 10 ครั้ง (รวม 10)
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Leeds · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 11/20
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Arsenal · การจบสกอร์ − 3 ประตูจากค่าคาด 1.31 (+1.69)
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Arsenal · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.36 → 0.95 xG คู่แข่ง 0.39 → 1.24
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Arsenal · ผู้รักษาประตู − เซฟ 2 ครั้ง
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Arsenal · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 5/17 (29 %)
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Arsenal · วินัย + โดนใบ 4 ใบ ฟาวล์ 13 ครั้ง
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Arsenal · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 50 % (51/102)
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Arsenal · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 40 % ดวล 50 %
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Arsenal · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 6
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Arsenal · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 10 ครั้ง (รวม 11)
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Arsenal · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 10/17
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Sunderland · การจบสกอร์ − 2 ประตูจากค่าคาด 1.14 (+0.86)
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Sunderland · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.47 → 0.67 xG คู่แข่ง 0.43 → 0.25
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Sunderland · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Sunderland · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 4/13 (31 %)
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Sunderland · ไลน์รับ + จับล้ำหน้าคู่แข่ง 5 ครั้ง
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Sunderland · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 12 ครั้ง
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Sunderland · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 50 % (52/104)
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Sunderland · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 38 % ดวล 50 %
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Sunderland · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 7
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Sunderland · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 4 ครั้ง (รวม 12)
Suljetut hypoteesit (4)
สมมติฐานที่ 1 · การจบสกอร์ สถานะ · ปิดแล้ว · 5 นัด
การทำประตูอาจยังคงต่ำกว่าโอกาสที่สร้างได้
สนับสนุน
+ ส. 5.9. เหย้า พบ Leeds: 1 ประตูจากค่าคาด 2.19 (-1.19)
แย้ง
− อา. 30.8. เยือน พบ Chelsea: 3 ประตูจากค่าคาด 1.56 (+1.44)
− อา. 13.9. เยือน พบ Coventry: 5 ประตูจากค่าคาด 2.81 (+2.19)
− ส. 19.9. เหย้า พบ Arsenal: 3 ประตูจากค่าคาด 1.31 (+1.69)
− ส. 10.10. เยือน พบ Sunderland: 2 ประตูจากค่าคาด 1.14 (+0.86)
ฤดูกาลที่แล้ว 1.4 ประตูจากการยิง 13.0 ครั้งในนัดนี้ คิดเป็น 11 % ของลูกยิง
บททดสอบถัดไป จำนวนประตูจะขยับเข้าใกล้ค่าคาดหวังในนัดหน้าไหม?
สมมติฐานที่ 2 · ผู้รักษาประตู สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
ระดับของผู้รักษาประตูอาจกลายเป็นตัวชี้ขาดของทีม
สนับสนุน
+ อา. 13.9. เยือน พบ Coventry: เซฟ 6 ครั้ง
แย้ง
− อา. 30.8. เยือน พบ Chelsea: เซฟ 1 ครั้ง
− อา. 23.8. เหย้า พบ Aston Villa: เซฟ 0 ครั้ง
− ส. 5.9. เหย้า พบ Leeds: เซฟ 3 ครั้ง
− ส. 19.9. เหย้า พบ Arsenal: เซฟ 2 ครั้ง
− ส. 10.10. เยือน พบ Sunderland: เซฟ 3 ครั้ง
ฤดูกาลที่แล้ว ลูกยิงตรงกรอบถูกหยุดไว้ 69 % (เสีย 46 จาก 148)
บททดสอบถัดไป ระดับการเซฟจะคงอยู่ไหมเมื่อคุณภาพการยิงเปลี่ยนไป?
สมมติฐานที่ 3 · การแย่งบอลตัวต่อตัว สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
การแย่งบอลตัวต่อตัวดูเหมือนเป็นตัวขับเคลื่อนเกมของทีม
สนับสนุน
+ อา. 23.8. เหย้า พบ Aston Villa: ชนะดวล 52 % (50/96)
แย้ง
− อา. 30.8. เยือน พบ Chelsea: ชนะดวล 46 % (36/79)
− อา. 13.9. เยือน พบ Coventry: ชนะดวล 43 % (41/96)
− ส. 5.9. เหย้า พบ Leeds: ชนะดวล 48 % (54/112)
− ส. 19.9. เหย้า พบ Arsenal: ชนะดวล 50 % (51/102)
− ส. 10.10. เยือน พบ Sunderland: ชนะดวล 50 % (52/104)
บททดสอบถัดไป อัตราชนะการแย่งบอลจะยังเกินครึ่งไหม แม้เจอคู่แข่งที่ครองบอลเหนือกว่า?
สมมติฐานที่ 4 · ลูกตั้งเตะ สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
ลูกตั้งเตะอาจยังไม่ให้ผล
สนับสนุน
ไม่มีหลักฐานสนับสนุนอีกต่อไป
แย้ง
− อา. 30.8. เยือน พบ Chelsea: เตะมุม 7 ครั้ง เสีย 4
− อา. 23.8. เหย้า พบ Aston Villa: เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 2
− อา. 13.9. เยือน พบ Coventry: เตะมุม 3 ครั้ง เสีย 5
− ส. 5.9. เหย้า พบ Leeds: เตะมุม 7 ครั้ง เสีย 6
− ส. 19.9. เหย้า พบ Arsenal: เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 6
− ส. 10.10. เยือน พบ Sunderland: เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 7
ฤดูกาลที่แล้ว เตะมุม 4.9 ครั้งในนัดนี้ เสีย 4.8
บททดสอบถัดไป ลูกเตะมุมหรือฟรีคิกจะกลายเป็นประตูในนัดต่อ ๆ ไปไหม?
ตัวเลขที่วัดได้ของฤดูกาล
ไลน์รับ: ไลน์รับระดับกลาง: ทำคู่แข่งล้ำหน้า 13 ครั้ง; กรอบเปิด: 76 % ของลูกยิงที่เสียมาจากในกรอบ
การขึ้นเกม: วิธีขึ้นเกมระดับกลาง: จ่าย 28.0 ครั้งต่อการยิงหนึ่งครั้ง ครองบอล 60 %
ลูกตั้งเตะ: เกมรุกได้เตะมุม 32 ครั้ง (อันดับ 6./20 ของลีก) ยังไม่มีประตูลูกโหม่ง; เกมรับเสียเตะมุม 30 ครั้ง (6./20) ยังไม่เสียประตูลูกโหม่ง
ครึ่งหลัง: ผลผลิตเทไปครึ่งหลัง (4+10 ประตู); แดนตัวเองแน่นขึ้นช่วงท้าย (เสีย 4+1); ภัยคุกคามของตัวเองคงที่ในครึ่งหลัง (5.88 → 6.80 xG); ภัยคุกคามของคู่แข่งลดลง (5.80 → 3.63 xG); เปลี่ยนตัวแรกเฉลี่ยนาทีที่ 69 (นับ 5/6 นัด 1 นัดขาดตั้งแต่ครึ่งแรก)
เมื่อขึ้นนำ: ทนแรงกดได้: นำครึ่งแรก 3 ครั้งและรักษาผลไว้ แม้ภัยของคู่แข่งโตขึ้น (xG คู่แข่ง 5.80 → 3.63)
แรงกดในกรอบให้ผล: ยิงในกรอบ 69 ครั้ง (อันดับ 3./20 ของลีก) ได้ 18 ประตู ยิงรวม 108 (2./20)
ติดตามว่าแรงกดในกรอบจะอยู่ไหมเมื่อคู่แข่งตั้งรับลึกขึ้น: ปริมาณที่ไร้ประตูถูกบันทึกเป็นความไร้ประสิทธิภาพ
ต้นทุนของการขาดวินัยเพิ่มขึ้น: โดนใบ 14 ใบ (อันดับ 3./20 ของลีก) ฟาวล์ 77 ครั้ง (5./20)
ติดตามว่าใบเหลืองแดงจะสะสมเป็นโทษแบน และฟาวล์กลายเป็นลูกตั้งเตะให้คู่แข่งไหม
รักษาความนำจนจบ: รักษาความนำได้บ่อยกว่าเสียไป และภัยคุกคามของคู่แข่งลดลงในครึ่งหลัง (xG ครึ่งหลังต่ำกว่าครึ่งแรก)
ติดตามว่าความนำจะอยู่รอดเมื่อเจอคู่แข่งที่แข็งกว่าหรือไม่ และภัยของคู่แข่งจะยังลดลงในครึ่งหลังต่อไปหรือไม่
ครึ่งหลังคมขึ้น: ภัยคุกคามเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (xG ครึ่งหลัง – ครึ่งแรก +0.92)
ติดตามว่าความคมในครึ่งหลังจะเกิดซ้ำหรือไม่: มาจากโครงสร้างหรือจากคู่แข่ง
ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้ว
| การจบสกอร์ ประตู เทียบ xG | การสร้างโอกาส แอสซิสต์ เทียบ xA | |
| กองหลัง | +0.1 | −2.9 |
| กองกลาง | −5.4 | +4.5 |
| กองหน้า | +1.5 | −1.9 |
อันตรายน้อย
เสียประตู เทียบ โอกาส
โปรไฟล์ข้อมูล · สไตล์ ลักษณะ ผลงาน ●
อ่านฟอร์มนักเตะ · 1
เอกลักษณ์ของทีม
สนามเหย้า
Amex Stadium
สนามอเม็กซ์เปิดที่ฟัลเมอร์เมื่อ 20.7.2011 หลังใช้วิธดีนชั่วคราว
แหล่ง: Wikipedia, Falmer Stadiumความทรงจำของทีม
Nousu Valioliigaan
ไบรท์ตันขึ้นพรีเมียร์ลีกครั้งแรก ชนะวีแกน 2-1 และการเลื่อนชั้นถูกยืนยันวันเดียวกันจากผลเสมอของฮัดเดอร์สฟิลด์
แหล่ง: Premier League (premierleague.com), Brighton become 48th Premier League club