○ แปลด้วยเครื่อง ยังไม่ได้ตรวจโดยเจ้าของภาษา
Signals.⚽การแข่งขัน← หน้าแรก

ทีมของฉัน

Brentford

ภาพรวมทีม

GKKelleher
DEFKayode
DEFSchuster
DEFAjer
DEFDiouf
MIDYarmolyuk
MIDJanelt
MIDAnthony
MIDLewis-Potter
MIDSchade
FWDThiago

● ฤดูกาล 2026-27 · แผนการเล่นล่าสุด · นัดที่ 6

กังวลเรื่องความฟิตฟอร์มไม่มีความเบี่ยงเบนที่วัดได้
Schuster298 นาที · ตัวจริง 3/6 · ไม่แน่ (75 %)
Schade498 นาที · ตัวจริง 6/6 · ไม่แน่ (75 %)
ตัวสำรอง
FWDWilsonMIDCarvalhoDEFHenry

การตรวจสอบถัดไป

นัดที่แล้ว

Aston Villa – Brentford 2–2 (ครึ่งแรก 1–1) · ประตู: Ajer, Yarmoliuk ● ผล: ข้อมูลรายนัด

ส. 10 ต.ค.

พรีวิวย้อนหลัง

ไม่มีการเผยแพร่พรีวิวก่อนนัดนี้ พรีวิวด้านล่างสร้างขึ้นหลังจบนัดจากข้อมูลก่อนนัดเท่านั้น (จะได้บทอ่านเดียวกันหากทำก่อนนัด) และให้คะแนนเทียบกับสิ่งที่เกิดขึ้นจริง

  1. ดูก่อน: แรงกดดันปะทะแนวรับ Brentford ยิงฤดูกาลนี้เฉลี่ย 16.2 ครั้งต่อนัด (อันดับ 4 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 10.7 อันดับ 16) ส่วน Aston Villa เสียการยิง 16.2 ครั้ง (อันดับ 15) จำนวนลูกยิงของนัดนี้จะบอกว่าตัวเลขไหนเป็นจริง ● ฤดูกาล 2026-27 · 5 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

    สิ่งที่เกิดขึ้น: เกมรับชนะ: ยิง 14 ครั้ง (ฐาน 16.2 คู่แข่งเสียเฉลี่ย 16.2) ● ข้อมูลรายนัด

  2. แล้วดู: การจบสกอร์ปะทะผู้รักษาประตู Brentford ทำประตูฤดูกาลนี้จาก 12.3 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิง (อันดับ 5 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 13.6 อันดับ 1) ส่วน Aston Villa เซฟได้ 65.4 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิงเข้ากรอบ (อันดับ 12) ในนัดนี้จะเห็นว่าจำนวนประตูสอดคล้องกับภัยคุกคามหรือไม่ ● ฤดูกาล 2026-27 · 5 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

    สิ่งที่เกิดขึ้น: การจบสกอร์ยืนระยะ: 2 ประตูจากค่าคาด 1.31 (+0.69) ยิงเข้า 14 % ของลูกยิง ● ข้อมูลรายนัด

  3. อย่างที่สาม: ลูกตั้งเตะ Brentford ได้เตะมุมฤดูกาลนี้เฉลี่ย 4.4 ครั้งต่อนัด (อันดับ 10 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 4.8 อันดับ 13) ส่วน Aston Villa เสียเตะมุม 4.8 (อันดับ 9) ความคาดหมายคืออย่างน้อย 4 ลูก ● ฤดูกาล 2026-27 · 5 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

    สิ่งที่เกิดขึ้น: ต่ำกว่าคาด: เตะมุม 2 (คาด 4), 2 ประตู ● ข้อมูลรายนัด

  4. อย่างที่สี่: แรงกดในกรอบให้ผล. ยิงในกรอบ 60 ครั้ง (อันดับ 3./20 ของลีก) ได้ 10 ประตู ยิงรวม 81 (4./20) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 5 นัด · สถิติการแข่งขัน

    สิ่งที่เกิดขึ้น: แรงกดในกรอบให้ผล เกิดซ้ำในนัดนี้: ยิงในกรอบ 12 ครั้ง 2 ประตู โดนยิง 20 ● ข้อมูลรายนัด

  5. และอีกอย่าง: ครึ่งหลังคมขึ้น. ภัยคุกคามเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (xG ครึ่งหลัง – ครึ่งแรก +3.67) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 5 นัด · สถิติการแข่งขัน

    สิ่งที่เกิดขึ้น: ครึ่งหลังคมขึ้น เกิดซ้ำในนัดนี้: ภัยคุกคาม 0.56 → 0.75 xG ● ข้อมูลรายนัด

  6. สุดท้าย: นักเตะที่เลือก Kevin Schade คือผู้เล่นที่ดีที่สุดของทีมในการให้คะแนนรายนัดฤดูกาลนี้: เฉลี่ย 27.6 คะแนนใน 5 นัด ติดสามอันดับแรก 2 ครั้ง ● ฤดูกาล 2026-27 · การให้คะแนนรายนัดก่อนรอบนี้

    สิ่งที่เกิดขึ้น: ตัวชูไม่เป็นจริง: Kevin Schade อยู่อันดับ 12/15 ของทีมในคะแนนนัด ● ข้อมูลรายนัด

  7. และ: สไตล์การเล่น บล็อกต่ำ: 36 % ของลูกยิงที่เสียมาจากนอกกรอบ บีบให้คู่แข่งยิงไกล ● ฤดูกาล 2025-26 · จากสถิติการแข่งขัน

    สิ่งที่เกิดขึ้น: คำอ้างสไตล์การเล่นไม่ยืนระยะ: 25 % ของลูกยิงที่เสียมาจากนอกกรอบ (ระดับลีก 32 %) ● ข้อมูลรายนัด

จากนัดนี้: ยืนระยะ 3/7

ครึ่งแรก1.280.56ครึ่งหลัง0.560.75ภัยคุกคามรายครึ่ง (ประตูคาดหวัง สีทอง = Aston Villa): ยิง 10/5 และ 10/9 การแบ่งสองครึ่ง ไม่ใช่เส้นรายนาที
10.12.77.79.เหตุการณ์ตามนาที: Aston Villa แถวบน Brentford แถวล่าง 4 ประตู 8 ใบ เส้นตั้งที่นาที 45 และ 90 ● เหตุการณ์นัด

ผลอ่านจากข้อมูลรายนัด ● จะบันทึกทั้งที่เข้าเป้าและที่พลาดไว้ในผลงานที่ผ่านมา

คำตัดสินของนัดนี้อยู่ในหน้าการแข่งขัน →

นัดต่อไป

Brentford – Liverpool

ส. 17.10. · 17:00 น. · ○ ข้อมูลโปรแกรม ณ 14.10.

พรีวิวของนัดนี้อยู่ในหน้าการแข่งขัน →

การอ่านเกมก่อนแข่ง

คำทำนายเหล่านี้จะถูกให้คะแนนเทียบกับผลจริงหลังจบเกม

แรงกดพบเกมรับ: Brentford ยิงฤดูกาลนี้เฉลี่ย 15.8 ครั้งต่อนัด (อันดับ 5 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 10.7 อันดับ 16) ส่วน Liverpool เสียการยิง 12.2 ครั้ง (อันดับ 8) จำนวนลูกยิงของนัดนี้จะบอกว่าตัวเลขไหนเป็นจริง ● ฤดูกาล 2026-27 · 6 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

การจบสกอร์พบผู้รักษาประตู: Brentford ทำประตูฤดูกาลนี้จาก 12.6 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิง (อันดับ 8 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 13.6 อันดับ 1) ส่วน Liverpool เซฟได้ 68.2 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิงเข้ากรอบ (อันดับ 8) ในนัดนี้จะเห็นว่าจำนวนประตูสอดคล้องกับภัยคุกคามหรือไม่ ● ฤดูกาล 2026-27 · 6 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

ลูกตั้งเตะ: Brentford ได้เตะมุมฤดูกาลนี้เฉลี่ย 4.0 ครั้งต่อนัด (อันดับ 16 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 4.8 อันดับ 13) ส่วน Liverpool เสียเตะมุม 4.7 (อันดับ 10) ความคาดหมายคืออย่างน้อย 4 ลูก ● ฤดูกาล 2026-27 · 6 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

ระดับผู้รักษาประตูโชว์ชัด: เซฟ 22 ครั้ง (อันดับ 3./20 ของลีก) เจอ xG 1.34 ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน

แรงกดในกรอบให้ผล: ยิงในกรอบ 72 ครั้ง (อันดับ 1./20 ของลีก) ได้ 12 ประตู ยิงรวม 95 (5./20) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน

นักเตะที่เลือก: Kevin Schade คือผู้เล่นที่ดีที่สุดของทีมในการให้คะแนนรายนัดฤดูกาลนี้: เฉลี่ย 23.7 คะแนนใน 6 นัด ติดสามอันดับแรก 2 ครั้ง ● ฤดูกาล 2026-27 · การให้คะแนนรายนัดก่อนรอบนี้

สไตล์การเล่น: บล็อกต่ำ: 36 % ของลูกยิงที่เสียมาจากนอกกรอบ บีบให้คู่แข่งยิงไกล ● ฤดูกาล 2025-26 · จากสถิติการแข่งขัน

การยิง10.715.5เสียประตู13.311.4ประตู1.41.7ฐานต่อนัดจากฤดูกาลก่อน: แท่งบน Brentford แท่งล่าง Liverpool เส้นตั้งคือระดับลีก ● วัดจริง 2025-26

รายการสิ่งที่ต้องดูเผยแพร่แล้ว การ์ดคู่แข่งจะครบประมาณสองวันก่อนเริ่มเกม

มุมผู้จัดการทีม · แฟนตาซี

นักเตะในเรดาร์ ฤดูกาล 2025-26
Mathias Jensen
Brentford · MID
จ่อระเบิดฟอร์ม · breakout
ระดับตั้งต้น 2025-26 ●
7.08.0เฉลี่ย 7.126-276.11.02.0เฉลี่ย 0.326-270.1
↗สร้างโอกาสมากกว่าที่จบสกอร์ ● 1.15×
🧠 การวัดจากฤดูกาลก่อน ไม่ใช่คำทำนาย · อ่อน
ทำต่ำกว่า xG: xGI 8.3 เทียบ 5 (ประตู+แอสซิสต์) เคยเป็น 'due' ● 2025-26
ออกสตาร์ทฤดูกาล 2026-27: 0+1 ในช่วงเปิดฤดูกาล ● วัดแล้วคะแนน 2026-27: 6 · 1 = 7 ● วัดแล้ว
ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้วมีส่วนกับประตู 5 ครั้ง เทียบ xGI 8.3 ในฤดูกาล 2025-26 ผลผลิตต่ำกว่า xGI ● วัดแล้ว
นักเตะในเรดาร์ ฤดูกาล 2025-26
Aaron Hickey
8.0เฉลี่ย 6.726-276.5● คะแนน 2025-26 → 2026-27
ค่าความพร้อมลงสนาม
ค่าความพร้อมลงสนามไม่ได้ลงเล่น (DNP) 17 นัด และถูกเปลี่ยนตัวเร็ว 1 ครั้งในฤดูกาล 2025-26. ความพร้อมไม่ต่อเนื่อง ● วัดแล้ว
คะแนน 2026-27: 1 · 1 · 1 · 1 · 1 · 1 = 6 ● วัดแล้ว
นักเตะทั้งลีก ฟอร์มและความเสี่ยง → นักเตะทั้งหมด

ระดับตั้งต้นของทีม

B
Brentford
ตารางตอนนี้อันดับ 4 · 10 แต้ม ●
ฤดูกาลที่แล้ว 9 · ตามผลงาน 9
↗
เอกลักษณ์การเล่น เบรนต์ฟอร์ดปิดกรอบด้วยบล็อกต่ำ ตั้งรับลึก ● ฤดูกาล 2025-26 · สถิตินัด: ครองบอล จ่ายบอล ยิง ล้ำหน้า · แบ่งครึ่งจากข้อมูลผล
อะไรเปลี่ยนไป?

ภัยเทไปครึ่งหลัง: ภัยของทีม 0.55 → 1.01 xG ของคู่แข่ง 0.04 → 1.42 (อา. 30.8. เยือน vs Leeds)

15 นาทีสุดท้าย · Brentford เสีย 4 คะแนนหลังนาทีที่ 75 ● เหตุการณ์ในเกม 2026-27 · 60 นัด

สมมติฐานสัญญาณ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด

ความอันตรายดูเหมือนเทไปที่ครึ่งหลัง

+ อา. 30.8. เยือน พบ Leeds: ภัยของตัวเอง 0.55 → 1.01 xG คู่แข่ง 0.04 → 1.42

− ส. 12.9. เยือน พบ Bournemouth: ภัยของตัวเอง 0.33 → 0.17 xG คู่แข่ง 0.67 → 1.08

ฤดูกาลที่แล้ว 56 % ของประตูมาในครึ่งหลัง (31 / 55) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ความอันตรายจะยังเพิ่มขึ้นจากครึ่งแรกไปครึ่งหลังไหม แม้ในเกมที่สูสี?

สมมติฐานอื่นที่ติดตาม (7)

สมมติฐานที่ 2 · แรงกดดันในเขตโทษ สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 4 นัด

ทีมดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ซ้ำ ๆ

สนับสนุน

+ อา. 30.8. เยือน พบ Leeds: ยิงจากในกรอบ 18/22

+ ศ. 18.9. เหย้า พบ Chelsea: ยิงจากในกรอบ 9/13

+ ส. 22.8. เหย้า พบ Tottenham: ยิงจากในกรอบ 20/26

+ ส. 10.10. เยือน พบ Aston Villa: ยิงจากในกรอบ 12/14

แย้ง

ยังไม่มีหลักฐานแย้ง

ฤดูกาลที่แล้ว ยิง 10.7 ครั้งในนัดนี้ (ฤดูกาลก่อนไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ จึงเทียบด้วยจำนวนลูกยิง) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป การยิงในเขตโทษจะยังเกินแปดครั้งไหมเมื่อคู่แข่งตั้งรับลึกขึ้น?

สมมติฐานที่ 3 · เขตโทษของตัวเอง สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด

คู่แข่งดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ง่ายเกินไป

สนับสนุน

+ ศ. 18.9. เหย้า พบ Chelsea: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 12)

+ ส. 5.9. เหย้า พบ Sunderland: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 10 ครั้ง (รวม 14)

+ ส. 12.9. เยือน พบ Bournemouth: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 10 ครั้ง (รวม 20)

+ ส. 10.10. เยือน พบ Aston Villa: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 15 ครั้ง (รวม 20)

แย้ง

− อา. 30.8. เยือน พบ Leeds: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 13)

− ส. 22.8. เหย้า พบ Tottenham: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 4 ครั้ง (รวม 9)

ฤดูกาลที่แล้ว โดนยิง 13.3 ครั้งในนัดนี้ (ไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป จำนวนการยิงที่เสียในเขตโทษจะลดลงต่ำกว่าแปดครั้งไหม?

สมมติฐานที่ 4 · วินัย สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด

ราคาที่ต้องจ่ายเรื่องวินัยอาจแพงขึ้น

สนับสนุน

+ อา. 30.8. เยือน พบ Leeds: โดนใบ 4 ใบ ฟาวล์ 13 ครั้ง

+ ศ. 18.9. เหย้า พบ Chelsea: โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 10 ครั้ง

+ ส. 5.9. เหย้า พบ Sunderland: โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 19 ครั้ง

+ ส. 10.10. เยือน พบ Aston Villa: โดนใบ 5 ใบ ฟาวล์ 24 ครั้ง

แย้ง

− ส. 22.8. เหย้า พบ Tottenham: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 17 ครั้ง

− ส. 12.9. เยือน พบ Bournemouth: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 13 ครั้ง

ฤดูกาลที่แล้ว ในนัดนี้โดนใบ 1.8 ใบ และฟาวล์ 10.3 ครั้ง ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ใบเหลืองจะสะสมจนโดนแบน หรือฟาวล์จะกลายเป็นการเสียประตูไหม?

สมมติฐานที่ 5 · ความแม่นยำในการยิง สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด

การยิงดูเหมือนตรงกรอบไม่บ่อยเท่าที่ควร

สนับสนุน

+ อา. 30.8. เยือน พบ Leeds: ยิงตรงกรอบ 5/22 (23 %)

+ ส. 5.9. เหย้า พบ Sunderland: ยิงตรงกรอบ 2/12 (17 %)

+ ส. 12.9. เยือน พบ Bournemouth: ยิงตรงกรอบ 2/8 (25 %)

+ ส. 10.10. เยือน พบ Aston Villa: ยิงตรงกรอบ 4/14 (29 %)

แย้ง

− ศ. 18.9. เหย้า พบ Chelsea: ยิงตรงกรอบ 6/13 (46 %)

− ส. 22.8. เหย้า พบ Tottenham: ยิงตรงกรอบ 8/26 (31 %)

ฤดูกาลที่แล้ว 36 % ของลูกยิงตรงกรอบ (147 / 405) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป สัดส่วนการยิงตรงกรอบจะขึ้นเกินหนึ่งในสามไหม?

สมมติฐานที่ 6 · ผู้รักษาประตู สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด

ระดับของผู้รักษาประตูอาจกลายเป็นตัวชี้ขาดของทีม

สนับสนุน

+ ส. 22.8. เหย้า พบ Tottenham: เซฟ 4 ครั้ง

+ ส. 12.9. เยือน พบ Bournemouth: เซฟ 8 ครั้ง

+ ส. 10.10. เยือน พบ Aston Villa: เซฟ 5 ครั้ง

แย้ง

− อา. 30.8. เยือน พบ Leeds: เซฟ 1 ครั้ง

− ศ. 18.9. เหย้า พบ Chelsea: เซฟ 2 ครั้ง

− ส. 5.9. เหย้า พบ Sunderland: เซฟ 2 ครั้ง

ฤดูกาลที่แล้ว ลูกยิงตรงกรอบถูกหยุดไว้ 68 % (เสีย 52 จาก 162) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ระดับการเซฟจะคงอยู่ไหมเมื่อคุณภาพการยิงเปลี่ยนไป?

สมมติฐานที่ 7 · การจบสกอร์ สถานะ · ขัดแย้งกัน · 4 นัด

การทำประตูอาจยังคงต่ำกว่าโอกาสที่สร้างได้

สนับสนุน

+ อา. 30.8. เยือน พบ Leeds: 1 ประตูจากค่าคาด 1.56 (-0.56)

+ ส. 22.8. เหย้า พบ Tottenham: 3 ประตูจากค่าคาด 3.96 (-0.96)

แย้ง

− ส. 12.9. เยือน พบ Bournemouth: 2 ประตูจากค่าคาด 0.50 (+1.50)

− ส. 10.10. เยือน พบ Aston Villa: 2 ประตูจากค่าคาด 1.31 (+0.69)

ฤดูกาลที่แล้ว 1.4 ประตูจากการยิง 10.7 ครั้งในนัดนี้ คิดเป็น 14 % ของลูกยิง ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป จำนวนประตูจะขยับเข้าใกล้ค่าคาดหวังในนัดหน้าไหม?

สมมติฐานที่ 8 · ไลน์รับ สถานะ · ใหม่ · 2 นัด

ไลน์รับดูเหมือนยืนสูง

สนับสนุน

+ ส. 5.9. เหย้า พบ Sunderland: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 3 ครั้ง

+ ส. 12.9. เยือน พบ Bournemouth: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 3 ครั้ง

แย้ง

ยังไม่มีหลักฐานแย้ง

บททดสอบถัดไป กับดักล้ำหน้าจะยังทำงานไหมเมื่อเจอคู่แข่งที่เล่นตรงไปตรงมามากกว่า?

แสดง 56 ข้อค้นพบ

อา. 30 ส.ค. เยือน พบ Leeds · การจบสกอร์ + 1 ประตูจากค่าคาด 1.56 (-0.56)

อา. 30 ส.ค. เยือน พบ Leeds · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.55 → 1.01 xG คู่แข่ง 0.04 → 1.42

อา. 30 ส.ค. เยือน พบ Leeds · ผู้รักษาประตู − เซฟ 1 ครั้ง

อา. 30 ส.ค. เยือน พบ Leeds · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 5/22 (23 %)

อา. 30 ส.ค. เยือน พบ Leeds · วินัย + โดนใบ 4 ใบ ฟาวล์ 13 ครั้ง

อา. 30 ส.ค. เยือน พบ Leeds · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 44 % (51/115)

อา. 30 ส.ค. เยือน พบ Leeds · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 53 % ดวล 44 %

อา. 30 ส.ค. เยือน พบ Leeds · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 5

อา. 30 ส.ค. เยือน พบ Leeds · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 13)

อา. 30 ส.ค. เยือน พบ Leeds · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 18/22

ศ. 18 ก.ย. เหย้า พบ Chelsea · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.39 → 2.26 xG คู่แข่ง 0.39 → 0.44

ศ. 18 ก.ย. เหย้า พบ Chelsea · ผู้รักษาประตู − เซฟ 2 ครั้ง

ศ. 18 ก.ย. เหย้า พบ Chelsea · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 6/13 (46 %)

ศ. 18 ก.ย. เหย้า พบ Chelsea · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 10 ครั้ง

ศ. 18 ก.ย. เหย้า พบ Chelsea · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 43 % (41/96)

ศ. 18 ก.ย. เหย้า พบ Chelsea · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 40 % ดวล 43 %

ศ. 18 ก.ย. เหย้า พบ Chelsea · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 12

ศ. 18 ก.ย. เหย้า พบ Chelsea · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 12)

ศ. 18 ก.ย. เหย้า พบ Chelsea · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 9/13

ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Sunderland · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.35 → 0.85 xG คู่แข่ง 0.35 → 1.36

ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Sunderland · ผู้รักษาประตู − เซฟ 2 ครั้ง

ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Sunderland · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 2/12 (17 %)

ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Sunderland · ไลน์รับ + จับล้ำหน้าคู่แข่ง 3 ครั้ง

ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Sunderland · วินัย + โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 19 ครั้ง

ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Sunderland · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 41 % (50/123)

ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Sunderland · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 49 % ดวล 41 %

ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Sunderland · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 3

ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Sunderland · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 10 ครั้ง (รวม 14)

ส. 22 ส.ค. เหย้า พบ Tottenham · การจบสกอร์ + 3 ประตูจากค่าคาด 3.96 (-0.96)

ส. 22 ส.ค. เหย้า พบ Tottenham · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 1.48 → 2.48 xG คู่แข่ง 0.09 → 0.38

ส. 22 ส.ค. เหย้า พบ Tottenham · ผู้รักษาประตู + เซฟ 4 ครั้ง

ส. 22 ส.ค. เหย้า พบ Tottenham · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 8/26 (31 %)

ส. 22 ส.ค. เหย้า พบ Tottenham · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 17 ครั้ง

ส. 22 ส.ค. เหย้า พบ Tottenham · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 52 % (61/118)

ส. 22 ส.ค. เหย้า พบ Tottenham · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 41 % ดวล 52 %

ส. 22 ส.ค. เหย้า พบ Tottenham · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 7 ครั้ง เสีย 3

ส. 22 ส.ค. เหย้า พบ Tottenham · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 4 ครั้ง (รวม 9)

ส. 22 ส.ค. เหย้า พบ Tottenham · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 20/26

ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Bournemouth · การจบสกอร์ − 2 ประตูจากค่าคาด 0.50 (+1.50)

ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Bournemouth · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 0.33 → 0.17 xG คู่แข่ง 0.67 → 1.08

ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Bournemouth · ผู้รักษาประตู + เซฟ 8 ครั้ง

ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Bournemouth · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 2/8 (25 %)

ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Bournemouth · ไลน์รับ + จับล้ำหน้าคู่แข่ง 3 ครั้ง

ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Bournemouth · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 13 ครั้ง

ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Bournemouth · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 52 % (64/122)

ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Bournemouth · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 43 % ดวล 52 %

ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Bournemouth · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 10 ครั้ง (รวม 20)

ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Aston Villa · การจบสกอร์ − 2 ประตูจากค่าคาด 1.31 (+0.69)

ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Aston Villa · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.56 → 0.75 xG คู่แข่ง 1.28 → 0.56

ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Aston Villa · ผู้รักษาประตู + เซฟ 5 ครั้ง

ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Aston Villa · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 4/14 (29 %)

ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Aston Villa · วินัย + โดนใบ 5 ใบ ฟาวล์ 24 ครั้ง

ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Aston Villa · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 46 % (51/111)

ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Aston Villa · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 48 % ดวล 46 %

ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Aston Villa · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 15 ครั้ง (รวม 20)

ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Aston Villa · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 12/14

ข้อค้นพบคือสิ่งที่วัดได้หนึ่งอย่างจากหนึ่งนัด เครื่องหมาย + สนับสนุนแนวโน้ม ส่วน − แย้ง

Suljetut hypoteesit (3)

สิ่งที่ปิดแล้วจะไม่ถูกลบ: มันบอกว่าเราคิดอะไรและทำไมความเห็นจึงเปลี่ยน

สมมติฐานที่ 1 · การแย่งบอลตัวต่อตัว สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

การแย่งบอลตัวต่อตัวดูเหมือนเป็นตัวขับเคลื่อนเกมของทีม

สนับสนุน

+ ส. 22.8. เหย้า พบ Tottenham: ชนะดวล 52 % (61/118)

+ ส. 12.9. เยือน พบ Bournemouth: ชนะดวล 52 % (64/122)

แย้ง

− อา. 30.8. เยือน พบ Leeds: ชนะดวล 44 % (51/115)

− ศ. 18.9. เหย้า พบ Chelsea: ชนะดวล 43 % (41/96)

− ส. 5.9. เหย้า พบ Sunderland: ชนะดวล 41 % (50/123)

− ส. 10.10. เยือน พบ Aston Villa: ชนะดวล 46 % (51/111)

บททดสอบถัดไป อัตราชนะการแย่งบอลจะยังเกินครึ่งไหม แม้เจอคู่แข่งที่ครองบอลเหนือกว่า?

สมมติฐานที่ 2 · การครองบอลและการแย่งบอล สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

อาจครองบอลได้โดยไม่ชนะการแย่งบอล

สนับสนุน

+ อา. 30.8. เยือน พบ Leeds: ครองบอล 53 % ดวล 44 %

แย้ง

− ศ. 18.9. เหย้า พบ Chelsea: ครองบอล 40 % ดวล 43 %

− ส. 5.9. เหย้า พบ Sunderland: ครองบอล 49 % ดวล 41 %

− ส. 22.8. เหย้า พบ Tottenham: ครองบอล 41 % ดวล 52 %

− ส. 12.9. เยือน พบ Bournemouth: ครองบอล 43 % ดวล 52 %

− ส. 10.10. เยือน พบ Aston Villa: ครองบอล 48 % ดวล 46 %

บททดสอบถัดไป สมดุลการแย่งบอลจะพลิกไหมเมื่อคู่แข่งเพรสซิ่งสูงขึ้น?

สมมติฐานที่ 3 · ลูกตั้งเตะ สถานะ · ปิดแล้ว · 4 นัด

ลูกตั้งเตะอาจยังไม่ให้ผล

สนับสนุน

ไม่มีหลักฐานสนับสนุนอีกต่อไป

แย้ง

− อา. 30.8. เยือน พบ Leeds: เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 5

− ศ. 18.9. เหย้า พบ Chelsea: เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 12

− ส. 5.9. เหย้า พบ Sunderland: เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 3

− ส. 22.8. เหย้า พบ Tottenham: เตะมุม 7 ครั้ง เสีย 3

ฤดูกาลที่แล้ว เตะมุม 4.8 ครั้งในนัดนี้ เสีย 5.4 ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ลูกเตะมุมหรือฟรีคิกจะกลายเป็นประตูในนัดต่อ ๆ ไปไหม?

● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน

ตัวเลขที่วัดได้ของฤดูกาล
สไตล์การเล่น · ฤดูกาล 2026-27

ไลน์รับ: ไลน์ระดับกลาง: คู่แข่งล้ำหน้า 13 ครั้ง ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ล้ำหน้าและตำแหน่งการยิง

การขึ้นเกม: ขึ้นเกมตรงไปตรงมา: จ่าย 23.4 ครั้งต่อการยิง (ตรงที่สุดอันดับ 2./20 ของลีก) ครองบอล 46 % ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · การจ่ายบอลและการยิง

ลูกตั้งเตะ: เกมรุกได้เตะมุม 24 ครั้ง (อันดับ 16./20 ของลีก) ยังไม่มีประตูลูกโหม่ง; เกมรับเสียเตะมุม 27 ครั้ง (13./20) ยังไม่เสียประตูลูกโหม่ง ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ลูกเตะมุมและประเภทประตู

ครึ่งหลัง: ผลผลิตเทไปครึ่งหลัง (5+8 ประตู); แดนตัวเองรั่วช่วงท้าย (เสีย 2+4); ภัยคุกคามของตัวเองเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (3.66 → 7.52 xG); ภัยคุกคามของคู่แข่งเพิ่มขึ้น (2.82 → 5.24 xG); เปลี่ยนตัวแรกเฉลี่ยนาทีที่ 53 (ปฏิกิริยาที่ถูกบังคับ) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ประตูและการเปลี่ยนตัวตามนาที

เมื่อขึ้นนำ: สถานะนำพัง: นำ 2 ครั้งเมื่อจบครึ่งแรก แต่ผลไม่อยู่ (xG คู่แข่ง 2.82 → 5.24) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง

ครึ่งแรก0.610.47ครึ่งหลัง1.250.87

ภัยคุกคามรายครึ่งจาก 6 นัด (สีทอง = Brentford): ภัยคุกคามของตัวเองเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (+3.86 xG) ของคู่แข่งเพิ่มขึ้น (+2.42) การแบ่งสองครึ่ง ไม่ใช่เส้นรายนาที

กำลังติดตาม · ฤดูกาล 2026-27

ระดับผู้รักษาประตูโชว์ชัด: เซฟ 22 ครั้ง (อันดับ 3./20 ของลีก) เจอ xG 1.34 ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน
ติดตามว่าระดับการเซฟจะคงอยู่ไหมเมื่อคุณภาพลูกยิงเปลี่ยน: นัดเดียวแยกฝีมือกับดวงไม่ได้

แรงกดในกรอบให้ผล: ยิงในกรอบ 72 ครั้ง (อันดับ 1./20 ของลีก) ได้ 12 ประตู ยิงรวม 95 (5./20) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน
ติดตามว่าแรงกดในกรอบจะอยู่ไหมเมื่อคู่แข่งตั้งรับลึกขึ้น: ปริมาณที่ไร้ประตูถูกบันทึกเป็นความไร้ประสิทธิภาพ

ครึ่งหลังคมขึ้น: ภัยคุกคามเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (xG ครึ่งหลัง – ครึ่งแรก +3.86) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน
ติดตามว่าความคมในครึ่งหลังจะเกิดซ้ำหรือไม่: มาจากโครงสร้างหรือจากคู่แข่ง

หนึ่งนัดยังไม่ใช่แนวโน้ม แต่ละแถวจึงบอกว่าเราจะติดตามอะไรต่อไป

ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้ว
มุมมองนักวิเคราะห์
กลุ่มผู้เล่นของ Brentford อยู่คนละขั้วของการเทียบประตู
ผู้เล่นกลุ่มกองหลังทำ 5 ประตู (อันดับเทียบลีก 15). ผู้เล่นกลุ่มกองหน้าทำ 22 ประตู (อันดับเทียบลีก 2).
ข้อค้นพบ
Thiago แบกผลผลิต: 23 % ของการมีส่วนกับประตูของทีม (23 ครั้ง สัดส่วนใหญ่อันดับ 3 ของลีก)
Keane Lewis-Potter ผลิตผลงานเกินมาตรฐานกองหลัง: มีส่วนกับประตู 7 ครั้ง
● ฤดูกาล 2025-26 · การมีส่วนร่วมกับประตูจากข้อมูลรายนัดทั้งฤดูกาล
● Brentford จบตรงที่ควรอยู่ เกมรุกเวิร์ก เกมรับไม่เวิร์ก
● ชัยชนะหายไปในช่วงมีนาคม–เมษายน 6 นัดติดต่อกัน ช่วงยาวที่สุดของฤดูกาล
● หาประตูไม่เจอ: ยิงได้แค่ 55 ทั้งที่โอกาสมีค่า 60.6 (ส่วนต่าง −5.6)
แนวรุก: ใครทำประตูและแอสซิสต์
การจบสกอร์
ประตู เทียบ xG
การสร้างโอกาส
แอสซิสต์ เทียบ xA
กองหลัง−4.0+2.3
กองกลาง−2.3+0.6
กองหน้า+1.8−3.6
แนวรับ ระดับทีม
การสกัดโอกาส
อันตรายน้อย
−3.0
การเซฟ
เสียประตู เทียบ โอกาส
+3.3
โปรไฟล์ข้อมูล · สไตล์ ลักษณะ ผลงาน ●
สไตล์การเล่น บล็อกต่ำ: 36 % ของลูกยิงที่เสียมาจากนอกกรอบ บีบให้คู่แข่งยิงไกล. ไลน์ลึก: กับดักล้ำหน้าทำงานน้อย (1.0 ต่อนัด). การทำประตูกระจายทั้งสองครึ่ง (56 % ในครึ่งหลัง). การหมุนเวียน 1.8 การเปลี่ยนตัวจริงต่อนัด. ● ฤดูกาล 2025-26 · แบ่งครึ่งจากข้อมูลผล · การหมุนเวียนจากข้อมูลรายนัด · สไตล์จากสถิตินัด (ครองบอล จ่ายบอล ล้ำหน้า)
ลักษณะ กู้คืน 3 แต้มจากสถานะตามหลัง (1 นัด) และเสีย 7 แต้มจากสถานะนำ (3 นัด) นัดที่ห่างกันหนึ่งประตู 5–4. ป้อมปราการเหย้า: 32 แต้มในบ้าน 21 นอกบ้าน ● ฤดูกาล 2025-26 · การพลิกสถานการณ์ HT–FT จากข้อมูลผลการแข่งขัน
ผลงาน ลูกยิงตรงกรอบเข้าประตู 37 % ส่วนที่โดนยิงเข้า 32 % เตะมุม 4.8 ต่อ 5.4 ต่อนัด · เหลือง 69 ตลอดฤดูกาล ● ฤดูกาล 2025-26 · ยิงตรงกรอบ ลูกเตะมุม และใบเหลืองใบแดง จากข้อมูลผลการแข่งขัน
การอ่านผู้เล่น · 2
● Thiago ผลิต 100 % ของ xGI ในหมู่ผู้เล่นที่จัดเป็นกองหน้าในทะเบียนของ Brentford (2 ผู้เล่นที่เทียบได้)
● Mathias Jensen ผลิต xA 6.1 คิดเป็น 17 % ของ xA ทีม Brentford
สัญญาณ โปรไฟล์อยู่ตัวแล้ว ฤดูกาล 2026-27 ●
สิ่งที่เรายังไม่รู้
ไม่มีสมมติฐานที่ใช้งานอยู่

เอกลักษณ์ของทีม

B

สนามเหย้า

Gtech Community Stadium

Gtech Community Stadium เปิดใช้เมื่อ 1.9.2020 และแทนที่ Griffin Park

แหล่ง: StadiumDB, Gtech Community Stadium

ความทรงจำของทีม

29.05 · 2021

Nousu Valioliigaan

เบรนต์ฟอร์ดขึ้นพรีเมียร์ลีกด้วยชัย 2-0 ในนัดชิงเพลย์ออฟเหนือสวอนซี ซิตี้ ฤดูกาลลีกสูงสุดครั้งก่อนคือ 1946-47

แหล่ง: Brentford FC (brentfordfc.com), 2021 Championship play-off final