○ แปลด้วยเครื่อง ยังไม่ได้ตรวจโดยเจ้าของภาษา
Signals.⚽การแข่งขัน← หน้าแรก

ทีมของฉัน

Aston Villa

”Prepared”, valmis

ภาพรวมทีม

GKSuzuki
DEFCash
DEFลินเดอเลิฟ
DEFMings
DEFRuggeri
MIDKamara
MIDGomes
MIDMcGinn
MIDBuendía
MIDManzambi
FWDN.Jackson

● ฤดูกาล 2026-27 · แผนการเล่นล่าสุด · นัดที่ 6

กังวลเรื่องความฟิตฟอร์มไม่มีความเบี่ยงเบนที่วัดได้
Ruggeri158 นาที · ตัวจริง 2/6 · บาดเจ็บ (0 %)
ตัวสำรอง
MIDAlyssonFWDAbrahamMIDMbayeMIDGarnachoMIDBogarde

การตรวจสอบถัดไป

นัดที่แล้ว

Aston Villa – Brentford 2–2 (ครึ่งแรก 1–1) · ประตู: McGinn, N.Jackson ● ผล: ข้อมูลรายนัด

ส. 10 ต.ค.

พรีวิวย้อนหลัง

ไม่มีการเผยแพร่พรีวิวก่อนนัดนี้ พรีวิวด้านล่างสร้างขึ้นหลังจบนัดจากข้อมูลก่อนนัดเท่านั้น (จะได้บทอ่านเดียวกันหากทำก่อนนัด) และให้คะแนนเทียบกับสิ่งที่เกิดขึ้นจริง

  1. ดูก่อน: แรงกดดันปะทะแนวรับ Aston Villa ยิงฤดูกาลนี้เฉลี่ย 9.6 ครั้งต่อนัด (อันดับ 20 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 12.7 อันดับ 9) ส่วน Brentford เสียการยิง 13.4 ครั้ง (อันดับ 9) จำนวนลูกยิงของนัดนี้จะบอกว่าตัวเลขไหนเป็นจริง ● ฤดูกาล 2026-27 · 5 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

    สิ่งที่เกิดขึ้น: แรงกดยังอยู่: ยิง 20 ครั้ง (ฐาน 9.6 คู่แข่งเสียเฉลี่ย 13.4) ● ข้อมูลรายนัด

  2. แล้วดู: การจบสกอร์ปะทะผู้รักษาประตู Aston Villa ทำประตูฤดูกาลนี้จาก 8.3 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิง (อันดับ 14 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 11.6 อันดับ 4) ส่วน Brentford เซฟได้ 82.6 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิงเข้ากรอบ (อันดับ 3) ในนัดนี้จะเห็นว่าจำนวนประตูสอดคล้องกับภัยคุกคามหรือไม่ ● ฤดูกาล 2026-27 · 5 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

    สิ่งที่เกิดขึ้น: การจบสกอร์ยืนระยะ: 2 ประตูจากค่าคาด 1.84 (+0.16) ยิงเข้า 10 % ของลูกยิง ● ข้อมูลรายนัด

  3. อย่างที่สาม: จังหวะเกมของแต่ละครึ่ง ฤดูกาลที่แล้ว Aston Villa ทำ 62 เปอร์เซ็นต์ของประตูในครึ่งหลัง ส่วน Brentford ทำ 56 เปอร์เซ็นต์ ถ้าส่วนต่างนี้คงอยู่ ภัยคุกคามช่วงท้ายจะเทไปทาง Aston Villa ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด/ทีม

    สิ่งที่เกิดขึ้น: ครึ่งหลังแผ่วลง: ภัยคุกคาม 1.28 → 0.56 xG ยิง 10 → 10. ● ข้อมูลรายนัด

  4. อย่างที่สี่: ทั้งระบบรั้งท้าย ครองบอล 46 % (อันดับ 13./20), ผลิตเอง 0.91 xG และให้คู่แข่ง 1.83 xG (มากอันดับ 1./20): 3 ตัวชี้วัดรั้งท้ายพร้อมกัน ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 5 นัด · สถิติการแข่งขัน

    สิ่งที่เกิดขึ้น: ทั้งระบบรั้งท้าย พลิกในนัดนี้: ครองบอล 52 % 2 ประตู ● ข้อมูลรายนัด

  5. และอีกอย่าง: ลูกยิงไม่ตรงกรอบ ยิงตรงกรอบ 12/48 คิดเป็น 25 % (อันดับ 19/20 ของลีก) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 5 นัด · สถิติการแข่งขัน

    สิ่งที่เกิดขึ้น: ลูกยิงไม่ตรงกรอบ พลิกในนัดนี้: ตรงกรอบ 7/20 (35 %) ● ข้อมูลรายนัด

  6. สุดท้าย: นักเตะที่เลือก Zion Suzuki คือผู้เล่นที่ดีที่สุดของทีมในการให้คะแนนรายนัดฤดูกาลนี้: เฉลี่ย 20.0 คะแนนใน 4 นัด ติดสามอันดับแรก 1 ครั้ง ● ฤดูกาล 2026-27 · การให้คะแนนรายนัดก่อนรอบนี้

    สิ่งที่เกิดขึ้น: ตัวชูไม่เป็นจริง: Zion Suzuki อยู่อันดับ 7/15 ของทีมในคะแนนนัด ● ข้อมูลรายนัด

  7. และ: สไตล์การเล่น ไลน์รับสูง: คู่แข่งล้ำหน้า 2.9 ครั้งต่อนัด (อันดับ 2. ของลีก) ● ฤดูกาล 2025-26 · จากสถิติการแข่งขัน

    สิ่งที่เกิดขึ้น: คำกล่าวเรื่องสไตล์ไม่เป็นจริง: ทำคู่แข่งล้ำหน้า 1 ครั้ง (ระดับลีก 1.5) ● ข้อมูลรายนัด

จากนัดนี้: ยืนระยะ 2/7

ครึ่งแรก1.280.56ครึ่งหลัง0.560.75ภัยคุกคามรายครึ่ง (ประตูคาดหวัง สีทอง = Aston Villa): ยิง 10/5 และ 10/9 การแบ่งสองครึ่ง ไม่ใช่เส้นรายนาที
10.12.77.79.เหตุการณ์ตามนาที: Aston Villa แถวบน Brentford แถวล่าง 4 ประตู 8 ใบ เส้นตั้งที่นาที 45 และ 90 ● เหตุการณ์นัด

ผลอ่านจากข้อมูลรายนัด ● จะบันทึกทั้งที่เข้าเป้าและที่พลาดไว้ในผลงานที่ผ่านมา

คำตัดสินของนัดนี้อยู่ในหน้าการแข่งขัน →

นัดต่อไป

Newcastle – Aston Villa

ส. 17.10. · 19:30 น. · ○ ข้อมูลโปรแกรม ณ 14.10.

พรีวิวของนัดนี้อยู่ในหน้าการแข่งขัน →

การอ่านเกมก่อนแข่ง

คำทำนายเหล่านี้จะถูกให้คะแนนเทียบกับผลจริงหลังจบเกม

แรงกดพบเกมรับ: Aston Villa ยิงฤดูกาลนี้เฉลี่ย 11.3 ครั้งต่อนัด (อันดับ 18 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 12.7 อันดับ 9) ส่วน Newcastle เสียการยิง 17.8 ครั้ง (อันดับ 19) จำนวนลูกยิงของนัดนี้จะบอกว่าตัวเลขไหนเป็นจริง ● ฤดูกาล 2026-27 · 6 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

การจบสกอร์พบผู้รักษาประตู: Aston Villa ทำประตูฤดูกาลนี้จาก 8.8 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิง (อันดับ 12 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 11.6 อันดับ 4) ส่วน Newcastle เซฟได้ 61.8 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิงเข้ากรอบ (อันดับ 17) ในนัดนี้จะเห็นว่าจำนวนประตูสอดคล้องกับภัยคุกคามหรือไม่ ● ฤดูกาล 2026-27 · 6 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

จังหวะของสองครึ่ง: ฤดูกาลที่แล้ว Aston Villa ทำ 62 เปอร์เซ็นต์ของประตูในครึ่งหลัง ส่วน Newcastle ทำ 47 เปอร์เซ็นต์ ถ้าส่วนต่างนี้คงอยู่ ภัยคุกคามช่วงท้ายจะเทไปทาง Aston Villa ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด/ทีม

ครึ่งหลังแผ่วลง: ภัยคุกคามลดลงในครึ่งหลัง (xG ครึ่งหลัง – ครึ่งแรก -0.79) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน

นักเตะที่เลือก: Johan Manzambi คือผู้เล่นที่ดีที่สุดของทีมในการให้คะแนนรายนัดฤดูกาลนี้: เฉลี่ย 23.7 คะแนนใน 3 นัด ติดสามอันดับแรก 2 ครั้ง ● ฤดูกาล 2026-27 · การให้คะแนนรายนัดก่อนรอบนี้

สไตล์การเล่น: ไลน์รับสูง: คู่แข่งล้ำหน้า 2.9 ครั้งต่อนัด (อันดับ 2. ของลีก) ● ฤดูกาล 2025-26 · จากสถิติการแข่งขัน

การยิง12.712.9เสียประตู12.912.4ประตู1.51.4ฐานต่อนัดจากฤดูกาลก่อน: แท่งบน Aston Villa แท่งล่าง Newcastle เส้นตั้งคือระดับลีก ● วัดจริง 2025-26

รายการสิ่งที่ต้องดูเผยแพร่แล้ว การ์ดคู่แข่งจะครบประมาณสองวันก่อนเริ่มเกม

มุมผู้จัดการทีม · แฟนตาซี

นักเตะในเรดาร์ ฤดูกาล 2025-26
Ollie Watkins
Aston Villa · FWD
ร้อนแรง · เหนือ xG
ระดับตั้งต้น 2025-26 ●
6.07.08.0เฉลี่ย 7.29.3
🔥 คุณภาพ ไม่ใช่โชค ● 1.66
ทำเกิน xG: 20 เทียบ xGI 16.6 จบสกอร์เฉียบ ● 2025-26
ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้วมีส่วนกับประตู 20 ครั้ง เทียบ xGI 16.6 ในฤดูกาล 2025-26 ผลผลิตสูงกว่า xGI ● วัดแล้ว
นักเตะในเรดาร์ ฤดูกาล 2025-26
Tyrone Mings
8.0เฉลี่ย 6.626-276.2● คะแนน 2025-26 → 2026-27
ค่าความพร้อมลงสนาม
ค่าความพร้อมลงสนามไม่ได้ลงเล่น (DNP) 21 นัด และถูกเปลี่ยนตัวเร็ว 1 ครั้งในฤดูกาล 2025-26. ความพร้อมไม่ต่อเนื่อง ● วัดแล้ว
คะแนน 2026-27: 1 · 6 · 0 · 3 · 1 = 11 ● วัดแล้ว
นักเตะในเรดาร์ ฤดูกาล 2025-26
Morgan Rogers
6.0เฉลี่ย 7.226-277.5● คะแนน 2025-26 → 2026-27
ร้อนแรง · เหนือ xG
ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้วมีส่วนกับประตู 18 ครั้ง เทียบ xGI 11.2 ในฤดูกาล 2025-26 ผลผลิตสูงกว่า xGI ● วัดแล้ว
ออกสตาร์ทฤดูกาล 2026-27: 4+1 ในช่วงเปิดฤดูกาล ● วัดแล้วคะแนน 2026-27: 8 · 5 · 6 · 8 · 2 · 9 = 38 ● วัดแล้ว
นักเตะในเรดาร์ ฤดูกาล 2025-26
Buendía
8.0เฉลี่ย 6.726-276.0● คะแนน 2025-26 → 2026-27
กังวลเรื่องความฟิต
ผลงานจากตัวสำรองมีส่วนกับประตู 5 ครั้งหลังถูกเปลี่ยนลง (15 นัดจากม้านั่ง) ในฤดูกาล 2025-26. ผลงานจากม้านั่งเป็นค่าวัดจริง ไม่ใช่การประเมิน ● วัดแล้ว
ออกสตาร์ทฤดูกาล 2026-27: 1+1 ในช่วงเปิดฤดูกาล ● วัดแล้วคะแนน 2026-27: 2 · 2 · 3 · 2 · 12 · 4 = 25 ● วัดแล้ว
นักเตะทั้งลีก ฟอร์มและความเสี่ยง → นักเตะทั้งหมด

ระดับตั้งต้นของทีม

AV
Aston Villa
ตารางตอนนี้อันดับ 16 · 5 แต้ม ●
ฤดูกาลที่แล้ว 4 · ตามผลงาน 13
→railo +9
เอกลักษณ์การเล่น แอสตัน วิลลาตั้งรับไลน์สูง เกมรุกคมขึ้นในครึ่งหลัง ● ฤดูกาล 2025-26 · สถิตินัด: ครองบอล จ่ายบอล ยิง ล้ำหน้า · แบ่งครึ่งจากข้อมูลผล
อะไรเปลี่ยนไป?

ต้นทุนของการขาดวินัยเพิ่มขึ้น: โดนใบ 4 ใบ ฟาวล์ 9 ครั้ง (อา. 23.8. เยือน พบ Brighton)

สมมติฐานสัญญาณ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด

ราคาที่ต้องจ่ายเรื่องวินัยอาจแพงขึ้น

+ อา. 23.8. เยือน พบ Brighton: โดนใบ 4 ใบ ฟาวล์ 9 ครั้ง

− ส. 5.9. เยือน พบ Hull City: โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 5 ครั้ง

ฤดูกาลที่แล้ว ในนัดนี้โดนใบ 1.6 ใบ และฟาวล์ 10.0 ครั้ง ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ใบเหลืองจะสะสมจนโดนแบน หรือฟาวล์จะกลายเป็นการเสียประตูไหม?

สมมติฐานอื่นที่ติดตาม (7)

สมมติฐานที่ 2 · ไลน์รับ สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 4 นัด

ไลน์รับดูเหมือนยืนสูง

สนับสนุน

+ อา. 23.8. เยือน พบ Brighton: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 6 ครั้ง

+ จ. 31.8. เหย้า พบ Arsenal: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 8 ครั้ง

+ ส. 19.9. เยือน พบ Tottenham: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 5 ครั้ง

+ ส. 12.9. เหย้า พบ Nottingham Forest: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 4 ครั้ง

แย้ง

ยังไม่มีหลักฐานแย้ง

บททดสอบถัดไป กับดักล้ำหน้าจะยังทำงานไหมเมื่อเจอคู่แข่งที่เล่นตรงไปตรงมามากกว่า?

สมมติฐานที่ 3 · เขตโทษของตัวเอง สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด

คู่แข่งดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ง่ายเกินไป

สนับสนุน

+ อา. 23.8. เยือน พบ Brighton: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 15 ครั้ง (รวม 21)

+ ส. 19.9. เยือน พบ Tottenham: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 12 ครั้ง (รวม 20)

+ ส. 12.9. เหย้า พบ Nottingham Forest: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 14 ครั้ง (รวม 22)

+ ส. 10.10. เหย้า พบ Brentford: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 12 ครั้ง (รวม 14)

แย้ง

− จ. 31.8. เหย้า พบ Arsenal: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 5 ครั้ง (รวม 7)

− ส. 5.9. เยือน พบ Hull City: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 4 ครั้ง (รวม 11)

ฤดูกาลที่แล้ว โดนยิง 12.9 ครั้งในนัดนี้ (ไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป จำนวนการยิงที่เสียในเขตโทษจะลดลงต่ำกว่าแปดครั้งไหม?

สมมติฐานที่ 4 · แรงกดดันในเขตโทษ สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 5 นัด

ทีมดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ซ้ำ ๆ

สนับสนุน

+ ส. 5.9. เยือน พบ Hull City: ยิงจากในกรอบ 10/13

+ ส. 19.9. เยือน พบ Tottenham: ยิงจากในกรอบ 9/15

+ ส. 10.10. เหย้า พบ Brentford: ยิงจากในกรอบ 15/20

แย้ง

− อา. 23.8. เยือน พบ Brighton: ยิงจากในกรอบ 2/6

− จ. 31.8. เหย้า พบ Arsenal: ยิงจากในกรอบ 3/7

ฤดูกาลที่แล้ว ยิง 12.7 ครั้งในนัดนี้ (ฤดูกาลก่อนไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ จึงเทียบด้วยจำนวนลูกยิง) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป การยิงในเขตโทษจะยังเกินแปดครั้งไหมเมื่อคู่แข่งตั้งรับลึกขึ้น?

สมมติฐานที่ 5 · ความแม่นยำในการยิง สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด

การยิงดูเหมือนตรงกรอบไม่บ่อยเท่าที่ควร

สนับสนุน

+ อา. 23.8. เยือน พบ Brighton: ยิงตรงกรอบ 0/6 (0 %)

+ จ. 31.8. เหย้า พบ Arsenal: ยิงตรงกรอบ 0/7 (0 %)

+ ส. 5.9. เยือน พบ Hull City: ยิงตรงกรอบ 1/13 (8 %)

แย้ง

− ส. 19.9. เยือน พบ Tottenham: ยิงตรงกรอบ 6/15 (40 %)

− ส. 12.9. เหย้า พบ Nottingham Forest: ยิงตรงกรอบ 5/7 (71 %)

− ส. 10.10. เหย้า พบ Brentford: ยิงตรงกรอบ 7/20 (35 %)

ฤดูกาลที่แล้ว 35 % ของลูกยิงตรงกรอบ (170 / 483) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป สัดส่วนการยิงตรงกรอบจะขึ้นเกินหนึ่งในสามไหม?

สมมติฐานที่ 6 · ผู้รักษาประตู สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด

ระดับของผู้รักษาประตูอาจกลายเป็นตัวชี้ขาดของทีม

สนับสนุน

+ ส. 5.9. เยือน พบ Hull City: เซฟ 4 ครั้ง

+ ส. 19.9. เยือน พบ Tottenham: เซฟ 5 ครั้ง

+ ส. 12.9. เหย้า พบ Nottingham Forest: เซฟ 5 ครั้ง

แย้ง

− อา. 23.8. เยือน พบ Brighton: เซฟ 3 ครั้ง

− จ. 31.8. เหย้า พบ Arsenal: เซฟ 1 ครั้ง

− ส. 10.10. เหย้า พบ Brentford: เซฟ 3 ครั้ง

ฤดูกาลที่แล้ว ลูกยิงตรงกรอบถูกหยุดไว้ 71 % (เสีย 49 จาก 168) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ระดับการเซฟจะคงอยู่ไหมเมื่อคุณภาพการยิงเปลี่ยนไป?

สมมติฐานที่ 7 · การจบสกอร์ สถานะ · ขัดแย้งกัน · 2 นัด

การทำประตูอาจยังคงต่ำกว่าโอกาสที่สร้างได้

สนับสนุน

+ ส. 5.9. เยือน พบ Hull City: 0 ประตูจากค่าคาด 1.93 (-1.93)

แย้ง

− ส. 19.9. เยือน พบ Tottenham: 3 ประตูจากค่าคาด 1.16 (+1.84)

ฤดูกาลที่แล้ว 1.5 ประตูจากการยิง 12.7 ครั้งในนัดนี้ คิดเป็น 12 % ของลูกยิง ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป จำนวนประตูจะขยับเข้าใกล้ค่าคาดหวังในนัดหน้าไหม?

สมมติฐานที่ 8 · ลูกตั้งเตะ สถานะ · แผ่วลง · 1 นัด

ลูกตั้งเตะอาจยังไม่ให้ผล

สนับสนุน

ไม่มีหลักฐานสนับสนุนอีกต่อไป

แย้ง

− ส. 12.9. เหย้า พบ Nottingham Forest: เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 1

ฤดูกาลที่แล้ว เตะมุม 5.2 ครั้งในนัดนี้ เสีย 4.9 ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ลูกเตะมุมหรือฟรีคิกจะกลายเป็นประตูในนัดต่อ ๆ ไปไหม?

แสดง 54 ข้อค้นพบ

อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Brighton · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 0.18 → 0.13 xG คู่แข่ง 2.96 → 0.71

อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Brighton · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง

อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Brighton · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 0/6 (0 %)

อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Brighton · ไลน์รับ + จับล้ำหน้าคู่แข่ง 6 ครั้ง

อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Brighton · วินัย + โดนใบ 4 ใบ ฟาวล์ 9 ครั้ง

อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Brighton · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 48 % (46/96)

อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Brighton · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 27 % ดวล 48 %

อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Brighton · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 15 ครั้ง (รวม 21)

อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Brighton · แรงกดดันในเขตโทษ − ยิงจากในกรอบ 2/6

จ. 31 ส.ค. เหย้า พบ Arsenal · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.09 → 0.23 xG คู่แข่ง 0.36 → 0.69

จ. 31 ส.ค. เหย้า พบ Arsenal · ผู้รักษาประตู − เซฟ 1 ครั้ง

จ. 31 ส.ค. เหย้า พบ Arsenal · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 0/7 (0 %)

จ. 31 ส.ค. เหย้า พบ Arsenal · ไลน์รับ + จับล้ำหน้าคู่แข่ง 8 ครั้ง

จ. 31 ส.ค. เหย้า พบ Arsenal · วินัย + โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 17 ครั้ง

จ. 31 ส.ค. เหย้า พบ Arsenal · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 43 % (39/90)

จ. 31 ส.ค. เหย้า พบ Arsenal · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 39 % ดวล 43 %

จ. 31 ส.ค. เหย้า พบ Arsenal · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 5 ครั้ง (รวม 7)

จ. 31 ส.ค. เหย้า พบ Arsenal · แรงกดดันในเขตโทษ − ยิงจากในกรอบ 3/7

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Hull City · การจบสกอร์ + 0 ประตูจากค่าคาด 1.93 (-1.93)

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Hull City · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.57 → 1.36 xG คู่แข่ง 0.08 → 0.49

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Hull City · ผู้รักษาประตู + เซฟ 4 ครั้ง

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Hull City · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 1/13 (8 %)

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Hull City · วินัย − โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 5 ครั้ง

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Hull City · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 45 % (38/84)

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Hull City · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 74 % ดวล 45 %

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Hull City · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 4 ครั้ง (รวม 11)

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Hull City · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 10/13

ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Tottenham · การจบสกอร์ − 3 ประตูจากค่าคาด 1.16 (+1.84)

ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Tottenham · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 0.82 → 0.35 xG คู่แข่ง 0.64 → 0.92

ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Tottenham · ผู้รักษาประตู + เซฟ 5 ครั้ง

ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Tottenham · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 6/15 (40 %)

ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Tottenham · ไลน์รับ + จับล้ำหน้าคู่แข่ง 5 ครั้ง

ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Tottenham · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 13 ครั้ง

ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Tottenham · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 41 % (46/111)

ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Tottenham · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 36 % ดวล 41 %

ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Tottenham · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 12 ครั้ง (รวม 20)

ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Tottenham · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 9/15

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Nottingham Forest · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 0.65 → 0.17 xG คู่แข่ง 0.39 → 1.89

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Nottingham Forest · ผู้รักษาประตู + เซฟ 5 ครั้ง

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Nottingham Forest · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 5/7 (71 %)

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Nottingham Forest · ไลน์รับ + จับล้ำหน้าคู่แข่ง 4 ครั้ง

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Nottingham Forest · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 11 ครั้ง

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Nottingham Forest · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 48 % (47/97)

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Nottingham Forest · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 54 % ดวล 48 %

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Nottingham Forest · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 1

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Nottingham Forest · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 14 ครั้ง (รวม 22)

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Brentford · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 1.28 → 0.56 xG คู่แข่ง 0.56 → 0.75

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Brentford · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Brentford · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 7/20 (35 %)

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Brentford · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 7 ครั้ง

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Brentford · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 54 % (60/111)

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Brentford · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 52 % ดวล 54 %

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Brentford · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 12 ครั้ง (รวม 14)

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Brentford · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 15/20

ข้อค้นพบคือสิ่งที่วัดได้หนึ่งอย่างจากหนึ่งนัด เครื่องหมาย + สนับสนุนแนวโน้ม ส่วน − แย้ง

Suljetut hypoteesit (3)

สิ่งที่ปิดแล้วจะไม่ถูกลบ: มันบอกว่าเราคิดอะไรและทำไมความเห็นจึงเปลี่ยน

สมมติฐานที่ 1 · การครองบอลและการแย่งบอล สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

อาจครองบอลได้โดยไม่ชนะการแย่งบอล

สนับสนุน

+ ส. 5.9. เยือน พบ Hull City: ครองบอล 74 % ดวล 45 %

+ ส. 12.9. เหย้า พบ Nottingham Forest: ครองบอล 54 % ดวล 48 %

แย้ง

− อา. 23.8. เยือน พบ Brighton: ครองบอล 27 % ดวล 48 %

− จ. 31.8. เหย้า พบ Arsenal: ครองบอล 39 % ดวล 43 %

− ส. 19.9. เยือน พบ Tottenham: ครองบอล 36 % ดวล 41 %

− ส. 10.10. เหย้า พบ Brentford: ครองบอล 52 % ดวล 54 %

บททดสอบถัดไป สมดุลการแย่งบอลจะพลิกไหมเมื่อคู่แข่งเพรสซิ่งสูงขึ้น?

สมมติฐานที่ 2 · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

ความอันตรายดูเหมือนเทไปที่ครึ่งหลัง

สนับสนุน

+ จ. 31.8. เหย้า พบ Arsenal: ภัยของตัวเอง 0.09 → 0.23 xG คู่แข่ง 0.36 → 0.69

+ ส. 5.9. เยือน พบ Hull City: ภัยของตัวเอง 0.57 → 1.36 xG คู่แข่ง 0.08 → 0.49

แย้ง

− อา. 23.8. เยือน พบ Brighton: ภัยของตัวเอง 0.18 → 0.13 xG คู่แข่ง 2.96 → 0.71

− ส. 19.9. เยือน พบ Tottenham: ภัยของตัวเอง 0.82 → 0.35 xG คู่แข่ง 0.64 → 0.92

− ส. 12.9. เหย้า พบ Nottingham Forest: ภัยของตัวเอง 0.65 → 0.17 xG คู่แข่ง 0.39 → 1.89

− ส. 10.10. เหย้า พบ Brentford: ภัยของตัวเอง 1.28 → 0.56 xG คู่แข่ง 0.56 → 0.75

ฤดูกาลที่แล้ว 62 % ของประตูมาในครึ่งหลัง (35 / 56) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ความอันตรายจะยังเพิ่มขึ้นจากครึ่งแรกไปครึ่งหลังไหม แม้ในเกมที่สูสี?

สมมติฐานที่ 3 · การแย่งบอลตัวต่อตัว สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

การแย่งบอลตัวต่อตัวดูเหมือนเป็นตัวขับเคลื่อนเกมของทีม

สนับสนุน

+ ส. 10.10. เหย้า พบ Brentford: ชนะดวล 54 % (60/111)

แย้ง

− อา. 23.8. เยือน พบ Brighton: ชนะดวล 48 % (46/96)

− จ. 31.8. เหย้า พบ Arsenal: ชนะดวล 43 % (39/90)

− ส. 5.9. เยือน พบ Hull City: ชนะดวล 45 % (38/84)

− ส. 19.9. เยือน พบ Tottenham: ชนะดวล 41 % (46/111)

− ส. 12.9. เหย้า พบ Nottingham Forest: ชนะดวล 48 % (47/97)

บททดสอบถัดไป อัตราชนะการแย่งบอลจะยังเกินครึ่งไหม แม้เจอคู่แข่งที่ครองบอลเหนือกว่า?

● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน

ตัวเลขที่วัดได้ของฤดูกาล
สไตล์การเล่น · ฤดูกาล 2026-27

ไลน์รับ: ไลน์สูง: จับคู่แข่งล้ำหน้า 26 ครั้ง (อันดับ 1./20 ของลีก) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ล้ำหน้าและตำแหน่งการยิง

การขึ้นเกม: วิธีขึ้นเกมระดับกลาง: จ่าย 35.7 ครั้งต่อการยิงหนึ่งครั้ง ครองบอล 47 % ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · การจ่ายบอลและการยิง

ลูกตั้งเตะ: เกมรุกได้เตะมุม 17 ครั้ง (อันดับ 20./20 ของลีก) ยังไม่มีประตูลูกโหม่ง; เกมรับเสียเตะมุม 26 ครั้ง (16./20) ยังไม่เสียประตูลูกโหม่ง ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ลูกเตะมุมและประเภทประตู

ครึ่งหลัง: ผลผลิตเทไปครึ่งหลัง (1+5 ประตู); แดนตัวเองรั่วช่วงท้าย (เสีย 1+6); ภัยคุกคามของตัวเองลดลงในครึ่งหลัง (3.59 → 2.80 xG); ภัยคุกคามของคู่แข่งคงที่ (4.99 → 5.45 xG); เปลี่ยนตัวแรกเฉลี่ยนาทีที่ 56 (นับ 5/6 นัด 1 นัดขาดตั้งแต่ครึ่งแรก) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ประตูและการเปลี่ยนตัวตามนาที

ครึ่งแรก0.600.83ครึ่งหลัง0.470.91

ภัยคุกคามรายครึ่งจาก 6 นัด (สีทอง = Aston Villa): ภัยคุกคามของตัวเองลดลงในครึ่งหลัง (-0.79 xG) ของคู่แข่งเพิ่มขึ้น (+0.46) การแบ่งสองครึ่ง ไม่ใช่เส้นรายนาที

กำลังติดตาม · ฤดูกาล 2026-27

ครึ่งหลังแผ่วลง: ภัยคุกคามลดลงในครึ่งหลัง (xG ครึ่งหลัง – ครึ่งแรก -0.79) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน
ติดตามว่าการแผ่วลงในครึ่งหลังจะพลิกกลับหรือไม่: จังหวะชี้ขาดเกิดขึ้นท่ามกลางภัยคุกคามที่น้อยลงเรื่อย ๆ หรือไม่

หนึ่งนัดยังไม่ใช่แนวโน้ม แต่ละแถวจึงบอกว่าเราจะติดตามอะไรต่อไป

ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้ว
มุมมองนักวิเคราะห์
Aston Villa sijoittui 4:nneksi, vaikka ansiotaso vastasi 13. sijaa.
ทิศทางเดียวกันเห็นในเกมรับ: ทีมเสีย 49 ประตูขณะที่คุณภาพโอกาสชี้ว่า 53.4
บทสรุปเชิงวิเคราะห์ การกลับมาจากสถานะตามหลัง (กู้ 13 แต้ม) ไม่ใช่โชค: 62 % ของประตูมาในครึ่งหลัง ทีมนี้เล่นเกมด้วยเส้นโค้งยาว สกอร์ครึ่งแรกบอกอะไรเกี่ยวกับทีมนี้ได้น้อยกว่าทีมอื่น ○ การตีความ · ตัวเลขทุกตัวคำนวณจากฤดูกาล 2025-26 ●
ข้อค้นพบ
Lucas Digne ผลิตผลงานเกินมาตรฐานกองหลัง: มีส่วนกับประตู 7 ครั้ง
Morgan Rogers ทำเกินคาดชัดเจน: มีส่วนกับประตู 18 ครั้ง เทียบ xGI 11.2
● ฤดูกาล 2025-26 · การมีส่วนร่วมกับประตูจากข้อมูลรายนัดทั้งฤดูกาล
● Aston Villa คว้าอันดับ 4 ด้วยแต้มที่ฟอร์มไม่รองรับ: โดยผลงานอันดับ 13
● เกมตรงเป็นข้อดีของทีมนี้: เมื่อคู่แข่งไม่เซ็ตบอล การเสียประตูลดลง −0.5 ต่อนัด
● ช่วงเดียวทำฤดูกาลพัง: แพ้ติดกัน 3 นัดในเดือนกุมภาพันธ์–มีนาคม
แนวรุก: ใครทำประตูและแอสซิสต์
การจบสกอร์
ประตู เทียบ xG
การสร้างโอกาส
แอสซิสต์ เทียบ xA
กองหลัง−2.0+3.0
กองกลาง+8.3+0.8
กองหน้า+1.0−0.4
แนวรับ ระดับทีม
การสกัดโอกาส
อันตรายน้อย
+0.9
การเซฟ
เสียประตู เทียบ โอกาส
+2.4
โปรไฟล์ข้อมูล · สไตล์ ลักษณะ ผลงาน ●
สไตล์การเล่น ไลน์รับสูง: คู่แข่งล้ำหน้า 2.9 ครั้งต่อนัด (อันดับ 2. ของลีก). จับตาว่า Aston Villa ทำอะไรเมื่อเกมไม่เปิด: เล่นบอลยาวน้อยกว่าคู่แข่ง และเมื่อทำ xG ที่เสียต่ำกว่า 0.47. 62% ของประตูเกิดขึ้นในครึ่งหลัง เกมรุกคมขึ้นในช่วงท้าย. การหมุนเวียน 2.9 การเปลี่ยนตัวจริงต่อนัด. ● วัดจริง · ฤดูกาล 2025-26 · ความตรงเทียบกับคู่แข่ง · แบ่งครึ่งจากข้อมูลผล · การหมุนเวียนจากข้อมูลรายนัด · สไตล์จากสถิตินัด (ครองบอล จ่ายบอล ล้ำหน้า)
ลักษณะ กู้คืน 13 แต้มจากสถานะตามหลัง (5 นัด) และเสีย 2 แต้มจากสถานะนำ (1 นัด) นัดที่ห่างกันหนึ่งประตู 13–5. เหย้ากับเยือนสมดุล: 38 / 27 แต้ม ● ฤดูกาล 2025-26 · การพลิกสถานการณ์ HT–FT จากข้อมูลผลการแข่งขัน
ผลงาน ลูกยิงตรงกรอบเข้าประตู 33 % ส่วนที่โดนยิงเข้า 29 % เตะมุม 5.2 ต่อ 4.9 ต่อนัด · เหลือง 58 + แดง 1 ตลอดฤดูกาล ● ฤดูกาล 2025-26 · ยิงตรงกรอบ ลูกเตะมุม และใบเหลืองใบแดง จากข้อมูลผลการแข่งขัน
อ่านฟอร์มนักเตะ · 1
● Ollie Watkins ผลิต 87 % ของ xGI ในหมู่ผู้เล่นที่จัดเป็นกองหน้าในทะเบียนของ Aston Villa (2 ผู้เล่นที่เทียบได้)
สัญญาณ ข้อตกลงกลไกของสไตล์การเล่น ● · โปรไฟล์อยู่ตัวแล้ว ฤดูกาล 2026-27 ●
สิ่งที่เรายังไม่รู้
ไม่มีสมมติฐานที่ใช้งานอยู่

เอกลักษณ์ของทีม

AV

สนามเหย้า

Villa Park

วิลลา พาร์กเป็นเจ้าภาพรอบรองฯ เอฟเอคัพมาแล้ว 55 นัด มากกว่าสนามใดๆ

แหล่ง: Wikipedia, Villa Park

ความทรงจำของทีม

27.05 · 2019

Nousu Valioliigaan

แอสตัน วิลลาขึ้นพรีเมียร์ลีกหลังชนะดาร์บี เคาน์ตี 2-1 ในนัดชิงเพลย์ออฟที่เวมบลีย์

แหล่ง: Aston Villa FC (avfc.co.uk), Play-Off Final match report 27.5.2019