
ทีมของฉัน
Aston Villa
”Prepared”, valmis
ภาพรวมทีม
● ฤดูกาล 2026-27 · แผนการเล่นล่าสุด · นัดที่ 6
การตรวจสอบถัดไป
นัดที่แล้ว
Aston Villa – Brentford 2–2 (ครึ่งแรก 1–1) · ประตู: McGinn, N.Jackson
พรีวิวย้อนหลัง
ไม่มีการเผยแพร่พรีวิวก่อนนัดนี้ พรีวิวด้านล่างสร้างขึ้นหลังจบนัดจากข้อมูลก่อนนัดเท่านั้น (จะได้บทอ่านเดียวกันหากทำก่อนนัด) และให้คะแนนเทียบกับสิ่งที่เกิดขึ้นจริง
ดูก่อน: แรงกดดันปะทะแนวรับ Aston Villa ยิงฤดูกาลนี้เฉลี่ย 9.6 ครั้งต่อนัด (อันดับ 20 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 12.7 อันดับ 9) ส่วน Brentford เสียการยิง 13.4 ครั้ง (อันดับ 9) จำนวนลูกยิงของนัดนี้จะบอกว่าตัวเลขไหนเป็นจริง
สิ่งที่เกิดขึ้น: แรงกดยังอยู่: ยิง 20 ครั้ง (ฐาน 9.6 คู่แข่งเสียเฉลี่ย 13.4)
แล้วดู: การจบสกอร์ปะทะผู้รักษาประตู Aston Villa ทำประตูฤดูกาลนี้จาก 8.3 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิง (อันดับ 14 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 11.6 อันดับ 4) ส่วน Brentford เซฟได้ 82.6 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิงเข้ากรอบ (อันดับ 3) ในนัดนี้จะเห็นว่าจำนวนประตูสอดคล้องกับภัยคุกคามหรือไม่
สิ่งที่เกิดขึ้น: การจบสกอร์ยืนระยะ: 2 ประตูจากค่าคาด 1.84 (+0.16) ยิงเข้า 10 % ของลูกยิง
อย่างที่สาม: จังหวะเกมของแต่ละครึ่ง ฤดูกาลที่แล้ว Aston Villa ทำ 62 เปอร์เซ็นต์ของประตูในครึ่งหลัง ส่วน Brentford ทำ 56 เปอร์เซ็นต์ ถ้าส่วนต่างนี้คงอยู่ ภัยคุกคามช่วงท้ายจะเทไปทาง Aston Villa
สิ่งที่เกิดขึ้น: ครึ่งหลังแผ่วลง: ภัยคุกคาม 1.28 → 0.56 xG ยิง 10 → 10.
อย่างที่สี่: ทั้งระบบรั้งท้าย ครองบอล 46 % (อันดับ 13./20), ผลิตเอง 0.91 xG และให้คู่แข่ง 1.83 xG (มากอันดับ 1./20): 3 ตัวชี้วัดรั้งท้ายพร้อมกัน
สิ่งที่เกิดขึ้น: ทั้งระบบรั้งท้าย พลิกในนัดนี้: ครองบอล 52 % 2 ประตู
และอีกอย่าง: ลูกยิงไม่ตรงกรอบ ยิงตรงกรอบ 12/48 คิดเป็น 25 % (อันดับ 19/20 ของลีก)
สิ่งที่เกิดขึ้น: ลูกยิงไม่ตรงกรอบ พลิกในนัดนี้: ตรงกรอบ 7/20 (35 %)
สุดท้าย: นักเตะที่เลือก Zion Suzuki คือผู้เล่นที่ดีที่สุดของทีมในการให้คะแนนรายนัดฤดูกาลนี้: เฉลี่ย 20.0 คะแนนใน 4 นัด ติดสามอันดับแรก 1 ครั้ง
สิ่งที่เกิดขึ้น: ตัวชูไม่เป็นจริง: Zion Suzuki อยู่อันดับ 7/15 ของทีมในคะแนนนัด
และ: สไตล์การเล่น ไลน์รับสูง: คู่แข่งล้ำหน้า 2.9 ครั้งต่อนัด (อันดับ 2. ของลีก)
สิ่งที่เกิดขึ้น: คำกล่าวเรื่องสไตล์ไม่เป็นจริง: ทำคู่แข่งล้ำหน้า 1 ครั้ง (ระดับลีก 1.5)
จากนัดนี้: ยืนระยะ 2/7
ผลอ่านจากข้อมูลรายนัด ● จะบันทึกทั้งที่เข้าเป้าและที่พลาดไว้ในผลงานที่ผ่านมา
มุมผู้จัดการทีม · แฟนตาซี




ระดับตั้งต้นของทีม
ต้นทุนของการขาดวินัยเพิ่มขึ้น: โดนใบ 4 ใบ ฟาวล์ 9 ครั้ง (อา. 23.8. เยือน พบ Brighton)
ราคาที่ต้องจ่ายเรื่องวินัยอาจแพงขึ้น
+ อา. 23.8. เยือน พบ Brighton: โดนใบ 4 ใบ ฟาวล์ 9 ครั้ง
− ส. 5.9. เยือน พบ Hull City: โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 5 ครั้ง
ฤดูกาลที่แล้ว ในนัดนี้โดนใบ 1.6 ใบ และฟาวล์ 10.0 ครั้ง
บททดสอบถัดไป ใบเหลืองจะสะสมจนโดนแบน หรือฟาวล์จะกลายเป็นการเสียประตูไหม?
สมมติฐานอื่นที่ติดตาม (7)
สมมติฐานที่ 2 · ไลน์รับ สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 4 นัด
ไลน์รับดูเหมือนยืนสูง
สนับสนุน
+ อา. 23.8. เยือน พบ Brighton: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 6 ครั้ง
+ จ. 31.8. เหย้า พบ Arsenal: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 8 ครั้ง
+ ส. 19.9. เยือน พบ Tottenham: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 5 ครั้ง
+ ส. 12.9. เหย้า พบ Nottingham Forest: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 4 ครั้ง
แย้ง
ยังไม่มีหลักฐานแย้ง
บททดสอบถัดไป กับดักล้ำหน้าจะยังทำงานไหมเมื่อเจอคู่แข่งที่เล่นตรงไปตรงมามากกว่า?
สมมติฐานที่ 3 · เขตโทษของตัวเอง สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด
คู่แข่งดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ง่ายเกินไป
สนับสนุน
+ อา. 23.8. เยือน พบ Brighton: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 15 ครั้ง (รวม 21)
+ ส. 19.9. เยือน พบ Tottenham: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 12 ครั้ง (รวม 20)
+ ส. 12.9. เหย้า พบ Nottingham Forest: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 14 ครั้ง (รวม 22)
+ ส. 10.10. เหย้า พบ Brentford: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 12 ครั้ง (รวม 14)
แย้ง
− จ. 31.8. เหย้า พบ Arsenal: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 5 ครั้ง (รวม 7)
− ส. 5.9. เยือน พบ Hull City: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 4 ครั้ง (รวม 11)
ฤดูกาลที่แล้ว โดนยิง 12.9 ครั้งในนัดนี้ (ไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ)
บททดสอบถัดไป จำนวนการยิงที่เสียในเขตโทษจะลดลงต่ำกว่าแปดครั้งไหม?
สมมติฐานที่ 4 · แรงกดดันในเขตโทษ สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 5 นัด
ทีมดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ซ้ำ ๆ
สนับสนุน
+ ส. 5.9. เยือน พบ Hull City: ยิงจากในกรอบ 10/13
+ ส. 19.9. เยือน พบ Tottenham: ยิงจากในกรอบ 9/15
+ ส. 10.10. เหย้า พบ Brentford: ยิงจากในกรอบ 15/20
แย้ง
− อา. 23.8. เยือน พบ Brighton: ยิงจากในกรอบ 2/6
− จ. 31.8. เหย้า พบ Arsenal: ยิงจากในกรอบ 3/7
ฤดูกาลที่แล้ว ยิง 12.7 ครั้งในนัดนี้ (ฤดูกาลก่อนไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ จึงเทียบด้วยจำนวนลูกยิง)
บททดสอบถัดไป การยิงในเขตโทษจะยังเกินแปดครั้งไหมเมื่อคู่แข่งตั้งรับลึกขึ้น?
สมมติฐานที่ 5 · ความแม่นยำในการยิง สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด
การยิงดูเหมือนตรงกรอบไม่บ่อยเท่าที่ควร
สนับสนุน
+ อา. 23.8. เยือน พบ Brighton: ยิงตรงกรอบ 0/6 (0 %)
+ จ. 31.8. เหย้า พบ Arsenal: ยิงตรงกรอบ 0/7 (0 %)
+ ส. 5.9. เยือน พบ Hull City: ยิงตรงกรอบ 1/13 (8 %)
แย้ง
− ส. 19.9. เยือน พบ Tottenham: ยิงตรงกรอบ 6/15 (40 %)
− ส. 12.9. เหย้า พบ Nottingham Forest: ยิงตรงกรอบ 5/7 (71 %)
− ส. 10.10. เหย้า พบ Brentford: ยิงตรงกรอบ 7/20 (35 %)
ฤดูกาลที่แล้ว 35 % ของลูกยิงตรงกรอบ (170 / 483)
บททดสอบถัดไป สัดส่วนการยิงตรงกรอบจะขึ้นเกินหนึ่งในสามไหม?
สมมติฐานที่ 6 · ผู้รักษาประตู สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด
ระดับของผู้รักษาประตูอาจกลายเป็นตัวชี้ขาดของทีม
สนับสนุน
+ ส. 5.9. เยือน พบ Hull City: เซฟ 4 ครั้ง
+ ส. 19.9. เยือน พบ Tottenham: เซฟ 5 ครั้ง
+ ส. 12.9. เหย้า พบ Nottingham Forest: เซฟ 5 ครั้ง
แย้ง
− อา. 23.8. เยือน พบ Brighton: เซฟ 3 ครั้ง
− จ. 31.8. เหย้า พบ Arsenal: เซฟ 1 ครั้ง
− ส. 10.10. เหย้า พบ Brentford: เซฟ 3 ครั้ง
ฤดูกาลที่แล้ว ลูกยิงตรงกรอบถูกหยุดไว้ 71 % (เสีย 49 จาก 168)
บททดสอบถัดไป ระดับการเซฟจะคงอยู่ไหมเมื่อคุณภาพการยิงเปลี่ยนไป?
สมมติฐานที่ 7 · การจบสกอร์ สถานะ · ขัดแย้งกัน · 2 นัด
การทำประตูอาจยังคงต่ำกว่าโอกาสที่สร้างได้
สนับสนุน
+ ส. 5.9. เยือน พบ Hull City: 0 ประตูจากค่าคาด 1.93 (-1.93)
แย้ง
− ส. 19.9. เยือน พบ Tottenham: 3 ประตูจากค่าคาด 1.16 (+1.84)
ฤดูกาลที่แล้ว 1.5 ประตูจากการยิง 12.7 ครั้งในนัดนี้ คิดเป็น 12 % ของลูกยิง
บททดสอบถัดไป จำนวนประตูจะขยับเข้าใกล้ค่าคาดหวังในนัดหน้าไหม?
สมมติฐานที่ 8 · ลูกตั้งเตะ สถานะ · แผ่วลง · 1 นัด
ลูกตั้งเตะอาจยังไม่ให้ผล
สนับสนุน
ไม่มีหลักฐานสนับสนุนอีกต่อไป
แย้ง
− ส. 12.9. เหย้า พบ Nottingham Forest: เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 1
ฤดูกาลที่แล้ว เตะมุม 5.2 ครั้งในนัดนี้ เสีย 4.9
บททดสอบถัดไป ลูกเตะมุมหรือฟรีคิกจะกลายเป็นประตูในนัดต่อ ๆ ไปไหม?
แสดง 54 ข้อค้นพบ
อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Brighton · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 0.18 → 0.13 xG คู่แข่ง 2.96 → 0.71
อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Brighton · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง
อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Brighton · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 0/6 (0 %)
อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Brighton · ไลน์รับ + จับล้ำหน้าคู่แข่ง 6 ครั้ง
อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Brighton · วินัย + โดนใบ 4 ใบ ฟาวล์ 9 ครั้ง
อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Brighton · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 48 % (46/96)
อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Brighton · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 27 % ดวล 48 %
อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Brighton · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 15 ครั้ง (รวม 21)
อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Brighton · แรงกดดันในเขตโทษ − ยิงจากในกรอบ 2/6
จ. 31 ส.ค. เหย้า พบ Arsenal · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.09 → 0.23 xG คู่แข่ง 0.36 → 0.69
จ. 31 ส.ค. เหย้า พบ Arsenal · ผู้รักษาประตู − เซฟ 1 ครั้ง
จ. 31 ส.ค. เหย้า พบ Arsenal · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 0/7 (0 %)
จ. 31 ส.ค. เหย้า พบ Arsenal · ไลน์รับ + จับล้ำหน้าคู่แข่ง 8 ครั้ง
จ. 31 ส.ค. เหย้า พบ Arsenal · วินัย + โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 17 ครั้ง
จ. 31 ส.ค. เหย้า พบ Arsenal · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 43 % (39/90)
จ. 31 ส.ค. เหย้า พบ Arsenal · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 39 % ดวล 43 %
จ. 31 ส.ค. เหย้า พบ Arsenal · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 5 ครั้ง (รวม 7)
จ. 31 ส.ค. เหย้า พบ Arsenal · แรงกดดันในเขตโทษ − ยิงจากในกรอบ 3/7
ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Hull City · การจบสกอร์ + 0 ประตูจากค่าคาด 1.93 (-1.93)
ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Hull City · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.57 → 1.36 xG คู่แข่ง 0.08 → 0.49
ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Hull City · ผู้รักษาประตู + เซฟ 4 ครั้ง
ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Hull City · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 1/13 (8 %)
ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Hull City · วินัย − โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 5 ครั้ง
ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Hull City · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 45 % (38/84)
ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Hull City · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 74 % ดวล 45 %
ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Hull City · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 4 ครั้ง (รวม 11)
ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Hull City · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 10/13
ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Tottenham · การจบสกอร์ − 3 ประตูจากค่าคาด 1.16 (+1.84)
ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Tottenham · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 0.82 → 0.35 xG คู่แข่ง 0.64 → 0.92
ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Tottenham · ผู้รักษาประตู + เซฟ 5 ครั้ง
ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Tottenham · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 6/15 (40 %)
ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Tottenham · ไลน์รับ + จับล้ำหน้าคู่แข่ง 5 ครั้ง
ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Tottenham · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 13 ครั้ง
ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Tottenham · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 41 % (46/111)
ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Tottenham · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 36 % ดวล 41 %
ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Tottenham · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 12 ครั้ง (รวม 20)
ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Tottenham · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 9/15
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Nottingham Forest · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 0.65 → 0.17 xG คู่แข่ง 0.39 → 1.89
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Nottingham Forest · ผู้รักษาประตู + เซฟ 5 ครั้ง
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Nottingham Forest · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 5/7 (71 %)
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Nottingham Forest · ไลน์รับ + จับล้ำหน้าคู่แข่ง 4 ครั้ง
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Nottingham Forest · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 11 ครั้ง
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Nottingham Forest · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 48 % (47/97)
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Nottingham Forest · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 54 % ดวล 48 %
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Nottingham Forest · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 1
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Nottingham Forest · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 14 ครั้ง (รวม 22)
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Brentford · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 1.28 → 0.56 xG คู่แข่ง 0.56 → 0.75
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Brentford · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Brentford · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 7/20 (35 %)
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Brentford · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 7 ครั้ง
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Brentford · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 54 % (60/111)
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Brentford · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 52 % ดวล 54 %
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Brentford · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 12 ครั้ง (รวม 14)
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Brentford · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 15/20
Suljetut hypoteesit (3)
สมมติฐานที่ 1 · การครองบอลและการแย่งบอล สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
อาจครองบอลได้โดยไม่ชนะการแย่งบอล
สนับสนุน
+ ส. 5.9. เยือน พบ Hull City: ครองบอล 74 % ดวล 45 %
+ ส. 12.9. เหย้า พบ Nottingham Forest: ครองบอล 54 % ดวล 48 %
แย้ง
− อา. 23.8. เยือน พบ Brighton: ครองบอล 27 % ดวล 48 %
− จ. 31.8. เหย้า พบ Arsenal: ครองบอล 39 % ดวล 43 %
− ส. 19.9. เยือน พบ Tottenham: ครองบอล 36 % ดวล 41 %
− ส. 10.10. เหย้า พบ Brentford: ครองบอล 52 % ดวล 54 %
บททดสอบถัดไป สมดุลการแย่งบอลจะพลิกไหมเมื่อคู่แข่งเพรสซิ่งสูงขึ้น?
สมมติฐานที่ 2 · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
ความอันตรายดูเหมือนเทไปที่ครึ่งหลัง
สนับสนุน
+ จ. 31.8. เหย้า พบ Arsenal: ภัยของตัวเอง 0.09 → 0.23 xG คู่แข่ง 0.36 → 0.69
+ ส. 5.9. เยือน พบ Hull City: ภัยของตัวเอง 0.57 → 1.36 xG คู่แข่ง 0.08 → 0.49
แย้ง
− อา. 23.8. เยือน พบ Brighton: ภัยของตัวเอง 0.18 → 0.13 xG คู่แข่ง 2.96 → 0.71
− ส. 19.9. เยือน พบ Tottenham: ภัยของตัวเอง 0.82 → 0.35 xG คู่แข่ง 0.64 → 0.92
− ส. 12.9. เหย้า พบ Nottingham Forest: ภัยของตัวเอง 0.65 → 0.17 xG คู่แข่ง 0.39 → 1.89
− ส. 10.10. เหย้า พบ Brentford: ภัยของตัวเอง 1.28 → 0.56 xG คู่แข่ง 0.56 → 0.75
ฤดูกาลที่แล้ว 62 % ของประตูมาในครึ่งหลัง (35 / 56)
บททดสอบถัดไป ความอันตรายจะยังเพิ่มขึ้นจากครึ่งแรกไปครึ่งหลังไหม แม้ในเกมที่สูสี?
สมมติฐานที่ 3 · การแย่งบอลตัวต่อตัว สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
การแย่งบอลตัวต่อตัวดูเหมือนเป็นตัวขับเคลื่อนเกมของทีม
สนับสนุน
+ ส. 10.10. เหย้า พบ Brentford: ชนะดวล 54 % (60/111)
แย้ง
− อา. 23.8. เยือน พบ Brighton: ชนะดวล 48 % (46/96)
− จ. 31.8. เหย้า พบ Arsenal: ชนะดวล 43 % (39/90)
− ส. 5.9. เยือน พบ Hull City: ชนะดวล 45 % (38/84)
− ส. 19.9. เยือน พบ Tottenham: ชนะดวล 41 % (46/111)
− ส. 12.9. เหย้า พบ Nottingham Forest: ชนะดวล 48 % (47/97)
บททดสอบถัดไป อัตราชนะการแย่งบอลจะยังเกินครึ่งไหม แม้เจอคู่แข่งที่ครองบอลเหนือกว่า?
ตัวเลขที่วัดได้ของฤดูกาล
ไลน์รับ: ไลน์สูง: จับคู่แข่งล้ำหน้า 26 ครั้ง (อันดับ 1./20 ของลีก)
การขึ้นเกม: วิธีขึ้นเกมระดับกลาง: จ่าย 35.7 ครั้งต่อการยิงหนึ่งครั้ง ครองบอล 47 %
ลูกตั้งเตะ: เกมรุกได้เตะมุม 17 ครั้ง (อันดับ 20./20 ของลีก) ยังไม่มีประตูลูกโหม่ง; เกมรับเสียเตะมุม 26 ครั้ง (16./20) ยังไม่เสียประตูลูกโหม่ง
ครึ่งหลัง: ผลผลิตเทไปครึ่งหลัง (1+5 ประตู); แดนตัวเองรั่วช่วงท้าย (เสีย 1+6); ภัยคุกคามของตัวเองลดลงในครึ่งหลัง (3.59 → 2.80 xG); ภัยคุกคามของคู่แข่งคงที่ (4.99 → 5.45 xG); เปลี่ยนตัวแรกเฉลี่ยนาทีที่ 56 (นับ 5/6 นัด 1 นัดขาดตั้งแต่ครึ่งแรก)
ครึ่งหลังแผ่วลง: ภัยคุกคามลดลงในครึ่งหลัง (xG ครึ่งหลัง – ครึ่งแรก -0.79)
ติดตามว่าการแผ่วลงในครึ่งหลังจะพลิกกลับหรือไม่: จังหวะชี้ขาดเกิดขึ้นท่ามกลางภัยคุกคามที่น้อยลงเรื่อย ๆ หรือไม่
ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้ว
| การจบสกอร์ ประตู เทียบ xG | การสร้างโอกาส แอสซิสต์ เทียบ xA | |
| กองหลัง | −2.0 | +3.0 |
| กองกลาง | +8.3 | +0.8 |
| กองหน้า | +1.0 | −0.4 |
อันตรายน้อย
เสียประตู เทียบ โอกาส
โปรไฟล์ข้อมูล · สไตล์ ลักษณะ ผลงาน ●
อ่านฟอร์มนักเตะ · 1
เอกลักษณ์ของทีม
สนามเหย้า
Villa Park
วิลลา พาร์กเป็นเจ้าภาพรอบรองฯ เอฟเอคัพมาแล้ว 55 นัด มากกว่าสนามใดๆ
แหล่ง: Wikipedia, Villa Parkความทรงจำของทีม
Nousu Valioliigaan
แอสตัน วิลลาขึ้นพรีเมียร์ลีกหลังชนะดาร์บี เคาน์ตี 2-1 ในนัดชิงเพลย์ออฟที่เวมบลีย์
แหล่ง: Aston Villa FC (avfc.co.uk), Play-Off Final match report 27.5.2019