Newcastle
”สโมสรคืออะไรกันแน่ ไม่ใช่อาคาร ไม่ใช่กรรมการบริหาร ไม่ใช่คนที่ได้รับค่าจ้างให้เป็นตัวแทนของมัน มันคือเสียงดัง ความหลงใหล ความรู้สึกเป็นส่วนหนึ่ง และความภูมิใจในเมืองของคุณ”
Sir Bobby Robson จากหนังสือ Newcastle: My Kind of Toon (2008)
ภาพรวมทีม
● ฤดูกาล 2026-27 · แผนการเล่นล่าสุด · นัดที่ 6
การตรวจสอบถัดไป
นัดที่แล้ว
Coventry – Newcastle 4–1 (ครึ่งแรก 1–0) · ประตู: Botman
พรีวิวย้อนหลัง
ไม่มีการเผยแพร่พรีวิวก่อนนัดนี้ พรีวิวด้านล่างสร้างขึ้นหลังจบนัดจากข้อมูลก่อนนัดเท่านั้น (จะได้บทอ่านเดียวกันหากทำก่อนนัด) และให้คะแนนเทียบกับสิ่งที่เกิดขึ้นจริง
ดูก่อน: แรงกดดันปะทะแนวรับ Newcastle ยิงฤดูกาลนี้เฉลี่ย 10.2 ครั้งต่อนัด (อันดับ 19 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 12.9 อันดับ 8) ส่วน Coventry เสียการยิง 17.4 ครั้ง (อันดับ 19) จำนวนลูกยิงของนัดนี้จะบอกว่าตัวเลขไหนเป็นจริง
สิ่งที่เกิดขึ้น: แรงกดยังอยู่: ยิง 19 ครั้ง (ฐาน 10.2 คู่แข่งเสียเฉลี่ย 17.4)
แล้วดู: การจบสกอร์ปะทะผู้รักษาประตู Newcastle ทำประตูฤดูกาลนี้จาก 17.6 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิง (อันดับ 2 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 10.8 อันดับ 11) ส่วน Coventry เซฟได้ 54.5 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิงเข้ากรอบ (อันดับ 19) ในนัดนี้จะเห็นว่าจำนวนประตูสอดคล้องกับภัยคุกคามหรือไม่
สิ่งที่เกิดขึ้น: ผู้รักษาประตูและการจบสกอร์ชนะทั้งทีม: 1 ประตูจากที่คาด 1.87 (-0.87), 5 % ของลูกยิงเป็นประตู
อย่างที่สาม: ลูกตั้งเตะ Newcastle ได้เตะมุมฤดูกาลนี้เฉลี่ย 4.4 ครั้งต่อนัด (อันดับ 11 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 6.1 อันดับ 3) ส่วน Coventry เสียเตะมุม 4.6 (อันดับ 10) ความคาดหมายคืออย่างน้อย 4 ลูก
สิ่งที่เกิดขึ้น: เป็นไปตามคาด: เตะมุม 6 (คาด 4), 1 ประตู
อย่างที่สี่: ระดับผู้รักษาประตูโชว์ชัด เซฟ 19 ครั้ง (อันดับ 3./20 ของลีก) เจอ xG 1.66
สิ่งที่เกิดขึ้น: ระดับผู้รักษาประตูโชว์ พลิกในนัดนี้: เซฟ 2 ครั้ง
และอีกอย่าง: คู่แข่งเข้าถึงกรอบเขตโทษได้ โดนยิงจากในกรอบ 57 ครั้ง (มากเป็นอันดับ 2 จาก 20) รวม 98 ครั้ง (58 % จากในกรอบ)
สิ่งที่เกิดขึ้น: คู่แข่งเข้ากรอบได้ พลิกในนัดนี้: โดนยิงจากในกรอบ 6 ครั้ง
สุดท้าย: นักเตะที่เลือก Lewis Hall คือผู้เล่นที่ดีที่สุดของทีมในการให้คะแนนรายนัดฤดูกาลนี้: เฉลี่ย 25.4 คะแนนใน 5 นัด ติดสามอันดับแรก 3 ครั้ง
สิ่งที่เกิดขึ้น: ตัวชูไม่เป็นจริง: Lewis Hall อยู่อันดับ 7/16 ของทีมในคะแนนนัด
จากนัดนี้: ยืนระยะ 2/6
ผลอ่านจากข้อมูลรายนัด ● จะบันทึกทั้งที่เข้าเป้าและที่พลาดไว้ในผลงานที่ผ่านมา
มุมผู้จัดการทีม · แฟนตาซี
ระดับตั้งต้นของทีม
โดนเข้ากรอบง่ายเกินไป: โดนยิงจากในกรอบ 16 ครั้ง (รวม 27) (อา. 23.8. เหย้า พบ Liverpool)
คู่แข่งดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ง่ายเกินไป
+ อา. 23.8. เหย้า พบ Liverpool: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 16 ครั้ง (รวม 27)
− จ. 12.10. เยือน พบ Coventry: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 9)
ฤดูกาลที่แล้ว โดนยิง 12.4 ครั้งในนัดนี้ (ไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ)
บททดสอบถัดไป จำนวนการยิงที่เสียในเขตโทษจะลดลงต่ำกว่าแปดครั้งไหม?
สมมติฐานอื่นที่ติดตาม (5)
สมมติฐานที่ 2 · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด
ความอันตรายดูเหมือนเทไปที่ครึ่งหลัง
สนับสนุน
+ อา. 23.8. เหย้า พบ Liverpool: ภัยของตัวเอง 0.25 → 1.17 xG คู่แข่ง 0.41 → 1.82
+ จ. 14.9. เยือน พบ Leeds: ภัยของตัวเอง 0.26 → 0.62 xG คู่แข่ง 1.49 → 0.59
+ ส. 5.9. เหย้า พบ Bournemouth: ภัยของตัวเอง 0.14 → 0.57 xG คู่แข่ง 1.29 → 0.08
+ ส. 29.8. เยือน พบ Tottenham: ภัยของตัวเอง 0.26 → 0.49 xG คู่แข่ง 0.50 → 0.54
แย้ง
− จ. 12.10. เยือน พบ Coventry: ภัยของตัวเอง 1.23 → 0.64 xG คู่แข่ง 0.88 → 0.59
− ส. 19.9. เหย้า พบ Hull City: ภัยของตัวเอง 1.19 → 0.25 xG คู่แข่ง 0.34 → 1.26
ฤดูกาลที่แล้ว 47 % ของประตูมาในครึ่งหลัง (25 / 53)
บททดสอบถัดไป ความอันตรายจะยังเพิ่มขึ้นจากครึ่งแรกไปครึ่งหลังไหม แม้ในเกมที่สูสี?
สมมติฐานที่ 3 · วินัย สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด
ราคาที่ต้องจ่ายเรื่องวินัยอาจแพงขึ้น
สนับสนุน
+ อา. 23.8. เหย้า พบ Liverpool: โดนใบ 5 ใบ ฟาวล์ 16 ครั้ง
+ จ. 14.9. เยือน พบ Leeds: โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 13 ครั้ง
+ ส. 5.9. เหย้า พบ Bournemouth: โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 19 ครั้ง
+ ส. 29.8. เยือน พบ Tottenham: โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 9 ครั้ง
แย้ง
− จ. 12.10. เยือน พบ Coventry: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 10 ครั้ง
− ส. 19.9. เหย้า พบ Hull City: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 4 ครั้ง
ฤดูกาลที่แล้ว ในนัดนี้โดนใบ 1.7 ใบ และฟาวล์ 10.2 ครั้ง
บททดสอบถัดไป ใบเหลืองจะสะสมจนโดนแบน หรือฟาวล์จะกลายเป็นการเสียประตูไหม?
สมมติฐานที่ 4 · ผู้รักษาประตู สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด
ระดับของผู้รักษาประตูอาจกลายเป็นตัวชี้ขาดของทีม
สนับสนุน
+ อา. 23.8. เหย้า พบ Liverpool: เซฟ 5 ครั้ง
+ ส. 5.9. เหย้า พบ Bournemouth: เซฟ 4 ครั้ง
+ ส. 29.8. เยือน พบ Tottenham: เซฟ 4 ครั้ง
แย้ง
− จ. 14.9. เยือน พบ Leeds: เซฟ 3 ครั้ง
− จ. 12.10. เยือน พบ Coventry: เซฟ 2 ครั้ง
− ส. 19.9. เหย้า พบ Hull City: เซฟ 3 ครั้ง
ฤดูกาลที่แล้ว ลูกยิงตรงกรอบถูกหยุดไว้ 67 % (เสีย 55 จาก 168)
บททดสอบถัดไป ระดับการเซฟจะคงอยู่ไหมเมื่อคุณภาพการยิงเปลี่ยนไป?
สมมติฐานที่ 5 · การครองบอลและการแย่งบอล สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด
อาจครองบอลได้โดยไม่ชนะการแย่งบอล
สนับสนุน
+ จ. 14.9. เยือน พบ Leeds: ครองบอล 50 % ดวล 47 %
+ ส. 5.9. เหย้า พบ Bournemouth: ครองบอล 58 % ดวล 47 %
+ ส. 19.9. เหย้า พบ Hull City: ครองบอล 56 % ดวล 48 %
แย้ง
− อา. 23.8. เหย้า พบ Liverpool: ครองบอล 39 % ดวล 48 %
− จ. 12.10. เยือน พบ Coventry: ครองบอล 67 % ดวล 54 %
− ส. 29.8. เยือน พบ Tottenham: ครองบอล 42 % ดวล 53 %
บททดสอบถัดไป สมดุลการแย่งบอลจะพลิกไหมเมื่อคู่แข่งเพรสซิ่งสูงขึ้น?
สมมติฐานที่ 6 · แรงกดดันในเขตโทษ สถานะ · ใหม่ · 2 นัด
ทีมดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ซ้ำ ๆ
สนับสนุน
+ จ. 12.10. เยือน พบ Coventry: ยิงจากในกรอบ 11/19
+ ส. 19.9. เหย้า พบ Hull City: ยิงจากในกรอบ 9/12
แย้ง
ยังไม่มีหลักฐานแย้ง
ฤดูกาลที่แล้ว ยิง 12.9 ครั้งในนัดนี้ (ฤดูกาลก่อนไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ จึงเทียบด้วยจำนวนลูกยิง)
บททดสอบถัดไป การยิงในเขตโทษจะยังเกินแปดครั้งไหมเมื่อคู่แข่งตั้งรับลึกขึ้น?
แสดง 54 ข้อค้นพบ
อา. 23 ส.ค. เหย้า พบ Liverpool · การจบสกอร์ − 2 ประตูจากค่าคาด 1.42 (+0.58)
อา. 23 ส.ค. เหย้า พบ Liverpool · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.25 → 1.17 xG คู่แข่ง 0.41 → 1.82
อา. 23 ส.ค. เหย้า พบ Liverpool · ผู้รักษาประตู + เซฟ 5 ครั้ง
อา. 23 ส.ค. เหย้า พบ Liverpool · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 4/13 (31 %)
อา. 23 ส.ค. เหย้า พบ Liverpool · วินัย + โดนใบ 5 ใบ ฟาวล์ 16 ครั้ง
อา. 23 ส.ค. เหย้า พบ Liverpool · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 48 % (47/97)
อา. 23 ส.ค. เหย้า พบ Liverpool · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 39 % ดวล 48 %
อา. 23 ส.ค. เหย้า พบ Liverpool · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 16 ครั้ง (รวม 27)
จ. 14 ก.ย. เยือน พบ Leeds · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.26 → 0.62 xG คู่แข่ง 1.49 → 0.59
จ. 14 ก.ย. เยือน พบ Leeds · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง
จ. 14 ก.ย. เยือน พบ Leeds · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 5/7 (71 %)
จ. 14 ก.ย. เยือน พบ Leeds · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 13 ครั้ง
จ. 14 ก.ย. เยือน พบ Leeds · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 47 % (49/104)
จ. 14 ก.ย. เยือน พบ Leeds · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 50 % ดวล 47 %
จ. 14 ก.ย. เยือน พบ Leeds · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 5
จ. 14 ก.ย. เยือน พบ Leeds · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 10 ครั้ง (รวม 15)
จ. 12 ต.ค. เยือน พบ Coventry · การจบสกอร์ + 1 ประตูจากค่าคาด 1.87 (-0.87)
จ. 12 ต.ค. เยือน พบ Coventry · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 1.23 → 0.64 xG คู่แข่ง 0.88 → 0.59
จ. 12 ต.ค. เยือน พบ Coventry · ผู้รักษาประตู − เซฟ 2 ครั้ง
จ. 12 ต.ค. เยือน พบ Coventry · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 6/19 (32 %)
จ. 12 ต.ค. เยือน พบ Coventry · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 10 ครั้ง
จ. 12 ต.ค. เยือน พบ Coventry · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 54 % (44/81)
จ. 12 ต.ค. เยือน พบ Coventry · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 67 % ดวล 54 %
จ. 12 ต.ค. เยือน พบ Coventry · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 2
จ. 12 ต.ค. เยือน พบ Coventry · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 9)
จ. 12 ต.ค. เยือน พบ Coventry · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 11/19
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Bournemouth · การจบสกอร์ − 2 ประตูจากค่าคาด 0.71 (+1.29)
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Bournemouth · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.14 → 0.57 xG คู่แข่ง 1.29 → 0.08
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Bournemouth · ผู้รักษาประตู + เซฟ 4 ครั้ง
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Bournemouth · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 2/8 (25 %)
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Bournemouth · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 19 ครั้ง
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Bournemouth · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 47 % (55/116)
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Bournemouth · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 58 % ดวล 47 %
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Bournemouth · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 3
ส. 5 ก.ย. เหย้า พบ Bournemouth · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 9 ครั้ง (รวม 17)
ส. 29 ส.ค. เยือน พบ Tottenham · การจบสกอร์ − 2 ประตูจากค่าคาด 0.75 (+1.25)
ส. 29 ส.ค. เยือน พบ Tottenham · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.26 → 0.49 xG คู่แข่ง 0.50 → 0.54
ส. 29 ส.ค. เยือน พบ Tottenham · ผู้รักษาประตู + เซฟ 4 ครั้ง
ส. 29 ส.ค. เยือน พบ Tottenham · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 2/11 (18 %)
ส. 29 ส.ค. เยือน พบ Tottenham · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 9 ครั้ง
ส. 29 ส.ค. เยือน พบ Tottenham · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 53 % (41/78)
ส. 29 ส.ค. เยือน พบ Tottenham · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 42 % ดวล 53 %
ส. 29 ส.ค. เยือน พบ Tottenham · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 7 ครั้ง เสีย 9
ส. 29 ส.ค. เยือน พบ Tottenham · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 10 ครั้ง (รวม 17)
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Hull City · การจบสกอร์ − 2 ประตูจากค่าคาด 1.44 (+0.56)
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Hull City · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 1.19 → 0.25 xG คู่แข่ง 0.34 → 1.26
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Hull City · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Hull City · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 5/12 (42 %)
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Hull City · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 4 ครั้ง
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Hull City · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 48 % (46/96)
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Hull City · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 56 % ดวล 48 %
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Hull City · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 7
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Hull City · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 12 ครั้ง (รวม 22)
ส. 19 ก.ย. เหย้า พบ Hull City · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 9/12
Suljetut hypoteesit (4)
สมมติฐานที่ 1 · การแย่งบอลตัวต่อตัว สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
การแย่งบอลตัวต่อตัวดูเหมือนเป็นตัวขับเคลื่อนเกมของทีม
สนับสนุน
+ จ. 12.10. เยือน พบ Coventry: ชนะดวล 54 % (44/81)
+ ส. 29.8. เยือน พบ Tottenham: ชนะดวล 53 % (41/78)
แย้ง
− อา. 23.8. เหย้า พบ Liverpool: ชนะดวล 48 % (47/97)
− จ. 14.9. เยือน พบ Leeds: ชนะดวล 47 % (49/104)
− ส. 5.9. เหย้า พบ Bournemouth: ชนะดวล 47 % (55/116)
− ส. 19.9. เหย้า พบ Hull City: ชนะดวล 48 % (46/96)
บททดสอบถัดไป อัตราชนะการแย่งบอลจะยังเกินครึ่งไหม แม้เจอคู่แข่งที่ครองบอลเหนือกว่า?
สมมติฐานที่ 2 · ความแม่นยำในการยิง สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
การยิงดูเหมือนตรงกรอบไม่บ่อยเท่าที่ควร
สนับสนุน
+ ส. 5.9. เหย้า พบ Bournemouth: ยิงตรงกรอบ 2/8 (25 %)
+ ส. 29.8. เยือน พบ Tottenham: ยิงตรงกรอบ 2/11 (18 %)
แย้ง
− อา. 23.8. เหย้า พบ Liverpool: ยิงตรงกรอบ 4/13 (31 %)
− จ. 14.9. เยือน พบ Leeds: ยิงตรงกรอบ 5/7 (71 %)
− จ. 12.10. เยือน พบ Coventry: ยิงตรงกรอบ 6/19 (32 %)
− ส. 19.9. เหย้า พบ Hull City: ยิงตรงกรอบ 5/12 (42 %)
ฤดูกาลที่แล้ว 36 % ของลูกยิงตรงกรอบ (176 / 492)
บททดสอบถัดไป สัดส่วนการยิงตรงกรอบจะขึ้นเกินหนึ่งในสามไหม?
สมมติฐานที่ 3 · การจบสกอร์ สถานะ · ปิดแล้ว · 5 นัด
การทำประตูอาจยังคงต่ำกว่าโอกาสที่สร้างได้
สนับสนุน
+ จ. 12.10. เยือน พบ Coventry: 1 ประตูจากค่าคาด 1.87 (-0.87)
แย้ง
− อา. 23.8. เหย้า พบ Liverpool: 2 ประตูจากค่าคาด 1.42 (+0.58)
− ส. 5.9. เหย้า พบ Bournemouth: 2 ประตูจากค่าคาด 0.71 (+1.29)
− ส. 29.8. เยือน พบ Tottenham: 2 ประตูจากค่าคาด 0.75 (+1.25)
− ส. 19.9. เหย้า พบ Hull City: 2 ประตูจากค่าคาด 1.44 (+0.56)
ฤดูกาลที่แล้ว 1.4 ประตูจากการยิง 12.9 ครั้งในนัดนี้ คิดเป็น 11 % ของลูกยิง
บททดสอบถัดไป จำนวนประตูจะขยับเข้าใกล้ค่าคาดหวังในนัดหน้าไหม?
สมมติฐานที่ 4 · ลูกตั้งเตะ สถานะ · ปิดแล้ว · 5 นัด
ลูกตั้งเตะอาจยังไม่ให้ผล
สนับสนุน
ไม่มีหลักฐานสนับสนุนอีกต่อไป
แย้ง
− จ. 14.9. เยือน พบ Leeds: เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 5
− จ. 12.10. เยือน พบ Coventry: เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 2
− ส. 5.9. เหย้า พบ Bournemouth: เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 3
− ส. 29.8. เยือน พบ Tottenham: เตะมุม 7 ครั้ง เสีย 9
− ส. 19.9. เหย้า พบ Hull City: เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 7
ฤดูกาลที่แล้ว เตะมุม 6.1 ครั้งในนัดนี้ เสีย 4.9
บททดสอบถัดไป ลูกเตะมุมหรือฟรีคิกจะกลายเป็นประตูในนัดต่อ ๆ ไปไหม?
ตัวเลขที่วัดได้ของฤดูกาล
ไลน์รับ: ไลน์ระดับกลาง: คู่แข่งล้ำหน้า 9 ครั้ง
การขึ้นเกม: วิธีขึ้นเกมระดับกลาง: จ่าย 37.1 ครั้งต่อการยิงหนึ่งครั้ง ครองบอล 52 %
ลูกตั้งเตะ: เกมรุกได้เตะมุม 28 ครั้ง (อันดับ 10./20 ของลีก) ยังไม่มีประตูลูกโหม่ง; เกมรับเสียเตะมุม 32 ครั้ง (4./20) ยังไม่เสียประตูลูกโหม่ง
ครึ่งหลัง: ผลผลิตเทไปครึ่งหลัง (4+7 ประตู); แดนตัวเองรั่วช่วงท้าย (เสีย 5+8); ภัยคุกคามของตัวเองคงที่ในครึ่งหลัง (3.33 → 3.74 xG); ภัยคุกคามของคู่แข่งคงที่ (4.91 → 4.88 xG); เปลี่ยนตัวแรกเฉลี่ยนาทีที่ 56
เมื่อขึ้นนำ: สถานะนำพัง: นำ 2 ครั้งเมื่อจบครึ่งแรก แต่ผลไม่อยู่ (xG คู่แข่ง 4.91 → 4.88)
คู่แข่งเข้ากรอบได้: โดนยิงจากในกรอบ 63 ครั้ง (มากเป็นอันดับ 3 จาก 20) รวม 107 ครั้ง (59 % จากในกรอบ)
ติดตามว่าจำนวนลูกยิงที่เสียในกรอบจะลดลงไหม: การรั่วในกรอบพยากรณ์ประตูที่เสียในระยะยาว
ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้ว
| การจบสกอร์ ประตู เทียบ xG | การสร้างโอกาส แอสซิสต์ เทียบ xA | |
| กองหลัง | −0.6 | −3.2 |
| กองกลาง | −3.3 | −4.6 |
| กองหน้า | +2.4 | +0.5 |
อันตรายน้อย
เสียประตู เทียบ โอกาส
โปรไฟล์ข้อมูล · สไตล์ ลักษณะ ผลงาน ●
อ่านฟอร์มนักเตะ · 1
เอกลักษณ์ของทีม
สนามเหย้า
St James' Park
St James' Park เป็นบ้านของนิวคาสเซิลตั้งแต่ปี 1892 และมีการเล่นฟุตบอลบนพื้นที่นี้ตั้งแต่ปี 1880
แหล่ง: Newcastle United FC (newcastleunited.com), History of Our Homeความทรงจำของทีม
ก่อตั้ง Newcastle United
นิวคาสเซิลอีสต์เอนด์และเวสต์เอนด์รวมกันเป็นนิวคาสเซิลยูไนเต็ด
แหล่ง: Newcastle United (newcastleunited.com), United's Victorian start (1881-1899)