
Man Utd
”Jalkapallo, hitto vie.”
เซอร์อเล็กซ์ เฟอร์กูสัน สัมภาษณ์ ITV ทันทีหลังนัดชิงแชมเปียนส์ลีกที่คัมป์นู 26.5.1999
ภาพรวมทีม
● ฤดูกาล 2026-27 · แผนการเล่นล่าสุด · นัดที่ 6
การตรวจสอบถัดไป
นัดที่แล้ว
Man Utd – Tottenham 1–1 (ครึ่งแรก 0–0) · ประตู: Mbeumo
พรีวิวย้อนหลัง
ไม่มีการเผยแพร่พรีวิวก่อนนัดนี้ พรีวิวด้านล่างสร้างขึ้นหลังจบนัดจากข้อมูลก่อนนัดเท่านั้น (จะได้บทอ่านเดียวกันหากทำก่อนนัด) และให้คะแนนเทียบกับสิ่งที่เกิดขึ้นจริง
ดูก่อน: แรงกดดันปะทะแนวรับ Man Utd ยิงฤดูกาลนี้เฉลี่ย 22.6 ครั้งต่อนัด (อันดับ 1 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 15.7 อันดับ 1) ส่วน Tottenham เสียการยิง 15.2 ครั้ง (อันดับ 14) จำนวนลูกยิงของนัดนี้จะบอกว่าตัวเลขไหนเป็นจริง
สิ่งที่เกิดขึ้น: เกมรับชนะ: ยิง 12 ครั้ง (ฐาน 22.6 คู่แข่งเสียเฉลี่ย 15.2)
แล้วดู: การจบสกอร์ปะทะผู้รักษาประตู Man Utd ทำประตูฤดูกาลนี้จาก 7.1 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิง (อันดับ 16 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 11.6 อันดับ 5) ส่วน Tottenham เซฟได้ 61.9 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิงเข้ากรอบ (อันดับ 15) ในนัดนี้จะเห็นว่าจำนวนประตูสอดคล้องกับภัยคุกคามหรือไม่
สิ่งที่เกิดขึ้น: การจบสกอร์ยืนระยะ: 1 ประตูจากค่าคาด 0.88 (+0.12) ยิงเข้า 8 % ของลูกยิง
อย่างที่สาม: ลูกตั้งเตะ Man Utd ได้เตะมุมฤดูกาลนี้เฉลี่ย 7.2 ครั้งต่อนัด (อันดับ 2 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 4.8 อันดับ 14) ส่วน Tottenham เสียเตะมุม 4.6 (อันดับ 12) ความคาดหมายคืออย่างน้อย 5 ลูก
สิ่งที่เกิดขึ้น: ต่ำกว่าคาด: เตะมุม 4 (คาด 5), 1 ประตู
อย่างที่สี่: แรงกดในกรอบให้ผล. ยิงในกรอบ 63 ครั้ง (อันดับ 1./20 ของลีก) ได้ 8 ประตู ยิงรวม 113 (1./20)
สิ่งที่เกิดขึ้น: แรงกดในกรอบให้ผล พลิกในนัดนี้: ยิงในกรอบ 8 ครั้ง 1 ประตู โดนยิง 12 ครั้ง
และอีกอย่าง: เข้ากรอบไม่ได้ 44 % ของลูกยิงมาจากนอกกรอบ (อันดับ 2./20 ของลีก) และคุณภาพโอกาสแค่ 0.086 xG ต่อการยิง (19./20)
สิ่งที่เกิดขึ้น: เข้ากรอบไม่ได้ พลิกในนัดนี้: 33 % ของลูกยิงมาจากนอกกรอบ
สุดท้าย: จังหวะ 58% ของประตูเกิดขึ้นในครึ่งหลัง เกมรุกคมขึ้นในช่วงท้าย
สิ่งที่เกิดขึ้น: คำกล่าวเรื่องจังหวะเป็นจริง (คมขึ้นช่วงท้าย): ประตูแยกครึ่ง 0+1.
และ: นักเตะที่เลือก Bruno Fernandes คือผู้เล่นที่ดีที่สุดของทีมในการให้คะแนนรายนัดฤดูกาลนี้: เฉลี่ย 29.6 คะแนนใน 5 นัด ติดสามอันดับแรก 3 ครั้ง
สิ่งที่เกิดขึ้น: ตัวชูไม่เป็นจริง: Bruno Fernandes อยู่อันดับ 8/16 ของทีมในคะแนนนัด
และ: สไตล์การเล่น ขึ้นเกมเร็ว: จ่าย 30 ครั้งต่อการยิง ตรงที่สุดอันดับ 1. ของลีก
สิ่งที่เกิดขึ้น: คำกล่าวเรื่องสไตล์ไม่เป็นจริง: จ่าย 38.9 ครั้งต่อการยิง (ระดับลีก 35.1)
จากนัดนี้: ยืนระยะ 2/8
ผลอ่านจากข้อมูลรายนัด ● จะบันทึกทั้งที่เข้าเป้าและที่พลาดไว้ในผลงานที่ผ่านมา
สิ่งที่เราจับตา
ในทะเบียน กลุ่มมิดฟิลด์ทำ 45 ประตู กลุ่มกองหน้า 13 ติดตามว่าการกระจายประตูที่ไม่สมดุลจะดำเนินต่อไหม
มุมผู้จัดการทีม · แฟนตาซี




▷ แหล่งข้อมูล: Metro Football, Man Evening News, The Sun · 3 riippumatonta
ระดับตั้งต้นของทีม
ภัยเทไปครึ่งหลัง: ภัยของทีม 0.29 → 0.40 xG ของคู่แข่ง 0.34 → 0.67 (อา. 6.9. เยือน vs Everton)
15 นาทีสุดท้าย · Man Utd เสีย 3 คะแนนหลังนาทีที่ 75
ความอันตรายดูเหมือนเทไปที่ครึ่งหลัง
+ อา. 6.9. เยือน พบ Everton: ภัยของตัวเอง 0.29 → 0.40 xG คู่แข่ง 0.34 → 0.67
− อา. 20.9. เยือน พบ Fulham: ภัยของตัวเอง 1.06 → 0.54 xG คู่แข่ง 1.49 → 0.13
ฤดูกาลที่แล้ว 58 % ของประตูมาในครึ่งหลัง (40 / 69)
บททดสอบถัดไป ความอันตรายจะยังเพิ่มขึ้นจากครึ่งแรกไปครึ่งหลังไหม แม้ในเกมที่สูสี?
สมมติฐานอื่นที่ติดตาม (6)
สมมติฐานที่ 2 · แรงกดดันในเขตโทษ สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 4 นัด
ทีมดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ซ้ำ ๆ
สนับสนุน
+ อา. 30.8. เหย้า พบ Ipswich: ยิงจากในกรอบ 19/33
+ อา. 20.9. เยือน พบ Fulham: ยิงจากในกรอบ 17/29
+ ส. 22.8. เยือน พบ Hull City: ยิงจากในกรอบ 15/21
+ ส. 10.10. เหย้า พบ Tottenham: ยิงจากในกรอบ 8/12
แย้ง
ยังไม่มีหลักฐานแย้ง
ฤดูกาลที่แล้ว ยิง 15.7 ครั้งในนัดนี้ (ฤดูกาลก่อนไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ จึงเทียบด้วยจำนวนลูกยิง)
บททดสอบถัดไป การยิงในเขตโทษจะยังเกินแปดครั้งไหมเมื่อคู่แข่งตั้งรับลึกขึ้น?
สมมติฐานที่ 3 · ความแม่นยำในการยิง สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด
การยิงดูเหมือนตรงกรอบไม่บ่อยเท่าที่ควร
สนับสนุน
+ อา. 6.9. เยือน พบ Everton: ยิงตรงกรอบ 3/14 (21 %)
+ อา. 20.9. เยือน พบ Fulham: ยิงตรงกรอบ 6/29 (21 %)
+ อา. 13.9. เหย้า พบ Manchester City: ยิงตรงกรอบ 3/16 (19 %)
+ ส. 22.8. เยือน พบ Hull City: ยิงตรงกรอบ 5/21 (24 %)
แย้ง
− อา. 30.8. เหย้า พบ Ipswich: ยิงตรงกรอบ 12/33 (36 %)
− ส. 10.10. เหย้า พบ Tottenham: ยิงตรงกรอบ 4/12 (33 %)
ฤดูกาลที่แล้ว 36 % ของลูกยิงตรงกรอบ (216 / 596)
บททดสอบถัดไป สัดส่วนการยิงตรงกรอบจะขึ้นเกินหนึ่งในสามไหม?
สมมติฐานที่ 4 · การจบสกอร์ สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 4 นัด
การทำประตูอาจยังคงต่ำกว่าโอกาสที่สร้างได้
สนับสนุน
+ อา. 20.9. เยือน พบ Fulham: 1 ประตูจากค่าคาด 1.60 (-0.60)
+ อา. 13.9. เหย้า พบ Manchester City: 0 ประตูจากค่าคาด 1.00 (-1.00)
+ ส. 22.8. เยือน พบ Hull City: 0 ประตูจากค่าคาด 1.81 (-1.81)
แย้ง
− อา. 6.9. เยือน พบ Everton: 2 ประตูจากค่าคาด 0.69 (+1.31)
ฤดูกาลที่แล้ว 1.8 ประตูจากการยิง 15.7 ครั้งในนัดนี้ คิดเป็น 12 % ของลูกยิง
บททดสอบถัดไป จำนวนประตูจะขยับเข้าใกล้ค่าคาดหวังในนัดหน้าไหม?
สมมติฐานที่ 5 · การครองบอลและการแย่งบอล สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด
อาจครองบอลได้โดยไม่ชนะการแย่งบอล
สนับสนุน
+ อา. 6.9. เยือน พบ Everton: ครองบอล 55 % ดวล 44 %
+ อา. 13.9. เหย้า พบ Manchester City: ครองบอล 55 % ดวล 47 %
+ ส. 22.8. เยือน พบ Hull City: ครองบอล 72 % ดวล 41 %
แย้ง
− อา. 30.8. เหย้า พบ Ipswich: ครองบอล 60 % ดวล 65 %
− อา. 20.9. เยือน พบ Fulham: ครองบอล 58 % ดวล 51 %
− ส. 10.10. เหย้า พบ Tottenham: ครองบอล 45 % ดวล 55 %
บททดสอบถัดไป สมดุลการแย่งบอลจะพลิกไหมเมื่อคู่แข่งเพรสซิ่งสูงขึ้น?
สมมติฐานที่ 6 · เขตโทษของตัวเอง สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด
คู่แข่งดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ง่ายเกินไป
สนับสนุน
+ อา. 6.9. เยือน พบ Everton: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 14 ครั้ง (รวม 18)
+ อา. 20.9. เยือน พบ Fulham: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 11 ครั้ง (รวม 12)
+ ส. 10.10. เหย้า พบ Tottenham: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 12)
แย้ง
− อา. 30.8. เหย้า พบ Ipswich: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 9)
− อา. 13.9. เหย้า พบ Manchester City: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 2 ครั้ง (รวม 6)
− ส. 22.8. เยือน พบ Hull City: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 5 ครั้ง (รวม 8)
ฤดูกาลที่แล้ว โดนยิง 11.6 ครั้งในนัดนี้ (ไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ)
บททดสอบถัดไป จำนวนการยิงที่เสียในเขตโทษจะลดลงต่ำกว่าแปดครั้งไหม?
สมมติฐานที่ 7 · ไลน์รับ สถานะ · ขัดแย้งกัน · 2 นัด
ไลน์รับดูเหมือนยืนสูง
สนับสนุน
+ อา. 6.9. เยือน พบ Everton: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 3 ครั้ง
แย้ง
− ส. 22.8. เยือน พบ Hull City: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง
บททดสอบถัดไป กับดักล้ำหน้าจะยังทำงานไหมเมื่อเจอคู่แข่งที่เล่นตรงไปตรงมามากกว่า?
แสดง 58 ข้อค้นพบ
อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Everton · การจบสกอร์ − 2 ประตูจากค่าคาด 0.69 (+1.31)
อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Everton · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.29 → 0.40 xG คู่แข่ง 0.34 → 0.67
อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Everton · ผู้รักษาประตู + เซฟ 4 ครั้ง
อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Everton · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 3/14 (21 %)
อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Everton · ไลน์รับ + จับล้ำหน้าคู่แข่ง 3 ครั้ง
อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Everton · วินัย + โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 11 ครั้ง
อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Everton · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 44 % (40/91)
อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Everton · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 55 % ดวล 44 %
อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Everton · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 3 ครั้ง เสีย 4
อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Everton · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 14 ครั้ง (รวม 18)
อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Ipswich · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.74 → 3.83 xG คู่แข่ง 0.98 → 1.03
อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Ipswich · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง
อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Ipswich · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 12/33 (36 %)
อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Ipswich · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 7 ครั้ง
อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Ipswich · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 65 % (55/84)
อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Ipswich · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 60 % ดวล 65 %
อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Ipswich · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 8 ครั้ง เสีย 4
อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Ipswich · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 9)
อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Ipswich · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 19/33
อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Fulham · การจบสกอร์ + 1 ประตูจากค่าคาด 1.60 (-0.60)
อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Fulham · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 1.06 → 0.54 xG คู่แข่ง 1.49 → 0.13
อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Fulham · ผู้รักษาประตู + เซฟ 6 ครั้ง
อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Fulham · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 6/29 (21 %)
อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Fulham · วินัย − โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 5 ครั้ง
อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Fulham · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 51 % (35/69)
อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Fulham · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 58 % ดวล 51 %
อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Fulham · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 13 ครั้ง เสีย 3
อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Fulham · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 11 ครั้ง (รวม 12)
อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Fulham · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 17/29
อา. 13 ก.ย. เหย้า พบ Manchester City · การจบสกอร์ + 0 ประตูจากค่าคาด 1.00 (-1.00)
อา. 13 ก.ย. เหย้า พบ Manchester City · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.20 → 0.80 xG คู่แข่ง 0.09 → 1.01
อา. 13 ก.ย. เหย้า พบ Manchester City · ผู้รักษาประตู − เซฟ 1 ครั้ง
อา. 13 ก.ย. เหย้า พบ Manchester City · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 3/16 (19 %)
อา. 13 ก.ย. เหย้า พบ Manchester City · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 17 ครั้ง
อา. 13 ก.ย. เหย้า พบ Manchester City · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 47 % (47/100)
อา. 13 ก.ย. เหย้า พบ Manchester City · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 55 % ดวล 47 %
อา. 13 ก.ย. เหย้า พบ Manchester City · ลูกตั้งเตะ + เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 7
อา. 13 ก.ย. เหย้า พบ Manchester City · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 2 ครั้ง (รวม 6)
ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Hull City · การจบสกอร์ + 0 ประตูจากค่าคาด 1.81 (-1.81)
ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Hull City · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.71 → 1.10 xG คู่แข่ง 1.16 → 0.10
ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Hull City · ผู้รักษาประตู − เซฟ 2 ครั้ง
ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Hull City · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 5/21 (24 %)
ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Hull City · ไลน์รับ − จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง
ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Hull City · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 9 ครั้ง
ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Hull City · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 41 % (35/85)
ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Hull City · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 72 % ดวล 41 %
ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Hull City · ลูกตั้งเตะ + เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 1
ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Hull City · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 5 ครั้ง (รวม 8)
ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Hull City · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 15/21
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Tottenham · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.09 → 0.79 xG คู่แข่ง 0.99 → 0.69
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Tottenham · ผู้รักษาประตู − เซฟ 2 ครั้ง
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Tottenham · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 4/12 (33 %)
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Tottenham · วินัย + โดนใบ 4 ใบ ฟาวล์ 13 ครั้ง
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Tottenham · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 55 % (61/111)
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Tottenham · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 45 % ดวล 55 %
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Tottenham · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 4
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Tottenham · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 12)
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Tottenham · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 8/12
Suljetut hypoteesit (4)
สมมติฐานที่ 1 · การแย่งบอลตัวต่อตัว สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
การแย่งบอลตัวต่อตัวดูเหมือนเป็นตัวขับเคลื่อนเกมของทีม
สนับสนุน
+ อา. 30.8. เหย้า พบ Ipswich: ชนะดวล 65 % (55/84)
+ ส. 10.10. เหย้า พบ Tottenham: ชนะดวล 55 % (61/111)
แย้ง
− อา. 6.9. เยือน พบ Everton: ชนะดวล 44 % (40/91)
− อา. 20.9. เยือน พบ Fulham: ชนะดวล 51 % (35/69)
− อา. 13.9. เหย้า พบ Manchester City: ชนะดวล 47 % (47/100)
− ส. 22.8. เยือน พบ Hull City: ชนะดวล 41 % (35/85)
บททดสอบถัดไป อัตราชนะการแย่งบอลจะยังเกินครึ่งไหม แม้เจอคู่แข่งที่ครองบอลเหนือกว่า?
สมมติฐานที่ 2 · ลูกตั้งเตะ สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
ลูกตั้งเตะอาจยังไม่ให้ผล
สนับสนุน
+ อา. 13.9. เหย้า พบ Manchester City: เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 7
+ ส. 22.8. เยือน พบ Hull City: เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 1
แย้ง
− อา. 6.9. เยือน พบ Everton: เตะมุม 3 ครั้ง เสีย 4
− อา. 30.8. เหย้า พบ Ipswich: เตะมุม 8 ครั้ง เสีย 4
− อา. 20.9. เยือน พบ Fulham: เตะมุม 13 ครั้ง เสีย 3
− ส. 10.10. เหย้า พบ Tottenham: เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 4
ฤดูกาลที่แล้ว เตะมุม 4.8 ครั้งในนัดนี้ เสีย 4.9
บททดสอบถัดไป ลูกเตะมุมหรือฟรีคิกจะกลายเป็นประตูในนัดต่อ ๆ ไปไหม?
สมมติฐานที่ 3 · ผู้รักษาประตู สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
ระดับของผู้รักษาประตูอาจกลายเป็นตัวชี้ขาดของทีม
สนับสนุน
+ อา. 6.9. เยือน พบ Everton: เซฟ 4 ครั้ง
+ อา. 20.9. เยือน พบ Fulham: เซฟ 6 ครั้ง
แย้ง
− อา. 30.8. เหย้า พบ Ipswich: เซฟ 3 ครั้ง
− อา. 13.9. เหย้า พบ Manchester City: เซฟ 1 ครั้ง
− ส. 22.8. เยือน พบ Hull City: เซฟ 2 ครั้ง
− ส. 10.10. เหย้า พบ Tottenham: เซฟ 2 ครั้ง
ฤดูกาลที่แล้ว ลูกยิงตรงกรอบถูกหยุดไว้ 65 % (เสีย 50 จาก 141)
บททดสอบถัดไป ระดับการเซฟจะคงอยู่ไหมเมื่อคุณภาพการยิงเปลี่ยนไป?
สมมติฐานที่ 4 · วินัย สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
ราคาที่ต้องจ่ายเรื่องวินัยอาจแพงขึ้น
สนับสนุน
+ อา. 6.9. เยือน พบ Everton: โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 11 ครั้ง
+ ส. 10.10. เหย้า พบ Tottenham: โดนใบ 4 ใบ ฟาวล์ 13 ครั้ง
แย้ง
− อา. 30.8. เหย้า พบ Ipswich: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 7 ครั้ง
− อา. 20.9. เยือน พบ Fulham: โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 5 ครั้ง
− อา. 13.9. เหย้า พบ Manchester City: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 17 ครั้ง
− ส. 22.8. เยือน พบ Hull City: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 9 ครั้ง
ฤดูกาลที่แล้ว ในนัดนี้โดนใบ 1.7 ใบ และฟาวล์ 10.3 ครั้ง
บททดสอบถัดไป ใบเหลืองจะสะสมจนโดนแบน หรือฟาวล์จะกลายเป็นการเสียประตูไหม?
ตัวเลขที่วัดได้ของฤดูกาล
ไลน์รับ: ไลน์รับระดับกลาง: ทำคู่แข่งล้ำหน้า 8 ครั้ง; กรอบเปิด: 71 % ของลูกยิงที่เสียมาจากในกรอบ
การขึ้นเกม: ขึ้นเกมตรงไปตรงมา: จ่าย 26.3 ครั้งต่อการยิง (ตรงที่สุดอันดับ 4./20 ของลีก) ครองบอล 58 %
ลูกตั้งเตะ: เกมรุกได้เตะมุม 40 ครั้ง (อันดับ 2./20 ของลีก) ยังไม่มีประตูลูกโหม่ง; เกมรับเสียเตะมุม 23 ครั้ง (19./20) ยังไม่เสียประตูลูกโหม่ง
ครึ่งหลัง: ผลผลิตเทไปครึ่งหลัง (1+8 ประตู); แดนตัวเองรั่วช่วงท้าย (เสีย 3+6); ภัยคุกคามของตัวเองเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (3.09 → 7.46 xG); ภัยคุกคามของคู่แข่งลดลง (5.05 → 3.63 xG); เปลี่ยนตัวแรกเฉลี่ยนาทีที่ 65
แรงกดในกรอบให้ผล: ยิงในกรอบ 71 ครั้ง (อันดับ 2./20 ของลีก) ได้ 9 ประตู ยิงรวม 125 (1./20)
ติดตามว่าแรงกดในกรอบจะอยู่ไหมเมื่อคู่แข่งตั้งรับลึกขึ้น: ปริมาณที่ไร้ประตูถูกบันทึกเป็นความไร้ประสิทธิภาพ
เข้ากรอบไม่ได้: 43 % ของลูกยิงมาจากนอกกรอบ (อันดับ 1./20 ของลีก) และคุณภาพโอกาสแค่ 0.084 xG ต่อการยิง (19./20)
ติดตามว่าจุดยิงจะขยับใกล้ประตูขึ้น หรือสัดส่วนยิงไกลยังเท่าเดิม
ครึ่งหลังคมขึ้น: ภัยคุกคามเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (xG ครึ่งหลัง – ครึ่งแรก +4.37)
ติดตามว่าความคมในครึ่งหลังจะเกิดซ้ำหรือไม่: มาจากโครงสร้างหรือจากคู่แข่ง
ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้ว
| การจบสกอร์ ประตู เทียบ xG | การสร้างโอกาส แอสซิสต์ เทียบ xA | |
| กองหลัง | +0.6 | +2.9 |
| กองกลาง | +2.0 | +3.1 |
| กองหน้า | +1.5 | −0.4 |
อันตรายน้อย
เสียประตู เทียบ โอกาส
โปรไฟล์ข้อมูล · สไตล์ ลักษณะ ผลงาน ●
อ่านฟอร์มนักเตะ · 1
เอกลักษณ์ของทีม
สนามเหย้า
Old Trafford
โอลด์แทรฟฟอร์ดเปิดเมื่อ 19.2.1910 ด้วยนัดพบลิเวอร์พูล ออกแบบโดยอาร์ชิบัลด์ ลีตช์
แหล่ง: Manchester United FC (manutd.com), Old Trafford stadium history 1910 to 1930ความทรงจำของทีม
ฤดูกาลทริปเปิลแชมป์ปิดฉาก
แมนยูชนะบาเยิร์น มิวนิก 2-1 ที่คัมป์นู คว้าทริปเปิลแชมป์
แหล่ง: UEFA (uefa.com), The 1999 Champions League final 20 years on