○ แปลด้วยเครื่อง ยังไม่ได้ตรวจโดยเจ้าของภาษา
Signals.⚽การแข่งขัน← หน้าแรก

Man Utd

แท่นบูชาประจำสัปดาห์
”Jalkapallo, hitto vie.”

เซอร์อเล็กซ์ เฟอร์กูสัน สัมภาษณ์ ITV ทันทีหลังนัดชิงแชมเปียนส์ลีกที่คัมป์นู 26.5.1999

ภาพรวมทีม

GKLammens
DEFYoro
DEFMaguire
DEFMartinez
DEFShaw
MIDTielemans
MIDMainoo
MIDAmad
MIDB.Fernandes
MIDCunha
MIDMbeumo

● ฤดูกาล 2026-27 · แผนการเล่นล่าสุด · นัดที่ 6

กังวลเรื่องความฟิตฟอร์มไม่มีความเบี่ยงเบนที่วัดได้
Shaw425 นาที · ตัวจริง 5/6 · ไม่แน่ (75 %)
Mainoo444 นาที · ตัวจริง 5/6 · ไม่แน่ (75 %)
Šeško76 นาที · ตัวจริง 0/6 · บาดเจ็บ (0 %)
ตัวสำรอง
FWDŠeškoFWDZirkzeeMIDBalebaMIDMountMIDLacey

การตรวจสอบถัดไป

นัดที่แล้ว

Man Utd – Tottenham 1–1 (ครึ่งแรก 0–0) · ประตู: Mbeumo ● ผล: ข้อมูลรายนัด

ส. 10 ต.ค.

พรีวิวย้อนหลัง

ไม่มีการเผยแพร่พรีวิวก่อนนัดนี้ พรีวิวด้านล่างสร้างขึ้นหลังจบนัดจากข้อมูลก่อนนัดเท่านั้น (จะได้บทอ่านเดียวกันหากทำก่อนนัด) และให้คะแนนเทียบกับสิ่งที่เกิดขึ้นจริง

  1. ดูก่อน: แรงกดดันปะทะแนวรับ Man Utd ยิงฤดูกาลนี้เฉลี่ย 22.6 ครั้งต่อนัด (อันดับ 1 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 15.7 อันดับ 1) ส่วน Tottenham เสียการยิง 15.2 ครั้ง (อันดับ 14) จำนวนลูกยิงของนัดนี้จะบอกว่าตัวเลขไหนเป็นจริง ● ฤดูกาล 2026-27 · 5 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

    สิ่งที่เกิดขึ้น: เกมรับชนะ: ยิง 12 ครั้ง (ฐาน 22.6 คู่แข่งเสียเฉลี่ย 15.2) ● ข้อมูลรายนัด

  2. แล้วดู: การจบสกอร์ปะทะผู้รักษาประตู Man Utd ทำประตูฤดูกาลนี้จาก 7.1 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิง (อันดับ 16 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 11.6 อันดับ 5) ส่วน Tottenham เซฟได้ 61.9 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิงเข้ากรอบ (อันดับ 15) ในนัดนี้จะเห็นว่าจำนวนประตูสอดคล้องกับภัยคุกคามหรือไม่ ● ฤดูกาล 2026-27 · 5 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

    สิ่งที่เกิดขึ้น: การจบสกอร์ยืนระยะ: 1 ประตูจากค่าคาด 0.88 (+0.12) ยิงเข้า 8 % ของลูกยิง ● ข้อมูลรายนัด

  3. อย่างที่สาม: ลูกตั้งเตะ Man Utd ได้เตะมุมฤดูกาลนี้เฉลี่ย 7.2 ครั้งต่อนัด (อันดับ 2 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 4.8 อันดับ 14) ส่วน Tottenham เสียเตะมุม 4.6 (อันดับ 12) ความคาดหมายคืออย่างน้อย 5 ลูก ● ฤดูกาล 2026-27 · 5 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

    สิ่งที่เกิดขึ้น: ต่ำกว่าคาด: เตะมุม 4 (คาด 5), 1 ประตู ● ข้อมูลรายนัด

  4. อย่างที่สี่: แรงกดในกรอบให้ผล. ยิงในกรอบ 63 ครั้ง (อันดับ 1./20 ของลีก) ได้ 8 ประตู ยิงรวม 113 (1./20) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 5 นัด · สถิติการแข่งขัน

    สิ่งที่เกิดขึ้น: แรงกดในกรอบให้ผล พลิกในนัดนี้: ยิงในกรอบ 8 ครั้ง 1 ประตู โดนยิง 12 ครั้ง ● ข้อมูลรายนัด

  5. และอีกอย่าง: เข้ากรอบไม่ได้ 44 % ของลูกยิงมาจากนอกกรอบ (อันดับ 2./20 ของลีก) และคุณภาพโอกาสแค่ 0.086 xG ต่อการยิง (19./20) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 5 นัด · สถิติการแข่งขัน

    สิ่งที่เกิดขึ้น: เข้ากรอบไม่ได้ พลิกในนัดนี้: 33 % ของลูกยิงมาจากนอกกรอบ ● ข้อมูลรายนัด

  6. สุดท้าย: จังหวะ 58% ของประตูเกิดขึ้นในครึ่งหลัง เกมรุกคมขึ้นในช่วงท้าย ● ฤดูกาล 2025-26 · สถิติแยกครึ่งแรก-ครึ่งหลัง จากข้อมูลผลการแข่งขัน

    สิ่งที่เกิดขึ้น: คำกล่าวเรื่องจังหวะเป็นจริง (คมขึ้นช่วงท้าย): ประตูแยกครึ่ง 0+1. ● ข้อมูลรายนัด

  7. และ: นักเตะที่เลือก Bruno Fernandes คือผู้เล่นที่ดีที่สุดของทีมในการให้คะแนนรายนัดฤดูกาลนี้: เฉลี่ย 29.6 คะแนนใน 5 นัด ติดสามอันดับแรก 3 ครั้ง ● ฤดูกาล 2026-27 · การให้คะแนนรายนัดก่อนรอบนี้

    สิ่งที่เกิดขึ้น: ตัวชูไม่เป็นจริง: Bruno Fernandes อยู่อันดับ 8/16 ของทีมในคะแนนนัด ● ข้อมูลรายนัด

  8. และ: สไตล์การเล่น ขึ้นเกมเร็ว: จ่าย 30 ครั้งต่อการยิง ตรงที่สุดอันดับ 1. ของลีก ● ฤดูกาล 2025-26 · จากสถิติการแข่งขัน

    สิ่งที่เกิดขึ้น: คำกล่าวเรื่องสไตล์ไม่เป็นจริง: จ่าย 38.9 ครั้งต่อการยิง (ระดับลีก 35.1) ● ข้อมูลรายนัด

จากนัดนี้: ยืนระยะ 2/8

ครึ่งแรก0.090.99ครึ่งหลัง0.790.69ภัยคุกคามรายครึ่ง (ประตูคาดหวัง สีทอง = Manchester United): ยิง 1/7 และ 11/5 การแบ่งสองครึ่ง ไม่ใช่เส้นรายนาที
73.92.เหตุการณ์ตามนาที: Man Utd แถวบน Tottenham แถวล่าง 2 ประตู 8 ใบ เส้นตั้งที่นาที 45 และ 90 ● เหตุการณ์นัด

ผลอ่านจากข้อมูลรายนัด ● จะบันทึกทั้งที่เข้าเป้าและที่พลาดไว้ในผลงานที่ผ่านมา

คำตัดสินของนัดนี้อยู่ในหน้าการแข่งขัน →

สิ่งที่เราจับตา

ในทะเบียน กลุ่มมิดฟิลด์ทำ 45 ประตู กลุ่มกองหน้า 13 ติดตามว่าการกระจายประตูที่ไม่สมดุลจะดำเนินต่อไหม

เราไม่ให้ค่าอ่านจากนัดอุ่นเครื่อง ผลคือผล เราไม่อ้างว่ามันบอกอะไรเกี่ยวกับฤดูกาล

นัดต่อไป

Leeds – Man Utd

อา. 18.10. · 16:00 น. · ○ ข้อมูลโปรแกรม ณ 14.10.

พรีวิวของนัดนี้อยู่ในหน้าการแข่งขัน →

การอ่านเกมก่อนแข่ง

คำทำนายเหล่านี้จะถูกให้คะแนนเทียบกับผลจริงหลังจบเกม

แรงกดพบเกมรับ: Man Utd ยิงฤดูกาลนี้เฉลี่ย 20.8 ครั้งต่อนัด (อันดับ 1 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 15.7 อันดับ 1) ส่วน Leeds เสียการยิง 14.3 ครั้ง (อันดับ 12) จำนวนลูกยิงของนัดนี้จะบอกว่าตัวเลขไหนเป็นจริง ● ฤดูกาล 2026-27 · 6 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

การจบสกอร์พบผู้รักษาประตู: Man Utd ทำประตูฤดูกาลนี้จาก 7.2 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิง (อันดับ 17 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 11.6 อันดับ 5) ส่วน Leeds เซฟได้ 81.5 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิงเข้ากรอบ (อันดับ 1) ในนัดนี้จะเห็นว่าจำนวนประตูสอดคล้องกับภัยคุกคามหรือไม่ ● ฤดูกาล 2026-27 · 6 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

จังหวะของสองครึ่ง: ฤดูกาลที่แล้ว Man Utd ทำ 58 เปอร์เซ็นต์ของประตูในครึ่งหลัง ส่วน Leeds ทำ 51 เปอร์เซ็นต์ ถ้าส่วนต่างนี้คงอยู่ ภัยคุกคามช่วงท้ายจะเทไปทาง Manchester United ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด/ทีม

แรงกดในกรอบให้ผล: ยิงในกรอบ 71 ครั้ง (อันดับ 2./20 ของลีก) ได้ 9 ประตู ยิงรวม 125 (1./20) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน

เข้ากรอบไม่ได้: 43 % ของลูกยิงมาจากนอกกรอบ (อันดับ 1./20 ของลีก) และคุณภาพโอกาสแค่ 0.084 xG ต่อการยิง (19./20) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน

นักเตะที่เลือก: Bruno Fernandes คือผู้เล่นที่ดีที่สุดของทีมในการให้คะแนนรายนัดฤดูกาลนี้: เฉลี่ย 26.3 คะแนนใน 6 นัด ติดสามอันดับแรก 3 ครั้ง ● ฤดูกาล 2026-27 · การให้คะแนนรายนัดก่อนรอบนี้

สไตล์การเล่น: ขึ้นเกมเร็ว: จ่าย 30 ครั้งต่อการยิง ตรงที่สุดอันดับ 1. ของลีก ● ฤดูกาล 2025-26 · จากสถิติการแข่งขัน

การยิง15.712.6เสียประตู11.612.5ประตู1.81.3ฐานต่อนัดจากฤดูกาลก่อน: แท่งบน Man Utd แท่งล่าง Leeds เส้นตั้งคือระดับลีก ● วัดจริง 2025-26

รายการสิ่งที่ต้องดูเผยแพร่แล้ว การ์ดคู่แข่งจะครบประมาณสองวันก่อนเริ่มเกม

มุมผู้จัดการทีม · แฟนตาซี

นักเตะในเรดาร์ ฤดูกาล 2025-26
Bruno Fernandes
Man Utd · MID
ร้อนแรง · เหนือ xG
ระดับตั้งต้น 2025-26 ●
8.0เฉลี่ย 7.626-276.5
🔥 คุณภาพ ไม่ใช่โชค ● 1.66
ทำเกิน xG: 33 เทียบ xGI 23.1 จบสกอร์เฉียบ ● 2025-26
ออกสตาร์ทฤดูกาล 2026-27: 3+1 ในช่วงเปิดฤดูกาล ● วัดแล้วคะแนน 2026-27: 2 · 23 · 2 · 2 · 2 · 1 = 32 ● วัดแล้ว
ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้วมีส่วนกับประตู 33 ครั้ง เทียบ xGI 23.1 ในฤดูกาล 2025-26 ผลผลิตสูงกว่า xGI ● วัดแล้ว
นักเตะในเรดาร์ ฤดูกาล 2025-26
De Ligt
ค่าความพร้อมลงสนาม
ค่าความพร้อมลงสนามไม่ได้ลงเล่น (DNP) 25 นัด และถูกเปลี่ยนตัวเร็ว 0 ครั้งในฤดูกาล 2025-26. ความพร้อมไม่ต่อเนื่อง ● วัดแล้ว
นักเตะในเรดาร์ ฤดูกาล 2025-26
Matheus da Cunha
เฉลี่ย 7.026-277.0● คะแนน 2025-26 → 2026-27
ร้อนแรง · เหนือ xG
ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้วมีส่วนกับประตู 14 ครั้ง เทียบ xGI 10.3 ในฤดูกาล 2025-26 ผลผลิตสูงกว่า xGI ● วัดแล้ว
ออกสตาร์ทฤดูกาล 2026-27: 1+3 ในช่วงเปิดฤดูกาล ● วัดแล้วคะแนน 2026-27: 2 · 9 · 3 · 2 · 10 · 10 = 36 ● วัดแล้ว
นักเตะในเรดาร์ ฤดูกาล 2025-26
Šeško
8.0เฉลี่ย 6.826-276.4● คะแนน 2025-26 → 2026-27
กังวลเรื่องความฟิต
ผลงานจากตัวสำรองมีส่วนกับประตู 5 ครั้งหลังถูกเปลี่ยนลง (13 นัดจากม้านั่ง) ในฤดูกาล 2025-26. ผลงานจากม้านั่งเป็นค่าวัดจริง ไม่ใช่การประเมิน ● วัดแล้ว
ออกสตาร์ทฤดูกาล 2026-27: 1+0 ในช่วงเปิดฤดูกาล ● วัดแล้วคะแนน 2026-27: 1 · 1 · 5 · 1 = 8 ● วัดแล้ว

▷ แหล่งข้อมูล: Metro Football, Man Evening News, The Sun · 3 riippumatonta

นักเตะทั้งลีก ฟอร์มและความเสี่ยง → นักเตะทั้งหมด

ระดับตั้งต้นของทีม

MU
Man Utd
ตารางตอนนี้อันดับ 13 · 6 แต้ม ●
ฤดูกาลที่แล้ว 3 · ตามผลงาน 3
→
เอกลักษณ์การเล่น แมนยูขึ้นเกมเร็วสู่ประตู เกมรุกคมขึ้นในครึ่งหลัง ● ฤดูกาล 2025-26 · สถิตินัด: ครองบอล จ่ายบอล ยิง ล้ำหน้า · แบ่งครึ่งจากข้อมูลผล
อะไรเปลี่ยนไป?

ภัยเทไปครึ่งหลัง: ภัยของทีม 0.29 → 0.40 xG ของคู่แข่ง 0.34 → 0.67 (อา. 6.9. เยือน vs Everton)

15 นาทีสุดท้าย · Man Utd เสีย 3 คะแนนหลังนาทีที่ 75 ● เหตุการณ์ในเกม 2026-27 · 60 นัด

สมมติฐานสัญญาณ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด

ความอันตรายดูเหมือนเทไปที่ครึ่งหลัง

+ อา. 6.9. เยือน พบ Everton: ภัยของตัวเอง 0.29 → 0.40 xG คู่แข่ง 0.34 → 0.67

− อา. 20.9. เยือน พบ Fulham: ภัยของตัวเอง 1.06 → 0.54 xG คู่แข่ง 1.49 → 0.13

ฤดูกาลที่แล้ว 58 % ของประตูมาในครึ่งหลัง (40 / 69) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ความอันตรายจะยังเพิ่มขึ้นจากครึ่งแรกไปครึ่งหลังไหม แม้ในเกมที่สูสี?

สมมติฐานอื่นที่ติดตาม (6)

สมมติฐานที่ 2 · แรงกดดันในเขตโทษ สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 4 นัด

ทีมดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ซ้ำ ๆ

สนับสนุน

+ อา. 30.8. เหย้า พบ Ipswich: ยิงจากในกรอบ 19/33

+ อา. 20.9. เยือน พบ Fulham: ยิงจากในกรอบ 17/29

+ ส. 22.8. เยือน พบ Hull City: ยิงจากในกรอบ 15/21

+ ส. 10.10. เหย้า พบ Tottenham: ยิงจากในกรอบ 8/12

แย้ง

ยังไม่มีหลักฐานแย้ง

ฤดูกาลที่แล้ว ยิง 15.7 ครั้งในนัดนี้ (ฤดูกาลก่อนไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ จึงเทียบด้วยจำนวนลูกยิง) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป การยิงในเขตโทษจะยังเกินแปดครั้งไหมเมื่อคู่แข่งตั้งรับลึกขึ้น?

สมมติฐานที่ 3 · ความแม่นยำในการยิง สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด

การยิงดูเหมือนตรงกรอบไม่บ่อยเท่าที่ควร

สนับสนุน

+ อา. 6.9. เยือน พบ Everton: ยิงตรงกรอบ 3/14 (21 %)

+ อา. 20.9. เยือน พบ Fulham: ยิงตรงกรอบ 6/29 (21 %)

+ อา. 13.9. เหย้า พบ Manchester City: ยิงตรงกรอบ 3/16 (19 %)

+ ส. 22.8. เยือน พบ Hull City: ยิงตรงกรอบ 5/21 (24 %)

แย้ง

− อา. 30.8. เหย้า พบ Ipswich: ยิงตรงกรอบ 12/33 (36 %)

− ส. 10.10. เหย้า พบ Tottenham: ยิงตรงกรอบ 4/12 (33 %)

ฤดูกาลที่แล้ว 36 % ของลูกยิงตรงกรอบ (216 / 596) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป สัดส่วนการยิงตรงกรอบจะขึ้นเกินหนึ่งในสามไหม?

สมมติฐานที่ 4 · การจบสกอร์ สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 4 นัด

การทำประตูอาจยังคงต่ำกว่าโอกาสที่สร้างได้

สนับสนุน

+ อา. 20.9. เยือน พบ Fulham: 1 ประตูจากค่าคาด 1.60 (-0.60)

+ อา. 13.9. เหย้า พบ Manchester City: 0 ประตูจากค่าคาด 1.00 (-1.00)

+ ส. 22.8. เยือน พบ Hull City: 0 ประตูจากค่าคาด 1.81 (-1.81)

แย้ง

− อา. 6.9. เยือน พบ Everton: 2 ประตูจากค่าคาด 0.69 (+1.31)

ฤดูกาลที่แล้ว 1.8 ประตูจากการยิง 15.7 ครั้งในนัดนี้ คิดเป็น 12 % ของลูกยิง ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป จำนวนประตูจะขยับเข้าใกล้ค่าคาดหวังในนัดหน้าไหม?

สมมติฐานที่ 5 · การครองบอลและการแย่งบอล สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด

อาจครองบอลได้โดยไม่ชนะการแย่งบอล

สนับสนุน

+ อา. 6.9. เยือน พบ Everton: ครองบอล 55 % ดวล 44 %

+ อา. 13.9. เหย้า พบ Manchester City: ครองบอล 55 % ดวล 47 %

+ ส. 22.8. เยือน พบ Hull City: ครองบอล 72 % ดวล 41 %

แย้ง

− อา. 30.8. เหย้า พบ Ipswich: ครองบอล 60 % ดวล 65 %

− อา. 20.9. เยือน พบ Fulham: ครองบอล 58 % ดวล 51 %

− ส. 10.10. เหย้า พบ Tottenham: ครองบอล 45 % ดวล 55 %

บททดสอบถัดไป สมดุลการแย่งบอลจะพลิกไหมเมื่อคู่แข่งเพรสซิ่งสูงขึ้น?

สมมติฐานที่ 6 · เขตโทษของตัวเอง สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด

คู่แข่งดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ง่ายเกินไป

สนับสนุน

+ อา. 6.9. เยือน พบ Everton: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 14 ครั้ง (รวม 18)

+ อา. 20.9. เยือน พบ Fulham: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 11 ครั้ง (รวม 12)

+ ส. 10.10. เหย้า พบ Tottenham: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 12)

แย้ง

− อา. 30.8. เหย้า พบ Ipswich: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 9)

− อา. 13.9. เหย้า พบ Manchester City: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 2 ครั้ง (รวม 6)

− ส. 22.8. เยือน พบ Hull City: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 5 ครั้ง (รวม 8)

ฤดูกาลที่แล้ว โดนยิง 11.6 ครั้งในนัดนี้ (ไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป จำนวนการยิงที่เสียในเขตโทษจะลดลงต่ำกว่าแปดครั้งไหม?

สมมติฐานที่ 7 · ไลน์รับ สถานะ · ขัดแย้งกัน · 2 นัด

ไลน์รับดูเหมือนยืนสูง

สนับสนุน

+ อา. 6.9. เยือน พบ Everton: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 3 ครั้ง

แย้ง

− ส. 22.8. เยือน พบ Hull City: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง

บททดสอบถัดไป กับดักล้ำหน้าจะยังทำงานไหมเมื่อเจอคู่แข่งที่เล่นตรงไปตรงมามากกว่า?

แสดง 58 ข้อค้นพบ

อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Everton · การจบสกอร์ − 2 ประตูจากค่าคาด 0.69 (+1.31)

อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Everton · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.29 → 0.40 xG คู่แข่ง 0.34 → 0.67

อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Everton · ผู้รักษาประตู + เซฟ 4 ครั้ง

อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Everton · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 3/14 (21 %)

อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Everton · ไลน์รับ + จับล้ำหน้าคู่แข่ง 3 ครั้ง

อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Everton · วินัย + โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 11 ครั้ง

อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Everton · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 44 % (40/91)

อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Everton · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 55 % ดวล 44 %

อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Everton · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 3 ครั้ง เสีย 4

อา. 6 ก.ย. เยือน พบ Everton · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 14 ครั้ง (รวม 18)

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Ipswich · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.74 → 3.83 xG คู่แข่ง 0.98 → 1.03

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Ipswich · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Ipswich · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 12/33 (36 %)

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Ipswich · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 7 ครั้ง

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Ipswich · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 65 % (55/84)

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Ipswich · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 60 % ดวล 65 %

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Ipswich · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 8 ครั้ง เสีย 4

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Ipswich · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 9)

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Ipswich · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 19/33

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Fulham · การจบสกอร์ + 1 ประตูจากค่าคาด 1.60 (-0.60)

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Fulham · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 1.06 → 0.54 xG คู่แข่ง 1.49 → 0.13

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Fulham · ผู้รักษาประตู + เซฟ 6 ครั้ง

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Fulham · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 6/29 (21 %)

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Fulham · วินัย − โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 5 ครั้ง

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Fulham · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 51 % (35/69)

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Fulham · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 58 % ดวล 51 %

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Fulham · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 13 ครั้ง เสีย 3

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Fulham · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 11 ครั้ง (รวม 12)

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Fulham · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 17/29

อา. 13 ก.ย. เหย้า พบ Manchester City · การจบสกอร์ + 0 ประตูจากค่าคาด 1.00 (-1.00)

อา. 13 ก.ย. เหย้า พบ Manchester City · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.20 → 0.80 xG คู่แข่ง 0.09 → 1.01

อา. 13 ก.ย. เหย้า พบ Manchester City · ผู้รักษาประตู − เซฟ 1 ครั้ง

อา. 13 ก.ย. เหย้า พบ Manchester City · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 3/16 (19 %)

อา. 13 ก.ย. เหย้า พบ Manchester City · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 17 ครั้ง

อา. 13 ก.ย. เหย้า พบ Manchester City · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 47 % (47/100)

อา. 13 ก.ย. เหย้า พบ Manchester City · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 55 % ดวล 47 %

อา. 13 ก.ย. เหย้า พบ Manchester City · ลูกตั้งเตะ + เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 7

อา. 13 ก.ย. เหย้า พบ Manchester City · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 2 ครั้ง (รวม 6)

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Hull City · การจบสกอร์ + 0 ประตูจากค่าคาด 1.81 (-1.81)

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Hull City · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.71 → 1.10 xG คู่แข่ง 1.16 → 0.10

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Hull City · ผู้รักษาประตู − เซฟ 2 ครั้ง

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Hull City · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 5/21 (24 %)

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Hull City · ไลน์รับ − จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Hull City · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 9 ครั้ง

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Hull City · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 41 % (35/85)

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Hull City · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 72 % ดวล 41 %

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Hull City · ลูกตั้งเตะ + เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 1

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Hull City · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 5 ครั้ง (รวม 8)

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Hull City · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 15/21

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Tottenham · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.09 → 0.79 xG คู่แข่ง 0.99 → 0.69

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Tottenham · ผู้รักษาประตู − เซฟ 2 ครั้ง

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Tottenham · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 4/12 (33 %)

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Tottenham · วินัย + โดนใบ 4 ใบ ฟาวล์ 13 ครั้ง

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Tottenham · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 55 % (61/111)

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Tottenham · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 45 % ดวล 55 %

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Tottenham · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 4

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Tottenham · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 12)

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Tottenham · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 8/12

ข้อค้นพบคือสิ่งที่วัดได้หนึ่งอย่างจากหนึ่งนัด เครื่องหมาย + สนับสนุนแนวโน้ม ส่วน − แย้ง

Suljetut hypoteesit (4)

สิ่งที่ปิดแล้วจะไม่ถูกลบ: มันบอกว่าเราคิดอะไรและทำไมความเห็นจึงเปลี่ยน

สมมติฐานที่ 1 · การแย่งบอลตัวต่อตัว สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

การแย่งบอลตัวต่อตัวดูเหมือนเป็นตัวขับเคลื่อนเกมของทีม

สนับสนุน

+ อา. 30.8. เหย้า พบ Ipswich: ชนะดวล 65 % (55/84)

+ ส. 10.10. เหย้า พบ Tottenham: ชนะดวล 55 % (61/111)

แย้ง

− อา. 6.9. เยือน พบ Everton: ชนะดวล 44 % (40/91)

− อา. 20.9. เยือน พบ Fulham: ชนะดวล 51 % (35/69)

− อา. 13.9. เหย้า พบ Manchester City: ชนะดวล 47 % (47/100)

− ส. 22.8. เยือน พบ Hull City: ชนะดวล 41 % (35/85)

บททดสอบถัดไป อัตราชนะการแย่งบอลจะยังเกินครึ่งไหม แม้เจอคู่แข่งที่ครองบอลเหนือกว่า?

สมมติฐานที่ 2 · ลูกตั้งเตะ สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

ลูกตั้งเตะอาจยังไม่ให้ผล

สนับสนุน

+ อา. 13.9. เหย้า พบ Manchester City: เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 7

+ ส. 22.8. เยือน พบ Hull City: เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 1

แย้ง

− อา. 6.9. เยือน พบ Everton: เตะมุม 3 ครั้ง เสีย 4

− อา. 30.8. เหย้า พบ Ipswich: เตะมุม 8 ครั้ง เสีย 4

− อา. 20.9. เยือน พบ Fulham: เตะมุม 13 ครั้ง เสีย 3

− ส. 10.10. เหย้า พบ Tottenham: เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 4

ฤดูกาลที่แล้ว เตะมุม 4.8 ครั้งในนัดนี้ เสีย 4.9 ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ลูกเตะมุมหรือฟรีคิกจะกลายเป็นประตูในนัดต่อ ๆ ไปไหม?

สมมติฐานที่ 3 · ผู้รักษาประตู สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

ระดับของผู้รักษาประตูอาจกลายเป็นตัวชี้ขาดของทีม

สนับสนุน

+ อา. 6.9. เยือน พบ Everton: เซฟ 4 ครั้ง

+ อา. 20.9. เยือน พบ Fulham: เซฟ 6 ครั้ง

แย้ง

− อา. 30.8. เหย้า พบ Ipswich: เซฟ 3 ครั้ง

− อา. 13.9. เหย้า พบ Manchester City: เซฟ 1 ครั้ง

− ส. 22.8. เยือน พบ Hull City: เซฟ 2 ครั้ง

− ส. 10.10. เหย้า พบ Tottenham: เซฟ 2 ครั้ง

ฤดูกาลที่แล้ว ลูกยิงตรงกรอบถูกหยุดไว้ 65 % (เสีย 50 จาก 141) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ระดับการเซฟจะคงอยู่ไหมเมื่อคุณภาพการยิงเปลี่ยนไป?

สมมติฐานที่ 4 · วินัย สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

ราคาที่ต้องจ่ายเรื่องวินัยอาจแพงขึ้น

สนับสนุน

+ อา. 6.9. เยือน พบ Everton: โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 11 ครั้ง

+ ส. 10.10. เหย้า พบ Tottenham: โดนใบ 4 ใบ ฟาวล์ 13 ครั้ง

แย้ง

− อา. 30.8. เหย้า พบ Ipswich: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 7 ครั้ง

− อา. 20.9. เยือน พบ Fulham: โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 5 ครั้ง

− อา. 13.9. เหย้า พบ Manchester City: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 17 ครั้ง

− ส. 22.8. เยือน พบ Hull City: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 9 ครั้ง

ฤดูกาลที่แล้ว ในนัดนี้โดนใบ 1.7 ใบ และฟาวล์ 10.3 ครั้ง ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ใบเหลืองจะสะสมจนโดนแบน หรือฟาวล์จะกลายเป็นการเสียประตูไหม?

● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน

ตัวเลขที่วัดได้ของฤดูกาล
สไตล์การเล่น · ฤดูกาล 2026-27

ไลน์รับ: ไลน์รับระดับกลาง: ทำคู่แข่งล้ำหน้า 8 ครั้ง; กรอบเปิด: 71 % ของลูกยิงที่เสียมาจากในกรอบ ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ล้ำหน้าและตำแหน่งการยิง

การขึ้นเกม: ขึ้นเกมตรงไปตรงมา: จ่าย 26.3 ครั้งต่อการยิง (ตรงที่สุดอันดับ 4./20 ของลีก) ครองบอล 58 % ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · การจ่ายบอลและการยิง

ลูกตั้งเตะ: เกมรุกได้เตะมุม 40 ครั้ง (อันดับ 2./20 ของลีก) ยังไม่มีประตูลูกโหม่ง; เกมรับเสียเตะมุม 23 ครั้ง (19./20) ยังไม่เสียประตูลูกโหม่ง ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ลูกเตะมุมและประเภทประตู

ครึ่งหลัง: ผลผลิตเทไปครึ่งหลัง (1+8 ประตู); แดนตัวเองรั่วช่วงท้าย (เสีย 3+6); ภัยคุกคามของตัวเองเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (3.09 → 7.46 xG); ภัยคุกคามของคู่แข่งลดลง (5.05 → 3.63 xG); เปลี่ยนตัวแรกเฉลี่ยนาทีที่ 65 ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ประตูและการเปลี่ยนตัวตามนาที

ครึ่งแรก0.520.84ครึ่งหลัง1.240.61

ภัยคุกคามรายครึ่งจาก 6 นัด (สีทอง = Man Utd): ภัยคุกคามของตัวเองเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (+4.37 xG) ของคู่แข่งลดลง (-1.42) การแบ่งสองครึ่ง ไม่ใช่เส้นรายนาที

กำลังติดตาม · ฤดูกาล 2026-27

แรงกดในกรอบให้ผล: ยิงในกรอบ 71 ครั้ง (อันดับ 2./20 ของลีก) ได้ 9 ประตู ยิงรวม 125 (1./20) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน
ติดตามว่าแรงกดในกรอบจะอยู่ไหมเมื่อคู่แข่งตั้งรับลึกขึ้น: ปริมาณที่ไร้ประตูถูกบันทึกเป็นความไร้ประสิทธิภาพ

เข้ากรอบไม่ได้: 43 % ของลูกยิงมาจากนอกกรอบ (อันดับ 1./20 ของลีก) และคุณภาพโอกาสแค่ 0.084 xG ต่อการยิง (19./20) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน
ติดตามว่าจุดยิงจะขยับใกล้ประตูขึ้น หรือสัดส่วนยิงไกลยังเท่าเดิม

ครึ่งหลังคมขึ้น: ภัยคุกคามเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (xG ครึ่งหลัง – ครึ่งแรก +4.37) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน
ติดตามว่าความคมในครึ่งหลังจะเกิดซ้ำหรือไม่: มาจากโครงสร้างหรือจากคู่แข่ง

หนึ่งนัดยังไม่ใช่แนวโน้ม แต่ละแถวจึงบอกว่าเราจะติดตามอะไรต่อไป

ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้ว
มุมมองนักวิเคราะห์
กลุ่มผู้เล่นของ Manchester United อยู่คนละขั้วของการเทียบประตู
กลุ่มกองหน้าทำ 13 ประตู (อันดับเทียบลีก 18) กลุ่มมิดฟิลด์ทำ 45 ประตู (อันดับ 2) บรูโน แฟร์นันด์สทำ xA สูงสุดของทีมที่ 12.3 และคาร์ลอส คาซิมิโรยิง 9 ประตูเทียบ xG 5.4
บทสรุปเชิงวิเคราะห์ ม้านั่งคืออาวุธจริง ไม่ใช่โกดัง: Šeško มีส่วนกับประตู 5 ครั้งหลังถูกเปลี่ยนลง และ 58 % ของประตูทีมมาในครึ่งหลัง การเปลี่ยนตัวคือแผน จับตาว่าใครลงสนามช่วงชั่วโมงการแข่ง ○ การตีความ · ตัวเลขทุกตัวคำนวณจากฤดูกาล 2025-26 ●
ข้อค้นพบ
พึ่งพาแดนกลาง: 69 % ของการมีส่วนกับประตูมาจากแดนกลาง (สัดส่วนใหญ่อันดับ 2. ของลีก)
Bruno Fernandes แบกผลผลิต: 26 % ของการมีส่วนกับประตูของทีม (33 ครั้ง สัดส่วนใหญ่อันดับ 1 ของลีก)
Patrick Dorgu ผลิตผลงานเกินมาตรฐานกองหลัง: มีส่วนกับประตู 8 ครั้ง
● ฤดูกาล 2025-26 · การมีส่วนร่วมกับประตูจากข้อมูลรายนัดทั้งฤดูกาล
● ฤดูกาลของ Manchester United ลงเอยตรงที่ผลงานชี้: อันดับ 3 และ 3
○ Man Utd: แดนกลางเพิ่มผลผลิต แต่ทีมยังทำเกินคาด จะปรับกลับหรือไม่
● รักษาระดับทั้งฤดูกาล: มีแค่ 4 จาก 10 เดือนที่ติดลบ
แนวรุก: ใครทำประตูและแอสซิสต์
การจบสกอร์
ประตู เทียบ xG
การสร้างโอกาส
แอสซิสต์ เทียบ xA
กองหลัง+0.6+2.9
กองกลาง+2.0+3.1
กองหน้า+1.5−0.4
แนวรับ ระดับทีม
การสกัดโอกาส
อันตรายน้อย
+3.9
การเซฟ
เสียประตู เทียบ โอกาส
−1.7
โปรไฟล์ข้อมูล · สไตล์ ลักษณะ ผลงาน ●
สไตล์การเล่น ขึ้นเกมเร็ว: จ่าย 30 ครั้งต่อการยิง ตรงที่สุดอันดับ 1. ของลีก. 58% ของประตูเกิดขึ้นในครึ่งหลัง เกมรุกคมขึ้นในช่วงท้าย. การหมุนเวียน 1.9 การเปลี่ยนตัวจริงต่อนัด. ● ฤดูกาล 2025-26 · แบ่งครึ่งจากข้อมูลผล · การหมุนเวียนจากข้อมูลรายนัด · สไตล์จากสถิตินัด (ครองบอล จ่ายบอล ล้ำหน้า)
ลักษณะ กู้คืน 7 แต้มจากสถานะตามหลัง (3 นัด) และเสีย 6 แต้มจากสถานะนำ (3 นัด) นัดที่ห่างกันหนึ่งประตู 13–5. เหย้ากับเยือนสมดุล: 42 / 29 แต้ม ● ฤดูกาล 2025-26 · การพลิกสถานการณ์ HT–FT จากข้อมูลผลการแข่งขัน
ผลงาน ลูกยิงตรงกรอบเข้าประตู 32 % ส่วนที่โดนยิงเข้า 35 % เตะมุม 4.8 ต่อ 4.9 ต่อนัด · เหลือง 62 + แดง 3 ตลอดฤดูกาล ● ฤดูกาล 2025-26 · ยิงตรงกรอบ ลูกเตะมุม และใบเหลืองใบแดง จากข้อมูลผลการแข่งขัน
อ่านฟอร์มนักเตะ · 1
● Šeško ผลิต 75 % ของ xGI ในหมู่ผู้เล่นที่จัดเป็นกองหน้าในทะเบียนของ Manchester United (2 ผู้เล่นที่เทียบได้)
สัญญาณ โปรไฟล์อยู่ตัวแล้ว · ตั้งไว้แล้ว ฤดูกาล 2026-27 ●
สิ่งที่เรายังไม่รู้
เราติดตามว่าจะพลิกหรือไม่ ตัวเลขแรกหลัง GW1

เอกลักษณ์ของทีม

MU

สนามเหย้า

Old Trafford

โอลด์แทรฟฟอร์ดเปิดเมื่อ 19.2.1910 ด้วยนัดพบลิเวอร์พูล ออกแบบโดยอาร์ชิบัลด์ ลีตช์

แหล่ง: Manchester United FC (manutd.com), Old Trafford stadium history 1910 to 1930

ความทรงจำของทีม

26.05 · 1999

ฤดูกาลทริปเปิลแชมป์ปิดฉาก

แมนยูชนะบาเยิร์น มิวนิก 2-1 ที่คัมป์นู คว้าทริปเปิลแชมป์

แหล่ง: UEFA (uefa.com), The 1999 Champions League final 20 years on