○ แปลด้วยเครื่อง ยังไม่ได้ตรวจโดยเจ้าของภาษา
Signals.⚽การแข่งขัน← หน้าแรก

Liverpool

แท่นบูชาประจำสัปดาห์
”มีคนบอกว่าฟุตบอลเป็นเรื่องความเป็นความตายสำหรับผม ผมบอกว่า ฟังนะ มันสำคัญกว่านั้นอีก”

Bill Shankly, Granada TV, Live at Two, 20.5.1981

ภาพรวมทีม

GKA.Becker
DEFAraujo
DEFJacquet
DEFVirgil
DEFKerkez
MIDGravenberch
MIDAllister
MIDMunoz
MIDWirtz
MIDBarcola
MIDKoumas

● ฤดูกาล 2026-27 · แผนการเล่นล่าสุด · นัดที่ 6

กังวลเรื่องความฟิตฟอร์มไม่มีความเบี่ยงเบนที่วัดได้
Gravenberch251 นาที · ตัวจริง 3/6 · ถูกแบน (0 %)
ตัวสำรอง
MIDNyoniDEFGomezMIDChiesa

การตรวจสอบถัดไป

นัดที่แล้ว

Liverpool – Man City 0–3 (puoliaika 0–0) ● ผล: ข้อมูลรายนัด

อา. 11 ต.ค.

พรีวิวย้อนหลัง

ไม่มีการเผยแพร่พรีวิวก่อนนัดนี้ พรีวิวด้านล่างสร้างขึ้นหลังจบนัดจากข้อมูลก่อนนัดเท่านั้น (จะได้บทอ่านเดียวกันหากทำก่อนนัด) และให้คะแนนเทียบกับสิ่งที่เกิดขึ้นจริง

  1. ดูก่อน: แรงกดดันปะทะแนวรับ Liverpool ยิงฤดูกาลนี้เฉลี่ย 15.2 ครั้งต่อนัด (อันดับ 6 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 15.5 อันดับ 3) ส่วน Man City เสียการยิง 11.8 ครั้ง (อันดับ 7) จำนวนลูกยิงของนัดนี้จะบอกว่าตัวเลขไหนเป็นจริง ● ฤดูกาล 2026-27 · 5 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

    สิ่งที่เกิดขึ้น: อยู่ระหว่างค่าอ่าน: ยิง 13 ครั้ง (ฐาน 15.2 คู่แข่งเสียเฉลี่ย 11.8) ○ ข้อมูลรายนัด

  2. แล้วดู: การจบสกอร์ปะทะผู้รักษาประตู Liverpool ทำประตูฤดูกาลนี้จาก 9.2 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิง (อันดับ 11 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 10.7 อันดับ 12) ส่วน Man City เซฟได้ 75.0 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิงเข้ากรอบ (อันดับ 6) ในนัดนี้จะเห็นว่าจำนวนประตูสอดคล้องกับภัยคุกคามหรือไม่ ● ฤดูกาล 2026-27 · 5 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

    สิ่งที่เกิดขึ้น: ผู้รักษาประตูและการจบสกอร์ชนะทั้งทีม: 0 ประตูจากที่คาด 1.02 (-1.02), 0 % ของลูกยิงเป็นประตู ● ข้อมูลรายนัด

  3. อย่างที่สาม: จังหวะเกมของแต่ละครึ่ง ฤดูกาลที่แล้ว Liverpool ทำ 62 เปอร์เซ็นต์ของประตูในครึ่งหลัง ส่วน Man City ทำ 47 เปอร์เซ็นต์ ถ้าส่วนต่างนี้คงอยู่ ภัยคุกคามช่วงท้ายจะเทไปทาง Liverpool ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด/ทีม

    สิ่งที่เกิดขึ้น: ครึ่งหลังแผ่วลง: ภัยคุกคาม 0.51 → 0.51 xG ยิง 5 → 8. ● ข้อมูลรายนัด

  4. อย่างที่สี่: ครึ่งหลังคมขึ้น. ภัยคุกคามเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (xG ครึ่งหลัง – ครึ่งแรก +3.27) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 5 นัด · สถิติการแข่งขัน

    สิ่งที่เกิดขึ้น: ครึ่งหลังคมขึ้น พลิกในนัดนี้: ภัยคุกคาม 0.51 → 0.51 xG ● ข้อมูลรายนัด

  5. และอีกอย่าง: นักเตะที่เลือก Alexander Isak คือผู้เล่นที่ดีที่สุดของทีมในการให้คะแนนรายนัดฤดูกาลนี้: เฉลี่ย 26.6 คะแนนใน 5 นัด ติดสามอันดับแรก 3 ครั้ง ● ฤดูกาล 2026-27 · การให้คะแนนรายนัดก่อนรอบนี้

    สิ่งที่เกิดขึ้น: ตัวชูไม่เป็นจริง: Alexander Isak ไม่ได้ลงเล่นในนัดนี้ (ไม่อยู่ในคะแนนนัดซึ่งครอบคลุมทุกคนที่ลงเล่น). ● ข้อมูลรายนัด

  6. สุดท้าย: สไตล์การเล่น เก็บบอล: ครองบอล 59 % และจ่าย 531 ครั้งต่อนัด (อันดับ 2. ของลีก) ● ฤดูกาล 2025-26 · จากสถิติการแข่งขัน

    สิ่งที่เกิดขึ้น: คำกล่าวเรื่องสไตล์ไม่เป็นจริง: ครองบอล 35 % (ระดับลีก 50 %) ● ข้อมูลรายนัด

จากนัดนี้: ยืนระยะ 0/5

ครึ่งแรก0.510.11ครึ่งหลัง0.511.24ภัยคุกคามรายครึ่ง (ประตูคาดหวัง สีทอง = Liverpool): ยิง 5/3 และ 8/12 การแบ่งสองครึ่ง ไม่ใช่เส้นรายนาที
65.68.78.เหตุการณ์ตามนาที: Liverpool แถวบน Man City แถวล่าง 3 ประตู 6 ใบ เส้นตั้งที่นาที 45 และ 90 ● เหตุการณ์นัด

ผลอ่านจากข้อมูลรายนัด ● จะบันทึกทั้งที่เข้าเป้าและที่พลาดไว้ในผลงานที่ผ่านมา

คำตัดสินของนัดนี้อยู่ในหน้าการแข่งขัน →

นัดต่อไป

Brentford – Liverpool

ส. 17.10. · 17:00 น. · ○ ข้อมูลโปรแกรม ณ 14.10.

พรีวิวของนัดนี้อยู่ในหน้าการแข่งขัน →

การอ่านเกมก่อนแข่ง

คำทำนายเหล่านี้จะถูกให้คะแนนเทียบกับผลจริงหลังจบเกม

แรงกดพบเกมรับ: Liverpool ยิงฤดูกาลนี้เฉลี่ย 14.8 ครั้งต่อนัด (อันดับ 6 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 15.5 อันดับ 3) ส่วน Brentford เสียการยิง 14.5 ครั้ง (อันดับ 13) จำนวนลูกยิงของนัดนี้จะบอกว่าตัวเลขไหนเป็นจริง ● ฤดูกาล 2026-27 · 6 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

การจบสกอร์พบผู้รักษาประตู: Liverpool ทำประตูฤดูกาลนี้จาก 7.9 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิง (อันดับ 15 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 10.7 อันดับ 12) ส่วน Brentford เซฟได้ 80.0 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิงเข้ากรอบ (อันดับ 3) ในนัดนี้จะเห็นว่าจำนวนประตูสอดคล้องกับภัยคุกคามหรือไม่ ● ฤดูกาล 2026-27 · 6 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

จังหวะของสองครึ่ง: ฤดูกาลที่แล้ว Liverpool ทำ 62 เปอร์เซ็นต์ของประตูในครึ่งหลัง ส่วน Brentford ทำ 56 เปอร์เซ็นต์ ถ้าส่วนต่างนี้คงอยู่ ภัยคุกคามช่วงท้ายจะเทไปทาง Liverpool ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด/ทีม

ครึ่งหลังคมขึ้น: ภัยคุกคามเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (xG ครึ่งหลัง – ครึ่งแรก +3.27) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน

นักเตะที่เลือก: Alexander Isak คือผู้เล่นที่ดีที่สุดของทีมในการให้คะแนนรายนัดฤดูกาลนี้: เฉลี่ย 26.6 คะแนนใน 5 นัด ติดสามอันดับแรก 3 ครั้ง ● ฤดูกาล 2026-27 · การให้คะแนนรายนัดก่อนรอบนี้

สไตล์การเล่น: เก็บบอล: ครองบอล 59 % และจ่าย 531 ครั้งต่อนัด (อันดับ 2. ของลีก) ● ฤดูกาล 2025-26 · จากสถิติการแข่งขัน

การยิง15.510.7เสียประตู11.413.3ประตู1.71.4ฐานต่อนัดจากฤดูกาลก่อน: แท่งบน Liverpool แท่งล่าง Brentford เส้นตั้งคือระดับลีก ● วัดจริง 2025-26

รายการสิ่งที่ต้องดูเผยแพร่แล้ว การ์ดคู่แข่งจะครบประมาณสองวันก่อนเริ่มเกม

มุมผู้จัดการทีม · แฟนตาซี

นักเตะในเรดาร์ ฤดูกาล 2025-26
Ryan Gravenberch
Liverpool · MID
ร้อนแรง · เหนือ xG
ระดับตั้งต้น 2025-26 ●
7.08.0เฉลี่ย 6.726-276.0
🔥 คุณภาพ ไม่ใช่โชค ● 1.66
ทำเกิน xG: 10 เทียบ xGI 4.1 จบสกอร์เฉียบ ● 2025-26
ออกสตาร์ทฤดูกาล 2026-27: 0+1 ในช่วงเปิดฤดูกาล ● วัดแล้วคะแนน 2026-27: 5 · 1 · 1 · 1 · 1 · -1 = 8 ● วัดแล้ว
ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้วมีส่วนกับประตู 10 ครั้ง เทียบ xGI 4.1 ในฤดูกาล 2025-26 ผลผลิตสูงกว่า xGI ● วัดแล้ว
นักเตะในเรดาร์ ฤดูกาล 2025-26
Alexander Isak
6.0เฉลี่ย 6.926-277.5● คะแนน 2025-26 → 2026-27
ค่าความพร้อมลงสนาม
ค่าความพร้อมลงสนามไม่ได้ลงเล่น (DNP) 24 นัด และถูกเปลี่ยนตัวเร็ว 0 ครั้งในฤดูกาล 2025-26. ความพร้อมไม่ต่อเนื่อง ● วัดแล้ว
ออกสตาร์ทฤดูกาล 2026-27: 4+0 ในช่วงเปิดฤดูกาล ● วัดแล้วคะแนน 2026-27: 2 · 8 · 13 · 2 · 8 = 33 ● วัดแล้ว

▷ แหล่งข้อมูล: Liverpool Echo, FourFourTwo, TalkSport, ESPN · 4 riippumatonta

นักเตะในเรดาร์ ฤดูกาล 2025-26
Jeremie Frimpong
8.0เฉลี่ย 6.526-276.1● คะแนน 2025-26 → 2026-27
กังวลเรื่องความฟิต
ผลงานจากตัวสำรองมีส่วนกับประตู 4 ครั้งหลังถูกเปลี่ยนลง (9 นัดจากม้านั่ง) ในฤดูกาล 2025-26. ผลงานจากม้านั่งเป็นค่าวัดจริง ไม่ใช่การประเมิน ● วัดแล้ว
คะแนน 2026-27: 0 · 1 · 1 · 1 = 3 ● วัดแล้ว
นักเตะทั้งลีก ฟอร์มและความเสี่ยง → นักเตะทั้งหมด

ระดับตั้งต้นของทีม

L
Liverpool
ตารางตอนนี้อันดับ 9 · 9 แต้ม ●
ฤดูกาลที่แล้ว 5 · ตามผลงาน 5
↗
เอกลักษณ์การเล่น ลิเวอร์พูลเก็บบอลและสร้างผ่านการครองบอล เกมรุกคมขึ้นในครึ่งหลัง ● ฤดูกาล 2025-26 · สถิตินัด: ครองบอล จ่ายบอล ยิง ล้ำหน้า · แบ่งครึ่งจากข้อมูลผล
อะไรเปลี่ยนไป?

ต้นทุนของการขาดวินัยเพิ่มขึ้น: โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 15 ครั้ง (อา. 23.8. เยือน พบ Newcastle)

สมมติฐานสัญญาณ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด

ราคาที่ต้องจ่ายเรื่องวินัยอาจแพงขึ้น

+ อา. 23.8. เยือน พบ Newcastle: โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 15 ครั้ง

− ส. 12.9. เหย้า พบ Fulham: โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 11 ครั้ง

ฤดูกาลที่แล้ว ในนัดนี้โดนใบ 1.5 ใบ และฟาวล์ 10.1 ครั้ง ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ใบเหลืองจะสะสมจนโดนแบน หรือฟาวล์จะกลายเป็นการเสียประตูไหม?

สมมติฐานอื่นที่ติดตาม (7)

สมมติฐานที่ 2 · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด

ความอันตรายดูเหมือนเทไปที่ครึ่งหลัง

สนับสนุน

+ อา. 23.8. เยือน พบ Newcastle: ภัยของตัวเอง 0.41 → 1.82 xG คู่แข่ง 0.25 → 1.17

+ อา. 20.9. เยือน พบ Bournemouth: ภัยของตัวเอง 0.49 → 1.16 xG คู่แข่ง 0.15 → 0.65

+ ส. 29.8. เหย้า พบ Nottingham Forest: ภัยของตัวเอง 0.25 → 1.36 xG คู่แข่ง 1.31 → 0.99

+ ส. 12.9. เหย้า พบ Fulham: ภัยของตัวเอง 0.52 → 0.76 xG คู่แข่ง 0.40 → 0.30

แย้ง

− อา. 11.10. เหย้า พบ Manchester City: ภัยของตัวเอง 0.51 → 0.51 xG คู่แข่ง 0.11 → 1.24

− ศ. 4.9. เยือน พบ Ipswich: ภัยของตัวเอง 0.42 → 0.26 xG คู่แข่ง 0.51 → 0.25

ฤดูกาลที่แล้ว 62 % ของประตูมาในครึ่งหลัง (39 / 63) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ความอันตรายจะยังเพิ่มขึ้นจากครึ่งแรกไปครึ่งหลังไหม แม้ในเกมที่สูสี?

สมมติฐานที่ 3 · แรงกดดันในเขตโทษ สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 3 นัด

ทีมดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ซ้ำ ๆ

สนับสนุน

+ อา. 23.8. เยือน พบ Newcastle: ยิงจากในกรอบ 16/27

+ ส. 29.8. เหย้า พบ Nottingham Forest: ยิงจากในกรอบ 8/13

+ ส. 12.9. เหย้า พบ Fulham: ยิงจากในกรอบ 9/14

แย้ง

ยังไม่มีหลักฐานแย้ง

ฤดูกาลที่แล้ว ยิง 15.5 ครั้งในนัดนี้ (ฤดูกาลก่อนไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ จึงเทียบด้วยจำนวนลูกยิง) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป การยิงในเขตโทษจะยังเกินแปดครั้งไหมเมื่อคู่แข่งตั้งรับลึกขึ้น?

สมมติฐานที่ 4 · การจบสกอร์ สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 4 นัด

การทำประตูอาจยังคงต่ำกว่าโอกาสที่สร้างได้

สนับสนุน

+ อา. 20.9. เยือน พบ Bournemouth: 1 ประตูจากค่าคาด 1.65 (-0.65)

+ อา. 11.10. เหย้า พบ Manchester City: 0 ประตูจากค่าคาด 1.02 (-1.02)

+ ส. 12.9. เหย้า พบ Fulham: 0 ประตูจากค่าคาด 1.28 (-1.28)

แย้ง

− ศ. 4.9. เยือน พบ Ipswich: 2 ประตูจากค่าคาด 0.69 (+1.31)

ฤดูกาลที่แล้ว 1.7 ประตูจากการยิง 15.5 ครั้งในนัดนี้ คิดเป็น 11 % ของลูกยิง ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป จำนวนประตูจะขยับเข้าใกล้ค่าคาดหวังในนัดหน้าไหม?

สมมติฐานที่ 5 · การแย่งบอลตัวต่อตัว สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด

การแย่งบอลตัวต่อตัวดูเหมือนเป็นตัวขับเคลื่อนเกมของทีม

สนับสนุน

+ อา. 20.9. เยือน พบ Bournemouth: ชนะดวล 56 % (51/91)

+ ศ. 4.9. เยือน พบ Ipswich: ชนะดวล 55 % (49/89)

+ ส. 12.9. เหย้า พบ Fulham: ชนะดวล 52 % (38/73)

แย้ง

− อา. 23.8. เยือน พบ Newcastle: ชนะดวล 51 % (50/98)

− อา. 11.10. เหย้า พบ Manchester City: ชนะดวล 46 % (46/100)

− ส. 29.8. เหย้า พบ Nottingham Forest: ชนะดวล 46 % (51/111)

บททดสอบถัดไป อัตราชนะการแย่งบอลจะยังเกินครึ่งไหม แม้เจอคู่แข่งที่ครองบอลเหนือกว่า?

สมมติฐานที่ 6 · เขตโทษของตัวเอง สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด

คู่แข่งดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ง่ายเกินไป

สนับสนุน

+ อา. 11.10. เหย้า พบ Manchester City: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 15)

+ ส. 29.8. เหย้า พบ Nottingham Forest: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 11 ครั้ง (รวม 12)

+ ส. 12.9. เหย้า พบ Fulham: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 10)

แย้ง

− อา. 23.8. เยือน พบ Newcastle: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 13)

− อา. 20.9. เยือน พบ Bournemouth: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 5 ครั้ง (รวม 9)

− ศ. 4.9. เยือน พบ Ipswich: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 4 ครั้ง (รวม 14)

ฤดูกาลที่แล้ว โดนยิง 11.4 ครั้งในนัดนี้ (ไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป จำนวนการยิงที่เสียในเขตโทษจะลดลงต่ำกว่าแปดครั้งไหม?

สมมติฐานที่ 7 · ความแม่นยำในการยิง สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด

การยิงดูเหมือนตรงกรอบไม่บ่อยเท่าที่ควร

สนับสนุน

+ อา. 23.8. เยือน พบ Newcastle: ยิงตรงกรอบ 7/27 (26 %)

+ อา. 20.9. เยือน พบ Bournemouth: ยิงตรงกรอบ 3/12 (25 %)

+ ส. 12.9. เหย้า พบ Fulham: ยิงตรงกรอบ 3/14 (21 %)

แย้ง

− อา. 11.10. เหย้า พบ Manchester City: ยิงตรงกรอบ 6/13 (46 %)

− ศ. 4.9. เยือน พบ Ipswich: ยิงตรงกรอบ 7/10 (70 %)

− ส. 29.8. เหย้า พบ Nottingham Forest: ยิงตรงกรอบ 4/13 (31 %)

ฤดูกาลที่แล้ว 30 % ของลูกยิงตรงกรอบ (175 / 588) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป สัดส่วนการยิงตรงกรอบจะขึ้นเกินหนึ่งในสามไหม?

สมมติฐานที่ 8 · ไลน์รับ สถานะ · ขัดแย้งกัน · 3 นัด

ไลน์รับดูเหมือนยืนสูง

สนับสนุน

+ อา. 20.9. เยือน พบ Bournemouth: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 4 ครั้ง

+ ศ. 4.9. เยือน พบ Ipswich: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 5 ครั้ง

แย้ง

− ส. 29.8. เหย้า พบ Nottingham Forest: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง

บททดสอบถัดไป กับดักล้ำหน้าจะยังทำงานไหมเมื่อเจอคู่แข่งที่เล่นตรงไปตรงมามากกว่า?

แสดง 58 ข้อค้นพบ

อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Newcastle · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.41 → 1.82 xG คู่แข่ง 0.25 → 1.17

อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Newcastle · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง

อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Newcastle · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 7/27 (26 %)

อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Newcastle · วินัย + โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 15 ครั้ง

อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Newcastle · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 51 % (50/98)

อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Newcastle · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 61 % ดวล 51 %

อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Newcastle · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 2

อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Newcastle · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 13)

อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Newcastle · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 16/27

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Bournemouth · การจบสกอร์ + 1 ประตูจากค่าคาด 1.65 (-0.65)

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Bournemouth · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.49 → 1.16 xG คู่แข่ง 0.15 → 0.65

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Bournemouth · ผู้รักษาประตู − เซฟ 2 ครั้ง

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Bournemouth · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 3/12 (25 %)

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Bournemouth · ไลน์รับ + จับล้ำหน้าคู่แข่ง 4 ครั้ง

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Bournemouth · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 13 ครั้ง

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Bournemouth · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 56 % (51/91)

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Bournemouth · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 54 % ดวล 56 %

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Bournemouth · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 3 ครั้ง เสีย 3

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Bournemouth · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 5 ครั้ง (รวม 9)

อา. 11 ต.ค. เหย้า พบ Manchester City · การจบสกอร์ + 0 ประตูจากค่าคาด 1.02 (-1.02)

อา. 11 ต.ค. เหย้า พบ Manchester City · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 0.51 → 0.51 xG คู่แข่ง 0.11 → 1.24

อา. 11 ต.ค. เหย้า พบ Manchester City · ผู้รักษาประตู − เซฟ 1 ครั้ง

อา. 11 ต.ค. เหย้า พบ Manchester City · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 6/13 (46 %)

อา. 11 ต.ค. เหย้า พบ Manchester City · วินัย + โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 19 ครั้ง

อา. 11 ต.ค. เหย้า พบ Manchester City · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 46 % (46/100)

อา. 11 ต.ค. เหย้า พบ Manchester City · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 35 % ดวล 46 %

อา. 11 ต.ค. เหย้า พบ Manchester City · ลูกตั้งเตะ + เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 6

อา. 11 ต.ค. เหย้า พบ Manchester City · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 15)

ศ. 4 ก.ย. เยือน พบ Ipswich · การจบสกอร์ − 2 ประตูจากค่าคาด 0.69 (+1.31)

ศ. 4 ก.ย. เยือน พบ Ipswich · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 0.42 → 0.26 xG คู่แข่ง 0.51 → 0.25

ศ. 4 ก.ย. เยือน พบ Ipswich · ผู้รักษาประตู + เซฟ 5 ครั้ง

ศ. 4 ก.ย. เยือน พบ Ipswich · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 7/10 (70 %)

ศ. 4 ก.ย. เยือน พบ Ipswich · ไลน์รับ + จับล้ำหน้าคู่แข่ง 5 ครั้ง

ศ. 4 ก.ย. เยือน พบ Ipswich · วินัย + โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 13 ครั้ง

ศ. 4 ก.ย. เยือน พบ Ipswich · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 55 % (49/89)

ศ. 4 ก.ย. เยือน พบ Ipswich · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 55 % ดวล 55 %

ศ. 4 ก.ย. เยือน พบ Ipswich · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 3 ครั้ง เสีย 4

ศ. 4 ก.ย. เยือน พบ Ipswich · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 4 ครั้ง (รวม 14)

ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Nottingham Forest · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.25 → 1.36 xG คู่แข่ง 1.31 → 0.99

ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Nottingham Forest · ผู้รักษาประตู − เซฟ 1 ครั้ง

ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Nottingham Forest · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 4/13 (31 %)

ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Nottingham Forest · ไลน์รับ − จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง

ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Nottingham Forest · วินัย + โดนใบ 4 ใบ ฟาวล์ 13 ครั้ง

ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Nottingham Forest · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 46 % (51/111)

ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Nottingham Forest · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 70 % ดวล 46 %

ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Nottingham Forest · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 3 ครั้ง เสีย 5

ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Nottingham Forest · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 11 ครั้ง (รวม 12)

ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Nottingham Forest · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 8/13

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Fulham · การจบสกอร์ + 0 ประตูจากค่าคาด 1.28 (-1.28)

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Fulham · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.52 → 0.76 xG คู่แข่ง 0.40 → 0.30

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Fulham · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Fulham · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 3/14 (21 %)

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Fulham · วินัย − โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 11 ครั้ง

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Fulham · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 52 % (38/73)

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Fulham · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 56 % ดวล 52 %

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Fulham · ลูกตั้งเตะ + เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 8

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Fulham · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 10)

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Fulham · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 9/14

ข้อค้นพบคือสิ่งที่วัดได้หนึ่งอย่างจากหนึ่งนัด เครื่องหมาย + สนับสนุนแนวโน้ม ส่วน − แย้ง

Suljetut hypoteesit (3)

สิ่งที่ปิดแล้วจะไม่ถูกลบ: มันบอกว่าเราคิดอะไรและทำไมความเห็นจึงเปลี่ยน

สมมติฐานที่ 1 · ลูกตั้งเตะ สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

ลูกตั้งเตะอาจยังไม่ให้ผล

สนับสนุน

+ อา. 11.10. เหย้า พบ Manchester City: เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 6

+ ส. 12.9. เหย้า พบ Fulham: เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 8

แย้ง

− อา. 23.8. เยือน พบ Newcastle: เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 2

− อา. 20.9. เยือน พบ Bournemouth: เตะมุม 3 ครั้ง เสีย 3

− ศ. 4.9. เยือน พบ Ipswich: เตะมุม 3 ครั้ง เสีย 4

− ส. 29.8. เหย้า พบ Nottingham Forest: เตะมุม 3 ครั้ง เสีย 5

ฤดูกาลที่แล้ว เตะมุม 6.1 ครั้งในนัดนี้ เสีย 4.4 ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ลูกเตะมุมหรือฟรีคิกจะกลายเป็นประตูในนัดต่อ ๆ ไปไหม?

สมมติฐานที่ 2 · การครองบอลและการแย่งบอล สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

อาจครองบอลได้โดยไม่ชนะการแย่งบอล

สนับสนุน

+ ส. 29.8. เหย้า พบ Nottingham Forest: ครองบอล 70 % ดวล 46 %

แย้ง

− อา. 23.8. เยือน พบ Newcastle: ครองบอล 61 % ดวล 51 %

− อา. 20.9. เยือน พบ Bournemouth: ครองบอล 54 % ดวล 56 %

− อา. 11.10. เหย้า พบ Manchester City: ครองบอล 35 % ดวล 46 %

− ศ. 4.9. เยือน พบ Ipswich: ครองบอล 55 % ดวล 55 %

− ส. 12.9. เหย้า พบ Fulham: ครองบอล 56 % ดวล 52 %

บททดสอบถัดไป สมดุลการแย่งบอลจะพลิกไหมเมื่อคู่แข่งเพรสซิ่งสูงขึ้น?

สมมติฐานที่ 3 · ผู้รักษาประตู สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

ระดับของผู้รักษาประตูอาจกลายเป็นตัวชี้ขาดของทีม

สนับสนุน

+ ศ. 4.9. เยือน พบ Ipswich: เซฟ 5 ครั้ง

แย้ง

− อา. 23.8. เยือน พบ Newcastle: เซฟ 3 ครั้ง

− อา. 20.9. เยือน พบ Bournemouth: เซฟ 2 ครั้ง

− อา. 11.10. เหย้า พบ Manchester City: เซฟ 1 ครั้ง

− ส. 29.8. เหย้า พบ Nottingham Forest: เซฟ 1 ครั้ง

− ส. 12.9. เหย้า พบ Fulham: เซฟ 3 ครั้ง

ฤดูกาลที่แล้ว ลูกยิงตรงกรอบถูกหยุดไว้ 65 % (เสีย 53 จาก 153) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ระดับการเซฟจะคงอยู่ไหมเมื่อคุณภาพการยิงเปลี่ยนไป?

● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน

ตัวเลขที่วัดได้ของฤดูกาล
สไตล์การเล่น · ฤดูกาล 2026-27

ไลน์รับ: ไลน์ระดับกลาง: คู่แข่งล้ำหน้า 14 ครั้ง ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ล้ำหน้าและตำแหน่งการยิง

การขึ้นเกม: วิธีขึ้นเกมระดับกลาง: จ่าย 32.2 ครั้งต่อการยิงหนึ่งครั้ง ครองบอล 55 % ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · การจ่ายบอลและการยิง

ลูกตั้งเตะ: เกมรุกได้เตะมุม 25 ครั้ง (อันดับ 14./20 ของลีก) ยังไม่มีประตูลูกโหม่ง; เกมรับเสียเตะมุม 28 ครั้ง (10./20) ยังไม่เสียประตูลูกโหม่ง ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ลูกเตะมุมและประเภทประตู

ครึ่งหลัง: ผลผลิตเทไปครึ่งหลัง (2+5 ประตู); แดนตัวเองรั่วช่วงท้าย (เสีย 2+5); ภัยคุกคามของตัวเองเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (2.60 → 5.87 xG); ภัยคุกคามของคู่แข่งเพิ่มขึ้น (2.73 → 4.60 xG); เปลี่ยนตัวแรกเฉลี่ยนาทีที่ 63 ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ประตูและการเปลี่ยนตัวตามนาที

เมื่อขึ้นนำ: ทนแรงกดได้: นำครึ่งแรก 1 ครั้งและรักษาผลไว้ แม้ภัยของคู่แข่งโตขึ้น (xG คู่แข่ง 2.73 → 4.60) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง

ครึ่งแรก0.430.46ครึ่งหลัง0.980.77

ภัยคุกคามรายครึ่งจาก 6 นัด (สีทอง = Liverpool): ภัยคุกคามของตัวเองเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (+3.27 xG) ของคู่แข่งเพิ่มขึ้น (+1.87) การแบ่งสองครึ่ง ไม่ใช่เส้นรายนาที

กำลังติดตาม · ฤดูกาล 2026-27

ครึ่งหลังคมขึ้น: ภัยคุกคามเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (xG ครึ่งหลัง – ครึ่งแรก +3.27) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน
ติดตามว่าความคมในครึ่งหลังจะเกิดซ้ำหรือไม่: มาจากโครงสร้างหรือจากคู่แข่ง

หนึ่งนัดยังไม่ใช่แนวโน้ม แต่ละแถวจึงบอกว่าเราจะติดตามอะไรต่อไป

ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้ว
มุมมองนักวิเคราะห์
เกมรับและผลการเซฟของ Liverpool ดึงไปคนละทาง
การป้องกันโอกาสอยู่อันดับ 3 ของลีก แต่ผลการเซฟอยู่แค่อันดับ 19
บทสรุปเชิงวิเคราะห์ ม้านั่งคืออาวุธจริง ไม่ใช่โกดัง: Jeremie Frimpong มีส่วนกับประตู 4 ครั้งหลังถูกเปลี่ยนลง และ 62 % ของประตูทีมมาในครึ่งหลัง การเปลี่ยนตัวคือแผน จับตาว่าใครลงสนามช่วงชั่วโมงการแข่ง ○ การตีความ · ตัวเลขทุกตัวคำนวณจากฤดูกาล 2025-26 ●
ข้อค้นพบ
พึ่งพาแดนกลาง: 66 % ของการมีส่วนกับประตูมาจากแดนกลาง (สัดส่วนใหญ่อันดับ 3. ของลีก)
ผลผลิตกระจายกว้าง: แม้แต่ชื่อหลัก (Hugo Ekitiké) ก็ทำแค่ 13 % ของการมีส่วนกับประตูของทีม
Virgil ผลิตผลงานเกินมาตรฐานกองหลัง: มีส่วนกับประตู 7 ครั้ง
● ฤดูกาล 2025-26 · การมีส่วนร่วมกับประตูจากข้อมูลรายนัดทั้งฤดูกาล
● Liverpool จบตรงที่ควรอยู่ เกมรุกเวิร์ก เกมรับไม่เวิร์ก
● คู่แข่งเล่นตรงใส่ Liverpool: ความแม่นต่ำกว่าระดับตัวเอง 3.9 จุด ดีที่สุดในลีก และการเสียประตูเพิ่ม 0.2 ▷ บอลยาว บอลจังหวะสอง และทุ่มข้างเกิดซ้ำเป็นเส้นทางของคู่แข่ง (โต๊ะวิเคราะห์) ○ บอลสองจังหวะและการทุ่มต้องใช้ฟีดข้อมูลแยก
○ Liverpool: แดนกลางเพิ่มผลผลิต แต่ทีมยังทำเกินคาด จะปรับกลับหรือไม่
แนวรุก: ใครทำประตูและแอสซิสต์
การจบสกอร์
ประตู เทียบ xG
การสร้างโอกาส
แอสซิสต์ เทียบ xA
กองหลัง+3.7+0.8
กองกลาง−1.9+0.2
กองหน้า+1.8−0.3
แนวรับ ระดับทีม
การสกัดโอกาส
อันตรายน้อย
+6.2
การเซฟ
เสียประตู เทียบ โอกาส
−7.0
โปรไฟล์ข้อมูล · สไตล์ ลักษณะ ผลงาน ●
สไตล์การเล่น เก็บบอล: ครองบอล 59 % และจ่าย 531 ครั้งต่อนัด (อันดับ 2. ของลีก). จับตาบอลสองจังหวะ: Liverpool เล่นตรงอันดับ 1 ของลีก และในนัดที่ตรงที่สุด xG ที่เสียสูงกว่านัดที่ตรงน้อยสุด 0.18. 62% ของประตูเกิดขึ้นในครึ่งหลัง เกมรุกคมขึ้นในช่วงท้าย. การหมุนเวียน 2.1 การเปลี่ยนตัวจริงต่อนัด. ● วัดจริง · ฤดูกาล 2025-26 · ความตรงเทียบกับคู่แข่ง · แบ่งครึ่งจากข้อมูลผล · การหมุนเวียนจากข้อมูลรายนัด · สไตล์จากสถิตินัด (ครองบอล จ่ายบอล ล้ำหน้า)
ลักษณะ กู้คืน 1 แต้มจากสถานะตามหลัง (1 นัด) และเสีย 4 แต้มจากสถานะนำ (2 นัด) นัดที่ห่างกันหนึ่งประตู 9–9. ป้อมปราการเหย้า: 36 แต้มในบ้าน 24 นอกบ้าน ● ฤดูกาล 2025-26 · การพลิกสถานการณ์ HT–FT จากข้อมูลผลการแข่งขัน
ผลงาน ลูกยิงตรงกรอบเข้าประตู 36 % ส่วนที่โดนยิงเข้า 35 % เตะมุม 6.1 ต่อ 4.4 ต่อนัด · เหลือง 57 + แดง 1 ตลอดฤดูกาล ● ฤดูกาล 2025-26 · ยิงตรงกรอบ ลูกเตะมุม และใบเหลืองใบแดง จากข้อมูลผลการแข่งขัน
อ่านฟอร์มนักเตะ · 1
● Hugo Ekitiké ผลิต 82 % ของ xGI ในหมู่ผู้เล่นที่จัดเป็นกองหน้าในทะเบียนของ Liverpool (2 ผู้เล่นที่เทียบได้)
สัญญาณ ข้อตกลงกลไกของสไตล์การเล่น ● · โปรไฟล์อยู่ตัวแล้ว · ตั้งไว้แล้ว ฤดูกาล 2026-27 ●
สิ่งที่เรายังไม่รู้
บอลสองจังหวะและการทุ่มต้องใช้ฟีดข้อมูลแยก

เอกลักษณ์ของทีม

L

สนามเหย้า

Anfield

แอนฟิลด์เคยเป็นสนามของเอฟเวอร์ตันปี 1884-1892; เป็นบ้านของลิเวอร์พูลตั้งแต่ก่อตั้งสโมสรปี 1892

แหล่ง: Wikipedia, Anfield

ความทรงจำของทีม

01.06 · 2019

แชมป์ Champions League

Liverpool voittaa Mestarien liigan finaalin Madridissa 2-0 Tottenhamista.

แหล่ง: Liverpool FC (liverpoolfc.com), Champions League final match report 1.6.2019