
Liverpool
”มีคนบอกว่าฟุตบอลเป็นเรื่องความเป็นความตายสำหรับผม ผมบอกว่า ฟังนะ มันสำคัญกว่านั้นอีก”
Bill Shankly, Granada TV, Live at Two, 20.5.1981
ภาพรวมทีม
● ฤดูกาล 2026-27 · แผนการเล่นล่าสุด · นัดที่ 6
การตรวจสอบถัดไป
นัดที่แล้ว
Liverpool – Man City 0–3 (puoliaika 0–0)
พรีวิวย้อนหลัง
ไม่มีการเผยแพร่พรีวิวก่อนนัดนี้ พรีวิวด้านล่างสร้างขึ้นหลังจบนัดจากข้อมูลก่อนนัดเท่านั้น (จะได้บทอ่านเดียวกันหากทำก่อนนัด) และให้คะแนนเทียบกับสิ่งที่เกิดขึ้นจริง
ดูก่อน: แรงกดดันปะทะแนวรับ Liverpool ยิงฤดูกาลนี้เฉลี่ย 15.2 ครั้งต่อนัด (อันดับ 6 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 15.5 อันดับ 3) ส่วน Man City เสียการยิง 11.8 ครั้ง (อันดับ 7) จำนวนลูกยิงของนัดนี้จะบอกว่าตัวเลขไหนเป็นจริง
สิ่งที่เกิดขึ้น: อยู่ระหว่างค่าอ่าน: ยิง 13 ครั้ง (ฐาน 15.2 คู่แข่งเสียเฉลี่ย 11.8)
แล้วดู: การจบสกอร์ปะทะผู้รักษาประตู Liverpool ทำประตูฤดูกาลนี้จาก 9.2 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิง (อันดับ 11 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 10.7 อันดับ 12) ส่วน Man City เซฟได้ 75.0 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิงเข้ากรอบ (อันดับ 6) ในนัดนี้จะเห็นว่าจำนวนประตูสอดคล้องกับภัยคุกคามหรือไม่
สิ่งที่เกิดขึ้น: ผู้รักษาประตูและการจบสกอร์ชนะทั้งทีม: 0 ประตูจากที่คาด 1.02 (-1.02), 0 % ของลูกยิงเป็นประตู
อย่างที่สาม: จังหวะเกมของแต่ละครึ่ง ฤดูกาลที่แล้ว Liverpool ทำ 62 เปอร์เซ็นต์ของประตูในครึ่งหลัง ส่วน Man City ทำ 47 เปอร์เซ็นต์ ถ้าส่วนต่างนี้คงอยู่ ภัยคุกคามช่วงท้ายจะเทไปทาง Liverpool
สิ่งที่เกิดขึ้น: ครึ่งหลังแผ่วลง: ภัยคุกคาม 0.51 → 0.51 xG ยิง 5 → 8.
อย่างที่สี่: ครึ่งหลังคมขึ้น. ภัยคุกคามเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (xG ครึ่งหลัง – ครึ่งแรก +3.27)
สิ่งที่เกิดขึ้น: ครึ่งหลังคมขึ้น พลิกในนัดนี้: ภัยคุกคาม 0.51 → 0.51 xG
และอีกอย่าง: นักเตะที่เลือก Alexander Isak คือผู้เล่นที่ดีที่สุดของทีมในการให้คะแนนรายนัดฤดูกาลนี้: เฉลี่ย 26.6 คะแนนใน 5 นัด ติดสามอันดับแรก 3 ครั้ง
สิ่งที่เกิดขึ้น: ตัวชูไม่เป็นจริง: Alexander Isak ไม่ได้ลงเล่นในนัดนี้ (ไม่อยู่ในคะแนนนัดซึ่งครอบคลุมทุกคนที่ลงเล่น).
สุดท้าย: สไตล์การเล่น เก็บบอล: ครองบอล 59 % และจ่าย 531 ครั้งต่อนัด (อันดับ 2. ของลีก)
สิ่งที่เกิดขึ้น: คำกล่าวเรื่องสไตล์ไม่เป็นจริง: ครองบอล 35 % (ระดับลีก 50 %)
จากนัดนี้: ยืนระยะ 0/5
ผลอ่านจากข้อมูลรายนัด ● จะบันทึกทั้งที่เข้าเป้าและที่พลาดไว้ในผลงานที่ผ่านมา
มุมผู้จัดการทีม · แฟนตาซี


▷ แหล่งข้อมูล: Liverpool Echo, FourFourTwo, TalkSport, ESPN · 4 riippumatonta

ระดับตั้งต้นของทีม
ต้นทุนของการขาดวินัยเพิ่มขึ้น: โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 15 ครั้ง (อา. 23.8. เยือน พบ Newcastle)
ราคาที่ต้องจ่ายเรื่องวินัยอาจแพงขึ้น
+ อา. 23.8. เยือน พบ Newcastle: โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 15 ครั้ง
− ส. 12.9. เหย้า พบ Fulham: โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 11 ครั้ง
ฤดูกาลที่แล้ว ในนัดนี้โดนใบ 1.5 ใบ และฟาวล์ 10.1 ครั้ง
บททดสอบถัดไป ใบเหลืองจะสะสมจนโดนแบน หรือฟาวล์จะกลายเป็นการเสียประตูไหม?
สมมติฐานอื่นที่ติดตาม (7)
สมมติฐานที่ 2 · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด
ความอันตรายดูเหมือนเทไปที่ครึ่งหลัง
สนับสนุน
+ อา. 23.8. เยือน พบ Newcastle: ภัยของตัวเอง 0.41 → 1.82 xG คู่แข่ง 0.25 → 1.17
+ อา. 20.9. เยือน พบ Bournemouth: ภัยของตัวเอง 0.49 → 1.16 xG คู่แข่ง 0.15 → 0.65
+ ส. 29.8. เหย้า พบ Nottingham Forest: ภัยของตัวเอง 0.25 → 1.36 xG คู่แข่ง 1.31 → 0.99
+ ส. 12.9. เหย้า พบ Fulham: ภัยของตัวเอง 0.52 → 0.76 xG คู่แข่ง 0.40 → 0.30
แย้ง
− อา. 11.10. เหย้า พบ Manchester City: ภัยของตัวเอง 0.51 → 0.51 xG คู่แข่ง 0.11 → 1.24
− ศ. 4.9. เยือน พบ Ipswich: ภัยของตัวเอง 0.42 → 0.26 xG คู่แข่ง 0.51 → 0.25
ฤดูกาลที่แล้ว 62 % ของประตูมาในครึ่งหลัง (39 / 63)
บททดสอบถัดไป ความอันตรายจะยังเพิ่มขึ้นจากครึ่งแรกไปครึ่งหลังไหม แม้ในเกมที่สูสี?
สมมติฐานที่ 3 · แรงกดดันในเขตโทษ สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 3 นัด
ทีมดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ซ้ำ ๆ
สนับสนุน
+ อา. 23.8. เยือน พบ Newcastle: ยิงจากในกรอบ 16/27
+ ส. 29.8. เหย้า พบ Nottingham Forest: ยิงจากในกรอบ 8/13
+ ส. 12.9. เหย้า พบ Fulham: ยิงจากในกรอบ 9/14
แย้ง
ยังไม่มีหลักฐานแย้ง
ฤดูกาลที่แล้ว ยิง 15.5 ครั้งในนัดนี้ (ฤดูกาลก่อนไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ จึงเทียบด้วยจำนวนลูกยิง)
บททดสอบถัดไป การยิงในเขตโทษจะยังเกินแปดครั้งไหมเมื่อคู่แข่งตั้งรับลึกขึ้น?
สมมติฐานที่ 4 · การจบสกอร์ สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 4 นัด
การทำประตูอาจยังคงต่ำกว่าโอกาสที่สร้างได้
สนับสนุน
+ อา. 20.9. เยือน พบ Bournemouth: 1 ประตูจากค่าคาด 1.65 (-0.65)
+ อา. 11.10. เหย้า พบ Manchester City: 0 ประตูจากค่าคาด 1.02 (-1.02)
+ ส. 12.9. เหย้า พบ Fulham: 0 ประตูจากค่าคาด 1.28 (-1.28)
แย้ง
− ศ. 4.9. เยือน พบ Ipswich: 2 ประตูจากค่าคาด 0.69 (+1.31)
ฤดูกาลที่แล้ว 1.7 ประตูจากการยิง 15.5 ครั้งในนัดนี้ คิดเป็น 11 % ของลูกยิง
บททดสอบถัดไป จำนวนประตูจะขยับเข้าใกล้ค่าคาดหวังในนัดหน้าไหม?
สมมติฐานที่ 5 · การแย่งบอลตัวต่อตัว สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด
การแย่งบอลตัวต่อตัวดูเหมือนเป็นตัวขับเคลื่อนเกมของทีม
สนับสนุน
+ อา. 20.9. เยือน พบ Bournemouth: ชนะดวล 56 % (51/91)
+ ศ. 4.9. เยือน พบ Ipswich: ชนะดวล 55 % (49/89)
+ ส. 12.9. เหย้า พบ Fulham: ชนะดวล 52 % (38/73)
แย้ง
− อา. 23.8. เยือน พบ Newcastle: ชนะดวล 51 % (50/98)
− อา. 11.10. เหย้า พบ Manchester City: ชนะดวล 46 % (46/100)
− ส. 29.8. เหย้า พบ Nottingham Forest: ชนะดวล 46 % (51/111)
บททดสอบถัดไป อัตราชนะการแย่งบอลจะยังเกินครึ่งไหม แม้เจอคู่แข่งที่ครองบอลเหนือกว่า?
สมมติฐานที่ 6 · เขตโทษของตัวเอง สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด
คู่แข่งดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ง่ายเกินไป
สนับสนุน
+ อา. 11.10. เหย้า พบ Manchester City: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 15)
+ ส. 29.8. เหย้า พบ Nottingham Forest: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 11 ครั้ง (รวม 12)
+ ส. 12.9. เหย้า พบ Fulham: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 10)
แย้ง
− อา. 23.8. เยือน พบ Newcastle: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 13)
− อา. 20.9. เยือน พบ Bournemouth: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 5 ครั้ง (รวม 9)
− ศ. 4.9. เยือน พบ Ipswich: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 4 ครั้ง (รวม 14)
ฤดูกาลที่แล้ว โดนยิง 11.4 ครั้งในนัดนี้ (ไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ)
บททดสอบถัดไป จำนวนการยิงที่เสียในเขตโทษจะลดลงต่ำกว่าแปดครั้งไหม?
สมมติฐานที่ 7 · ความแม่นยำในการยิง สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด
การยิงดูเหมือนตรงกรอบไม่บ่อยเท่าที่ควร
สนับสนุน
+ อา. 23.8. เยือน พบ Newcastle: ยิงตรงกรอบ 7/27 (26 %)
+ อา. 20.9. เยือน พบ Bournemouth: ยิงตรงกรอบ 3/12 (25 %)
+ ส. 12.9. เหย้า พบ Fulham: ยิงตรงกรอบ 3/14 (21 %)
แย้ง
− อา. 11.10. เหย้า พบ Manchester City: ยิงตรงกรอบ 6/13 (46 %)
− ศ. 4.9. เยือน พบ Ipswich: ยิงตรงกรอบ 7/10 (70 %)
− ส. 29.8. เหย้า พบ Nottingham Forest: ยิงตรงกรอบ 4/13 (31 %)
ฤดูกาลที่แล้ว 30 % ของลูกยิงตรงกรอบ (175 / 588)
บททดสอบถัดไป สัดส่วนการยิงตรงกรอบจะขึ้นเกินหนึ่งในสามไหม?
สมมติฐานที่ 8 · ไลน์รับ สถานะ · ขัดแย้งกัน · 3 นัด
ไลน์รับดูเหมือนยืนสูง
สนับสนุน
+ อา. 20.9. เยือน พบ Bournemouth: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 4 ครั้ง
+ ศ. 4.9. เยือน พบ Ipswich: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 5 ครั้ง
แย้ง
− ส. 29.8. เหย้า พบ Nottingham Forest: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง
บททดสอบถัดไป กับดักล้ำหน้าจะยังทำงานไหมเมื่อเจอคู่แข่งที่เล่นตรงไปตรงมามากกว่า?
แสดง 58 ข้อค้นพบ
อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Newcastle · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.41 → 1.82 xG คู่แข่ง 0.25 → 1.17
อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Newcastle · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง
อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Newcastle · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 7/27 (26 %)
อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Newcastle · วินัย + โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 15 ครั้ง
อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Newcastle · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 51 % (50/98)
อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Newcastle · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 61 % ดวล 51 %
อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Newcastle · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 2
อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Newcastle · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 13)
อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Newcastle · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 16/27
อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Bournemouth · การจบสกอร์ + 1 ประตูจากค่าคาด 1.65 (-0.65)
อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Bournemouth · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.49 → 1.16 xG คู่แข่ง 0.15 → 0.65
อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Bournemouth · ผู้รักษาประตู − เซฟ 2 ครั้ง
อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Bournemouth · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 3/12 (25 %)
อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Bournemouth · ไลน์รับ + จับล้ำหน้าคู่แข่ง 4 ครั้ง
อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Bournemouth · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 13 ครั้ง
อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Bournemouth · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 56 % (51/91)
อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Bournemouth · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 54 % ดวล 56 %
อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Bournemouth · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 3 ครั้ง เสีย 3
อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Bournemouth · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 5 ครั้ง (รวม 9)
อา. 11 ต.ค. เหย้า พบ Manchester City · การจบสกอร์ + 0 ประตูจากค่าคาด 1.02 (-1.02)
อา. 11 ต.ค. เหย้า พบ Manchester City · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 0.51 → 0.51 xG คู่แข่ง 0.11 → 1.24
อา. 11 ต.ค. เหย้า พบ Manchester City · ผู้รักษาประตู − เซฟ 1 ครั้ง
อา. 11 ต.ค. เหย้า พบ Manchester City · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 6/13 (46 %)
อา. 11 ต.ค. เหย้า พบ Manchester City · วินัย + โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 19 ครั้ง
อา. 11 ต.ค. เหย้า พบ Manchester City · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 46 % (46/100)
อา. 11 ต.ค. เหย้า พบ Manchester City · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 35 % ดวล 46 %
อา. 11 ต.ค. เหย้า พบ Manchester City · ลูกตั้งเตะ + เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 6
อา. 11 ต.ค. เหย้า พบ Manchester City · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 15)
ศ. 4 ก.ย. เยือน พบ Ipswich · การจบสกอร์ − 2 ประตูจากค่าคาด 0.69 (+1.31)
ศ. 4 ก.ย. เยือน พบ Ipswich · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 0.42 → 0.26 xG คู่แข่ง 0.51 → 0.25
ศ. 4 ก.ย. เยือน พบ Ipswich · ผู้รักษาประตู + เซฟ 5 ครั้ง
ศ. 4 ก.ย. เยือน พบ Ipswich · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 7/10 (70 %)
ศ. 4 ก.ย. เยือน พบ Ipswich · ไลน์รับ + จับล้ำหน้าคู่แข่ง 5 ครั้ง
ศ. 4 ก.ย. เยือน พบ Ipswich · วินัย + โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 13 ครั้ง
ศ. 4 ก.ย. เยือน พบ Ipswich · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 55 % (49/89)
ศ. 4 ก.ย. เยือน พบ Ipswich · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 55 % ดวล 55 %
ศ. 4 ก.ย. เยือน พบ Ipswich · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 3 ครั้ง เสีย 4
ศ. 4 ก.ย. เยือน พบ Ipswich · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 4 ครั้ง (รวม 14)
ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Nottingham Forest · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.25 → 1.36 xG คู่แข่ง 1.31 → 0.99
ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Nottingham Forest · ผู้รักษาประตู − เซฟ 1 ครั้ง
ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Nottingham Forest · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 4/13 (31 %)
ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Nottingham Forest · ไลน์รับ − จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง
ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Nottingham Forest · วินัย + โดนใบ 4 ใบ ฟาวล์ 13 ครั้ง
ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Nottingham Forest · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 46 % (51/111)
ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Nottingham Forest · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 70 % ดวล 46 %
ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Nottingham Forest · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 3 ครั้ง เสีย 5
ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Nottingham Forest · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 11 ครั้ง (รวม 12)
ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Nottingham Forest · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 8/13
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Fulham · การจบสกอร์ + 0 ประตูจากค่าคาด 1.28 (-1.28)
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Fulham · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.52 → 0.76 xG คู่แข่ง 0.40 → 0.30
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Fulham · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Fulham · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 3/14 (21 %)
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Fulham · วินัย − โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 11 ครั้ง
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Fulham · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 52 % (38/73)
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Fulham · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 56 % ดวล 52 %
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Fulham · ลูกตั้งเตะ + เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 8
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Fulham · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 10)
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Fulham · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 9/14
Suljetut hypoteesit (3)
สมมติฐานที่ 1 · ลูกตั้งเตะ สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
ลูกตั้งเตะอาจยังไม่ให้ผล
สนับสนุน
+ อา. 11.10. เหย้า พบ Manchester City: เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 6
+ ส. 12.9. เหย้า พบ Fulham: เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 8
แย้ง
− อา. 23.8. เยือน พบ Newcastle: เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 2
− อา. 20.9. เยือน พบ Bournemouth: เตะมุม 3 ครั้ง เสีย 3
− ศ. 4.9. เยือน พบ Ipswich: เตะมุม 3 ครั้ง เสีย 4
− ส. 29.8. เหย้า พบ Nottingham Forest: เตะมุม 3 ครั้ง เสีย 5
ฤดูกาลที่แล้ว เตะมุม 6.1 ครั้งในนัดนี้ เสีย 4.4
บททดสอบถัดไป ลูกเตะมุมหรือฟรีคิกจะกลายเป็นประตูในนัดต่อ ๆ ไปไหม?
สมมติฐานที่ 2 · การครองบอลและการแย่งบอล สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
อาจครองบอลได้โดยไม่ชนะการแย่งบอล
สนับสนุน
+ ส. 29.8. เหย้า พบ Nottingham Forest: ครองบอล 70 % ดวล 46 %
แย้ง
− อา. 23.8. เยือน พบ Newcastle: ครองบอล 61 % ดวล 51 %
− อา. 20.9. เยือน พบ Bournemouth: ครองบอล 54 % ดวล 56 %
− อา. 11.10. เหย้า พบ Manchester City: ครองบอล 35 % ดวล 46 %
− ศ. 4.9. เยือน พบ Ipswich: ครองบอล 55 % ดวล 55 %
− ส. 12.9. เหย้า พบ Fulham: ครองบอล 56 % ดวล 52 %
บททดสอบถัดไป สมดุลการแย่งบอลจะพลิกไหมเมื่อคู่แข่งเพรสซิ่งสูงขึ้น?
สมมติฐานที่ 3 · ผู้รักษาประตู สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
ระดับของผู้รักษาประตูอาจกลายเป็นตัวชี้ขาดของทีม
สนับสนุน
+ ศ. 4.9. เยือน พบ Ipswich: เซฟ 5 ครั้ง
แย้ง
− อา. 23.8. เยือน พบ Newcastle: เซฟ 3 ครั้ง
− อา. 20.9. เยือน พบ Bournemouth: เซฟ 2 ครั้ง
− อา. 11.10. เหย้า พบ Manchester City: เซฟ 1 ครั้ง
− ส. 29.8. เหย้า พบ Nottingham Forest: เซฟ 1 ครั้ง
− ส. 12.9. เหย้า พบ Fulham: เซฟ 3 ครั้ง
ฤดูกาลที่แล้ว ลูกยิงตรงกรอบถูกหยุดไว้ 65 % (เสีย 53 จาก 153)
บททดสอบถัดไป ระดับการเซฟจะคงอยู่ไหมเมื่อคุณภาพการยิงเปลี่ยนไป?
ตัวเลขที่วัดได้ของฤดูกาล
ไลน์รับ: ไลน์ระดับกลาง: คู่แข่งล้ำหน้า 14 ครั้ง
การขึ้นเกม: วิธีขึ้นเกมระดับกลาง: จ่าย 32.2 ครั้งต่อการยิงหนึ่งครั้ง ครองบอล 55 %
ลูกตั้งเตะ: เกมรุกได้เตะมุม 25 ครั้ง (อันดับ 14./20 ของลีก) ยังไม่มีประตูลูกโหม่ง; เกมรับเสียเตะมุม 28 ครั้ง (10./20) ยังไม่เสียประตูลูกโหม่ง
ครึ่งหลัง: ผลผลิตเทไปครึ่งหลัง (2+5 ประตู); แดนตัวเองรั่วช่วงท้าย (เสีย 2+5); ภัยคุกคามของตัวเองเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (2.60 → 5.87 xG); ภัยคุกคามของคู่แข่งเพิ่มขึ้น (2.73 → 4.60 xG); เปลี่ยนตัวแรกเฉลี่ยนาทีที่ 63
เมื่อขึ้นนำ: ทนแรงกดได้: นำครึ่งแรก 1 ครั้งและรักษาผลไว้ แม้ภัยของคู่แข่งโตขึ้น (xG คู่แข่ง 2.73 → 4.60)
ครึ่งหลังคมขึ้น: ภัยคุกคามเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (xG ครึ่งหลัง – ครึ่งแรก +3.27)
ติดตามว่าความคมในครึ่งหลังจะเกิดซ้ำหรือไม่: มาจากโครงสร้างหรือจากคู่แข่ง
ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้ว
| การจบสกอร์ ประตู เทียบ xG | การสร้างโอกาส แอสซิสต์ เทียบ xA | |
| กองหลัง | +3.7 | +0.8 |
| กองกลาง | −1.9 | +0.2 |
| กองหน้า | +1.8 | −0.3 |
อันตรายน้อย
เสียประตู เทียบ โอกาส
โปรไฟล์ข้อมูล · สไตล์ ลักษณะ ผลงาน ●
อ่านฟอร์มนักเตะ · 1
เอกลักษณ์ของทีม

สนามเหย้า
Anfield
แอนฟิลด์เคยเป็นสนามของเอฟเวอร์ตันปี 1884-1892; เป็นบ้านของลิเวอร์พูลตั้งแต่ก่อตั้งสโมสรปี 1892
แหล่ง: Wikipedia, Anfieldความทรงจำของทีม
แชมป์ Champions League
Liverpool voittaa Mestarien liigan finaalin Madridissa 2-0 Tottenhamista.
แหล่ง: Liverpool FC (liverpoolfc.com), Champions League final match report 1.6.2019