○ แปลด้วยเครื่อง ยังไม่ได้ตรวจโดยเจ้าของภาษา
Signals.⚽การแข่งขัน← หน้าแรก

ทีมของฉัน

Leeds

”Marching On Together”, เดินหน้าไปด้วยกัน

ภาพรวมทีม

GKTrafford
DEFJustin
DEFElvedi
DEFMuharemović
DEFBogle
MIDAmpadu
MIDTanaka
DEFGudmundsson
MIDStach
MIDOkafor
FWDCalvert-Lewin

● ฤดูกาล 2026-27 · แผนการเล่นล่าสุด · นัดที่ 6

กังวลเรื่องความฟิตฟอร์มไม่มีความเบี่ยงเบนที่วัดได้
James52 นาที · ตัวจริง 0/6 · บาดเจ็บ (0 %)
ตัวสำรอง
FWDNmechaMIDJamesDEFBardMIDLongstaffMIDBahoya

การตรวจสอบถัดไป

นัดที่แล้ว

Arsenal – Leeds 2–1 (ครึ่งแรก 0–0) · ประตู: Justin ● ผล: ข้อมูลรายนัด

ส. 10 ต.ค.

พรีวิวย้อนหลัง

ไม่มีการเผยแพร่พรีวิวก่อนนัดนี้ พรีวิวด้านล่างสร้างขึ้นหลังจบนัดจากข้อมูลก่อนนัดเท่านั้น (จะได้บทอ่านเดียวกันหากทำก่อนนัด) และให้คะแนนเทียบกับสิ่งที่เกิดขึ้นจริง

  1. ดูก่อน: แรงกดดันปะทะแนวรับ Leeds ยิงฤดูกาลนี้เฉลี่ย 12.2 ครั้งต่อนัด (อันดับ 15 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 12.6 อันดับ 11) ส่วน Arsenal เสียการยิง 10.6 ครั้ง (อันดับ 2) จำนวนลูกยิงของนัดนี้จะบอกว่าตัวเลขไหนเป็นจริง ● ฤดูกาล 2026-27 · 5 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

    สิ่งที่เกิดขึ้น: อยู่ระหว่างค่าอ่าน: ยิง 11 ครั้ง (ฐาน 12.2 คู่แข่งเสียเฉลี่ย 10.6) ○ ข้อมูลรายนัด

  2. แล้วดู: การจบสกอร์ปะทะผู้รักษาประตู Leeds ทำประตูฤดูกาลนี้จาก 11.5 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิง (อันดับ 8 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 10.2 อันดับ 16) ส่วน Arsenal เซฟได้ 71.4 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิงเข้ากรอบ (อันดับ 8) ในนัดนี้จะเห็นว่าจำนวนประตูสอดคล้องกับภัยคุกคามหรือไม่ ● ฤดูกาล 2026-27 · 5 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

    สิ่งที่เกิดขึ้น: การจบสกอร์ยืนระยะ: 1 ประตูจากค่าคาด 0.74 (+0.26) ยิงเข้า 9 % ของลูกยิง ● ข้อมูลรายนัด

  3. อย่างที่สาม: ลูกตั้งเตะ Leeds ได้เตะมุมฤดูกาลนี้เฉลี่ย 4.4 ครั้งต่อนัด (อันดับ 9 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 4.4 อันดับ 15) ส่วน Arsenal เสียเตะมุม 3.2 (อันดับ 20) ความคาดหมายคืออย่างน้อย 3 ลูก ● ฤดูกาล 2026-27 · 5 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

    สิ่งที่เกิดขึ้น: เป็นไปตามคาด: เตะมุม 4 (คาด 3), 1 ประตู ● ข้อมูลรายนัด

  4. อย่างที่สี่: ดวลคือจุดแข็ง ชนะดวล 54 % (299/555) อันดับ 1/20 ของลีก ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 5 นัด · สถิติการแข่งขัน

    สิ่งที่เกิดขึ้น: เกมกายภาพแบกทีม พลิกในนัดนี้: ชนะดวล 45 % ● ข้อมูลรายนัด

  5. และอีกอย่าง: ระดับผู้รักษาประตูโชว์ชัด เซฟ 20 ครั้ง (อันดับ 2./20 ของลีก) เจอ xG 1.27 ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 5 นัด · สถิติการแข่งขัน

    สิ่งที่เกิดขึ้น: ระดับผู้รักษาประตูโชว์ เกิดซ้ำในนัดนี้: เซฟ 4 ครั้ง ● ข้อมูลรายนัด

  6. สุดท้าย: นักเตะที่เลือก Jayden Bogle คือผู้เล่นที่ดีที่สุดของทีมในการให้คะแนนรายนัดฤดูกาลนี้: เฉลี่ย 24.4 คะแนนใน 5 นัด ติดสามอันดับแรก 2 ครั้ง ● ฤดูกาล 2026-27 · การให้คะแนนรายนัดก่อนรอบนี้

    สิ่งที่เกิดขึ้น: ตัวชูไม่เป็นจริง: Jayden Bogle อยู่อันดับ 14/15 ของทีมในคะแนนนัด ● ข้อมูลรายนัด

  7. และ: สไตล์การเล่น ขึ้นเกมเร็ว: จ่าย 31 ครั้งต่อการยิง ตรงที่สุดอันดับ 3. ของลีก ● ฤดูกาล 2025-26 · จากสถิติการแข่งขัน

    สิ่งที่เกิดขึ้น: คำกล่าวเรื่องสไตล์เป็นจริง: จ่าย 32.4 ครั้งต่อการยิง (ระดับลีก 35.1) ● ข้อมูลรายนัด

จากนัดนี้: ยืนระยะ 4/6

ครึ่งแรก0.450.44ครึ่งหลัง2.210.30ภัยคุกคามรายครึ่ง (ประตูคาดหวัง สีทอง = Arsenal): ยิง 4/7 และ 9/4 การแบ่งสองครึ่ง ไม่ใช่เส้นรายนาที
55.62.70.เหตุการณ์ตามนาที: Arsenal แถวบน Leeds แถวล่าง 3 ประตู 6 ใบ เส้นตั้งที่นาที 45 และ 90 ● เหตุการณ์นัด

ผลอ่านจากข้อมูลรายนัด ● จะบันทึกทั้งที่เข้าเป้าและที่พลาดไว้ในผลงานที่ผ่านมา

คำตัดสินของนัดนี้อยู่ในหน้าการแข่งขัน →

นัดต่อไป

Leeds – Man Utd

อา. 18.10. · 16:00 น. · ○ ข้อมูลโปรแกรม ณ 14.10.

พรีวิวของนัดนี้อยู่ในหน้าการแข่งขัน →

การอ่านเกมก่อนแข่ง

คำทำนายเหล่านี้จะถูกให้คะแนนเทียบกับผลจริงหลังจบเกม

แรงกดพบเกมรับ: Leeds ยิงฤดูกาลนี้เฉลี่ย 12.0 ครั้งต่อนัด (อันดับ 14 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 12.6 อันดับ 11) ส่วน Man Utd เสียการยิง 10.8 ครั้ง (อันดับ 3) จำนวนลูกยิงของนัดนี้จะบอกว่าตัวเลขไหนเป็นจริง ● ฤดูกาล 2026-27 · 6 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

การจบสกอร์พบผู้รักษาประตู: Leeds ทำประตูฤดูกาลนี้จาก 11.1 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิง (อันดับ 10 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 10.2 อันดับ 16) ส่วน Man Utd เซฟได้ 65.4 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิงเข้ากรอบ (อันดับ 10) ในนัดนี้จะเห็นว่าจำนวนประตูสอดคล้องกับภัยคุกคามหรือไม่ ● ฤดูกาล 2026-27 · 6 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

ลูกตั้งเตะ: Leeds ได้เตะมุมฤดูกาลนี้เฉลี่ย 4.3 ครั้งต่อนัด (อันดับ 12 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 4.4 อันดับ 15) ส่วน Man Utd เสียเตะมุม 3.8 (อันดับ 19) ความคาดหมายคืออย่างน้อย 4 ลูก ● ฤดูกาล 2026-27 · 6 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

ระดับผู้รักษาประตูโชว์ชัด: เซฟ 24 ครั้ง (อันดับ 2./20 ของลีก) เจอ xG 1.50 ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน

นักเตะที่เลือก: James Trafford คือผู้เล่นที่ดีที่สุดของทีมในการให้คะแนนรายนัดฤดูกาลนี้: เฉลี่ย 22.0 คะแนนใน 6 นัด ติดสามอันดับแรก 4 ครั้ง ● ฤดูกาล 2026-27 · การให้คะแนนรายนัดก่อนรอบนี้

สไตล์การเล่น: ขึ้นเกมเร็ว: จ่าย 31 ครั้งต่อการยิง ตรงที่สุดอันดับ 3. ของลีก ● ฤดูกาล 2025-26 · จากสถิติการแข่งขัน

การยิง12.615.7เสียประตู12.511.6ประตู1.31.8ฐานต่อนัดจากฤดูกาลก่อน: แท่งบน Leeds แท่งล่าง Man Utd เส้นตั้งคือระดับลีก ● วัดจริง 2025-26

รายการสิ่งที่ต้องดูเผยแพร่แล้ว การ์ดคู่แข่งจะครบประมาณสองวันก่อนเริ่มเกม

มุมผู้จัดการทีม · แฟนตาซี

นักเตะในเรดาร์ ฤดูกาล 2025-26
Brenden Aaronson
Leeds · MID
ร้อนแรง · เหนือ xG
ระดับตั้งต้น 2025-26 ●
7.08.0เฉลี่ย 6.526-276.0
🔥 คุณภาพ ไม่ใช่โชค ● 1.66
ทำเกิน xG: 12 เทียบ xGI 8.1 จบสกอร์เฉียบ ● 2025-26
คะแนน 2026-27: 3 · 1 · 1 · 1 · 1 · 1 = 8 ● วัดแล้ว
ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้วมีส่วนกับประตู 12 ครั้ง เทียบ xGI 8.1 ในฤดูกาล 2025-26 ผลผลิตสูงกว่า xGI ● วัดแล้ว
นักเตะในเรดาร์ ฤดูกาล 2025-26
Karl Darlow
ค่าความพร้อมลงสนาม
ค่าความพร้อมลงสนามไม่ได้ลงเล่น (DNP) 16 นัด และถูกเปลี่ยนตัวเร็ว 0 ครั้งในฤดูกาล 2025-26. ความพร้อมไม่ต่อเนื่อง ● วัดแล้ว
นักเตะทั้งลีก ฟอร์มและความเสี่ยง → นักเตะทั้งหมด

ระดับตั้งต้นของทีม

L
Leeds
ตารางตอนนี้อันดับ 7 · 9 แต้ม ●
ฤดูกาลที่แล้ว 14 · ตามผลงาน 12
↘
เอกลักษณ์การเล่น ลีดส์ขึ้นเกมเร็วสู่ประตู ตั้งไลน์รับสูง ช่วงที่นำมักเปราะ ● ฤดูกาล 2025-26 · สถิตินัด: ครองบอล จ่ายบอล ยิง ล้ำหน้า · แบ่งครึ่งจากข้อมูลผล
อะไรเปลี่ยนไป?

เกมดวลเป็นของทีม: ชนะดวล 56 % (64/114) (อา. 30.8. เหย้า พบ Brentford)

15 นาทีสุดท้าย · Leeds ได้ 3 คะแนนหลังนาทีที่ 75 ● เหตุการณ์ในเกม 2026-27 · 60 นัด

สมมติฐานสัญญาณ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด

การแย่งบอลตัวต่อตัวดูเหมือนเป็นตัวขับเคลื่อนเกมของทีม

+ อา. 30.8. เหย้า พบ Brentford: ชนะดวล 56 % (64/114)

− ส. 10.10. เยือน พบ Arsenal: ชนะดวล 45 % (45/100)

บททดสอบถัดไป อัตราชนะการแย่งบอลจะยังเกินครึ่งไหม แม้เจอคู่แข่งที่ครองบอลเหนือกว่า?

สมมติฐานอื่นที่ติดตาม (8)

สมมติฐานที่ 2 · ผู้รักษาประตู สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด

ระดับของผู้รักษาประตูอาจกลายเป็นตัวชี้ขาดของทีม

สนับสนุน

+ อา. 30.8. เหย้า พบ Brentford: เซฟ 4 ครั้ง

+ อา. 20.9. เหย้า พบ Crystal Palace: เซฟ 5 ครั้ง

+ จ. 14.9. เหย้า พบ Newcastle: เซฟ 4 ครั้ง

+ ส. 5.9. เยือน พบ Brighton: เซฟ 4 ครั้ง

+ ส. 10.10. เยือน พบ Arsenal: เซฟ 4 ครั้ง

แย้ง

− ส. 22.8. เยือน พบ Nottingham Forest: เซฟ 3 ครั้ง

ฤดูกาลที่แล้ว ลูกยิงตรงกรอบถูกหยุดไว้ 65 % (เสีย 56 จาก 162) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ระดับการเซฟจะคงอยู่ไหมเมื่อคุณภาพการยิงเปลี่ยนไป?

สมมติฐานที่ 3 · ไลน์รับ สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 5 นัด

ไลน์รับดูเหมือนยืนสูง

สนับสนุน

+ จ. 14.9. เหย้า พบ Newcastle: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 3 ครั้ง

+ ส. 5.9. เยือน พบ Brighton: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 4 ครั้ง

+ ส. 22.8. เยือน พบ Nottingham Forest: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 3 ครั้ง

+ ส. 10.10. เยือน พบ Arsenal: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 7 ครั้ง

แย้ง

− อา. 30.8. เหย้า พบ Brentford: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง

บททดสอบถัดไป กับดักล้ำหน้าจะยังทำงานไหมเมื่อเจอคู่แข่งที่เล่นตรงไปตรงมามากกว่า?

สมมติฐานที่ 4 · แรงกดดันในเขตโทษ สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 3 นัด

ทีมดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ซ้ำ ๆ

สนับสนุน

+ อา. 20.9. เหย้า พบ Crystal Palace: ยิงจากในกรอบ 9/13

+ จ. 14.9. เหย้า พบ Newcastle: ยิงจากในกรอบ 10/15

+ ส. 5.9. เยือน พบ Brighton: ยิงจากในกรอบ 10/10

แย้ง

ยังไม่มีหลักฐานแย้ง

ฤดูกาลที่แล้ว ยิง 12.6 ครั้งในนัดนี้ (ฤดูกาลก่อนไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ จึงเทียบด้วยจำนวนลูกยิง) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป การยิงในเขตโทษจะยังเกินแปดครั้งไหมเมื่อคู่แข่งตั้งรับลึกขึ้น?

สมมติฐานที่ 5 · เขตโทษของตัวเอง สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด

คู่แข่งดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ง่ายเกินไป

สนับสนุน

+ อา. 30.8. เหย้า พบ Brentford: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 18 ครั้ง (รวม 22)

+ ส. 5.9. เยือน พบ Brighton: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 11 ครั้ง (รวม 20)

+ ส. 10.10. เยือน พบ Arsenal: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 13)

แย้ง

− อา. 20.9. เหย้า พบ Crystal Palace: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 4 ครั้ง (รวม 12)

− จ. 14.9. เหย้า พบ Newcastle: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 4 ครั้ง (รวม 7)

− ส. 22.8. เยือน พบ Nottingham Forest: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 12)

ฤดูกาลที่แล้ว โดนยิง 12.5 ครั้งในนัดนี้ (ไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป จำนวนการยิงที่เสียในเขตโทษจะลดลงต่ำกว่าแปดครั้งไหม?

สมมติฐานที่ 6 · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด

ความอันตรายดูเหมือนเทไปที่ครึ่งหลัง

สนับสนุน

+ อา. 30.8. เหย้า พบ Brentford: ภัยของตัวเอง 0.04 → 1.42 xG คู่แข่ง 0.55 → 1.01

+ อา. 20.9. เหย้า พบ Crystal Palace: ภัยของตัวเอง 0.54 → 0.77 xG คู่แข่ง 0.18 → 0.88

+ ส. 22.8. เยือน พบ Nottingham Forest: ภัยของตัวเอง 0.18 → 0.31 xG คู่แข่ง 0.19 → 0.46

แย้ง

− จ. 14.9. เหย้า พบ Newcastle: ภัยของตัวเอง 1.49 → 0.59 xG คู่แข่ง 0.26 → 0.62

− ส. 5.9. เยือน พบ Brighton: ภัยของตัวเอง 1.90 → 0.60 xG คู่แข่ง 0.06 → 2.14

− ส. 10.10. เยือน พบ Arsenal: ภัยของตัวเอง 0.44 → 0.30 xG คู่แข่ง 0.45 → 2.21

ฤดูกาลที่แล้ว 51 % ของประตูมาในครึ่งหลัง (25 / 49) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ความอันตรายจะยังเพิ่มขึ้นจากครึ่งแรกไปครึ่งหลังไหม แม้ในเกมที่สูสี?

สมมติฐานที่ 7 · ความแม่นยำในการยิง สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด

การยิงดูเหมือนตรงกรอบไม่บ่อยเท่าที่ควร

สนับสนุน

+ อา. 30.8. เหย้า พบ Brentford: ยิงตรงกรอบ 2/13 (15 %)

+ อา. 20.9. เหย้า พบ Crystal Palace: ยิงตรงกรอบ 2/13 (15 %)

+ ส. 22.8. เยือน พบ Nottingham Forest: ยิงตรงกรอบ 3/11 (27 %)

แย้ง

− จ. 14.9. เหย้า พบ Newcastle: ยิงตรงกรอบ 6/15 (40 %)

− ส. 5.9. เยือน พบ Brighton: ยิงตรงกรอบ 5/10 (50 %)

− ส. 10.10. เยือน พบ Arsenal: ยิงตรงกรอบ 5/11 (45 %)

ฤดูกาลที่แล้ว 32 % ของลูกยิงตรงกรอบ (151 / 478) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป สัดส่วนการยิงตรงกรอบจะขึ้นเกินหนึ่งในสามไหม?

สมมติฐานที่ 8 · วินัย สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด

ราคาที่ต้องจ่ายเรื่องวินัยอาจแพงขึ้น

สนับสนุน

+ อา. 20.9. เหย้า พบ Crystal Palace: โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 10 ครั้ง

+ ส. 5.9. เยือน พบ Brighton: โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 16 ครั้ง

+ ส. 10.10. เยือน พบ Arsenal: โดนใบ 4 ใบ ฟาวล์ 20 ครั้ง

แย้ง

− อา. 30.8. เหย้า พบ Brentford: โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 5 ครั้ง

− จ. 14.9. เหย้า พบ Newcastle: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 8 ครั้ง

− ส. 22.8. เยือน พบ Nottingham Forest: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 14 ครั้ง

ฤดูกาลที่แล้ว ในนัดนี้โดนใบ 1.7 ใบ และฟาวล์ 10.5 ครั้ง ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ใบเหลืองจะสะสมจนโดนแบน หรือฟาวล์จะกลายเป็นการเสียประตูไหม?

สมมติฐานที่ 9 · การจบสกอร์ สถานะ · ขัดแย้งกัน · 4 นัด

การทำประตูอาจยังคงต่ำกว่าโอกาสที่สร้างได้

สนับสนุน

+ อา. 20.9. เหย้า พบ Crystal Palace: 0 ประตูจากค่าคาด 1.31 (-1.31)

+ ส. 5.9. เยือน พบ Brighton: 1 ประตูจากค่าคาด 2.49 (-1.49)

แย้ง

− จ. 14.9. เหย้า พบ Newcastle: 4 ประตูจากค่าคาด 2.08 (+1.92)

− ส. 22.8. เยือน พบ Nottingham Forest: 1 ประตูจากค่าคาด 0.49 (+0.51)

ฤดูกาลที่แล้ว 1.3 ประตูจากการยิง 12.6 ครั้งในนัดนี้ คิดเป็น 10 % ของลูกยิง ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป จำนวนประตูจะขยับเข้าใกล้ค่าคาดหวังในนัดหน้าไหม?

แสดง 58 ข้อค้นพบ

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Brentford · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.04 → 1.42 xG คู่แข่ง 0.55 → 1.01

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Brentford · ผู้รักษาประตู + เซฟ 4 ครั้ง

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Brentford · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 2/13 (15 %)

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Brentford · ไลน์รับ − จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Brentford · วินัย − โดนใบ 0 ใบ ฟาวล์ 5 ครั้ง

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Brentford · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 56 % (64/114)

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Brentford · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 47 % ดวล 56 %

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Brentford · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 6

อา. 30 ส.ค. เหย้า พบ Brentford · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 18 ครั้ง (รวม 22)

อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Crystal Palace · การจบสกอร์ + 0 ประตูจากค่าคาด 1.31 (-1.31)

อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Crystal Palace · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.54 → 0.77 xG คู่แข่ง 0.18 → 0.88

อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Crystal Palace · ผู้รักษาประตู + เซฟ 5 ครั้ง

อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Crystal Palace · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 2/13 (15 %)

อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Crystal Palace · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 10 ครั้ง

อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Crystal Palace · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 56 % (57/101)

อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Crystal Palace · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 51 % ดวล 56 %

อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Crystal Palace · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 4 ครั้ง (รวม 12)

อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Crystal Palace · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 9/13

จ. 14 ก.ย. เหย้า พบ Newcastle · การจบสกอร์ − 4 ประตูจากค่าคาด 2.08 (+1.92)

จ. 14 ก.ย. เหย้า พบ Newcastle · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 1.49 → 0.59 xG คู่แข่ง 0.26 → 0.62

จ. 14 ก.ย. เหย้า พบ Newcastle · ผู้รักษาประตู + เซฟ 4 ครั้ง

จ. 14 ก.ย. เหย้า พบ Newcastle · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 6/15 (40 %)

จ. 14 ก.ย. เหย้า พบ Newcastle · ไลน์รับ + จับล้ำหน้าคู่แข่ง 3 ครั้ง

จ. 14 ก.ย. เหย้า พบ Newcastle · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 8 ครั้ง

จ. 14 ก.ย. เหย้า พบ Newcastle · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 53 % (55/104)

จ. 14 ก.ย. เหย้า พบ Newcastle · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 50 % ดวล 53 %

จ. 14 ก.ย. เหย้า พบ Newcastle · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 5

จ. 14 ก.ย. เหย้า พบ Newcastle · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 4 ครั้ง (รวม 7)

จ. 14 ก.ย. เหย้า พบ Newcastle · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 10/15

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Brighton · การจบสกอร์ + 1 ประตูจากค่าคาด 2.49 (-1.49)

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Brighton · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 1.90 → 0.60 xG คู่แข่ง 0.06 → 2.14

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Brighton · ผู้รักษาประตู + เซฟ 4 ครั้ง

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Brighton · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 5/10 (50 %)

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Brighton · ไลน์รับ + จับล้ำหน้าคู่แข่ง 4 ครั้ง

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Brighton · วินัย + โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 16 ครั้ง

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Brighton · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 52 % (58/112)

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Brighton · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 33 % ดวล 52 %

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Brighton · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 7

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Brighton · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 11 ครั้ง (รวม 20)

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Brighton · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 10/10

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Nottingham Forest · การจบสกอร์ − 1 ประตูจากค่าคาด 0.49 (+0.51)

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Nottingham Forest · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.18 → 0.31 xG คู่แข่ง 0.19 → 0.46

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Nottingham Forest · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Nottingham Forest · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 3/11 (27 %)

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Nottingham Forest · ไลน์รับ + จับล้ำหน้าคู่แข่ง 3 ครั้ง

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Nottingham Forest · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 14 ครั้ง

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Nottingham Forest · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 52 % (65/124)

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Nottingham Forest · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 45 % ดวล 52 %

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Nottingham Forest · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 12)

ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Arsenal · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 0.44 → 0.30 xG คู่แข่ง 0.45 → 2.21

ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Arsenal · ผู้รักษาประตู + เซฟ 4 ครั้ง

ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Arsenal · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 5/11 (45 %)

ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Arsenal · ไลน์รับ + จับล้ำหน้าคู่แข่ง 7 ครั้ง

ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Arsenal · วินัย + โดนใบ 4 ใบ ฟาวล์ 20 ครั้ง

ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Arsenal · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 45 % (45/100)

ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Arsenal · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 42 % ดวล 45 %

ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Arsenal · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 3

ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Arsenal · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 13)

ข้อค้นพบคือสิ่งที่วัดได้หนึ่งอย่างจากหนึ่งนัด เครื่องหมาย + สนับสนุนแนวโน้ม ส่วน − แย้ง

Suljetut hypoteesit (2)

สิ่งที่ปิดแล้วจะไม่ถูกลบ: มันบอกว่าเราคิดอะไรและทำไมความเห็นจึงเปลี่ยน

สมมติฐานที่ 1 · การครองบอลและการแย่งบอล สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

อาจครองบอลได้โดยไม่ชนะการแย่งบอล

สนับสนุน

ไม่มีหลักฐานสนับสนุนอีกต่อไป

แย้ง

− อา. 30.8. เหย้า พบ Brentford: ครองบอล 47 % ดวล 56 %

− อา. 20.9. เหย้า พบ Crystal Palace: ครองบอล 51 % ดวล 56 %

− จ. 14.9. เหย้า พบ Newcastle: ครองบอล 50 % ดวล 53 %

− ส. 5.9. เยือน พบ Brighton: ครองบอล 33 % ดวล 52 %

− ส. 22.8. เยือน พบ Nottingham Forest: ครองบอล 45 % ดวล 52 %

− ส. 10.10. เยือน พบ Arsenal: ครองบอล 42 % ดวล 45 %

บททดสอบถัดไป สมดุลการแย่งบอลจะพลิกไหมเมื่อคู่แข่งเพรสซิ่งสูงขึ้น?

สมมติฐานที่ 2 · ลูกตั้งเตะ สถานะ · ปิดแล้ว · 4 นัด

ลูกตั้งเตะอาจยังไม่ให้ผล

สนับสนุน

ไม่มีหลักฐานสนับสนุนอีกต่อไป

แย้ง

− อา. 30.8. เหย้า พบ Brentford: เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 6

− จ. 14.9. เหย้า พบ Newcastle: เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 5

− ส. 5.9. เยือน พบ Brighton: เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 7

− ส. 10.10. เยือน พบ Arsenal: เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 3

ฤดูกาลที่แล้ว เตะมุม 4.4 ครั้งในนัดนี้ เสีย 5.1 ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ลูกเตะมุมหรือฟรีคิกจะกลายเป็นประตูในนัดต่อ ๆ ไปไหม?

● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน

ตัวเลขที่วัดได้ของฤดูกาล
สไตล์การเล่น · ฤดูกาล 2026-27

ไลน์รับ: ไลน์สูง: จับคู่แข่งล้ำหน้า 19 ครั้ง (อันดับ 3./20 ของลีก) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ล้ำหน้าและตำแหน่งการยิง

การขึ้นเกม: วิธีขึ้นเกมระดับกลาง: จ่าย 29.6 ครั้งต่อการยิงหนึ่งครั้ง ครองบอล 45 % ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · การจ่ายบอลและการยิง

ลูกตั้งเตะ: เกมรุกได้เตะมุม 26 ครั้ง (อันดับ 12./20 ของลีก) ยังไม่มีประตูลูกโหม่ง; เกมรับเสียเตะมุม 27 ครั้ง (12./20) ยังไม่เสียประตูลูกโหม่ง ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ลูกเตะมุมและประเภทประตู

ครึ่งหลัง: ผลผลิตเทไปครึ่งหลัง (3+5 ประตู); แดนตัวเองรั่วช่วงท้าย (เสีย 1+4); ภัยคุกคามของตัวเองคงที่ในครึ่งหลัง (4.59 → 3.99 xG); ภัยคุกคามของคู่แข่งเพิ่มขึ้น (1.69 → 7.32 xG); เปลี่ยนตัวแรกเฉลี่ยนาทีที่ 62 ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ประตูและการเปลี่ยนตัวตามนาที

เมื่อขึ้นนำ: สถานะนำพัง: นำ 2 ครั้งเมื่อจบครึ่งแรก แต่ผลไม่อยู่ (xG คู่แข่ง 1.69 → 7.32) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง

ครึ่งแรก0.770.28ครึ่งหลัง0.661.22

ภัยคุกคามรายครึ่งจาก 6 นัด (สีทอง = Leeds): ภัยคุกคามของตัวเองลดลงในครึ่งหลัง (-0.60 xG) ของคู่แข่งเพิ่มขึ้น (+5.63) การแบ่งสองครึ่ง ไม่ใช่เส้นรายนาที

กำลังติดตาม · ฤดูกาล 2026-27

ระดับผู้รักษาประตูโชว์ชัด: เซฟ 24 ครั้ง (อันดับ 2./20 ของลีก) เจอ xG 1.50 ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน
ติดตามว่าระดับการเซฟจะคงอยู่ไหมเมื่อคุณภาพลูกยิงเปลี่ยน: นัดเดียวแยกฝีมือกับดวงไม่ได้

หนึ่งนัดยังไม่ใช่แนวโน้ม แต่ละแถวจึงบอกว่าเราจะติดตามอะไรต่อไป

ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้ว
มุมมองนักวิเคราะห์
ทิศทางของลีดส์พลิกในช่วงระบบ 3-5-2
ก่อนเปลี่ยน 3 นัด อัตราแต้มและ xGD ของ Leeds คือ 0.0 และ −1.1 ต่อนัด ในช่วง 3-5-2 จำนวน 7 นัด อัตราเพิ่มขึ้น: 1.6 แต้ม และ xGD +0.4 ต่อนัด การเปลี่ยนแผนเกิดขึ้นตรงกับจุดเปลี่ยน แต่ไม่ได้อธิบายได้ด้วยตัวเองทั้งหมด
● ฤดูกาลของ Leeds ลงเอยตรงที่ผลงานชี้: อันดับ 14 และ 12
○ Leeds: แดนกลางเพิ่มผลผลิต แต่ทีมยังทำเกินคาด จะปรับกลับหรือไม่
● ช่วงเดียวทำฤดูกาลพัง: แพ้ติดกัน 4 นัดในช่วงพฤศจิกายน
แนวรุก: ใครทำประตูและแอสซิสต์
การจบสกอร์
ประตู เทียบ xG
การสร้างโอกาส
แอสซิสต์ เทียบ xA
กองหลัง−2.4−1.9
กองกลาง+2.6+6.0
กองหน้า−3.3−2.6
แนวรับ ระดับทีม
การสกัดโอกาส
อันตรายน้อย
−4.0
การเซฟ
เสียประตู เทียบ โอกาส
+0.3
โปรไฟล์ข้อมูล · สไตล์ ลักษณะ ผลงาน ●
สไตล์การเล่น ขึ้นเกมเร็ว: จ่าย 31 ครั้งต่อการยิง ตรงที่สุดอันดับ 3. ของลีก. ไลน์รับสูง: คู่แข่งล้ำหน้า 2.1 ครั้งต่อนัด (อันดับ 4. ของลีก). การทำประตูกระจายทั้งสองครึ่ง (51 % ในครึ่งหลัง). การหมุนเวียน 1.8 การเปลี่ยนตัวจริงต่อนัด. ● ฤดูกาล 2025-26 · แบ่งครึ่งจากข้อมูลผล · การหมุนเวียนจากข้อมูลรายนัด · สไตล์จากสถิตินัด (ครองบอล จ่ายบอล ล้ำหน้า)
ลักษณะ กู้คืน 2 แต้มจากสถานะตามหลัง (2 นัด) และเสีย 10 แต้มจากสถานะนำ (4 นัด) นัดที่ห่างกันหนึ่งประตู 5–7. ป้อมปราการเหย้า: 32 แต้มในบ้าน 15 นอกบ้าน ● ฤดูกาล 2025-26 · การพลิกสถานการณ์ HT–FT จากข้อมูลผลการแข่งขัน
ผลงาน ลูกยิงตรงกรอบเข้าประตู 32 % ส่วนที่โดนยิงเข้า 35 % เตะมุม 4.4 ต่อ 5.1 ต่อนัด · เหลือง 62 + แดง 1 ตลอดฤดูกาล ● ฤดูกาล 2025-26 · ยิงตรงกรอบ ลูกเตะมุม และใบเหลืองใบแดง จากข้อมูลผลการแข่งขัน
อ่านฟอร์มนักเตะ · 1
● Dominic Calvert-Lewin ผลิต 63 % ของ xGI ในหมู่ผู้เล่นที่จัดเป็นกองหน้าในทะเบียนของ Leeds (3 ผู้เล่นที่เทียบได้)
เปลี่ยนแผนการเล่น · เบื้องต้น
● ● 4-3-3 → 3-5-2 · แต้ม 0.0 → 1.6 ต่อนัด · xGD -1.1 → 0.4 · ก่อน 3 นัด หลัง 7 นัด
สัญญาณ โปรไฟล์อยู่ตัวแล้ว · ตั้งไว้แล้ว ฤดูกาล 2026-27 ●
สิ่งที่เรายังไม่รู้
เราติดตามว่าจะพลิกหรือไม่ ตัวเลขแรกหลัง GW1

เอกลักษณ์ของทีม

L

สนามเหย้า

Elland Road

เอลแลนด์ โร้ดเป็นบ้านของลีดส์ตั้งแต่ก่อตั้งสโมสรปี 1919 และเป็นหนึ่งในแปดสนามของยูโร 1996

แหล่ง: Wikipedia, Elland Road

ความทรงจำของทีม

17.07 · 2020

Nousu Valioliigaan

ลีดส์คืนสู่พรีเมียร์ลีกหลังห่างหาย 16 ปี เมื่อเวสต์บรอมวิชแพ้ฮัดเดอร์สฟิลด์

แหล่ง: Premier League (premierleague.com), Leeds United win promotion to the Premier League