○ แปลด้วยเครื่อง ยังไม่ได้ตรวจโดยเจ้าของภาษา
Signals.⚽การแข่งขัน← หน้าแรก

ทีมของฉัน

Crystal Palace

ภาพรวมทีม

GKBenitez
MIDLerma
DEFRichards
DEFCanvot
DEFKhalaili
MIDWharton
MIDTimber
DEFMitchell
MIDKamada
MIDYeremy
FWDLarsen

● ฤดูกาล 2026-27 · แผนการเล่นล่าสุด · นัดที่ 6

กังวลเรื่องความฟิตฟอร์มไม่มีความเบี่ยงเบนที่วัดได้
ไม่มีความเบี่ยงเบนที่วัดได้ในผู้เล่นชุดหลักตอนนี้
ตัวสำรอง
MIDGuessandMIDHughesDEFChilwellMIDGozoDEFMingueza

การตรวจสอบถัดไป

นัดที่แล้ว

Crystal Palace – Nott'm Forest 3–1 (ครึ่งแรก 2–1) · ประตู: Kamada, Lerma, Yeremy ● ผล: ข้อมูลรายนัด

อา. 11 ต.ค.

พรีวิวย้อนหลัง

ไม่มีการเผยแพร่พรีวิวก่อนนัดนี้ พรีวิวด้านล่างสร้างขึ้นหลังจบนัดจากข้อมูลก่อนนัดเท่านั้น (จะได้บทอ่านเดียวกันหากทำก่อนนัด) และให้คะแนนเทียบกับสิ่งที่เกิดขึ้นจริง

  1. ดูก่อน: แรงกดดันปะทะแนวรับ Crystal Palace ยิงฤดูกาลนี้เฉลี่ย 10.6 ครั้งต่อนัด (อันดับ 17 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 11.6 อันดับ 13) ส่วน Nott'm Forest เสียการยิง 10.4 ครั้ง (อันดับ 1) จำนวนลูกยิงของนัดนี้จะบอกว่าตัวเลขไหนเป็นจริง ● ฤดูกาล 2026-27 · 5 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

    สิ่งที่เกิดขึ้น: แรงกดยังอยู่: ยิง 13 ครั้ง (ฐาน 10.6 คู่แข่งเสียเฉลี่ย 10.4) ● ข้อมูลรายนัด

  2. แล้วดู: การจบสกอร์ปะทะผู้รักษาประตู Crystal Palace ทำประตูฤดูกาลนี้จาก 11.3 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิง (อันดับ 9 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 9.3 อันดับ 19) ส่วน Nott'm Forest เซฟได้ 66.7 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิงเข้ากรอบ (อันดับ 10) ในนัดนี้จะเห็นว่าจำนวนประตูสอดคล้องกับภัยคุกคามหรือไม่ ● ฤดูกาล 2026-27 · 5 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

    สิ่งที่เกิดขึ้น: การจบสกอร์ยืนระยะ: 3 ประตูจากค่าคาด 2.42 (+0.58) ยิงเข้า 23 % ของลูกยิง ● ข้อมูลรายนัด

  3. อย่างที่สาม: ลูกตั้งเตะ Crystal Palace ได้เตะมุมฤดูกาลนี้เฉลี่ย 2.4 ครั้งต่อนัด (อันดับ 20 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 4.2 อันดับ 17) ส่วน Nott'm Forest เสียเตะมุม 4.6 (อันดับ 11) ความคาดหมายคืออย่างน้อย 2 ลูก ● ฤดูกาล 2026-27 · 5 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

    สิ่งที่เกิดขึ้น: เป็นไปตามคาด: เตะมุม 5 (คาด 2), 3 ประตู ● ข้อมูลรายนัด

  4. อย่างที่สี่: ทั้งระบบรั้งท้าย ครองบอล 44 % (อันดับ 18./20), ผลิตเอง 1.25 xG และให้คู่แข่ง 1.75 xG (มากอันดับ 4./20): 3 ตัวชี้วัดรั้งท้ายพร้อมกัน ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 5 นัด · สถิติการแข่งขัน

    สิ่งที่เกิดขึ้น: ทั้งระบบรั้งท้าย พลิกในนัดนี้: ครองบอล 43 % 3 ประตู ● ข้อมูลรายนัด

  5. และอีกอย่าง: คู่แข่งเข้าถึงกรอบเขตโทษได้ โดนยิงจากในกรอบ 62 ครั้ง (มากเป็นอันดับ 1 จาก 20) รวม 84 ครั้ง (74 % จากในกรอบ) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 5 นัด · สถิติการแข่งขัน

    สิ่งที่เกิดขึ้น: คู่แข่งเข้ากรอบได้ เกิดซ้ำในนัดนี้: โดนยิงจากในกรอบ 16 ครั้ง ● ข้อมูลรายนัด

  6. สุดท้าย: นักเตะที่เลือก Daichi Kamada คือผู้เล่นที่ดีที่สุดของทีมในการให้คะแนนรายนัดฤดูกาลนี้: เฉลี่ย 21.8 คะแนนใน 5 นัด ติดสามอันดับแรก 4 ครั้ง ● ฤดูกาล 2026-27 · การให้คะแนนรายนัดก่อนรอบนี้

    สิ่งที่เกิดขึ้น: ตัวชูเป็นจริง: Daichi Kamada ติดกลุ่มดีสุดของทีมในคะแนนนัด (3/15) และทำ 1+0. ● ข้อมูลรายนัด

จากนัดนี้: ยืนระยะ 5/6

ครึ่งแรก1.412.18ครึ่งหลัง1.010.80ภัยคุกคามรายครึ่ง (ประตูคาดหวัง สีทอง = Crystal Palace): ยิง 7/16 และ 6/8 การแบ่งสองครึ่ง ไม่ใช่เส้นรายนาที
3.41.49.59.เหตุการณ์ตามนาที: Crystal Palace แถวบน Nott'm Forest แถวล่าง 4 ประตู 4 ใบ เส้นตั้งที่นาที 45 และ 90 ● เหตุการณ์นัด

ผลอ่านจากข้อมูลรายนัด ● จะบันทึกทั้งที่เข้าเป้าและที่พลาดไว้ในผลงานที่ผ่านมา

คำตัดสินของนัดนี้อยู่ในหน้าการแข่งขัน →

นัดต่อไป

Brighton – Crystal Palace

อา. 18.10. · 16:00 น. · ○ ข้อมูลโปรแกรม ณ 14.10.

พรีวิวของนัดนี้อยู่ในหน้าการแข่งขัน →

การอ่านเกมก่อนแข่ง

คำทำนายเหล่านี้จะถูกให้คะแนนเทียบกับผลจริงหลังจบเกม

แรงกดพบเกมรับ: Crystal Palace ยิงฤดูกาลนี้เฉลี่ย 11.0 ครั้งต่อนัด (อันดับ 19 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 11.6 อันดับ 13) ส่วน Brighton เสียการยิง 11.7 ครั้ง (อันดับ 5) จำนวนลูกยิงของนัดนี้จะบอกว่าตัวเลขไหนเป็นจริง ● ฤดูกาล 2026-27 · 6 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

การจบสกอร์พบผู้รักษาประตู: Crystal Palace ทำประตูฤดูกาลนี้จาก 13.6 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิง (อันดับ 5 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 9.3 อันดับ 19) ส่วน Brighton เซฟได้ 77.3 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิงเข้ากรอบ (อันดับ 6) ในนัดนี้จะเห็นว่าจำนวนประตูสอดคล้องกับภัยคุกคามหรือไม่ ● ฤดูกาล 2026-27 · 6 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

ลูกตั้งเตะ: Crystal Palace ได้เตะมุมฤดูกาลนี้เฉลี่ย 2.8 ครั้งต่อนัด (อันดับ 19 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 4.2 อันดับ 17) ส่วน Brighton เสียเตะมุม 5.0 (อันดับ 6) ความคาดหมายคืออย่างน้อย 3 ลูก ● ฤดูกาล 2026-27 · 6 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

คู่แข่งเข้ากรอบได้: โดนยิงจากในกรอบ 78 ครั้ง (มากเป็นอันดับ 1 จาก 20) รวม 108 ครั้ง (72 % จากในกรอบ) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน

นักเตะที่เลือก: Daichi Kamada คือผู้เล่นที่ดีที่สุดของทีมในการให้คะแนนรายนัดฤดูกาลนี้: เฉลี่ย 22.8 คะแนนใน 6 นัด ติดสามอันดับแรก 5 ครั้ง ● ฤดูกาล 2026-27 · การให้คะแนนรายนัดก่อนรอบนี้

การยิง11.613.0เสียประตู11.711.7ประตู1.11.4ฐานต่อนัดจากฤดูกาลก่อน: แท่งบน Crystal Palace แท่งล่าง Brighton เส้นตั้งคือระดับลีก ● วัดจริง 2025-26

รายการสิ่งที่ต้องดูเผยแพร่แล้ว การ์ดคู่แข่งจะครบประมาณสองวันก่อนเริ่มเกม

มุมผู้จัดการทีม · แฟนตาซี

นักเตะในเรดาร์ ฤดูกาล 2025-26
Jean-Philippe Mateta
Crystal Palace · FWD
จ่อระเบิดฟอร์ม · breakout
ระดับตั้งต้น 2025-26 ●
7.08.0เฉลี่ย 6.826-275.92.0เฉลี่ย 0.426-270.7
↗สร้างโอกาสมากกว่าที่จบสกอร์ ● 1.15×
🧠 การวัดจากฤดูกาลก่อน ไม่ใช่คำทำนาย · อ่อน
ทำต่ำกว่า xG: xGI 15.7 เทียบ 12 (ประตู+แอสซิสต์) เคยเป็น 'due' ● 2025-26
คะแนน 2026-27: 2 ● วัดแล้ว
ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้วมีส่วนกับประตู 12 ครั้ง เทียบ xGI 15.7 ในฤดูกาล 2025-26 ผลผลิตต่ำกว่า xGI ● วัดแล้ว
นักเตะในเรดาร์ ฤดูกาล 2025-26
Evann Guessand
8.0เฉลี่ย 6.826-276.5● คะแนน 2025-26 → 2026-27
ค่าความพร้อมลงสนาม
ค่าความพร้อมลงสนามไม่ได้ลงเล่น (DNP) 17 นัด และถูกเปลี่ยนตัวเร็ว 3 ครั้งในฤดูกาล 2025-26. ความพร้อมไม่ต่อเนื่อง ● วัดแล้ว
คะแนน 2026-27: 1 · 1 = 2 ● วัดแล้ว
นักเตะทั้งลีก ฟอร์มและความเสี่ยง → นักเตะทั้งหมด

ระดับตั้งต้นของทีม

CP
Crystal Palace
ตารางตอนนี้อันดับ 12 · 7 แต้ม ●
ฤดูกาลที่แล้ว 15 · ตามผลงาน 7
→railo -8
เอกลักษณ์การเล่น Crystal Palace: johtoasemat ovat olleet hauraita. ● ฤดูกาล 2025-26 · สถิตินัด: ครองบอล จ่ายบอล ยิง ล้ำหน้า · แบ่งครึ่งจากข้อมูลผล
อะไรเปลี่ยนไป?

โดนเข้ากรอบง่ายเกินไป: โดนยิงจากในกรอบ 9 ครั้ง (รวม 13) (อา. 20.9. เยือน พบ Leeds)

สมมติฐานสัญญาณ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด

คู่แข่งดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ง่ายเกินไป

+ อา. 20.9. เยือน พบ Leeds: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 9 ครั้ง (รวม 13)

ฤดูกาลที่แล้ว โดนยิง 11.7 ครั้งในนัดนี้ (ไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป จำนวนการยิงที่เสียในเขตโทษจะลดลงต่ำกว่าแปดครั้งไหม?

สมมติฐานอื่นที่ติดตาม (6)

สมมติฐานที่ 2 · แรงกดดันในเขตโทษ สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 3 นัด

ทีมดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ซ้ำ ๆ

สนับสนุน

+ อา. 11.10. เหย้า พบ Nottingham Forest: ยิงจากในกรอบ 11/13

+ ส. 22.8. เยือน พบ Everton: ยิงจากในกรอบ 8/11

+ ส. 12.9. เหย้า พบ Ipswich: ยิงจากในกรอบ 9/11

แย้ง

ยังไม่มีหลักฐานแย้ง

ฤดูกาลที่แล้ว ยิง 11.6 ครั้งในนัดนี้ (ฤดูกาลก่อนไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ จึงเทียบด้วยจำนวนลูกยิง) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป การยิงในเขตโทษจะยังเกินแปดครั้งไหมเมื่อคู่แข่งตั้งรับลึกขึ้น?

สมมติฐานที่ 3 · วินัย สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 5 นัด

ราคาที่ต้องจ่ายเรื่องวินัยอาจแพงขึ้น

สนับสนุน

+ อา. 20.9. เยือน พบ Leeds: โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 12 ครั้ง

+ อา. 11.10. เหย้า พบ Nottingham Forest: โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 11 ครั้ง

+ ส. 12.9. เหย้า พบ Ipswich: โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 6 ครั้ง

แย้ง

− ศ. 28.8. เหย้า พบ Manchester City: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 8 ครั้ง

− ส. 22.8. เยือน พบ Everton: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 15 ครั้ง

ฤดูกาลที่แล้ว ในนัดนี้โดนใบ 2.0 ใบ และฟาวล์ 10.5 ครั้ง ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ใบเหลืองจะสะสมจนโดนแบน หรือฟาวล์จะกลายเป็นการเสียประตูไหม?

สมมติฐานที่ 4 · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด

ความอันตรายดูเหมือนเทไปที่ครึ่งหลัง

สนับสนุน

+ อา. 20.9. เยือน พบ Leeds: ภัยของตัวเอง 0.18 → 0.88 xG คู่แข่ง 0.54 → 0.77

+ ส. 5.9. เยือน พบ Fulham: ภัยของตัวเอง 0.30 → 1.67 xG คู่แข่ง 1.60 → 1.54

+ ส. 12.9. เหย้า พบ Ipswich: ภัยของตัวเอง 0.20 → 0.41 xG คู่แข่ง 0.92 → 0.76

แย้ง

− อา. 11.10. เหย้า พบ Nottingham Forest: ภัยของตัวเอง 1.41 → 1.01 xG คู่แข่ง 2.18 → 0.80

− ศ. 28.8. เหย้า พบ Manchester City: ภัยของตัวเอง 0.30 → 0.27 xG คู่แข่ง 0.85 → 0.61

− ส. 22.8. เยือน พบ Everton: ภัยของตัวเอง 1.65 → 0.39 xG คู่แข่ง 0.31 → 0.85

ฤดูกาลที่แล้ว 51 % ของประตูมาในครึ่งหลัง (21 / 41) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ความอันตรายจะยังเพิ่มขึ้นจากครึ่งแรกไปครึ่งหลังไหม แม้ในเกมที่สูสี?

สมมติฐานที่ 5 · ผู้รักษาประตู สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด

ระดับของผู้รักษาประตูอาจกลายเป็นตัวชี้ขาดของทีม

สนับสนุน

+ อา. 11.10. เหย้า พบ Nottingham Forest: เซฟ 4 ครั้ง

+ ศ. 28.8. เหย้า พบ Manchester City: เซฟ 4 ครั้ง

+ ส. 5.9. เยือน พบ Fulham: เซฟ 5 ครั้ง

แย้ง

− อา. 20.9. เยือน พบ Leeds: เซฟ 2 ครั้ง

− ส. 22.8. เยือน พบ Everton: เซฟ 3 ครั้ง

− ส. 12.9. เหย้า พบ Ipswich: เซฟ 3 ครั้ง

ฤดูกาลที่แล้ว ลูกยิงตรงกรอบถูกหยุดไว้ 69 % (เสีย 51 จาก 162) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ระดับการเซฟจะคงอยู่ไหมเมื่อคุณภาพการยิงเปลี่ยนไป?

สมมติฐานที่ 6 · ลูกตั้งเตะ สถานะ · กำลังแย่ลง · 2 นัด

ลูกตั้งเตะอาจยังไม่ให้ผล

สนับสนุน

ไม่มีหลักฐานสนับสนุนอีกต่อไป

แย้ง

− อา. 11.10. เหย้า พบ Nottingham Forest: เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 8

− ส. 12.9. เหย้า พบ Ipswich: เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 3

ฤดูกาลที่แล้ว เตะมุม 4.2 ครั้งในนัดนี้ เสีย 5.2 ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ลูกเตะมุมหรือฟรีคิกจะกลายเป็นประตูในนัดต่อ ๆ ไปไหม?

สมมติฐานที่ 7 · ไลน์รับ สถานะ · แผ่วลง · 1 นัด

ไลน์รับดูเหมือนยืนสูง

สนับสนุน

ไม่มีหลักฐานสนับสนุนอีกต่อไป

แย้ง

− ศ. 28.8. เหย้า พบ Manchester City: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง

บททดสอบถัดไป กับดักล้ำหน้าจะยังทำงานไหมเมื่อเจอคู่แข่งที่เล่นตรงไปตรงมามากกว่า?

แสดง 52 ข้อค้นพบ

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Leeds · การจบสกอร์ + 0 ประตูจากค่าคาด 1.06 (-1.06)

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Leeds · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.18 → 0.88 xG คู่แข่ง 0.54 → 0.77

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Leeds · ผู้รักษาประตู − เซฟ 2 ครั้ง

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Leeds · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 4/12 (33 %)

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Leeds · วินัย + โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 12 ครั้ง

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Leeds · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 44 % (44/101)

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Leeds · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 49 % ดวล 44 %

อา. 20 ก.ย. เยือน พบ Leeds · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 9 ครั้ง (รวม 13)

อา. 11 ต.ค. เหย้า พบ Nottingham Forest · การจบสกอร์ − 3 ประตูจากค่าคาด 2.42 (+0.58)

อา. 11 ต.ค. เหย้า พบ Nottingham Forest · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 1.41 → 1.01 xG คู่แข่ง 2.18 → 0.80

อา. 11 ต.ค. เหย้า พบ Nottingham Forest · ผู้รักษาประตู + เซฟ 4 ครั้ง

อา. 11 ต.ค. เหย้า พบ Nottingham Forest · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 7/13 (54 %)

อา. 11 ต.ค. เหย้า พบ Nottingham Forest · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 11 ครั้ง

อา. 11 ต.ค. เหย้า พบ Nottingham Forest · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 51 % (50/98)

อา. 11 ต.ค. เหย้า พบ Nottingham Forest · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 43 % ดวล 51 %

อา. 11 ต.ค. เหย้า พบ Nottingham Forest · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 8

อา. 11 ต.ค. เหย้า พบ Nottingham Forest · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 16 ครั้ง (รวม 24)

อา. 11 ต.ค. เหย้า พบ Nottingham Forest · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 11/13

ศ. 28 ส.ค. เหย้า พบ Manchester City · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 0.30 → 0.27 xG คู่แข่ง 0.85 → 0.61

ศ. 28 ส.ค. เหย้า พบ Manchester City · ผู้รักษาประตู + เซฟ 4 ครั้ง

ศ. 28 ส.ค. เหย้า พบ Manchester City · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 1/9 (11 %)

ศ. 28 ส.ค. เหย้า พบ Manchester City · ไลน์รับ − จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง

ศ. 28 ส.ค. เหย้า พบ Manchester City · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 8 ครั้ง

ศ. 28 ส.ค. เหย้า พบ Manchester City · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 51 % (55/107)

ศ. 28 ส.ค. เหย้า พบ Manchester City · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 28 % ดวล 51 %

ศ. 28 ส.ค. เหย้า พบ Manchester City · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 12 ครั้ง (รวม 18)

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Fulham · การจบสกอร์ − 3 ประตูจากค่าคาด 1.97 (+1.03)

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Fulham · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.30 → 1.67 xG คู่แข่ง 1.60 → 1.54

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Fulham · ผู้รักษาประตู + เซฟ 5 ครั้ง

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Fulham · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 5/10 (50 %)

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Fulham · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 55 % (44/80)

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Fulham · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 36 % ดวล 55 %

ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Fulham · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 22 ครั้ง (รวม 25)

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Everton · การจบสกอร์ + 0 ประตูจากค่าคาด 2.04 (-2.04)

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Everton · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 1.65 → 0.39 xG คู่แข่ง 0.31 → 0.85

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Everton · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Everton · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 4/11 (36 %)

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Everton · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 15 ครั้ง

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Everton · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 46 % (46/99)

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Everton · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 58 % ดวล 46 %

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Everton · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 11 ครั้ง (รวม 16)

ส. 22 ส.ค. เยือน พบ Everton · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 8/11

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Ipswich · การจบสกอร์ − 2 ประตูจากค่าคาด 0.62 (+1.38)

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Ipswich · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.20 → 0.41 xG คู่แข่ง 0.92 → 0.76

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Ipswich · ผู้รักษาประตู − เซฟ 3 ครั้ง

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Ipswich · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 4/11 (36 %)

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Ipswich · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 6 ครั้ง

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Ipswich · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 56 % (50/89)

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Ipswich · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 47 % ดวล 56 %

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Ipswich · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 3

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Ipswich · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 8 ครั้ง (รวม 12)

ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Ipswich · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 9/11

ข้อค้นพบคือสิ่งที่วัดได้หนึ่งอย่างจากหนึ่งนัด เครื่องหมาย + สนับสนุนแนวโน้ม ส่วน − แย้ง

Suljetut hypoteesit (4)

สิ่งที่ปิดแล้วจะไม่ถูกลบ: มันบอกว่าเราคิดอะไรและทำไมความเห็นจึงเปลี่ยน

สมมติฐานที่ 1 · การจบสกอร์ สถานะ · ปิดแล้ว · 5 นัด

การทำประตูอาจยังคงต่ำกว่าโอกาสที่สร้างได้

สนับสนุน

+ อา. 20.9. เยือน พบ Leeds: 0 ประตูจากค่าคาด 1.06 (-1.06)

+ ส. 22.8. เยือน พบ Everton: 0 ประตูจากค่าคาด 2.04 (-2.04)

แย้ง

− อา. 11.10. เหย้า พบ Nottingham Forest: 3 ประตูจากค่าคาด 2.42 (+0.58)

− ส. 5.9. เยือน พบ Fulham: 3 ประตูจากค่าคาด 1.97 (+1.03)

− ส. 12.9. เหย้า พบ Ipswich: 2 ประตูจากค่าคาด 0.62 (+1.38)

ฤดูกาลที่แล้ว 1.1 ประตูจากการยิง 11.6 ครั้งในนัดนี้ คิดเป็น 9 % ของลูกยิง ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป จำนวนประตูจะขยับเข้าใกล้ค่าคาดหวังในนัดหน้าไหม?

สมมติฐานที่ 2 · การแย่งบอลตัวต่อตัว สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

การแย่งบอลตัวต่อตัวดูเหมือนเป็นตัวขับเคลื่อนเกมของทีม

สนับสนุน

+ ส. 5.9. เยือน พบ Fulham: ชนะดวล 55 % (44/80)

+ ส. 12.9. เหย้า พบ Ipswich: ชนะดวล 56 % (50/89)

แย้ง

− อา. 20.9. เยือน พบ Leeds: ชนะดวล 44 % (44/101)

− อา. 11.10. เหย้า พบ Nottingham Forest: ชนะดวล 51 % (50/98)

− ศ. 28.8. เหย้า พบ Manchester City: ชนะดวล 51 % (55/107)

− ส. 22.8. เยือน พบ Everton: ชนะดวล 46 % (46/99)

บททดสอบถัดไป อัตราชนะการแย่งบอลจะยังเกินครึ่งไหม แม้เจอคู่แข่งที่ครองบอลเหนือกว่า?

สมมติฐานที่ 3 · ความแม่นยำในการยิง สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

การยิงดูเหมือนตรงกรอบไม่บ่อยเท่าที่ควร

สนับสนุน

+ ศ. 28.8. เหย้า พบ Manchester City: ยิงตรงกรอบ 1/9 (11 %)

แย้ง

− อา. 20.9. เยือน พบ Leeds: ยิงตรงกรอบ 4/12 (33 %)

− อา. 11.10. เหย้า พบ Nottingham Forest: ยิงตรงกรอบ 7/13 (54 %)

− ส. 5.9. เยือน พบ Fulham: ยิงตรงกรอบ 5/10 (50 %)

− ส. 22.8. เยือน พบ Everton: ยิงตรงกรอบ 4/11 (36 %)

− ส. 12.9. เหย้า พบ Ipswich: ยิงตรงกรอบ 4/11 (36 %)

ฤดูกาลที่แล้ว 32 % ของลูกยิงตรงกรอบ (141 / 442) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป สัดส่วนการยิงตรงกรอบจะขึ้นเกินหนึ่งในสามไหม?

สมมติฐานที่ 4 · การครองบอลและการแย่งบอล สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

อาจครองบอลได้โดยไม่ชนะการแย่งบอล

สนับสนุน

+ ส. 22.8. เยือน พบ Everton: ครองบอล 58 % ดวล 46 %

แย้ง

− อา. 20.9. เยือน พบ Leeds: ครองบอล 49 % ดวล 44 %

− อา. 11.10. เหย้า พบ Nottingham Forest: ครองบอล 43 % ดวล 51 %

− ศ. 28.8. เหย้า พบ Manchester City: ครองบอล 28 % ดวล 51 %

− ส. 5.9. เยือน พบ Fulham: ครองบอล 36 % ดวล 55 %

− ส. 12.9. เหย้า พบ Ipswich: ครองบอล 47 % ดวล 56 %

บททดสอบถัดไป สมดุลการแย่งบอลจะพลิกไหมเมื่อคู่แข่งเพรสซิ่งสูงขึ้น?

● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน

ตัวเลขที่วัดได้ของฤดูกาล
สไตล์การเล่น · ฤดูกาล 2026-27

ไลน์รับ: ไลน์ลึก: กับดักล้ำหน้าทำงานแค่ 7 ครั้ง (17./20); กรอบเปิด: 72 % ของลูกยิงที่เสียมาจากในกรอบ ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ล้ำหน้าและตำแหน่งการยิง

การขึ้นเกม: วิธีขึ้นเกมระดับกลาง: จ่าย 36.8 ครั้งต่อการยิงหนึ่งครั้ง ครองบอล 44 % ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · การจ่ายบอลและการยิง

ลูกตั้งเตะ: เกมรุกได้เตะมุม 17 ครั้ง (อันดับ 19./20 ของลีก) ยังไม่มีประตูลูกโหม่ง; เกมรับเสียเตะมุม 32 ครั้ง (3./20) ยังไม่เสียประตูลูกโหม่ง ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ลูกเตะมุมและประเภทประตู

ครึ่งหลัง: ผลผลิตเทไปครึ่งหลัง (3+6 ประตู); แดนตัวเองแน่นขึ้นช่วงท้าย (เสีย 7+5); ภัยคุกคามของตัวเองคงที่ในครึ่งหลัง (4.04 → 4.63 xG); ภัยคุกคามของคู่แข่งคงที่ (6.40 → 5.33 xG); เปลี่ยนตัวแรกเฉลี่ยนาทีที่ 53 (ปฏิกิริยาที่ถูกบังคับ) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ประตูและการเปลี่ยนตัวตามนาที

ครึ่งแรก0.671.07ครึ่งหลัง0.770.89

ภัยคุกคามรายครึ่งจาก 6 นัด (สีทอง = Crystal Palace): ภัยคุกคามของตัวเองเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (+0.59 xG) ของคู่แข่งลดลง (-1.07) การแบ่งสองครึ่ง ไม่ใช่เส้นรายนาที

กำลังติดตาม · ฤดูกาล 2026-27

คู่แข่งเข้ากรอบได้: โดนยิงจากในกรอบ 78 ครั้ง (มากเป็นอันดับ 1 จาก 20) รวม 108 ครั้ง (72 % จากในกรอบ) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน
ติดตามว่าจำนวนลูกยิงที่เสียในกรอบจะลดลงไหม: การรั่วในกรอบพยากรณ์ประตูที่เสียในระยะยาว

หนึ่งนัดยังไม่ใช่แนวโน้ม แต่ละแถวจึงบอกว่าเราจะติดตามอะไรต่อไป

ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้ว
มุมมองนักวิเคราะห์
Crystal Palace sijoittui 15:nneksi, vaikka ansiotaso vastasi 7. sijaa.
ช่องว่างเห็นในการจบสกอร์ด้วย: ได้ประตูน้อยกว่าคาด 20.1
ข้อค้นพบ
Muñoz ผลิตผลงานเกินมาตรฐานกองหลัง: มีส่วนกับประตู 8 ครั้ง
● ฤดูกาล 2025-26 · การมีส่วนร่วมกับประตูจากข้อมูลรายนัดทั้งฤดูกาล
● คริสตัล พาเลซทำฤดูกาลหล่นหน้าประตู: โอกาสระดับท็อป 7 แต่การจบสกอร์แย่สุดของลีก
● เกมตรงเป็นข้อดีของทีมนี้: เมื่อคู่แข่งไม่เซ็ตบอล การเสียประตูลดลง −0.4 ต่อนัด
○ คริสตัล พาเลซเสริมเกมรับ จะแก้ส่วนขาด -3.6 ของฤดูกาลก่อนได้ไหม?
แนวรุก: ใครทำประตูและแอสซิสต์
การจบสกอร์
ประตู เทียบ xG
การสร้างโอกาส
แอสซิสต์ เทียบ xA
กองหลัง−2.0−1.7
กองกลาง−11.5−9.4
กองหน้า−3.5−3.7
แนวรับ ระดับทีม
การสกัดโอกาส
อันตรายน้อย
−0.5
การเซฟ
เสียประตู เทียบ โอกาส
+1.7
โปรไฟล์ข้อมูล · สไตล์ ลักษณะ ผลงาน ●
สไตล์การเล่น จับตาว่า Crystal Palace เปิดเกมแบบไหน: ไม่พึ่งบอลยาว และเมื่อเกมกลายเป็นบอลตรง xG ที่เสียต่ำกว่า 0.41. การทำประตูกระจายทั้งสองครึ่ง (51 % ในครึ่งหลัง). การหมุนเวียน 2.2 การเปลี่ยนตัวจริงต่อนัด. ● วัดจริง · ฤดูกาล 2025-26 · ความตรงเทียบกับคู่แข่ง · แบ่งครึ่งจากข้อมูลผล · การหมุนเวียนจากข้อมูลรายนัด
ลักษณะ กู้คืน 4 แต้มจากสถานะตามหลัง (2 นัด) และเสีย 13 แต้มจากสถานะนำ (5 นัด) นัดที่ห่างกันหนึ่งประตู 7–8. เหย้ากับเยือนสมดุล: 21 / 24 แต้ม ● ฤดูกาล 2025-26 · การพลิกสถานการณ์ HT–FT จากข้อมูลผลการแข่งขัน
ผลงาน ลูกยิงตรงกรอบเข้าประตู 29 % ส่วนที่โดนยิงเข้า 31 % เตะมุม 4.2 ต่อ 5.2 ต่อนัด · เหลือง 74 + แดง 2 ตลอดฤดูกาล ● ฤดูกาล 2025-26 · ยิงตรงกรอบ ลูกเตะมุม และใบเหลืองใบแดง จากข้อมูลผลการแข่งขัน
อ่านฟอร์มนักเตะ · 1
● Jean-Philippe Mateta ผลิต 63 % ของ xGI ในหมู่ผู้เล่นที่จัดเป็นกองหน้าในทะเบียนของ Crystal Palace (5 ผู้เล่นที่เทียบได้)
สัญญาณ ข้อตกลงกลไกของสไตล์การเล่น ● · โปรไฟล์อยู่ตัวแล้ว · ตั้งไว้แล้ว ฤดูกาล 2026-27 ●
สิ่งที่เรายังไม่รู้
เราติดตามว่าจะพลิกหรือไม่ ตัวเลขแรกหลัง GW1

เอกลักษณ์ของทีม

CP

สนามเหย้า

Selhurst Park

เซลเฮิร์สต์ พาร์กเปิดเมื่อ 30.8.1924 และพาเลซลงเล่นนัดแรกที่นั่นพบเชฟฟิลด์ เวนส์เดย์

แหล่ง: Crystal Palace FC (cpfc.co.uk), Selhurst Park formally opened 1924

ความทรงจำของทีม

1905

ก่อตั้ง Crystal Palace

คริสตัล พาเลซก่อตั้งที่บริเวณงานแสดงคริสตัลพาเลซในซิเดนแฮม สโมสรย้ายไปเซลเฮิร์สต์ พาร์กในปี 1924

แหล่ง: Crystal Palace FC (cpfc.co.uk), Our history