ทีมของฉัน
Bournemouth
”Together, anything is possible”, ด้วยกันแล้วทุกอย่างเป็นไปได้
ภาพรวมทีม
● ฤดูกาล 2026-27 · แผนการเล่นล่าสุด · นัดที่ 6
การตรวจสอบถัดไป
นัดที่แล้ว
Chelsea – Bournemouth 5–1 (ครึ่งแรก 2–0) · ประตู: Evanilson
พรีวิวย้อนหลัง
ไม่มีการเผยแพร่พรีวิวก่อนนัดนี้ พรีวิวด้านล่างสร้างขึ้นหลังจบนัดจากข้อมูลก่อนนัดเท่านั้น (จะได้บทอ่านเดียวกันหากทำก่อนนัด) และให้คะแนนเทียบกับสิ่งที่เกิดขึ้นจริง
ดูก่อน: แรงกดดันปะทะแนวรับ Bournemouth ยิงฤดูกาลนี้เฉลี่ย 13.6 ครั้งต่อนัด (อันดับ 11 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 13.8 อันดับ 5) ส่วน Chelsea เสียการยิง 14.4 ครั้ง (อันดับ 12) จำนวนลูกยิงของนัดนี้จะบอกว่าตัวเลขไหนเป็นจริง
สิ่งที่เกิดขึ้น: เกมรับชนะ: ยิง 9 ครั้ง (ฐาน 13.6 คู่แข่งเสียเฉลี่ย 14.4)
แล้วดู: การจบสกอร์ปะทะผู้รักษาประตู Bournemouth ทำประตูฤดูกาลนี้จาก 8.8 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิง (อันดับ 13 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 11.1 อันดับ 9) ส่วน Chelsea เซฟได้ 62.5 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิงเข้ากรอบ (อันดับ 14) ในนัดนี้จะเห็นว่าจำนวนประตูสอดคล้องกับภัยคุกคามหรือไม่
สิ่งที่เกิดขึ้น: ผู้รักษาประตูและการจบสกอร์ชนะทั้งทีม: 1 ประตูจากที่คาด 1.52 (-0.52), 11 % ของลูกยิงเป็นประตู
อย่างที่สาม: ลูกตั้งเตะ Bournemouth ได้เตะมุมฤดูกาลนี้เฉลี่ย 4.2 ครั้งต่อนัด (อันดับ 12 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 5.6 อันดับ 6) ส่วน Chelsea เสียเตะมุม 5.2 (อันดับ 5) ความคาดหมายคืออย่างน้อย 4 ลูก
สิ่งที่เกิดขึ้น: เป็นไปตามคาด: เตะมุม 7 (คาด 4), 1 ประตู
อย่างที่สี่: นักเตะที่เลือก Marcus Tavernier คือผู้เล่นที่ดีที่สุดของทีมในการให้คะแนนรายนัดฤดูกาลนี้: เฉลี่ย 30.6 คะแนนใน 5 นัด ติดสามอันดับแรก 3 ครั้ง
สิ่งที่เกิดขึ้น: ตัวชูไม่เป็นจริง: Marcus Tavernier อยู่อันดับ 6/16 ของทีมในคะแนนนัด
และอีกอย่าง: สไตล์การเล่น ขึ้นเกมเร็ว: จ่าย 30 ครั้งต่อการยิง ตรงที่สุดอันดับ 2. ของลีก
สิ่งที่เกิดขึ้น: คำกล่าวเรื่องสไตล์ไม่เป็นจริง: จ่าย 52.4 ครั้งต่อการยิง (ระดับลีก 35.1)
จากนัดนี้: ยืนระยะ 1/5
ผลอ่านจากข้อมูลรายนัด ● จะบันทึกทั้งที่เข้าเป้าและที่พลาดไว้ในผลงานที่ผ่านมา
มุมผู้จัดการทีม · แฟนตาซี

ระดับตั้งต้นของทีม
ต้นทุนของการขาดวินัยเพิ่มขึ้น: โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 11 ครั้ง (อา. 23.8. เยือน พบ Manchester City)
15 นาทีสุดท้าย · Bournemouth เสีย 7 คะแนนหลังนาทีที่ 75
ราคาที่ต้องจ่ายเรื่องวินัยอาจแพงขึ้น
+ อา. 23.8. เยือน พบ Manchester City: โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 11 ครั้ง
− อา. 20.9. เหย้า พบ Liverpool: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 11 ครั้ง
ฤดูกาลที่แล้ว ในนัดนี้โดนใบ 2.4 ใบ และฟาวล์ 12.0 ครั้ง
บททดสอบถัดไป ใบเหลืองจะสะสมจนโดนแบน หรือฟาวล์จะกลายเป็นการเสียประตูไหม?
สมมติฐานอื่นที่ติดตาม (4)
สมมติฐานที่ 2 · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด
ความอันตรายดูเหมือนเทไปที่ครึ่งหลัง
สนับสนุน
+ อา. 20.9. เหย้า พบ Liverpool: ภัยของตัวเอง 0.15 → 0.65 xG คู่แข่ง 0.49 → 1.16
+ ส. 29.8. เหย้า พบ Everton: ภัยของตัวเอง 0.48 → 1.66 xG คู่แข่ง 1.06 → 0.66
+ ส. 12.9. เหย้า พบ Brentford: ภัยของตัวเอง 0.67 → 1.08 xG คู่แข่ง 0.33 → 0.17
+ ส. 10.10. เยือน พบ Chelsea: ภัยของตัวเอง 0.37 → 1.15 xG คู่แข่ง 0.50 → 0.66
แย้ง
− อา. 23.8. เยือน พบ Manchester City: ภัยของตัวเอง 0.55 → 0.08 xG คู่แข่ง 0.49 → 1.87
− ส. 5.9. เยือน พบ Newcastle: ภัยของตัวเอง 1.29 → 0.08 xG คู่แข่ง 0.14 → 0.57
ฤดูกาลที่แล้ว 55 % ของประตูมาในครึ่งหลัง (32 / 58)
บททดสอบถัดไป ความอันตรายจะยังเพิ่มขึ้นจากครึ่งแรกไปครึ่งหลังไหม แม้ในเกมที่สูสี?
สมมติฐานที่ 3 · แรงกดดันในเขตโทษ สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 3 นัด
ทีมดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ซ้ำ ๆ
สนับสนุน
+ ส. 5.9. เยือน พบ Newcastle: ยิงจากในกรอบ 9/17
+ ส. 29.8. เหย้า พบ Everton: ยิงจากในกรอบ 13/17
+ ส. 12.9. เหย้า พบ Brentford: ยิงจากในกรอบ 10/20
แย้ง
ยังไม่มีหลักฐานแย้ง
ฤดูกาลที่แล้ว ยิง 13.8 ครั้งในนัดนี้ (ฤดูกาลก่อนไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ จึงเทียบด้วยจำนวนลูกยิง)
บททดสอบถัดไป การยิงในเขตโทษจะยังเกินแปดครั้งไหมเมื่อคู่แข่งตั้งรับลึกขึ้น?
สมมติฐานที่ 4 · การจบสกอร์ สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 4 นัด
การทำประตูอาจยังคงต่ำกว่าโอกาสที่สร้างได้
สนับสนุน
+ อา. 20.9. เหย้า พบ Liverpool: 0 ประตูจากค่าคาด 0.79 (-0.79)
+ ส. 29.8. เหย้า พบ Everton: 1 ประตูจากค่าคาด 2.14 (-1.14)
+ ส. 10.10. เยือน พบ Chelsea: 1 ประตูจากค่าคาด 1.52 (-0.52)
แย้ง
− ส. 5.9. เยือน พบ Newcastle: 2 ประตูจากค่าคาด 1.37 (+0.63)
ฤดูกาลที่แล้ว 1.5 ประตูจากการยิง 13.8 ครั้งในนัดนี้ คิดเป็น 11 % ของลูกยิง
บททดสอบถัดไป จำนวนประตูจะขยับเข้าใกล้ค่าคาดหวังในนัดหน้าไหม?
สมมติฐานที่ 5 · ความแม่นยำในการยิง สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด
การยิงดูเหมือนตรงกรอบไม่บ่อยเท่าที่ควร
สนับสนุน
+ อา. 20.9. เหย้า พบ Liverpool: ยิงตรงกรอบ 2/9 (22 %)
+ ส. 5.9. เยือน พบ Newcastle: ยิงตรงกรอบ 5/17 (29 %)
+ ส. 29.8. เหย้า พบ Everton: ยิงตรงกรอบ 5/17 (29 %)
แย้ง
− อา. 23.8. เยือน พบ Manchester City: ยิงตรงกรอบ 4/5 (80 %)
− ส. 12.9. เหย้า พบ Brentford: ยิงตรงกรอบ 10/20 (50 %)
− ส. 10.10. เยือน พบ Chelsea: ยิงตรงกรอบ 4/9 (44 %)
ฤดูกาลที่แล้ว 34 % ของลูกยิงตรงกรอบ (178 / 525)
บททดสอบถัดไป สัดส่วนการยิงตรงกรอบจะขึ้นเกินหนึ่งในสามไหม?
แสดง 53 ข้อค้นพบ
อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Manchester City · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 0.55 → 0.08 xG คู่แข่ง 0.49 → 1.87
อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Manchester City · ผู้รักษาประตู + เซฟ 4 ครั้ง
อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Manchester City · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 4/5 (80 %)
อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Manchester City · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 11 ครั้ง
อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Manchester City · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 46 % (39/85)
อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Manchester City · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 34 % ดวล 46 %
อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Manchester City · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 3 ครั้ง เสีย 8
อา. 23 ส.ค. เยือน พบ Manchester City · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 11 ครั้ง (รวม 13)
อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Liverpool · การจบสกอร์ + 0 ประตูจากค่าคาด 0.79 (-0.79)
อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Liverpool · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.15 → 0.65 xG คู่แข่ง 0.49 → 1.16
อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Liverpool · ผู้รักษาประตู − เซฟ 2 ครั้ง
อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Liverpool · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 2/9 (22 %)
อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Liverpool · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 11 ครั้ง
อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Liverpool · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 44 % (40/91)
อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Liverpool · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 46 % ดวล 44 %
อา. 20 ก.ย. เหย้า พบ Liverpool · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 7 ครั้ง (รวม 12)
ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Newcastle · การจบสกอร์ − 2 ประตูจากค่าคาด 1.37 (+0.63)
ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Newcastle · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 1.29 → 0.08 xG คู่แข่ง 0.14 → 0.57
ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Newcastle · ผู้รักษาประตู − เซฟ 0 ครั้ง
ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Newcastle · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 5/17 (29 %)
ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Newcastle · วินัย + โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 17 ครั้ง
ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Newcastle · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 53 % (61/116)
ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Newcastle · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 42 % ดวล 53 %
ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Newcastle · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 3 ครั้ง เสีย 4
ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Newcastle · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 5 ครั้ง (รวม 8)
ส. 5 ก.ย. เยือน พบ Newcastle · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 9/17
ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Everton · การจบสกอร์ + 1 ประตูจากค่าคาด 2.14 (-1.14)
ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Everton · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.48 → 1.66 xG คู่แข่ง 1.06 → 0.66
ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Everton · ผู้รักษาประตู + เซฟ 5 ครั้ง
ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Everton · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 5/17 (29 %)
ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Everton · วินัย + โดนใบ 3 ใบ ฟาวล์ 11 ครั้ง
ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Everton · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 55 % (57/103)
ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Everton · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 58 % ดวล 55 %
ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Everton · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 10 ครั้ง เสีย 7
ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Everton · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 7 ครั้ง (รวม 13)
ส. 29 ส.ค. เหย้า พบ Everton · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 13/17
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Brentford · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.67 → 1.08 xG คู่แข่ง 0.33 → 0.17
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Brentford · ผู้รักษาประตู − เซฟ 0 ครั้ง
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Brentford · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 10/20 (50 %)
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Brentford · วินัย + โดนใบ 5 ใบ ฟาวล์ 10 ครั้ง
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Brentford · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 48 % (58/122)
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Brentford · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 57 % ดวล 48 %
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Brentford · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 8)
ส. 12 ก.ย. เหย้า พบ Brentford · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 10/20
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Chelsea · การจบสกอร์ + 1 ประตูจากค่าคาด 1.52 (-0.52)
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Chelsea · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.37 → 1.15 xG คู่แข่ง 0.50 → 0.66
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Chelsea · ผู้รักษาประตู − เซฟ 1 ครั้ง
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Chelsea · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 4/9 (44 %)
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Chelsea · วินัย + โดนใบ 4 ใบ ฟาวล์ 15 ครั้ง
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Chelsea · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 45 % (47/104)
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Chelsea · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 60 % ดวล 45 %
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Chelsea · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 7 ครั้ง เสีย 1
ส. 10 ต.ค. เยือน พบ Chelsea · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 10)
Suljetut hypoteesit (5)
สมมติฐานที่ 1 · การแย่งบอลตัวต่อตัว สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
การแย่งบอลตัวต่อตัวดูเหมือนเป็นตัวขับเคลื่อนเกมของทีม
สนับสนุน
+ ส. 5.9. เยือน พบ Newcastle: ชนะดวล 53 % (61/116)
+ ส. 29.8. เหย้า พบ Everton: ชนะดวล 55 % (57/103)
แย้ง
− อา. 23.8. เยือน พบ Manchester City: ชนะดวล 46 % (39/85)
− อา. 20.9. เหย้า พบ Liverpool: ชนะดวล 44 % (40/91)
− ส. 12.9. เหย้า พบ Brentford: ชนะดวล 48 % (58/122)
− ส. 10.10. เยือน พบ Chelsea: ชนะดวล 45 % (47/104)
บททดสอบถัดไป อัตราชนะการแย่งบอลจะยังเกินครึ่งไหม แม้เจอคู่แข่งที่ครองบอลเหนือกว่า?
สมมติฐานที่ 2 · การครองบอลและการแย่งบอล สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
อาจครองบอลได้โดยไม่ชนะการแย่งบอล
สนับสนุน
+ ส. 12.9. เหย้า พบ Brentford: ครองบอล 57 % ดวล 48 %
+ ส. 10.10. เยือน พบ Chelsea: ครองบอล 60 % ดวล 45 %
แย้ง
− อา. 23.8. เยือน พบ Manchester City: ครองบอล 34 % ดวล 46 %
− อา. 20.9. เหย้า พบ Liverpool: ครองบอล 46 % ดวล 44 %
− ส. 5.9. เยือน พบ Newcastle: ครองบอล 42 % ดวล 53 %
− ส. 29.8. เหย้า พบ Everton: ครองบอล 58 % ดวล 55 %
บททดสอบถัดไป สมดุลการแย่งบอลจะพลิกไหมเมื่อคู่แข่งเพรสซิ่งสูงขึ้น?
สมมติฐานที่ 3 · ผู้รักษาประตู สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
ระดับของผู้รักษาประตูอาจกลายเป็นตัวชี้ขาดของทีม
สนับสนุน
+ อา. 23.8. เยือน พบ Manchester City: เซฟ 4 ครั้ง
+ ส. 29.8. เหย้า พบ Everton: เซฟ 5 ครั้ง
แย้ง
− อา. 20.9. เหย้า พบ Liverpool: เซฟ 2 ครั้ง
− ส. 5.9. เยือน พบ Newcastle: เซฟ 0 ครั้ง
− ส. 12.9. เหย้า พบ Brentford: เซฟ 0 ครั้ง
− ส. 10.10. เยือน พบ Chelsea: เซฟ 1 ครั้ง
ฤดูกาลที่แล้ว ลูกยิงตรงกรอบถูกหยุดไว้ 67 % (เสีย 54 จาก 162)
บททดสอบถัดไป ระดับการเซฟจะคงอยู่ไหมเมื่อคุณภาพการยิงเปลี่ยนไป?
สมมติฐานที่ 4 · เขตโทษของตัวเอง สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
คู่แข่งดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ง่ายเกินไป
สนับสนุน
+ อา. 23.8. เยือน พบ Manchester City: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 11 ครั้ง (รวม 13)
แย้ง
− อา. 20.9. เหย้า พบ Liverpool: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 7 ครั้ง (รวม 12)
− ส. 5.9. เยือน พบ Newcastle: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 5 ครั้ง (รวม 8)
− ส. 29.8. เหย้า พบ Everton: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 7 ครั้ง (รวม 13)
− ส. 12.9. เหย้า พบ Brentford: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 8)
− ส. 10.10. เยือน พบ Chelsea: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 6 ครั้ง (รวม 10)
ฤดูกาลที่แล้ว โดนยิง 12.6 ครั้งในนัดนี้ (ไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ)
บททดสอบถัดไป จำนวนการยิงที่เสียในเขตโทษจะลดลงต่ำกว่าแปดครั้งไหม?
สมมติฐานที่ 5 · ลูกตั้งเตะ สถานะ · ปิดแล้ว · 4 นัด
ลูกตั้งเตะอาจยังไม่ให้ผล
สนับสนุน
ไม่มีหลักฐานสนับสนุนอีกต่อไป
แย้ง
− อา. 23.8. เยือน พบ Manchester City: เตะมุม 3 ครั้ง เสีย 8
− ส. 5.9. เยือน พบ Newcastle: เตะมุม 3 ครั้ง เสีย 4
− ส. 29.8. เหย้า พบ Everton: เตะมุม 10 ครั้ง เสีย 7
− ส. 10.10. เยือน พบ Chelsea: เตะมุม 7 ครั้ง เสีย 1
ฤดูกาลที่แล้ว เตะมุม 5.6 ครั้งในนัดนี้ เสีย 5.3
บททดสอบถัดไป ลูกเตะมุมหรือฟรีคิกจะกลายเป็นประตูในนัดต่อ ๆ ไปไหม?
ตัวเลขที่วัดได้ของฤดูกาล
ไลน์รับ: ไลน์ระดับกลาง: คู่แข่งล้ำหน้า 8 ครั้ง
การขึ้นเกม: วิธีขึ้นเกมระดับกลาง: จ่าย 32.0 ครั้งต่อการยิงหนึ่งครั้ง ครองบอล 50 %
ลูกตั้งเตะ: เกมรุกได้เตะมุม 28 ครั้ง (อันดับ 9./20 ของลีก) ยังไม่มีประตูลูกโหม่ง; เกมรับเสียเตะมุม 24 ครั้ง (18./20) ยังไม่เสียประตูลูกโหม่ง
ครึ่งหลัง: ผลผลิตเทไปครึ่งแรก (5+2 ประตู); แดนตัวเองรั่วช่วงท้าย (เสีย 4+9); ภัยคุกคามของตัวเองเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (3.51 → 4.70 xG); ภัยคุกคามของคู่แข่งเพิ่มขึ้น (3.01 → 5.09 xG); เปลี่ยนตัวแรกเฉลี่ยนาทีที่ 68
เมื่อขึ้นนำ: สถานะนำพัง: นำ 3 ครั้งเมื่อจบครึ่งแรก แต่ผลไม่อยู่ (xG คู่แข่ง 3.01 → 5.09)
ต้นทุนของการขาดวินัยเพิ่มขึ้น: โดนใบ 18 ใบ (อันดับ 2./20 ของลีก) ฟาวล์ 75 ครั้ง (6./20)
ติดตามว่าใบเหลืองแดงจะสะสมเป็นโทษแบน และฟาวล์กลายเป็นลูกตั้งเตะให้คู่แข่งไหม
ครึ่งหลังคมขึ้น: ภัยคุกคามเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (xG ครึ่งหลัง – ครึ่งแรก +1.19)
ติดตามว่าความคมในครึ่งหลังจะเกิดซ้ำหรือไม่: มาจากโครงสร้างหรือจากคู่แข่ง
ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้ว
| การจบสกอร์ ประตู เทียบ xG | การสร้างโอกาส แอสซิสต์ เทียบ xA | |
| กองหลัง | −0.8 | +5.0 |
| กองกลาง | −3.6 | −6.6 |
| กองหน้า | −0.5 | +1.1 |
อันตรายน้อย
เสียประตู เทียบ โอกาส
โปรไฟล์ข้อมูล · สไตล์ ลักษณะ ผลงาน ●
อ่านฟอร์มนักเตะ · 1
เอกลักษณ์ของทีม
สนามเหย้า
Vitality Stadium
Vitality Stadium เล็กสุดในพรีเมียร์ลีกด้วยราว 11.300 ที่นั่ง บ้านของบอร์นมัธตั้งแต่ 1910
แหล่ง: Football Ground Guide, Vitality Stadiumความทรงจำของทีม
Nousu Valioliigaan
บอร์นมัธการันตีเลื่อนชั้นสู่พรีเมียร์ลีกครั้งแรกด้วยชัย 3-0 เหนือโบลตัน แชมป์แชมเปียนชิพตัดสินนัดสุดท้าย 2.5
แหล่ง: AFC Bournemouth (afcb.co.uk), AFC Bournemouth 3-0 Bolton Wanderers 27.4.2015