○ แปลด้วยเครื่อง ยังไม่ได้ตรวจโดยเจ้าของภาษา
Signals.⚽การแข่งขัน← หน้าแรก

Arsenal

แท่นบูชาประจำสัปดาห์
”คุณไม่มีวันหนีประวัติศาสตร์ของสโมสรแบบนี้พ้น ในบางสโมสร ความสำเร็จบางครั้งก็เป็นเรื่องบังเอิญ แต่ที่อาร์เซนอล ความสำเร็จเป็นหน้าที่”

Arsène Wenger, huhtikuu 1998

ภาพรวมทีม

GKRaya
DEFWhite
DEFKonsa
DEFGabriel
DEFCalafiori
MIDRice
MIDLewis-Skelly
MIDSaka
MIDØdegaard
MIDMadueke
FWDHavertz

● ฤดูกาล 2026-27 · แผนการเล่นล่าสุด · นัดที่ 6

กังวลเรื่องความฟิตฟอร์มไม่มีความเบี่ยงเบนที่วัดได้
Zubimendi89 นาที · ตัวจริง 0/6 · ไม่แน่ (75 %)
Hincapie40 นาที · ตัวจริง 0/6 · ไม่แน่ (75 %)
ตัวสำรอง
MIDZubimendiMIDEzeMIDMerinoFWDโยเคเรสDEFHincapie

การตรวจสอบถัดไป

นัดที่แล้ว

Arsenal – Leeds 2–1 (ครึ่งแรก 0–0) · ประตู: Bruno G., Calafiori ● ผล: ข้อมูลรายนัด

ส. 10 ต.ค.

พรีวิวย้อนหลัง

ไม่มีการเผยแพร่พรีวิวก่อนนัดนี้ พรีวิวด้านล่างสร้างขึ้นหลังจบนัดจากข้อมูลก่อนนัดเท่านั้น (จะได้บทอ่านเดียวกันหากทำก่อนนัด) และให้คะแนนเทียบกับสิ่งที่เกิดขึ้นจริง

  1. ดูก่อน: แรงกดดันปะทะแนวรับ Arsenal ยิงฤดูกาลนี้เฉลี่ย 13.0 ครั้งต่อนัด (อันดับ 13 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 14.5 อันดับ 4) ส่วน Leeds เสียการยิง 14.6 ครั้ง (อันดับ 13) จำนวนลูกยิงของนัดนี้จะบอกว่าตัวเลขไหนเป็นจริง ● ฤดูกาล 2026-27 · 5 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

    สิ่งที่เกิดขึ้น: แรงกดยังอยู่: ยิง 13 ครั้ง (ฐาน 13.0 คู่แข่งเสียเฉลี่ย 14.6) ● ข้อมูลรายนัด

  2. แล้วดู: การจบสกอร์ปะทะผู้รักษาประตู Arsenal ทำประตูฤดูกาลนี้จาก 12.3 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิง (อันดับ 6 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 12.9 อันดับ 3) ส่วน Leeds เซฟได้ 85.7 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิงเข้ากรอบ (อันดับ 1) ในนัดนี้จะเห็นว่าจำนวนประตูสอดคล้องกับภัยคุกคามหรือไม่ ● ฤดูกาล 2026-27 · 5 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

    สิ่งที่เกิดขึ้น: ผู้รักษาประตูและการจบสกอร์ชนะทั้งทีม: 2 ประตูจากที่คาด 2.66 (-0.66), 15 % ของลูกยิงเป็นประตู ● ข้อมูลรายนัด

  3. อย่างที่สาม: จังหวะเกมของแต่ละครึ่ง ฤดูกาลที่แล้ว Arsenal ทำ 58 เปอร์เซ็นต์ของประตูในครึ่งหลัง ส่วน Leeds ทำ 51 เปอร์เซ็นต์ ถ้าส่วนต่างนี้คงอยู่ ภัยคุกคามช่วงท้ายจะเทไปทาง Arsenal ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด/ทีม

    สิ่งที่เกิดขึ้น: ครึ่งหลังคมกว่า: ภัยคุกคาม 0.45 → 2.21 xG ยิง 4 → 9. ● ข้อมูลรายนัด

  4. อย่างที่สี่: ดวลคือจุดแข็ง ชนะดวล 53 % (234/438) อันดับ 3/20 ของลีก ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 5 นัด · สถิติการแข่งขัน

    สิ่งที่เกิดขึ้น: เกมกายภาพแบกทีม เกิดซ้ำในนัดนี้: ชนะดวล 55 % ● ข้อมูลรายนัด

  5. และอีกอย่าง: นักเตะที่เลือก Bukayo Saka คือผู้เล่นที่ดีที่สุดของทีมในการให้คะแนนรายนัดฤดูกาลนี้: เฉลี่ย 27.4 คะแนนใน 5 นัด ติดสามอันดับแรก 3 ครั้ง ● ฤดูกาล 2026-27 · การให้คะแนนรายนัดก่อนรอบนี้

    สิ่งที่เกิดขึ้น: ตัวชูไม่เป็นจริง: Bukayo Saka อยู่อันดับ 11/16 ของทีมในคะแนนนัด ● ข้อมูลรายนัด

  6. สุดท้าย: สไตล์การเล่น ไลน์ลึก: กับดักล้ำหน้าทำงานน้อย (0.7 ต่อนัด) ● ฤดูกาล 2025-26 · จากสถิติการแข่งขัน

    สิ่งที่เกิดขึ้น: คำกล่าวเรื่องสไตล์ไม่เป็นจริง: ทำคู่แข่งล้ำหน้า 4 ครั้ง (ระดับลีก 1.5) ● ข้อมูลรายนัด

จากนัดนี้: ยืนระยะ 3/6

ครึ่งแรก0.450.44ครึ่งหลัง2.210.30ภัยคุกคามรายครึ่ง (ประตูคาดหวัง สีทอง = Arsenal): ยิง 4/7 และ 9/4 การแบ่งสองครึ่ง ไม่ใช่เส้นรายนาที
55.62.70.เหตุการณ์ตามนาที: Arsenal แถวบน Leeds แถวล่าง 3 ประตู 6 ใบ เส้นตั้งที่นาที 45 และ 90 ● เหตุการณ์นัด

ผลอ่านจากข้อมูลรายนัด ● จะบันทึกทั้งที่เข้าเป้าและที่พลาดไว้ในผลงานที่ผ่านมา

คำตัดสินของนัดนี้อยู่ในหน้าการแข่งขัน →

นัดต่อไป

Nott'm Forest – Arsenal

อา. 18.10. · 18:30 น. · ○ ข้อมูลโปรแกรม ณ 14.10.

พรีวิวของนัดนี้อยู่ในหน้าการแข่งขัน →

การอ่านเกมก่อนแข่ง

คำทำนายเหล่านี้จะถูกให้คะแนนเทียบกับผลจริงหลังจบเกม

แรงกดพบเกมรับ: Arsenal ยิงฤดูกาลนี้เฉลี่ย 13.0 ครั้งต่อนัด (อันดับ 11 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 14.5 อันดับ 4) ส่วน Nott'm Forest เสียการยิง 10.8 ครั้ง (อันดับ 4) จำนวนลูกยิงของนัดนี้จะบอกว่าตัวเลขไหนเป็นจริง ● ฤดูกาล 2026-27 · 6 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

การจบสกอร์พบผู้รักษาประตู: Arsenal ทำประตูฤดูกาลนี้จาก 12.8 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิง (อันดับ 7 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 12.9 อันดับ 3) ส่วน Nott'm Forest เซฟได้ 63.6 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิงเข้ากรอบ (อันดับ 15) ในนัดนี้จะเห็นว่าจำนวนประตูสอดคล้องกับภัยคุกคามหรือไม่ ● ฤดูกาล 2026-27 · 6 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

ลูกตั้งเตะ: Arsenal ได้เตะมุมฤดูกาลนี้เฉลี่ย 4.5 ครั้งต่อนัด (อันดับ 10 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 5.7 อันดับ 5) ส่วน Nott'm Forest เสียเตะมุม 4.7 (อันดับ 9) ความคาดหมายคืออย่างน้อย 4 ลูก ● ฤดูกาล 2026-27 · 6 นัดก่อนรอบนี้ · ฤดูกาลที่แล้วเพื่อเปรียบเทียบ

ดวลคือจุดแข็ง: ชนะดวล 54 % (289/538) อันดับ 1/20 ของลีก ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน

ครึ่งหลังคมขึ้น: ภัยคุกคามเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (xG ครึ่งหลัง – ครึ่งแรก +2.23) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน

Rytmi: 58% ของประตูเกิดขึ้นในครึ่งหลัง เกมรุกคมขึ้นในช่วงท้าย ● ฤดูกาล 2025-26 · สถิติแยกครึ่งแรก-ครึ่งหลัง จากข้อมูลผลการแข่งขัน

นักเตะที่เลือก: Martin Ødegaard คือผู้เล่นที่ดีที่สุดของทีมในการให้คะแนนรายนัดฤดูกาลนี้: เฉลี่ย 24.8 คะแนนใน 6 นัด ติดสามอันดับแรก 2 ครั้ง ● ฤดูกาล 2026-27 · การให้คะแนนรายนัดก่อนรอบนี้

สไตล์การเล่น: ไลน์ลึก: กับดักล้ำหน้าทำงานน้อย (0.7 ต่อนัด) ● ฤดูกาล 2025-26 · จากสถิติการแข่งขัน

การยิง14.512.5เสียประตู8.213.3ประตู1.91.3ฐานต่อนัดจากฤดูกาลก่อน: แท่งบน Arsenal แท่งล่าง Nott'm Forest เส้นตั้งคือระดับลีก ● วัดจริง 2025-26

รายการสิ่งที่ต้องดูเผยแพร่แล้ว การ์ดคู่แข่งจะครบประมาณสองวันก่อนเริ่มเกม

มุมผู้จัดการทีม · แฟนตาซี

นักเตะในเรดาร์ ฤดูกาล 2025-26
Merino
Arsenal · MID
กังวลเรื่องความฟิต
ระดับตั้งต้น 2025-26 ●
6.07.08.0เฉลี่ย 6.226-270.0
⤵POISSAOLORISKI ● 3.6×
⚠ เส้นทางความฟิต · ถูกเปลี่ยนตัวเร็ว 2 ครั้ง
ถูกเปลี่ยนตัวเร็ว 2 ครั้ง · DNP 16 นัด ฤดูกาลไม่ต่อเนื่อง ● 2025-26
คะแนน 2026-27: 1 · 1 · 0 · 1 · 1 · 1 = 5 ● วัดแล้ว
ค่าความพร้อมลงสนามไม่ได้ลงเล่น (DNP) 16 นัด และถูกเปลี่ยนตัวเร็ว 2 ครั้งในฤดูกาล 2025-26. ความพร้อมไม่ต่อเนื่อง ● วัดแล้ว

▷ แหล่งข้อมูล: football.london

นักเตะในเรดาร์ ฤดูกาล 2025-26
Martinelli
กังวลเรื่องความฟิต
ผลงานจากตัวสำรองมีส่วนกับประตู 4 ครั้งหลังถูกเปลี่ยนลง (19 นัดจากม้านั่ง) ในฤดูกาล 2025-26. ผลงานจากม้านั่งเป็นค่าวัดจริง ไม่ใช่การประเมิน ● วัดแล้ว
นักเตะทั้งลีก ฟอร์มและความเสี่ยง → นักเตะทั้งหมด

ระดับตั้งต้นของทีม

A
Arsenal
ตารางตอนนี้อันดับ 2 · 15 แต้ม ●
ฤดูกาลที่แล้ว 1 · ตามผลงาน 2
→
เอกลักษณ์การเล่น อาร์เซนอลตั้งรับลึก เก็บบอลและสร้างเกมผ่านการครองบอล เกมรุกคมขึ้นในครึ่งหลัง ● ฤดูกาล 2025-26 · สถิตินัด: ครองบอล จ่ายบอล ยิง ล้ำหน้า · แบ่งครึ่งจากข้อมูลผล
อะไรเปลี่ยนไป?

ทีมเข้าถึงกรอบได้: ยิงในกรอบ 13/16 (อา. 6.9. เหย้า พบ Chelsea)

สมมติฐานสัญญาณ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 5 นัด

ทีมดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ซ้ำ ๆ

+ อา. 6.9. เหย้า พบ Chelsea: ยิงจากในกรอบ 13/16

ฤดูกาลที่แล้ว ยิง 14.5 ครั้งในนัดนี้ (ฤดูกาลก่อนไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ จึงเทียบด้วยจำนวนลูกยิง) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป การยิงในเขตโทษจะยังเกินแปดครั้งไหมเมื่อคู่แข่งตั้งรับลึกขึ้น?

สมมติฐานอื่นที่ติดตาม (4)

สมมติฐานที่ 2 · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด

ความอันตรายดูเหมือนเทไปที่ครึ่งหลัง

สนับสนุน

+ จ. 31.8. เยือน พบ Aston Villa: ภัยของตัวเอง 0.36 → 0.69 xG คู่แข่ง 0.09 → 0.23

+ ส. 19.9. เยือน พบ Brighton: ภัยของตัวเอง 0.39 → 1.24 xG คู่แข่ง 0.36 → 0.95

+ ส. 12.9. เยือน พบ Sunderland: ภัยของตัวเอง 0.77 → 1.11 xG คู่แข่ง 0.23 → 1.57

+ ส. 10.10. เหย้า พบ Leeds: ภัยของตัวเอง 0.45 → 2.21 xG คู่แข่ง 0.44 → 0.30

แย้ง

− อา. 6.9. เหย้า พบ Chelsea: ภัยของตัวเอง 1.17 → 0.88 xG คู่แข่ง 0.15 → 0.24

− ศ. 21.8. เหย้า พบ Coventry: ภัยของตัวเอง 1.32 → 0.56 xG คู่แข่ง 0.04 → 0.16

ฤดูกาลที่แล้ว 58 % ของประตูมาในครึ่งหลัง (41 / 71) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ความอันตรายจะยังเพิ่มขึ้นจากครึ่งแรกไปครึ่งหลังไหม แม้ในเกมที่สูสี?

สมมติฐานที่ 3 · การแย่งบอลตัวต่อตัว สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด

การแย่งบอลตัวต่อตัวดูเหมือนเป็นตัวขับเคลื่อนเกมของทีม

สนับสนุน

+ ศ. 21.8. เหย้า พบ Coventry: ชนะดวล 52 % (37/71)

+ จ. 31.8. เยือน พบ Aston Villa: ชนะดวล 57 % (51/90)

+ ส. 12.9. เยือน พบ Sunderland: ชนะดวล 59 % (53/90)

+ ส. 10.10. เหย้า พบ Leeds: ชนะดวล 55 % (55/100)

แย้ง

− อา. 6.9. เหย้า พบ Chelsea: ชนะดวล 49 % (42/85)

− ส. 19.9. เยือน พบ Brighton: ชนะดวล 50 % (51/102)

บททดสอบถัดไป อัตราชนะการแย่งบอลจะยังเกินครึ่งไหม แม้เจอคู่แข่งที่ครองบอลเหนือกว่า?

สมมติฐานที่ 4 · ความแม่นยำในการยิง สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด

การยิงดูเหมือนตรงกรอบไม่บ่อยเท่าที่ควร

สนับสนุน

+ ศ. 21.8. เหย้า พบ Coventry: ยิงตรงกรอบ 6/20 (30 %)

+ จ. 31.8. เยือน พบ Aston Villa: ยิงตรงกรอบ 2/7 (29 %)

+ ส. 19.9. เยือน พบ Brighton: ยิงตรงกรอบ 2/11 (18 %)

แย้ง

− อา. 6.9. เหย้า พบ Chelsea: ยิงตรงกรอบ 9/16 (56 %)

− ส. 12.9. เยือน พบ Sunderland: ยิงตรงกรอบ 5/11 (45 %)

− ส. 10.10. เหย้า พบ Leeds: ยิงตรงกรอบ 6/13 (46 %)

ฤดูกาลที่แล้ว 34 % ของลูกยิงตรงกรอบ (186 / 552) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป สัดส่วนการยิงตรงกรอบจะขึ้นเกินหนึ่งในสามไหม?

สมมติฐานที่ 5 · การจบสกอร์ สถานะ · ขัดแย้งกัน · 3 นัด

การทำประตูอาจยังคงต่ำกว่าโอกาสที่สร้างได้

สนับสนุน

+ ส. 19.9. เยือน พบ Brighton: 0 ประตูจากค่าคาด 1.63 (-1.63)

+ ส. 10.10. เหย้า พบ Leeds: 2 ประตูจากค่าคาด 2.66 (-0.66)

แย้ง

− ศ. 21.8. เหย้า พบ Coventry: 3 ประตูจากค่าคาด 1.88 (+1.12)

ฤดูกาลที่แล้ว 1.9 ประตูจากการยิง 14.5 ครั้งในนัดนี้ คิดเป็น 13 % ของลูกยิง ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป จำนวนประตูจะขยับเข้าใกล้ค่าคาดหวังในนัดหน้าไหม?

แสดง 60 ข้อค้นพบ

อา. 6 ก.ย. เหย้า พบ Chelsea · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 1.17 → 0.88 xG คู่แข่ง 0.15 → 0.24

อา. 6 ก.ย. เหย้า พบ Chelsea · ผู้รักษาประตู + เซฟ 4 ครั้ง

อา. 6 ก.ย. เหย้า พบ Chelsea · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 9/16 (56 %)

อา. 6 ก.ย. เหย้า พบ Chelsea · ไลน์รับ − จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง

อา. 6 ก.ย. เหย้า พบ Chelsea · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 13 ครั้ง

อา. 6 ก.ย. เหย้า พบ Chelsea · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 49 % (42/85)

อา. 6 ก.ย. เหย้า พบ Chelsea · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 55 % ดวล 49 %

อา. 6 ก.ย. เหย้า พบ Chelsea · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 3

อา. 6 ก.ย. เหย้า พบ Chelsea · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 5 ครั้ง (รวม 13)

อา. 6 ก.ย. เหย้า พบ Chelsea · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 13/16

ศ. 21 ส.ค. เหย้า พบ Coventry · การจบสกอร์ − 3 ประตูจากค่าคาด 1.88 (+1.12)

ศ. 21 ส.ค. เหย้า พบ Coventry · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 1.32 → 0.56 xG คู่แข่ง 0.04 → 0.16

ศ. 21 ส.ค. เหย้า พบ Coventry · ผู้รักษาประตู − เซฟ 1 ครั้ง

ศ. 21 ส.ค. เหย้า พบ Coventry · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 6/20 (30 %)

ศ. 21 ส.ค. เหย้า พบ Coventry · ไลน์รับ − จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง

ศ. 21 ส.ค. เหย้า พบ Coventry · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 10 ครั้ง

ศ. 21 ส.ค. เหย้า พบ Coventry · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 52 % (37/71)

ศ. 21 ส.ค. เหย้า พบ Coventry · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 64 % ดวล 52 %

ศ. 21 ส.ค. เหย้า พบ Coventry · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 8 ครั้ง เสีย 2

ศ. 21 ส.ค. เหย้า พบ Coventry · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 1 ครั้ง (รวม 4)

ศ. 21 ส.ค. เหย้า พบ Coventry · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 10/20

จ. 31 ส.ค. เยือน พบ Aston Villa · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.36 → 0.69 xG คู่แข่ง 0.09 → 0.23

จ. 31 ส.ค. เยือน พบ Aston Villa · ผู้รักษาประตู − เซฟ 0 ครั้ง

จ. 31 ส.ค. เยือน พบ Aston Villa · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 2/7 (29 %)

จ. 31 ส.ค. เยือน พบ Aston Villa · ไลน์รับ − จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง

จ. 31 ส.ค. เยือน พบ Aston Villa · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 6 ครั้ง

จ. 31 ส.ค. เยือน พบ Aston Villa · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 57 % (51/90)

จ. 31 ส.ค. เยือน พบ Aston Villa · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 61 % ดวล 57 %

จ. 31 ส.ค. เยือน พบ Aston Villa · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 2

จ. 31 ส.ค. เยือน พบ Aston Villa · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 3 ครั้ง (รวม 7)

ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Brighton · การจบสกอร์ + 0 ประตูจากค่าคาด 1.63 (-1.63)

ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Brighton · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.39 → 1.24 xG คู่แข่ง 0.36 → 0.95

ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Brighton · ผู้รักษาประตู − เซฟ 2 ครั้ง

ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Brighton · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 2/11 (18 %)

ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Brighton · ไลน์รับ − จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง

ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Brighton · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 11 ครั้ง

ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Brighton · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 50 % (51/102)

ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Brighton · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 60 % ดวล 50 %

ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Brighton · ลูกตั้งเตะ + เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 5

ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Brighton · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 10 ครั้ง (รวม 17)

ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Brighton · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 10/11

ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Sunderland · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.77 → 1.11 xG คู่แข่ง 0.23 → 1.57

ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Sunderland · ผู้รักษาประตู − เซฟ 2 ครั้ง

ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Sunderland · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 5/11 (45 %)

ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Sunderland · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 11 ครั้ง

ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Sunderland · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 59 % (53/90)

ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Sunderland · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 57 % ดวล 59 %

ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Sunderland · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 7 ครั้ง (รวม 12)

ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Sunderland · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 8/11

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Leeds · การจบสกอร์ + 2 ประตูจากค่าคาด 2.66 (-0.66)

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Leeds · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.45 → 2.21 xG คู่แข่ง 0.44 → 0.30

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Leeds · ผู้รักษาประตู + เซฟ 4 ครั้ง

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Leeds · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 6/13 (46 %)

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Leeds · ไลน์รับ + จับล้ำหน้าคู่แข่ง 4 ครั้ง

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Leeds · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 12 ครั้ง

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Leeds · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 55 % (55/100)

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Leeds · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 58 % ดวล 55 %

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Leeds · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 3 ครั้ง เสีย 4

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Leeds · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 7 ครั้ง (รวม 11)

ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Leeds · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 8/13

ข้อค้นพบคือสิ่งที่วัดได้หนึ่งอย่างจากหนึ่งนัด เครื่องหมาย + สนับสนุนแนวโน้ม ส่วน − แย้ง

Suljetut hypoteesit (6)

สิ่งที่ปิดแล้วจะไม่ถูกลบ: มันบอกว่าเราคิดอะไรและทำไมความเห็นจึงเปลี่ยน

สมมติฐานที่ 1 · ผู้รักษาประตู สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

ระดับของผู้รักษาประตูอาจกลายเป็นตัวชี้ขาดของทีม

สนับสนุน

+ อา. 6.9. เหย้า พบ Chelsea: เซฟ 4 ครั้ง

+ ส. 10.10. เหย้า พบ Leeds: เซฟ 4 ครั้ง

แย้ง

− ศ. 21.8. เหย้า พบ Coventry: เซฟ 1 ครั้ง

− จ. 31.8. เยือน พบ Aston Villa: เซฟ 0 ครั้ง

− ส. 19.9. เยือน พบ Brighton: เซฟ 2 ครั้ง

− ส. 12.9. เยือน พบ Sunderland: เซฟ 2 ครั้ง

ฤดูกาลที่แล้ว ลูกยิงตรงกรอบถูกหยุดไว้ 70 % (เสีย 27 จาก 90) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ระดับการเซฟจะคงอยู่ไหมเมื่อคุณภาพการยิงเปลี่ยนไป?

สมมติฐานที่ 2 · วินัย สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

ราคาที่ต้องจ่ายเรื่องวินัยอาจแพงขึ้น

สนับสนุน

+ อา. 6.9. เหย้า พบ Chelsea: โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 13 ครั้ง

+ ส. 12.9. เยือน พบ Sunderland: โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 11 ครั้ง

แย้ง

− ศ. 21.8. เหย้า พบ Coventry: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 10 ครั้ง

− จ. 31.8. เยือน พบ Aston Villa: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 6 ครั้ง

− ส. 19.9. เยือน พบ Brighton: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 11 ครั้ง

− ส. 10.10. เหย้า พบ Leeds: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 12 ครั้ง

ฤดูกาลที่แล้ว ในนัดนี้โดนใบ 1.3 ใบ และฟาวล์ 10.3 ครั้ง ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ใบเหลืองจะสะสมจนโดนแบน หรือฟาวล์จะกลายเป็นการเสียประตูไหม?

สมมติฐานที่ 3 · ลูกตั้งเตะ สถานะ · ปิดแล้ว · 5 นัด

ลูกตั้งเตะอาจยังไม่ให้ผล

สนับสนุน

+ ส. 19.9. เยือน พบ Brighton: เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 5

แย้ง

− อา. 6.9. เหย้า พบ Chelsea: เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 3

− ศ. 21.8. เหย้า พบ Coventry: เตะมุม 8 ครั้ง เสีย 2

− จ. 31.8. เยือน พบ Aston Villa: เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 2

− ส. 10.10. เหย้า พบ Leeds: เตะมุม 3 ครั้ง เสีย 4

ฤดูกาลที่แล้ว เตะมุม 5.7 ครั้งในนัดนี้ เสีย 3.4 ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป ลูกเตะมุมหรือฟรีคิกจะกลายเป็นประตูในนัดต่อ ๆ ไปไหม?

สมมติฐานที่ 4 · ไลน์รับ สถานะ · ปิดแล้ว · 5 นัด

ไลน์รับดูเหมือนยืนสูง

สนับสนุน

+ ส. 10.10. เหย้า พบ Leeds: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 4 ครั้ง

แย้ง

− อา. 6.9. เหย้า พบ Chelsea: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง

− ศ. 21.8. เหย้า พบ Coventry: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง

− จ. 31.8. เยือน พบ Aston Villa: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง

− ส. 19.9. เยือน พบ Brighton: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง

บททดสอบถัดไป กับดักล้ำหน้าจะยังทำงานไหมเมื่อเจอคู่แข่งที่เล่นตรงไปตรงมามากกว่า?

สมมติฐานที่ 5 · เขตโทษของตัวเอง สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

คู่แข่งดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ง่ายเกินไป

สนับสนุน

+ ส. 19.9. เยือน พบ Brighton: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 10 ครั้ง (รวม 17)

แย้ง

− อา. 6.9. เหย้า พบ Chelsea: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 5 ครั้ง (รวม 13)

− ศ. 21.8. เหย้า พบ Coventry: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 1 ครั้ง (รวม 4)

− จ. 31.8. เยือน พบ Aston Villa: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 3 ครั้ง (รวม 7)

− ส. 12.9. เยือน พบ Sunderland: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 7 ครั้ง (รวม 12)

− ส. 10.10. เหย้า พบ Leeds: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 7 ครั้ง (รวม 11)

ฤดูกาลที่แล้ว โดนยิง 8.2 ครั้งในนัดนี้ (ไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ) ● ฤดูกาลที่แล้ว 2025-26 · 38 นัด

บททดสอบถัดไป จำนวนการยิงที่เสียในเขตโทษจะลดลงต่ำกว่าแปดครั้งไหม?

สมมติฐานที่ 6 · การครองบอลและการแย่งบอล สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด

อาจครองบอลได้โดยไม่ชนะการแย่งบอล

สนับสนุน

+ อา. 6.9. เหย้า พบ Chelsea: ครองบอล 55 % ดวล 49 %

แย้ง

− ศ. 21.8. เหย้า พบ Coventry: ครองบอล 64 % ดวล 52 %

− จ. 31.8. เยือน พบ Aston Villa: ครองบอล 61 % ดวล 57 %

− ส. 19.9. เยือน พบ Brighton: ครองบอล 60 % ดวล 50 %

− ส. 12.9. เยือน พบ Sunderland: ครองบอล 57 % ดวล 59 %

− ส. 10.10. เหย้า พบ Leeds: ครองบอล 58 % ดวล 55 %

บททดสอบถัดไป สมดุลการแย่งบอลจะพลิกไหมเมื่อคู่แข่งเพรสซิ่งสูงขึ้น?

● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน

ตัวเลขที่วัดได้ของฤดูกาล
สไตล์การเล่น · ฤดูกาล 2026-27

ไลน์รับ: ไลน์ลึก: กับดักล้ำหน้าทำงานแค่ 6 ครั้ง (18./20) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ล้ำหน้าและตำแหน่งการยิง

การขึ้นเกม: ขึ้นเกมแบบคุมจังหวะ: จ่าย 38.6 ครั้งต่อการยิง (มากอันดับ 3./20 ของลีก) ครองบอล 59 % ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · การจ่ายบอลและการยิง

ลูกตั้งเตะ: เกมรุกได้เตะมุม 28 ครั้ง (อันดับ 8./20 ของลีก) ยังไม่มีประตูลูกโหม่ง; เกมรับเสียเตะมุม 20 ครั้ง (20./20) ยังไม่เสียประตูลูกโหม่ง ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ลูกเตะมุมและประเภทประตู

ครึ่งหลัง: ผลผลิตเทไปครึ่งหลัง (3+7 ประตู); ภัยคุกคามของตัวเองเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (4.46 → 6.69 xG); ภัยคุกคามของคู่แข่งเพิ่มขึ้น (1.31 → 3.45 xG); เปลี่ยนตัวแรกเฉลี่ยนาทีที่ 58 ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ประตูและการเปลี่ยนตัวตามนาที

เมื่อขึ้นนำ: ทนแรงกดได้: นำครึ่งแรก 1 ครั้งและรักษาผลไว้ แม้ภัยของคู่แข่งโตขึ้น (xG คู่แข่ง 1.31 → 3.45) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง

ครึ่งแรก0.740.22ครึ่งหลัง1.110.58

ภัยคุกคามรายครึ่งจาก 6 นัด (สีทอง = Arsenal): ภัยคุกคามของตัวเองเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (+2.23 xG) ของคู่แข่งเพิ่มขึ้น (+2.14) การแบ่งสองครึ่ง ไม่ใช่เส้นรายนาที

กำลังติดตาม · ฤดูกาล 2026-27

ดวลคือจุดแข็ง: ชนะดวล 54 % (289/538) อันดับ 1/20 ของลีก ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน
ติดตามว่าการชนะดวลจะคงเดิมไหมเมื่อคู่แข่งปรับวิธีเล่น

ครึ่งหลังคมขึ้น: ภัยคุกคามเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (xG ครึ่งหลัง – ครึ่งแรก +2.23) ● ฤดูกาล 2026-27 · จาก 6 นัด · สถิติการแข่งขัน
ติดตามว่าความคมในครึ่งหลังจะเกิดซ้ำหรือไม่: มาจากโครงสร้างหรือจากคู่แข่ง

หนึ่งนัดยังไม่ใช่แนวโน้ม แต่ละแถวจึงบอกว่าเราจะติดตามอะไรต่อไป

ระดับตั้งต้นของฤดูกาลที่แล้ว
มุมมองนักวิเคราะห์
อันดับตารางและระดับผลงานของอาร์เซนอลใกล้เคียงกัน
ทีมจบฤดูกาลอันดับ 1 อันดับตามผลงานคือ 2 ในเกมรับทีมเสีย 27 ประตู ขณะที่คุณภาพโอกาสของคู่แข่งชี้ 33. ในเกมรุกทีมยิง 71 ประตู ขณะที่คุณภาพโอกาสบ่งว่า 67.
บทสรุปเชิงวิเคราะห์ ผลงานพิงการจบสกอร์ ไม่ใช่ปริมาณ: ลูกตรงกรอบของตัวเองเข้า 38 % แต่ที่เจอเข้าแค่ 30 % และนัดต่างกันลูกเดียวเก็บได้ 14–5 โปรไฟล์นี้ให้ผลตอนนี้แต่ไวต่อการถดถอยของการจบสกอร์ จำนวนลูกยิงจะบอกทิศทางก่อนสกอร์บอร์ด ○ การตีความ · ตัวเลขทุกตัวคำนวณจากฤดูกาล 2025-26 ●
ข้อค้นพบ
ผลผลิตกระจายกว้าง: แม้แต่ชื่อหลัก (Bukayo Saka) ก็ทำแค่ 13 % ของการมีส่วนกับประตูของทีม
Jurriën Timber ผลิตผลงานเกินมาตรฐานกองหลัง: มีส่วนกับประตู 9 ครั้ง
● ฤดูกาล 2025-26 · การมีส่วนร่วมกับประตูจากข้อมูลรายนัดทั้งฤดูกาล
● Arsenal ลงตัวไร้ดราม่า: อันดับ 1 ตรงกับอันดับ 2 ตามผลงาน
● คู่แข่งเล่นบอลตรงใส่ Arsenal ต่ำกว่าระดับปกติ 2.2 จุดเปอร์เซ็นต์ แต่ไม่ได้ผล: การเสียประตูอยู่ที่ −0.2 ▷ รูปแบบเตะมุมและการรบกวนผู้รักษาประตูในลูกตั้งเตะโดดเด่นขึ้นมา (Total Football Analysis)
○ Arsenal: แดนกลางเพิ่มผลผลิต แต่ทีมยังทำเกินคาด จะปรับกลับหรือไม่
แนวรุก: ใครทำประตูและแอสซิสต์
การจบสกอร์
ประตู เทียบ xG
การสร้างโอกาส
แอสซิสต์ เทียบ xA
กองหลัง−1.7+4.9
กองกลาง+3.7+6.1
กองหน้า+1.2−1.7
แนวรับ ระดับทีม
การสกัดโอกาส
อันตรายน้อย
+21.3
การเซฟ
เสียประตู เทียบ โอกาส
+3.9
โปรไฟล์ข้อมูล · สไตล์ ลักษณะ ผลงาน ●
สไตล์การเล่น ไลน์ลึก: กับดักล้ำหน้าทำงานน้อย (0.7 ต่อนัด). เก็บบอล: ครองบอล 56 % และจ่าย 471 ครั้งต่อนัด (อันดับ 4. ของลีก). จับตาว่าโครงสร้างจะอยู่ไหม: Arsenal เล่นตรงอันดับ 3 ของลีก และในนัดที่ตรงที่สุดไม่เสียมากขึ้น xG ที่เสียต่ำกว่า 0.16. 58% ของประตูเกิดขึ้นในครึ่งหลัง เกมรุกคมขึ้นในช่วงท้าย. การหมุนเวียน 2.5 การเปลี่ยนตัวจริงต่อนัด. ● วัดจริง · ฤดูกาล 2025-26 · ความตรงเทียบกับคู่แข่ง · แบ่งครึ่งจากข้อมูลผล · การหมุนเวียนจากข้อมูลรายนัด · สไตล์จากสถิตินัด (ครองบอล จ่ายบอล ล้ำหน้า)
ลักษณะ กู้คืน 5 แต้มจากสถานะตามหลัง (3 นัด) และเสีย 2 แต้มจากสถานะนำ (1 นัด) นัดที่ห่างกันหนึ่งประตู 14–5. เหย้ากับเยือนสมดุล: 47 / 38 แต้ม ● ฤดูกาล 2025-26 · การพลิกสถานการณ์ HT–FT จากข้อมูลผลการแข่งขัน
ผลงาน ลูกยิงตรงกรอบเข้าประตู 38 % ส่วนที่โดนยิงเข้า 30 % เตะมุม 5.7 ต่อ 3.4 ต่อนัด · เหลือง 51 ตลอดฤดูกาล ● ฤดูกาล 2025-26 · ยิงตรงกรอบ ลูกเตะมุม และใบเหลืองใบแดง จากข้อมูลผลการแข่งขัน
อ่านฟอร์มนักเตะ · 1
● Viktor Gyökeres ผลิต 67 % ของ xGI ในหมู่ผู้เล่นที่จัดเป็นกองหน้าในทะเบียนของ Arsenal (3 ผู้เล่นที่เทียบได้)
สัญญาณ ข้อตกลงกลไกของสไตล์การเล่น ● · โปรไฟล์อยู่ตัวแล้ว · ตั้งไว้แล้ว ฤดูกาล 2026-27 ●
สิ่งที่เรายังไม่รู้
เราติดตามว่าจะพลิกหรือไม่ ตัวเลขแรกหลัง GW1

เอกลักษณ์ของทีม

A

สนามเหย้า

Emirates Stadium

อาร์เซนอลอำลาไฮบิวรีเมื่อ 7.5.2006 และย้ายสู่เอมิเรตส์สเตเดียมหลังอยู่มา 93 ปี

แหล่ง: Arsenal FC (arsenal.com), Club moves to Emirates Stadium

ความทรงจำของทีม

29.05 · 2019

Eurooppa-liigan finaalitappio

อาร์เซนอลแพ้เชลซี 1-4 ในนัดชิงยูโรปาลีกที่บากู

แหล่ง: UEFA (uefa.com), Chelsea win the 2019 UEFA Europa League