
▷ แหล่งข้อมูล: football.london
”คุณไม่มีวันหนีประวัติศาสตร์ของสโมสรแบบนี้พ้น ในบางสโมสร ความสำเร็จบางครั้งก็เป็นเรื่องบังเอิญ แต่ที่อาร์เซนอล ความสำเร็จเป็นหน้าที่”
Arsène Wenger, huhtikuu 1998
ภาพรวมทีม
● ฤดูกาล 2026-27 · แผนการเล่นล่าสุด · นัดที่ 6
การตรวจสอบถัดไป
นัดที่แล้ว
Arsenal – Leeds 2–1 (ครึ่งแรก 0–0) · ประตู: Bruno G., Calafiori
พรีวิวย้อนหลัง
ไม่มีการเผยแพร่พรีวิวก่อนนัดนี้ พรีวิวด้านล่างสร้างขึ้นหลังจบนัดจากข้อมูลก่อนนัดเท่านั้น (จะได้บทอ่านเดียวกันหากทำก่อนนัด) และให้คะแนนเทียบกับสิ่งที่เกิดขึ้นจริง
ดูก่อน: แรงกดดันปะทะแนวรับ Arsenal ยิงฤดูกาลนี้เฉลี่ย 13.0 ครั้งต่อนัด (อันดับ 13 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 14.5 อันดับ 4) ส่วน Leeds เสียการยิง 14.6 ครั้ง (อันดับ 13) จำนวนลูกยิงของนัดนี้จะบอกว่าตัวเลขไหนเป็นจริง
สิ่งที่เกิดขึ้น: แรงกดยังอยู่: ยิง 13 ครั้ง (ฐาน 13.0 คู่แข่งเสียเฉลี่ย 14.6)
แล้วดู: การจบสกอร์ปะทะผู้รักษาประตู Arsenal ทำประตูฤดูกาลนี้จาก 12.3 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิง (อันดับ 6 ของลีก ฤดูกาลที่แล้ว 12.9 อันดับ 3) ส่วน Leeds เซฟได้ 85.7 เปอร์เซ็นต์ของลูกยิงเข้ากรอบ (อันดับ 1) ในนัดนี้จะเห็นว่าจำนวนประตูสอดคล้องกับภัยคุกคามหรือไม่
สิ่งที่เกิดขึ้น: ผู้รักษาประตูและการจบสกอร์ชนะทั้งทีม: 2 ประตูจากที่คาด 2.66 (-0.66), 15 % ของลูกยิงเป็นประตู
อย่างที่สาม: จังหวะเกมของแต่ละครึ่ง ฤดูกาลที่แล้ว Arsenal ทำ 58 เปอร์เซ็นต์ของประตูในครึ่งหลัง ส่วน Leeds ทำ 51 เปอร์เซ็นต์ ถ้าส่วนต่างนี้คงอยู่ ภัยคุกคามช่วงท้ายจะเทไปทาง Arsenal
สิ่งที่เกิดขึ้น: ครึ่งหลังคมกว่า: ภัยคุกคาม 0.45 → 2.21 xG ยิง 4 → 9.
อย่างที่สี่: ดวลคือจุดแข็ง ชนะดวล 53 % (234/438) อันดับ 3/20 ของลีก
สิ่งที่เกิดขึ้น: เกมกายภาพแบกทีม เกิดซ้ำในนัดนี้: ชนะดวล 55 %
และอีกอย่าง: นักเตะที่เลือก Bukayo Saka คือผู้เล่นที่ดีที่สุดของทีมในการให้คะแนนรายนัดฤดูกาลนี้: เฉลี่ย 27.4 คะแนนใน 5 นัด ติดสามอันดับแรก 3 ครั้ง
สิ่งที่เกิดขึ้น: ตัวชูไม่เป็นจริง: Bukayo Saka อยู่อันดับ 11/16 ของทีมในคะแนนนัด
สุดท้าย: สไตล์การเล่น ไลน์ลึก: กับดักล้ำหน้าทำงานน้อย (0.7 ต่อนัด)
สิ่งที่เกิดขึ้น: คำกล่าวเรื่องสไตล์ไม่เป็นจริง: ทำคู่แข่งล้ำหน้า 4 ครั้ง (ระดับลีก 1.5)
จากนัดนี้: ยืนระยะ 3/6
ผลอ่านจากข้อมูลรายนัด ● จะบันทึกทั้งที่เข้าเป้าและที่พลาดไว้ในผลงานที่ผ่านมา
มุมผู้จัดการทีม · แฟนตาซี

▷ แหล่งข้อมูล: football.london

ระดับตั้งต้นของทีม
ทีมเข้าถึงกรอบได้: ยิงในกรอบ 13/16 (อา. 6.9. เหย้า พบ Chelsea)
ทีมดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ซ้ำ ๆ
+ อา. 6.9. เหย้า พบ Chelsea: ยิงจากในกรอบ 13/16
ฤดูกาลที่แล้ว ยิง 14.5 ครั้งในนัดนี้ (ฤดูกาลก่อนไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ จึงเทียบด้วยจำนวนลูกยิง)
บททดสอบถัดไป การยิงในเขตโทษจะยังเกินแปดครั้งไหมเมื่อคู่แข่งตั้งรับลึกขึ้น?
สมมติฐานที่ 2 · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด
ความอันตรายดูเหมือนเทไปที่ครึ่งหลัง
สนับสนุน
+ จ. 31.8. เยือน พบ Aston Villa: ภัยของตัวเอง 0.36 → 0.69 xG คู่แข่ง 0.09 → 0.23
+ ส. 19.9. เยือน พบ Brighton: ภัยของตัวเอง 0.39 → 1.24 xG คู่แข่ง 0.36 → 0.95
+ ส. 12.9. เยือน พบ Sunderland: ภัยของตัวเอง 0.77 → 1.11 xG คู่แข่ง 0.23 → 1.57
+ ส. 10.10. เหย้า พบ Leeds: ภัยของตัวเอง 0.45 → 2.21 xG คู่แข่ง 0.44 → 0.30
แย้ง
− อา. 6.9. เหย้า พบ Chelsea: ภัยของตัวเอง 1.17 → 0.88 xG คู่แข่ง 0.15 → 0.24
− ศ. 21.8. เหย้า พบ Coventry: ภัยของตัวเอง 1.32 → 0.56 xG คู่แข่ง 0.04 → 0.16
ฤดูกาลที่แล้ว 58 % ของประตูมาในครึ่งหลัง (41 / 71)
บททดสอบถัดไป ความอันตรายจะยังเพิ่มขึ้นจากครึ่งแรกไปครึ่งหลังไหม แม้ในเกมที่สูสี?
สมมติฐานที่ 3 · การแย่งบอลตัวต่อตัว สถานะ · กำลังแข็งแรงขึ้น · 6 นัด
การแย่งบอลตัวต่อตัวดูเหมือนเป็นตัวขับเคลื่อนเกมของทีม
สนับสนุน
+ ศ. 21.8. เหย้า พบ Coventry: ชนะดวล 52 % (37/71)
+ จ. 31.8. เยือน พบ Aston Villa: ชนะดวล 57 % (51/90)
+ ส. 12.9. เยือน พบ Sunderland: ชนะดวล 59 % (53/90)
+ ส. 10.10. เหย้า พบ Leeds: ชนะดวล 55 % (55/100)
แย้ง
− อา. 6.9. เหย้า พบ Chelsea: ชนะดวล 49 % (42/85)
− ส. 19.9. เยือน พบ Brighton: ชนะดวล 50 % (51/102)
บททดสอบถัดไป อัตราชนะการแย่งบอลจะยังเกินครึ่งไหม แม้เจอคู่แข่งที่ครองบอลเหนือกว่า?
สมมติฐานที่ 4 · ความแม่นยำในการยิง สถานะ · ขัดแย้งกัน · 6 นัด
การยิงดูเหมือนตรงกรอบไม่บ่อยเท่าที่ควร
สนับสนุน
+ ศ. 21.8. เหย้า พบ Coventry: ยิงตรงกรอบ 6/20 (30 %)
+ จ. 31.8. เยือน พบ Aston Villa: ยิงตรงกรอบ 2/7 (29 %)
+ ส. 19.9. เยือน พบ Brighton: ยิงตรงกรอบ 2/11 (18 %)
แย้ง
− อา. 6.9. เหย้า พบ Chelsea: ยิงตรงกรอบ 9/16 (56 %)
− ส. 12.9. เยือน พบ Sunderland: ยิงตรงกรอบ 5/11 (45 %)
− ส. 10.10. เหย้า พบ Leeds: ยิงตรงกรอบ 6/13 (46 %)
ฤดูกาลที่แล้ว 34 % ของลูกยิงตรงกรอบ (186 / 552)
บททดสอบถัดไป สัดส่วนการยิงตรงกรอบจะขึ้นเกินหนึ่งในสามไหม?
สมมติฐานที่ 5 · การจบสกอร์ สถานะ · ขัดแย้งกัน · 3 นัด
การทำประตูอาจยังคงต่ำกว่าโอกาสที่สร้างได้
สนับสนุน
+ ส. 19.9. เยือน พบ Brighton: 0 ประตูจากค่าคาด 1.63 (-1.63)
+ ส. 10.10. เหย้า พบ Leeds: 2 ประตูจากค่าคาด 2.66 (-0.66)
แย้ง
− ศ. 21.8. เหย้า พบ Coventry: 3 ประตูจากค่าคาด 1.88 (+1.12)
ฤดูกาลที่แล้ว 1.9 ประตูจากการยิง 14.5 ครั้งในนัดนี้ คิดเป็น 13 % ของลูกยิง
บททดสอบถัดไป จำนวนประตูจะขยับเข้าใกล้ค่าคาดหวังในนัดหน้าไหม?
อา. 6 ก.ย. เหย้า พบ Chelsea · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 1.17 → 0.88 xG คู่แข่ง 0.15 → 0.24
อา. 6 ก.ย. เหย้า พบ Chelsea · ผู้รักษาประตู + เซฟ 4 ครั้ง
อา. 6 ก.ย. เหย้า พบ Chelsea · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 9/16 (56 %)
อา. 6 ก.ย. เหย้า พบ Chelsea · ไลน์รับ − จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง
อา. 6 ก.ย. เหย้า พบ Chelsea · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 13 ครั้ง
อา. 6 ก.ย. เหย้า พบ Chelsea · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 49 % (42/85)
อา. 6 ก.ย. เหย้า พบ Chelsea · การครองบอลและการแย่งบอล + ครองบอล 55 % ดวล 49 %
อา. 6 ก.ย. เหย้า พบ Chelsea · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 3
อา. 6 ก.ย. เหย้า พบ Chelsea · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 5 ครั้ง (รวม 13)
อา. 6 ก.ย. เหย้า พบ Chelsea · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 13/16
ศ. 21 ส.ค. เหย้า พบ Coventry · การจบสกอร์ − 3 ประตูจากค่าคาด 1.88 (+1.12)
ศ. 21 ส.ค. เหย้า พบ Coventry · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง − ภัยของตัวเอง 1.32 → 0.56 xG คู่แข่ง 0.04 → 0.16
ศ. 21 ส.ค. เหย้า พบ Coventry · ผู้รักษาประตู − เซฟ 1 ครั้ง
ศ. 21 ส.ค. เหย้า พบ Coventry · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 6/20 (30 %)
ศ. 21 ส.ค. เหย้า พบ Coventry · ไลน์รับ − จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง
ศ. 21 ส.ค. เหย้า พบ Coventry · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 10 ครั้ง
ศ. 21 ส.ค. เหย้า พบ Coventry · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 52 % (37/71)
ศ. 21 ส.ค. เหย้า พบ Coventry · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 64 % ดวล 52 %
ศ. 21 ส.ค. เหย้า พบ Coventry · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 8 ครั้ง เสีย 2
ศ. 21 ส.ค. เหย้า พบ Coventry · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 1 ครั้ง (รวม 4)
ศ. 21 ส.ค. เหย้า พบ Coventry · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 10/20
จ. 31 ส.ค. เยือน พบ Aston Villa · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.36 → 0.69 xG คู่แข่ง 0.09 → 0.23
จ. 31 ส.ค. เยือน พบ Aston Villa · ผู้รักษาประตู − เซฟ 0 ครั้ง
จ. 31 ส.ค. เยือน พบ Aston Villa · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 2/7 (29 %)
จ. 31 ส.ค. เยือน พบ Aston Villa · ไลน์รับ − จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง
จ. 31 ส.ค. เยือน พบ Aston Villa · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 6 ครั้ง
จ. 31 ส.ค. เยือน พบ Aston Villa · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 57 % (51/90)
จ. 31 ส.ค. เยือน พบ Aston Villa · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 61 % ดวล 57 %
จ. 31 ส.ค. เยือน พบ Aston Villa · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 2
จ. 31 ส.ค. เยือน พบ Aston Villa · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 3 ครั้ง (รวม 7)
ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Brighton · การจบสกอร์ + 0 ประตูจากค่าคาด 1.63 (-1.63)
ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Brighton · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.39 → 1.24 xG คู่แข่ง 0.36 → 0.95
ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Brighton · ผู้รักษาประตู − เซฟ 2 ครั้ง
ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Brighton · ความแม่นยำในการยิง + ยิงตรงกรอบ 2/11 (18 %)
ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Brighton · ไลน์รับ − จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง
ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Brighton · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 11 ครั้ง
ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Brighton · การแย่งบอลตัวต่อตัว − ชนะดวล 50 % (51/102)
ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Brighton · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 60 % ดวล 50 %
ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Brighton · ลูกตั้งเตะ + เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 5
ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Brighton · เขตโทษของตัวเอง + โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 10 ครั้ง (รวม 17)
ส. 19 ก.ย. เยือน พบ Brighton · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 10/11
ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Sunderland · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.77 → 1.11 xG คู่แข่ง 0.23 → 1.57
ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Sunderland · ผู้รักษาประตู − เซฟ 2 ครั้ง
ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Sunderland · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 5/11 (45 %)
ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Sunderland · วินัย + โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 11 ครั้ง
ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Sunderland · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 59 % (53/90)
ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Sunderland · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 57 % ดวล 59 %
ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Sunderland · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 7 ครั้ง (รวม 12)
ส. 12 ก.ย. เยือน พบ Sunderland · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 8/11
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Leeds · การจบสกอร์ + 2 ประตูจากค่าคาด 2.66 (-0.66)
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Leeds · ความอันตรายในแต่ละครึ่ง + ภัยของตัวเอง 0.45 → 2.21 xG คู่แข่ง 0.44 → 0.30
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Leeds · ผู้รักษาประตู + เซฟ 4 ครั้ง
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Leeds · ความแม่นยำในการยิง − ยิงตรงกรอบ 6/13 (46 %)
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Leeds · ไลน์รับ + จับล้ำหน้าคู่แข่ง 4 ครั้ง
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Leeds · วินัย − โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 12 ครั้ง
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Leeds · การแย่งบอลตัวต่อตัว + ชนะดวล 55 % (55/100)
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Leeds · การครองบอลและการแย่งบอล − ครองบอล 58 % ดวล 55 %
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Leeds · ลูกตั้งเตะ − เตะมุม 3 ครั้ง เสีย 4
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Leeds · เขตโทษของตัวเอง − โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 7 ครั้ง (รวม 11)
ส. 10 ต.ค. เหย้า พบ Leeds · แรงกดดันในเขตโทษ + ยิงจากในกรอบ 8/13
สมมติฐานที่ 1 · ผู้รักษาประตู สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
ระดับของผู้รักษาประตูอาจกลายเป็นตัวชี้ขาดของทีม
สนับสนุน
+ อา. 6.9. เหย้า พบ Chelsea: เซฟ 4 ครั้ง
+ ส. 10.10. เหย้า พบ Leeds: เซฟ 4 ครั้ง
แย้ง
− ศ. 21.8. เหย้า พบ Coventry: เซฟ 1 ครั้ง
− จ. 31.8. เยือน พบ Aston Villa: เซฟ 0 ครั้ง
− ส. 19.9. เยือน พบ Brighton: เซฟ 2 ครั้ง
− ส. 12.9. เยือน พบ Sunderland: เซฟ 2 ครั้ง
ฤดูกาลที่แล้ว ลูกยิงตรงกรอบถูกหยุดไว้ 70 % (เสีย 27 จาก 90)
บททดสอบถัดไป ระดับการเซฟจะคงอยู่ไหมเมื่อคุณภาพการยิงเปลี่ยนไป?
สมมติฐานที่ 2 · วินัย สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
ราคาที่ต้องจ่ายเรื่องวินัยอาจแพงขึ้น
สนับสนุน
+ อา. 6.9. เหย้า พบ Chelsea: โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 13 ครั้ง
+ ส. 12.9. เยือน พบ Sunderland: โดนใบ 2 ใบ ฟาวล์ 11 ครั้ง
แย้ง
− ศ. 21.8. เหย้า พบ Coventry: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 10 ครั้ง
− จ. 31.8. เยือน พบ Aston Villa: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 6 ครั้ง
− ส. 19.9. เยือน พบ Brighton: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 11 ครั้ง
− ส. 10.10. เหย้า พบ Leeds: โดนใบ 1 ใบ ฟาวล์ 12 ครั้ง
ฤดูกาลที่แล้ว ในนัดนี้โดนใบ 1.3 ใบ และฟาวล์ 10.3 ครั้ง
บททดสอบถัดไป ใบเหลืองจะสะสมจนโดนแบน หรือฟาวล์จะกลายเป็นการเสียประตูไหม?
สมมติฐานที่ 3 · ลูกตั้งเตะ สถานะ · ปิดแล้ว · 5 นัด
ลูกตั้งเตะอาจยังไม่ให้ผล
สนับสนุน
+ ส. 19.9. เยือน พบ Brighton: เตะมุม 6 ครั้ง เสีย 5
แย้ง
− อา. 6.9. เหย้า พบ Chelsea: เตะมุม 5 ครั้ง เสีย 3
− ศ. 21.8. เหย้า พบ Coventry: เตะมุม 8 ครั้ง เสีย 2
− จ. 31.8. เยือน พบ Aston Villa: เตะมุม 4 ครั้ง เสีย 2
− ส. 10.10. เหย้า พบ Leeds: เตะมุม 3 ครั้ง เสีย 4
ฤดูกาลที่แล้ว เตะมุม 5.7 ครั้งในนัดนี้ เสีย 3.4
บททดสอบถัดไป ลูกเตะมุมหรือฟรีคิกจะกลายเป็นประตูในนัดต่อ ๆ ไปไหม?
สมมติฐานที่ 4 · ไลน์รับ สถานะ · ปิดแล้ว · 5 นัด
ไลน์รับดูเหมือนยืนสูง
สนับสนุน
+ ส. 10.10. เหย้า พบ Leeds: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 4 ครั้ง
แย้ง
− อา. 6.9. เหย้า พบ Chelsea: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง
− ศ. 21.8. เหย้า พบ Coventry: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง
− จ. 31.8. เยือน พบ Aston Villa: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง
− ส. 19.9. เยือน พบ Brighton: จับล้ำหน้าคู่แข่ง 0 ครั้ง
บททดสอบถัดไป กับดักล้ำหน้าจะยังทำงานไหมเมื่อเจอคู่แข่งที่เล่นตรงไปตรงมามากกว่า?
สมมติฐานที่ 5 · เขตโทษของตัวเอง สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
คู่แข่งดูเหมือนเข้าเขตโทษได้ง่ายเกินไป
สนับสนุน
+ ส. 19.9. เยือน พบ Brighton: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 10 ครั้ง (รวม 17)
แย้ง
− อา. 6.9. เหย้า พบ Chelsea: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 5 ครั้ง (รวม 13)
− ศ. 21.8. เหย้า พบ Coventry: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 1 ครั้ง (รวม 4)
− จ. 31.8. เยือน พบ Aston Villa: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 3 ครั้ง (รวม 7)
− ส. 12.9. เยือน พบ Sunderland: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 7 ครั้ง (รวม 12)
− ส. 10.10. เหย้า พบ Leeds: โดนยิงจากในกรอบเขตโทษ 7 ครั้ง (รวม 11)
ฤดูกาลที่แล้ว โดนยิง 8.2 ครั้งในนัดนี้ (ไม่มีข้อมูลแยกในกรอบ)
บททดสอบถัดไป จำนวนการยิงที่เสียในเขตโทษจะลดลงต่ำกว่าแปดครั้งไหม?
สมมติฐานที่ 6 · การครองบอลและการแย่งบอล สถานะ · ปิดแล้ว · 6 นัด
อาจครองบอลได้โดยไม่ชนะการแย่งบอล
สนับสนุน
+ อา. 6.9. เหย้า พบ Chelsea: ครองบอล 55 % ดวล 49 %
แย้ง
− ศ. 21.8. เหย้า พบ Coventry: ครองบอล 64 % ดวล 52 %
− จ. 31.8. เยือน พบ Aston Villa: ครองบอล 61 % ดวล 57 %
− ส. 19.9. เยือน พบ Brighton: ครองบอล 60 % ดวล 50 %
− ส. 12.9. เยือน พบ Sunderland: ครองบอล 57 % ดวล 59 %
− ส. 10.10. เหย้า พบ Leeds: ครองบอล 58 % ดวล 55 %
บททดสอบถัดไป สมดุลการแย่งบอลจะพลิกไหมเมื่อคู่แข่งเพรสซิ่งสูงขึ้น?
ไลน์รับ: ไลน์ลึก: กับดักล้ำหน้าทำงานแค่ 6 ครั้ง (18./20)
การขึ้นเกม: ขึ้นเกมแบบคุมจังหวะ: จ่าย 38.6 ครั้งต่อการยิง (มากอันดับ 3./20 ของลีก) ครองบอล 59 %
ลูกตั้งเตะ: เกมรุกได้เตะมุม 28 ครั้ง (อันดับ 8./20 ของลีก) ยังไม่มีประตูลูกโหม่ง; เกมรับเสียเตะมุม 20 ครั้ง (20./20) ยังไม่เสียประตูลูกโหม่ง
ครึ่งหลัง: ผลผลิตเทไปครึ่งหลัง (3+7 ประตู); ภัยคุกคามของตัวเองเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (4.46 → 6.69 xG); ภัยคุกคามของคู่แข่งเพิ่มขึ้น (1.31 → 3.45 xG); เปลี่ยนตัวแรกเฉลี่ยนาทีที่ 58
เมื่อขึ้นนำ: ทนแรงกดได้: นำครึ่งแรก 1 ครั้งและรักษาผลไว้ แม้ภัยของคู่แข่งโตขึ้น (xG คู่แข่ง 1.31 → 3.45)
ดวลคือจุดแข็ง: ชนะดวล 54 % (289/538) อันดับ 1/20 ของลีก
ติดตามว่าการชนะดวลจะคงเดิมไหมเมื่อคู่แข่งปรับวิธีเล่น
ครึ่งหลังคมขึ้น: ภัยคุกคามเพิ่มขึ้นในครึ่งหลัง (xG ครึ่งหลัง – ครึ่งแรก +2.23)
ติดตามว่าความคมในครึ่งหลังจะเกิดซ้ำหรือไม่: มาจากโครงสร้างหรือจากคู่แข่ง
| การจบสกอร์ ประตู เทียบ xG | การสร้างโอกาส แอสซิสต์ เทียบ xA | |
| กองหลัง | −1.7 | +4.9 |
| กองกลาง | +3.7 | +6.1 |
| กองหน้า | +1.2 | −1.7 |
เอกลักษณ์ของทีม
สนามเหย้า
อาร์เซนอลอำลาไฮบิวรีเมื่อ 7.5.2006 และย้ายสู่เอมิเรตส์สเตเดียมหลังอยู่มา 93 ปี
แหล่ง: Arsenal FC (arsenal.com), Club moves to Emirates Stadiumความทรงจำของทีม
อาร์เซนอลแพ้เชลซี 1-4 ในนัดชิงยูโรปาลีกที่บากู
แหล่ง: UEFA (uefa.com), Chelsea win the 2019 UEFA Europa League